หลักฐาน!!! ใน Nibelheim มีร้านตัดผม!!!

กระทู้จากหมวด 'All Final Fantasy' โดย AYjin, 27 กุมภาพันธ์ 2008.

1. AYjin

AYjin New Member

EXP:
    35
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    0
    ไปเจอในบอร์ดต่างประเทศอ่ะฮะ

ในภาค Crisis Core ประมาณตอนท้ายๆ จะมีอยู่ช่วงหนึ่ง ที่มีฉากป๋าเซฟี่

สังเกตผมให้ดีๆ
    ผมซอยสไลด์ข้างใบหน้าอย่างงดงาม

หลังจากนั้นประมาณ 2 สัปดาห์...ตอนที่เซฟิรอธ เผานิเบลไฮม์
    ผมด้านหน้าสยายยาวพริ้วในกองเพลิง!!!

และในช่วงเวลาสั้นๆ ระหว่างที่เดินจากเมืองขึ้นไปหาหัวท่านแม่!!!
    กลับมาสไลด์ข้างอย่างแนบเนียน

อันนี้เป็นที่ถกเถียงกันในบอร์ดนู้นมากเลยฮะว่า SE ไม่ละเอียดเหรอ ลืมเชคไปเหรอ

(ซึ่งความจริงเราว่ามันไม่ใช่เรื่องใหญ่อะไรเลย เพราะมูฟวี่เค้าเอาฉากมากจาก Advent Children ที่สร้างมาก่อนแล้ว
    แถมมันก็ดูดีมากๆอยู่แล้วด้วย - -" )

แต่ก็มีความคิดเห็นหนึ่งที่อ่านแล้วฮาดี

"จริงๆแล้ว มันมีช่างตัดผมอยู่ระหว่างทางก่อนถึงเตาปฎิมากรณ์ด้วยนะ เดินตามทางขึ้นไป ข้ามสะพานหน่อยก็ถึงแล้ว!(- -อันนี้รู้สึกเค้าจะแซวเล่น)
    และถึงแม้ว่า เขาจะไม่ได้แวะไปเยี่ยมเยียนที่นั่น.. อย่าลืมสิ ! เซฟิรอธ มีมาซามุเนะเล่มยาวติดตัวตลอดเวลา
    บวกกับข่าวลือที่พวกเทิร์กพูดถึงว่าป๋าเซฟี่แอบร่ำเรียนวิชาตัดผม อยู่แถวชินระวิทยาลัยอีกด้วย!"

เอามาให้ดูกันขำๆ อย่าคิดมากนะฮะ
    ถ้ามัวแต่มาพะว้าพะวงเรื่องผมตรงนี้ เกมส์คงไม่มีวันได้ออกทันกำหนดการณ์ + ขนาดเกมส์จะเพิ่มจาก 1.7GB เป็นสัก 20 GB ไรประมาณนั้น(นั่นก็เวอร์ไป)

จากบอร์ด <!-- m -->http://forums.adventchildren.net/showthread.php?t=94115<!-- m -->
  2. pop30711

pop30711 New Member

EXP:
    1,155
    0
    0
    เฮ้ย เพิ่งจะสังเกต มีร้านตัดผมด้วย

แต่ปัญหาเล็กๆน้อยๆอย่าไปสนใจอะไรมากเลยฮะ
  3. ffpokemon

ffpokemon Editor

EXP:
    1,691
    79
    113
    ไม่ใช่แค่ช่างทำผมหรอก คงต้องมีช่างเสริมสวยด้วย
    ใน CC เซฟี่ดูหนุ่มมาก แต่ใน AC ดูแก่

ถ้าเป็นเช่นนั้นจาก CG ข้างบน เซฟี่จะต้อง หนุ่มแล้วแก่ แล้วกลับมาหนุ่มอีกที...
  4. ultimaweapon

ultimaweapon ULTIMA WEAPON

EXP:
    4,247
    8
    88
    คงต้องไปพูดกันตั้งแต่เวิร์ชั่นดั้งเดิมแล้วละครับ เดิมเซฟิรอธ ผมหน้าด้านนึงจะยาวกกว่าอีกด้าน

พอเวลาผ่านไป สองด้านมันดันเท่ากันซะงั้น กลับมาอีกทีตอนนี้ยาวไม่เท่ากันอีกแล้ว

ของพวกนี้มีให้แซวเล่นขำๆ ไม่ต้องคิดมากครับ คนทำเกมไม่ใช่ว่าจะมาจับผิดตัวเองได้ทุกช๊อต
  5. Angelnoballad

Angelnoballad New Member

EXP:
    1,088
    1
    0
    ช่างสังเกตดีนะครับ = =''

หรือเราควรจะกลับไปเล่นเกม แล้ววิ่งหาดูทุกซอกทุกมุมว่ามีร้านอะไรที่พอจะตัดผมได้หรือเปล่า =w=''

จริงอยู่ที่ว่า มาซามุเนะ ก็ตัดได้. . .
  6. topkun

topkun New Member

EXP:
    1,576
    0
    0
    ถ้าใช้มาซามุเนะตัด สงสัยจะได้ตัดหัวตัวเองไปด้วย...

ช่างสังเกตุจริงๆ เล่นมายังไม่รู้เลย
  7. saji

saji เรียนอักษรเพื่อให้รู้ว่าโง่ภาษา

EXP:
    1,305
    0
    86
    รูปที่สองไม่เห็น แต่พอจะจินตนาการได้ = =''

อ่าใช่แล้ว - - ป๋าเซดูแก่ลงไปมาก เมื่อเทียบกะนู๋คล้าว ที่ยัง ไม่โต(?)
  8. BoN

BoN แกนนำไร้วิญญาณ

EXP:
    1,776
    66
    113
    :555: เค้าก็ช่างจินตนาการไปได้นะ ชอบมุกแบบนี้จัง เด็ด!!
  9. shuu

shuu Banned

EXP:
    1,993
    0
    0
    ช่างสังเกตนะจ้ะ
  10. XErnasa

XErnasa New Member

EXP:
    22
    0
    0
    ...ไม่เคยสังเกตเลยแฮะ เพราะมัวแต่มองคนอื่น =///=

อันนี้เห็นด้วยอย่างยิ่งค่ะ ^v^
  11. Dissidia

Dissidia New Member

EXP:
    239
    0
    0
    ไม่ทันสังเกตเหมือนกัน ผมด้านหน้าสั้น แล้วมาอีกผมยาวแล้ว=[]=

ตอนนั้นไฟมันแรงเกิน เมคอัพหลุดหมดมั้งค่ะ :p
  12. natchi

natchi New Member

EXP:
    27
    0
    0
    ช่างสังเกต + เข้าใจคิดกันดีจัง ^^
    อ่านคอมเมนท์แล้วอดขำไม่ได้ เซฟี่เรียนตัดผม
  13. evol

evol Well-Known Member

EXP:
    951
    2
    88
    ไม่ทราบว่าราคาต่อหัวเท่าไรเหรอครับ
    จะได้บอกให้เจ้าแซคท์ไปเล็มๆ ออกเสียบ้าง
    ยังกับขนแม่น
  14. yoshiki

yoshiki FATE

EXP:
    862
    17
    38
    ช่างสังเกตดีแท้ - -*

แสดงว่าคลาวด์ก็ใช้บริการร้านนี่หรือเปล่าถึงเซตผมให้ตั้งโด่เด่แบบนั้นได้ 24 ชั่วโมงกันน้ำกันลมเนี่ย
  15. ultimaweapon

ultimaweapon ULTIMA WEAPON

EXP:
    4,247
    8
    88
    ^ อันนี้คาดว่าเป็นธรรมชาติของหัวไก่มากกว่า ไม่งั้นผมว่าแซคส์มันก็คงเปลืองเจลไม่แพ้กัน ผมยาวกว่าอีกต่างหาก ตั้งทั้งแนว
  16. pisko

pisko New Member

EXP:
    814
    0
    0
    Shinra University -*-
    จำได้ว่า Shinra เนี่ย มันบริษัทผลิตอาวุธไม่ใช่หรอ แล้วไหงมีมหาลัยด้วยหว่า แถมยังเป็นสายอาชีพอีก *0* หรือว่า มีไว้สำหรับโซเยอร์ที่ตกงาน
  17. machan

machan Member

EXP:
    284
    0
    16
    พรวด! สังเกตแถมคิดกันไปได้เนอะ ฮ่าๆๆ
    เซฟี่ออกจะให้ความสำคัญกับเส้นผมขนาดสระทีใช้แชมพูทั้งขวด จะตัดเองก็ไม่แปลกหรอกค่ะ :E
  18. leaf

leaf New Member

EXP:
    1,279
    0
    0
    ร้านตัดผมนั่นพี่คล้าวแอบเปิดเองรึเปล่าครับ ประมาณว่าเดี๊ยนอยากเป็นช่างมานานแล้วฮ้า~ อะไรทำนองเนี้ย :D
  19. DeniLa

DeniLa New Member

EXP:
    9
    0
    0
    ถ้าเปิดร้านตัดผมระหว่างทางไปเตาปฏิกรณ์ คนเป็นช่างตัดผมเขาจะได้ตัดซักกี่หัวครับ

สงสัยจริงๆ ครับ
  20. princess

princess New Member

EXP:
    322
    0
    0
    คิดไปเองหรือเปล่าคะเนี่ย ตัดผมแล้วดูหน้าเด็กลงแบบ ทำตัวให้วัยรุ่นขึ้น(=A=)
  21. Gunfinal

Gunfinal Member

EXP:
    152
    0
    16
    เซฟี่ ผมสั้นหน้าเด็กขึ้นเยอะเลยนะเนี่ย
    ในCCแต่งหน้าเข้มปกปิดริ้วรอย พอไป AC บังเอิญยูเนี่ยกะคาดาจแบบกระทันหันยังไม่ทันได้โบ๊ะหน้า เลยต้องออกมาแบบหน้าตาแก่ๆ.....
    ชินระเนี่ย เปิดร้านเยอะจริงๆ ทั้งร้านกาแฟ และอื่นๆอีกมากมาย= = กำไรบาน....
  22. Kink

Kink Member

EXP:
    41
    0
    6
    คิดได้ อิอิ
    ไปไกลจนอาจได้รับปริญญาเอกด้านการเสริมสวยแน่
    เล่นมาตั้งนาน. . .ไม่ได้สังเกตตรงผมสั้นผมยาวเลย
    ส่วนใหญ่พอเข้าฉาก CG เรามองแต่ตา ><b
    **ถ้าทางต้องกลับไปนั่งย้อนดูแล้วสิ
  23. devadew

devadew New Member

EXP:
    133
    0
    0
    มินาคาดาจถึงใช้ดาบ 2 in 1 แบบ 1 ด้ามมี 2 ดาบ จะได้ซอย สไลด์ เซตให้รอซ กับยาสุได้ด้วยมั้ง ช่างเป็นโคลนที่ดีของป๋าเซลฟี่จริง ๆ

[action]เผ่นแนบ ด้วยเกรงฝ่าเท้าสาวกป๋าฯ[/action]

ปล. ช่างสังเกตุกันจริงแต่ละท่าน :555:
  24. pcandteam

pcandteam New Member

EXP:
    5
    0
    0
    โห ไม่บอกนี่ไม่รู็้เลยน่ะเนี่ย สังเกตุกันจริงๆ
  25. sumiyo

sumiyo Vincent4ever!!!

EXP:
    267
    4
    18

อุ๊บ!!

ชินระวิทยาลัยอยู่ไหน จะตามไปส่องดูมั่ง!!!!

Share This Page