เครื่องอาวุธสุดยอดอย่างอื่นที่ต้องผสมไอเทมมีไรบ้างคับ ภาคZJS

กระทู้จากหมวด 'All Final Fantasy' โดย montrih, 22 กุมภาพันธ์ 2008.

1. montrih

montrih New Member

EXP:
    24
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    0
    คือผมได้ถามเรื่องดาบ เทลูโซลไปแล้ว ก็มีเพื่อนๆตอบแล้วซึ่งละเอียดมากๆ เลยคับ ขอบคุงอีกรอบ แต่นี้ผมยังไม่ได้ปืนสุดยอดและกระสุน dark อะไรนิล่ะคับ ต้องใช้อะไรผสมแล้วหาได้จากไหนคับ แล้วนอกจากปืนมีอะไรต้องหาไอเทมมาผสมอีกคับ ถ้าบอกได้ก็ดีอาจจะได้ไปอยู่ในกระทู้ FAQ ก็ได้นะคับ ของเป็นภาค อินเตอร์นะคับ ภาษาญี่ปุ่นอ่าคับ รวมๆชุดป้องกันก็ดีนะคับจะได้รวบรวมข้อมูลให้หมดเลยคับ :)

ป้ายขาวโดย _ƒ¯@¯ƒ_
    สาเหตุ : ภาษาวิบัติ
    ไร-> อะไร
    ขอบคุง -> ขอบคุณ
    คับ -> ครับ

ถ้าไม่เข้าใจว่าโดนป้ายขาวทำไมให้ไปอ่านที่ <!-- l --><a class="postlink-local" href="http://www.all-final.com/forum/viewtopic.php?f=4&t=83&all=all">viewtopic.php?f=4&t=83&all=all</a><!-- l --> ครับ
  2. ffpokemon

ffpokemon Editor

EXP:
    1,691
    79
    113
    เข้ามาช่วยป้ายขาวให้ :D

ความจริงแล้วผมอยากช่วยนะ แต่ไม่ได้เล่น FF12
    คุณ montrih ลองแก้ภาษาวิบัติดูนะครับ คนอื่นๆ อาจอยากช่วยมากขึ้น
  3. Ayanami

Ayanami New Member

EXP:
    122
    0
    0
    เคยอยากเขียนวิธีเอาของสำคัญๆของ FF12 ZJS แหละครับ อย่างตอนนั้นผมว่างเลยลองเขียนดู แต่ช่วงนี้ผมสอบหนักมากๆ บวกกับงานเยอะ อยากทำเหมือนกันแต่กลัวเห็นเกรดออกมาแล้วจะตายก่อน ^^;

Edit : ถึงคุณ _ƒ¯@¯ƒ_
    ผมคิดว่าคำว่า "ไร" ไม่น่าจะจัดเป็นภาษาวิบัตินะครับ มันเหมือนกับว่า เป็นการกร่อนเสียงของคำว่า "อะไร" ซะมากกว่า
  4. ffpokemon

ffpokemon Editor

EXP:
    1,691
    79
    113

จาก <!-- l --><a class="postlink-local" href="http://www.all-final.com/forum/viewtopic.php?f=4&t=83">viewtopic.php?f=4&t=83</a><!-- l --> ใน ปล. บอกว่า...

ล้อเล่นนะครับ :p

คำว่า "ไร" ส่วนตัวผมคิดว่าอยู่ที่บริบทด้วยครับ บางทีมันก็วิบัติ บางทีมันก็ไม่วิบัติ
    แต่ถ้าคุณ ayanami คิดว่ามันไม่วิบัติ ผมจะรับไว้พิจารณาละกันครับ

(ความจริงแล้วพักนี้ผมแกล้งมองไม่เห็นออกจะบ่อยนะ อย่างเช่นใน Rep 0 ถ้ามีแค่คำว่า "ไร" เฉยๆ
    ผมคงไม่ป้ายหรอกครับ มันดันมีอย่างอื่นติดมาด้วยน่ะสิ - -')
  5. montrih

EXP:
    24
    0
    0
    ผมถามเรื่องอาวุธนะคับ ทำไมเป็นกระทู้ เกี่ยวกับการพิมผิดพิมถูกนิ งง
  6. Ayanami

Ayanami New Member

EXP:
    122
    0
    0
    คุณ montrih ตกลงไม่ได้เข้าใจอะไรเลยใช่มั้ยเนี่ย - -
    คือ กติกาที่นี่เค้าไม่ชอบการใช้ภาษาวิบัติ การพิมพ์ผิดๆ ซึ่งคุณทำไปเต็มๆแม้ว่าคุณจะไม่ได้ตั้งใจ แต่อย่างน้อยไม่น่าจะงงกับเรื่องที่เกิดขึ้นเช่นกระทู้นี้นะครับ

ส่วนเรื่องอาวุธรอผมปิดเทอมสิ เดี๋ยวทำให้
  7. sichon

sichon Board Protector

EXP:
    255
    0
    16
    เป็นระเบียบในการใช้งานเว็บบอร์ดครับ
    ถ้าหากภาษาที่ใช้ไม่เหมาะสม staff จะเข้ามาป้ายขาวเอาไว้ รอให้เจ้าของข้อความเข้ามาแก้ไข
    ไม่เกี่ยวข้องกับเนื้อหาที่ถามแต่อย่างใด
  8. montrih

EXP:
    24
    0
    0
    อ้อ เพิ่งจะเข้าใจคับ ยังไงก็ช่วยทีนะคับ เรื่องอาวุธ

ป้ายขาวซะ
    สาเหตุคือภาษาวิบัติ
    คับ -> ครับ

เวลาถูก staff เตือนแล้วช่วยปรับปรุงด้วยนะครับ ใน post ข้างบนก็บอกแล้วว่าถ้าไม่เข้าใจให้ตาม link ไปอ่าน
    อยากจะบอกให้ว่าถ้าแก้เรื่องภาษาจะมีคนมาช่วยตอบเยอะขึ้นครับ

Share This Page