สมาชิกเก่าๆ เค้าหายไปไหนกันหมดแล้วหว่า ~ มีใครยังจำพวกเขาได้ไม๊ ?

กระทู้จากหมวด 'ETC' โดย eol, 6 มีนาคม 2008.

1. eol

eol earth of lolicon!!

EXP:
    1,040
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    86
    ไม่รู้จะตั้งกระทู้อะไร ....... ตอนนี้ก็เริ่มรู้สึกแก่ๆ ไงก็ไม่รุ นึกถึง AF สมัยเก่าๆ นู่นนนน ......
    ทำให้นึกถึงใครหลายๆ คนที่อยู่ในยุคบุกเบิก แต่ตอนนี้เค้าก็กลายเป็นเพียงตำนานไปแล้ว
    ..... เด็กใหม่(?? พวกชอบเนียนตอบว่าผมเด็กใหม่น่ะ) ช่วยเข้ามานั่งนึกหน่อยซิ ...
    ว่าเขาเหล่านั้นอะมีใครมั่ง ~ ใครเป็นคนที่คุณคิดถึง ~
    จริงๆ มันก็มีหลายคนอะนะ ... แต่ลืมๆ ไปก็หลายคนแล้วเหมือนกัน ~

เริ่มเลยละกัน ^^

1. Elna
    เจ๊เอวหนา (เป็น staff ป่าวหว่า ลืมละ) เจ้าของเวบ geocities.com/elna_elf ที่เป็นเวบ FF7 ที่ดีมากๆ เวบนึงเลย (ตอนนี้เวบหายสาปสูญไปแล้วมั้ง) คิดถึงเจ๊แกมากเลยอะ TwT ไม่ไดเจ๊แกผมไม่ได้มาอยู่บ้่าน AF นะเนี่ย ....... เจ๊จ๋า เจ๊หายไปไหน ใยเจ๊ทิ้งผมปายยยย ไม่กลับมา

2. Ton สุดหล่อที่สุด
    สุดยอดคนหล่อแห่งบ้าน AF .........

3. leonheartilly
    นายละอ่อน ณ หาดทะเล ~ พี่ชายใจดี เป็นคนนัดมีทบาสครั้งแรกด้วยล่ะ(มั้ง) จำได้เลย(คาดว่าจำไม่ผิดนะ) ตอนนั้นเดินหาสนามที่จุฬา แต่ไม่มีสนามให้เล่น ก็ต้องมาเ่ล่นที่เตรียมแทน XD

ตอนนี้นึกออกแค่นี้แหละ .... =3= ใครนึกใครออกมั่งอ่ะ มาระลึกความแก่กันหน่อยเร้ววววววว (ยังมีอีกหลา่ยคน แต่ยังนึกไม่ออก)

หรือใครรู้ข่าวคราวของบุคคลเหล่านี้ ก็มาบอกเล่าเก้าสิบกันหน่อยนะคับ ว่าใครเป็นไงกันมั่ง ... ^^

********************************** Update 27 Mar 2008

ไปค้นเจอรายชื่อแบบ exel ในแผ่น backup ข้อมูล ........ จำได้ว่าเคยทำไว้นานละ เลยหยิบๆ มาลองดู 555+

ใครรู้จักเกินครึ่งมั่งเนี่ย =_=''

.Tonสุดหล่อที่สุด
    Airi
    Aisa
    Aloha gomora
    Ameba
    anna
    arc
    ArchAngle
    Armith
    Bunri
    cain
    Caris Nautilus
    Cecil
    Chakri
    Chaqque
    Chocobo V
    Chouultrahitsatsuspecial
    Crazyfantasy
    Dragon-R
    Dunbine
    earth of ลาว
    elna
    Exdeathจัง
    flamefox
    Gactk
    Ghiren_Zarbiz
    Gow27
    Hikaru
    Hiro
    Izabelle
    Jeanus
    J-renderer
    Justics
    Kaccoi_ii
    Kharl
    Kuma Wind
    leonheartilly
    LiGhtDragoNic
    Love Rinoa
    Lucifer
    Luzifer M
    Matex
    mog
    Moonko
    Nanaki Nene
    Neo120
    Nicky
    Nihil
    Niking
    Nina Brani
    Nitro J
    Noir
    Nus
    Omu
    P-nut
    Prite
    Ragnarok 01
    Ragnarok 13
    Ratatosk
    Ray Kitsune
    RayOn
    Rurouni So
    SaKuRai Jin
    Sank_kid
    SePhi
    serra_noi
    Shinobu
    Sirn
    Sonic
    sybil
    TaanJo
    taki
    The Kid
    Tropical
    U^_ri-el
    Urachima Keitaro
    vivi
    Wintermoon
    กีรติ
    ชูว์
    ทิง
    ศิชน
    อัฐ
    เอลิซ่า

ปล. ชื่อพวกนี้ผมอัพเดทล่าสุดเมื่อปี 2547 ........ =_=' (แต่ก็แทบไม่ได้อัพเดทอะนะ ถ้าจำไม่ผิด เริ่มทำตั้งแต่ปี 2545) ตกหล่น rare คนไหนก็ขออภัยด้วยละกัน ^^! เพราะผม add ไว้เฉพาะคนที่เคยคุยอ่ะนะ ^^!!!!!
  2. lionheart

lionheart มือเบสกากๆ

EXP:
    301
    0
    16
    ลุงแบล็คผมหายไปไหนอะ ไม่ค่อยเห็นเลยช่วงนี้
  3. flamefox

flamefox Well-Known Member

EXP:
    2,755
    4
    88
    ^
    ^
    ลุง black สงสัยทำงานเก็บตังค์เตรียมแต่งแล้ว : )

เด็กใหม่แวะมาดูชื่อ member เก่าๆ...

จำได้ว่าลุงนุ๊กเล่าให้ฟังว่ามี member เก่าๆมากมาย

elna นี่ตอนนั้นเรียกเจ๊เอวหนากัน....
    ton ใครไม่รู้จักตอนนั้น ถือว่าเข้าไม่ถึงความหล่อของคน AF
    leonheartily มีทบาส แล้วไปจบลงที่ counter strike กันประจำ...

ลุงมาเล่าต่อหน่อยเร๊ว ประมาณ บาส/ lucifer/ nihil บลาๆ : )
  4. shuu

shuu Banned

EXP:
    1,993
    0
    0
    nihil.....ยัง Y อยู่ใน exteen และบอร์ด Summoner ครับ..-.-a..
    จะว่าไปไม่ค่อยเห็นพวกเก่าๆเลยแฮะตอนนี้เหลือแต่ พี่เก้า พี่จิ้งจอก ลุงนุ๊ก ลุงโซนิค
  5. undefined

undefined New Member

EXP:
    440
    0
    0
    คราวนี้พี่ flamefox มาแปลก...

ไม่เนียนเป็นเด็กใหม่แล้วเหรอครับ :D เอิ๊กๆ~
  6. dominica

dominica สิ่งมีชีวิตอ้วนกลม

EXP:
    1,818
    0
    36
    ^
    ^ อ่านดีๆ ค่ะปูทัน

สมาชิกใหม่ เข้ามาดู
    จำได้ว่าลุงนุ๊กเล่าให้ฟัง .....

ยังคงเนียนเด็กต่อไป จิ้งจอกไม่เผยไต๋อายุแท้จริงง่ายๆ อิอิ :D
  7. ake

ake Black

EXP:
    354
    5
    18
    ใครลุงกัน :(

ยังเข้ามาประจำล่ะน่า แค่ไม่ค่อยโพสต์เอง

ว่าแต่หมาไฟนี่ก็รุ่นๆเดียวกันไม่ใช่รึ งั้นก็ลุงเหมือนกันสินะ
  8. sankkid

sankkid New Member

EXP:
    147
    0
    0
    ^
    ^
    นี่ใครหรอครับ?
  9. cdaz

cdaz นักเล่นแร่ แปรภาพ

EXP:
    2,015
    0
    86
    รู้สึกยังมีคุณ ทีอัม คุณแหนม และหลายๆ คนที่อยู่ในกลุ่มสตอร์เบอร์ล่ำ กลุ่มไร้สติ(สวยใสไร้สติ รั่วกลวงไร้สติ หรืออะไรประมาณนี้) คุณคะน้า
    รู้สึกสมาชิกเก่าหายไปเยอะเลย (ไม่นับคนที่หายไปก่อนผมจะเข้ามาด้วย)

อ้อ...กลุ่มใจสยิว ผมก็รู้สึกว่าคนน้อยคนด้วยนะครับ
  10. spao99

spao99 Detonator

EXP:
    810
    0
    36
    โอ้ ท่าทางผมจะเกิดไม่ทัน ขอรอดูเฉยๆล่ะกัน :E

อ่าว ด้านบนนั่น GMOD นี่นา ไม่ได้เห็นตั้งนาน *-*/

ปล. แต่หลายๆคน ผมเกิดไม่ทันจริงๆน่ะเอ้า :p
  11. akamatsu

akamatsu New Member

EXP:
    862
    0
    0
    นึกว่าตำนานจีมดจะปิดฉากไปละ......
  12. freecss

freecss Member

EXP:
    145
    0
    16
    ผู้ไม่มีวันตายย่อมกลับมาเมื่อมีคนเรียกร้องเสมอ:p

me/เข้ามาเฝ้าดูลู่ทางเผาคน
  13. leaf

leaf New Member

EXP:
    1,279
    0
    0
    Leonheartilly อดีตพระเอกของAFเลยนะเนี่ย :aha:
    แต่หล่อแพ้ต้น...จริงหรอ...

พระเอกไม่อยู่แต่ Luciferเม นางเอกยังอยู่น้า อิอิ :555:
  14. undefined

undefined New Member

EXP:
    440
    0
    0
    [action]เข้ามาเก็บเศษหน้าตัวเอง และซุ่มรอเงียบๆ...[/action]
  15. Jelphyr

Jelphyr แมวจรจัด

EXP:
    443
    5
    38
    [action]Jelphyr มาไม่ทันยุคนั้น =x=" ลงชื่อนั่งดูเฉยๆดีกว่าแฮะ[/action]
  16. Niking

Niking Member

EXP:
    322
    0
    16
    มีแต่คนแก่ๆทั้งนั้นเลยยย T-T
  17. aurora

aurora คาตะโอโม่ย

EXP:
    1,631
    0
    86
    เหอะๆๆๆ

แอบวัดอายุกันป่าวนี่

ผมอยู่มาตั้งแต่ปี 2003 แต่ไค่อยเข้ามาโพสเท่าไหร่ ^-^ เลยไม่รู้ว่าใครหายไปมั่ง
  18. albedo

albedo บุรุษ 12 ปีก

EXP:
    116
    2
    18
    [action]นั่งดูคนเก่าๆรำลึกความหลัง......[/action]
  19. Sybil

Sybil New Member

EXP:
    57
    0
    0
    คิดถึงต้น 5555 ตำนานจริงๆคนนี้ ไม่พูดนี่ลืมไปแล้วนะ

คิดถึงเจ๊ Eliza
  20. Taki

Taki Well-Known Member

EXP:
    980
    5
    88
    พูดแล้วก็คิดถึงนะ หายไปเลยนี่นา ( อย่าว่าแต่เขาเลย กว่าเราจะกลับมา ชาวบ้านก็หาเราว่าเป็นแรร์ไปแล้ว = ="
  21. tropical

tropical New Member

EXP:
    31
    0
    0
    เด็กใหม่จริงจังเข้ามารอดูรายชื่อค่ะ :D
    (ใหม่จริงๆ ดูได้จากวัน joined นะเออ)

อยากเห็นมีตบาสในตำนานกลับมาอีกครั้งบ้างจัง... เด็กใหม่เกิดไม่ทัน
    แต่คุ้นๆ ว่า lucifer ก็ยังคอสอยู่กับใครก็ไม่รู้ล่ะ :roll:

ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคะ :E
  22. FromEvil

FromEvil Member

EXP:
    70
    1
    6
    กลางใหม่กลางเก่าครับ แค่ราวๆ4-5ปี

รุ่นบุกเบิกกะรุ่นตำนานนี่ไม่รู้จักแฮะ - -*

นั่งดู&คำนวณอายุของแต่ rep ดีก่า ฮุ ฮุ
  23. uriel

uriel Member

EXP:
    87
    0
    6
    ขำพี่ลีฟอะ ......
    พระเอกไม่อยู่แต่นางเอกอยู่นี่

ให้คิดเพิ่มเหรอ

ก็มี ท่านประธานมาเทกส์ แล้วก็พี่โชโคโบะวี แห่ง CMLY
    วี่จัง โทกิจังก็หาย (น้องสาวเราเอง แต่เพราะมันไปเรียนต่อที่อังกฤษกันทั้งคู่ก็เลยหายไปอย่างสมบูรณ์แบบ)

ข้ามไปทางฝั่งขอนแก่น...
    นิกกี้ อาริกะจัง ..... เอลิซ่า (แต่เหมือนเห็นเอลิซ่าแว้บๆ)

ข้ามจากขอนแก่นไปเชียงราย (ได้ข่าวว่าตอนนี้ย้ายไปกทมแล้ว
    Sybil ....

แล้วก็.....เรนโบว์ เพื่อนซีบิว (ย้ายจากเชียงรายมาเชียงใหม่)

เหวอ นี่เราพูดๆมานี่มีแต่ ชาวชมรม CMLY ทั้งนั้นเลย (หัวเราะร่า)

ที่หายไปอีกงั้นะเหรอ
    อืมมม

นดคุงก็หาย
    แอนนา เอื้องเหนือมายา แม้เธอหายไปจากบอร์ดแต่อุริยังเจอแทบทุกวัน
    โคโยะๆชีกอ นี่ก็เพิ่งเจอไป แต่ก็เห็นว่าเลิกเล่นบอร์ดไปแร้ว

พี่ mr. vincent
    ใครอีกหว่าที่หาย งึมงำๆ
  24. gomora

gomora Board Protector

EXP:
    726
    0
    0
    mr. vincent นั่งทำงานงกๆ อยู่ ตลอดล่ะ พอดี add M ไว้ นานๆ คุยกันที lol

ปล. กระทู้นี้มีเด็กใหม่ แอบเนียน เยอะเหมือนกันนะ ..... orz....
  25. eol

eol earth of lolicon!!

EXP:
    1,040
    0
    86
    นี่ถ้าไม่ออกตัวมาก่อน ว่าจะเพิ่มลงในรายชื่อคนหายสาปสูญไปแล้วนะ ^^!! แฮะๆๆ

อ่า ......... จำได้ละคนนี้ น้องโลลิค่อนนี่เอง!!! >_<!! จำได้ว่าไปแซวตั้งแต่ยุค folom 555+

ก็ไม่ใช่ Niking ที่ตอบอยู่นั่นเรอะ =o=??

เข้ามาเพิ่มรายชื่อ ถึงผมจาไม่ค่อยรู้จักเค้าก็เหอะนะ

LGwP = Library Girl with Pigtail ......... เจ๊คนนี้เค้าเป็นใครเนี่ย .... ไม่เคยคุยกะเค้าเลย รู้แต่ว่าเคยเป็นสมาชิกยุคแรกๆ แล้วก็ดังด้วย ฮ่าๆๆ ...........

Nina Brani <- ตอนนี้เจ๊แกเปลี่ยนชื่อเป็น Icys อะไรซักอย่าง ..... ก็ยังเห็นออนเอ็มอยู่บ่อยๆ ได้ข่าวว่าโปรเจคทับหัวเสียชีวิตไปแล้ว(มั้ง)

Hikaru : ตากล้องเสี้ยวมรณะ เจ๊แกยังเข้ามาบอร์ดนี้ไม๊เนี่ย .......... เห็นเล่นแต่ exteen แล้วก็ตระเวณ cos เป็นว่าเล่น

/me ทำไมมีแต่รายชื่อผู้หญิงเนี่ย .................. =o=!! เหอๆๆๆ

Share This Page