ขำตาย ยายกับหลาน

กระทู้จากหมวด 'ETC' โดย shuu, 11 มีนาคม 2008.

1. shuu

shuu Banned

EXP:
    1,993
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    0
    ที่มา MatichonOnline
    หลาน​​ : ​​ยาย​​ .. .​​ยาย​​
    ​ยาย​​ : ​​หา​​ ?
    ​หลาน​​ : ​​ยายว่างไหมเนี่ย​​ ?
    ​ยาย​​ : ​​ว่าง​​
    ​หลาน​​ : ​​คุย​​​ด้วย​​​คนนะยาย​​
    ​ยาย​​ : ​​เอาสิหลานเอ้ย​​ .. .​​นั่งก่อนๆ​​
    ​หลาน​​ : ​​ยายก็ลุกขึ้นสิ​​
    ​ยาย​​ : ​​ทำ​​​ไมยาย​​​ต้อง​​​ลุกขึ้น​​​ด้วย​​​ล่ะ​​
    ​หลาน​​ : ​​ผม​​​จะ​​​ได้​​​นั่งก่อน​​

--------------------------------------------------------------------------------

​หลาน​​ : ​​ยาย​​ .. .​​ยาย​​
    ​ยาย​​ : ​​หา​​ ?
    ​หลาน​​ : ​​ยายปีนี้ดู​​​แก่มากเลยนะยาย​​ .. . ​​อายุ​​​เท่า​​​ไหร่​​​แล้ว​​​ล่ะ​​ ?
    ​ยาย​​ : ​​เมื่อ​​ 20 ​​ปีที่​​​แล้ว​​ ​​ยายอายุ​​ 50 ​​ไม่​​​รู้ว่าตอนนี้มัน​​​ยัง​​​จะ​​ 50 ​​อยู่​​​หรือ​​​เปล่า​​ ​​ไม่​​​ได้​​​นับมานาน​​​แล้ว​​
    ​หลาน​​ : ​​โห​​...​​ยาย​​ ​​ป่านนี้มัน​​​ไม่​​​เหลือ​​ 9 ​​ขวบ​​​แล้ว​​​หรอ​​...​​แล้ว​​​ลูกเต้า​​​ไม่​​​มีหรอยาย​​​ถึง​​​มานั่งคนเดีย​​ ​​วเนี่ย​​
    ​ยาย​​ : ​​มี​​...
    ​หลาน​​ : ​​อ้าว​​...​​แล้ว​​​ทำ​​​ไมเค้า​​​ไม่​​​มา​​​ด้วย​​​ล่ะ​​
    ​ยาย​​ : ​​มีลูกชายสองคน​​ ​​คนหนึ่ง​​​อยู่​​​ระยอง​​ ​​คนหนึ่ง​​​อยู่​​​เชียง​​​ใหม่​​​โน่น​​ ​​ไอ้คนหนึ่งมัน​​​จะ​​​ให้​​​ยายไป​​​อยู่​​​เชียง​​​ใหม่​​...​​อีกคนหนึ่งจ​​ ​​ะ​​​ให้​​​ยายไป​​​อยู่​​​ระยอง​​...​​ตัดสิน​​ ​​ใจ​​​ไม่​​​ถูก​​​ไม่​​​รู้​​​จะ​​​ไป​​​อยู่​​​กับ​​​ใคร​​ ?
    ​หลาน​​ : ​​โอ้​​​โฮ​​...​​ยายนี่​​​โชคดีจังเลย​​ ​​ลูกแย่ง​​​กัน​​​เลี้ยง​​
    ​ยาย​​ : ​​โชคดีกะผีอะ​​​ไรล่ะ​​...​​ก็​​​ไอ้คนที่​​​อยู่​​​ระยอง​​...​​มัน​​​จะ​​​ให้​​​ไ​​ ​​ป​​​อยู่​​​เชียง​​​ใหม่​​ ​​ไอ้คนที่​​​อยู่​​​เชียง​​​ใหม่​​...​​มัน​​​จะ​​​ให้​​​ไป​​​อยู่​​​ระยอง​​
    ​หลาน​​ : ​​เออ​​...​​ยาย​​.. .​​อย่า​​​ไปคิดมากเลย​​ ​​อายุปูนนี้ร่างกาย​​​ยัง​​​แข็งแรง​​​อยู่​​​ก็ถือว่า​​​โชคดี​​​แล้ว​​
    ​ยาย​​ : ​​โอ๊ย​​...​​แข็งแรงที่​​​ไหน​​​กัน​​ ​​ตอนนี้กำ​​​ลังแย่​​​เลย​​
    ​หลาน​​ : ​​แย่ที่​​​ไหนยาย​​...​​ก็​​​เห็นแข็งแรงดี​​
    ​ยาย​​ : ​​เดี๋ยวนี้ยายมีอาการแปลกๆ​​ ​​เช่น​​ ​​นั่งๆ​​ ​​อยู่​​​เนี่ย​​...​​ถ้า​​​ลุกขึ้นปุ๊บ​​...​​มัน​​​จะ​​​ยืนทุกที​​​เลย​​
    ​หลาน​​ : ​​เป็น​​​อะ​​​ไร​​​ไม่​​​รู้ลุก​​​แล้ว​​​ยืนน่ะมันธรรมดานะยาย​​...​​ยายเคย​​ ​​เห็นคนล้ม​​​ทั้ง​​​ยืนไหมยาย​​ ?
    ​ยาย​​ : ​​ไม่​​​เคย​​
    ​หล​​ ​​าน​​ : ​​อยากเห็นไหม​​ ?
    ​ยาย​​ : ​​อย่า​​​เลย​​...​​ยายแก่​​​แล้ว​​ ​​เดี๋ยวนี้​​​ไม่​​​ค่อยอยากรู้อยากเห็นอะ​​​ไร​​
    ​หลาน​​ : ​​อ้าว​​...​​เป็น​​​อะ​​​ไรไปเหรอยาย​​ ?
    ​ยาย​​ : ​​สงสัย​​​จะ​​​แก่ตัวมาก​​ ​​นั่งนานๆ​​ ​​แล้ว​​​มัน​​​จะ​​​มีปัญหา​​
    ​หลาน​​ : ​​มัน​​​เป็น​​​ยัง​​​ไงหรอยาย​​ ?
    ​ยาย​​ : ​​อีขาซ้ายนี่มัน​​...​​ชา​​
    ​หลาน​​ : ​​แล้ว​​​ขาขวาล่ะยาย​​ ?
    ​ยาย​​ : ​​กา​​​แฟ​​
    ​หลาน​​ : ​​ผมว่ายาย​​​ต้อง​​​รีบไปหาหมอ​​​แล้ว​​​ล่ะ​​
    ​ยาย​​ : ​​ทำ​​​ไมล่ะ​​ ?
    ​หลาน​​ : ​​ถ้า​​​ปล่อย​​​ไว้​​​นานๆ​​ ​​มัน​​​จะ​​​เป็น​​​โอวัลตินนะยาย​​
    ​ยาย​​ : ​​อืม​​...​​แล้ว​​​พอยืนนานๆ​​ ​​นะ​​...​​ขาซ้ายมัน​​​จะ​​​ปวด​​
    ​หลาน​​ : ​​โอ๊ย​​...​​เป็น​​​เรื่องธรรมดายาย​​ ​​อายุมาก​​​แล้ว​​​นี่มันก็ปวดสิ​​
    ​ยาย​​ : ​​ไม่​​​จริงหรอก​​...​​ขาข้างขวานี่ก็อายุ​​​เท่า​​​กัน​​...​​ไม่​​​เห็นม​​ ​​ันปวดล่ะ​​ ?

--------------------------------------------------------------------------------
    ​ยาย​​ : ​​หลานเอ้ย​​ ...
    ​หลาน​​ : ​​จ้ะยาย​​ ...
    ​ยาย​​ : ​​คนเรา​​​จะ​​​ประสบ​​​ความ​​​สำ​​​เร็จ​​​ต้อง​​​อดทน​​
    ​หลาน​​ : ​​จ้ะยาย​​
    ​ยาย​​ : ​​หลานเอ้ย​​ ... ​​คนเรา​​​จะ​​​ประสบ​​​ความ​​​สำ​​​เร็จ​​​ต้อง​​​อดทน​​
    ​หลาน​​ : ​​จ้ะยาย​​
    ​ยาย​​ : ​​หลาน​​ ​​เอ้ย​​ .. .​​คนเรา​​​จะ​​​ประสบ​​​ความ​​​สำ​​​เร็จ​​​ต้อง​​​อดทน​​ ....
    ​หลาน​​ : ​​โอ๊ย​​ ​​รู้​​​แล้ว​​ ... ​​พูด​​​ซ้ำ​​​ซาก​​​อยู่​​​นั่นแหละรำ​​​คาญ​​
    ​ยาย​​ : ​​ไอ้หลาน​​ .. .​​เอ็งนี่ช่าง​​​ไม่​​​มี​​​ความ​​​อดทนเอาซะ​​​เลย​​

​ยาย​​ : ​​นี่​​​เอ็งเชื่อเรื่องกฎแห่งกรรมไหม​​
    ​หลาน​​ : ​​เชื่อสิยาย​​
    ​ยาย​​ : ​​เขา​​​บอกว่า​​ ... ​​ถ้า​​​เราฆ่า​​​ไก่​​ ... ​​เรา​​​จะ​​​เกิด​​​เป็น​​​ไก่​​ ​​ถ้า​​​เราฆ่าวัว​​ ... ​​เรา​​​จะ​​​เกิด​​​เป็น​​​วัว​​ ​​ถ้า​​​เราฆ่านก​​ ... ​​เรา​​​จะ​​​เกิด​​​เป็น​​​นก​​
    ​ยาย​​ : ​​ยาย​​ .. .​​เห็นทีผม​​​จะ​​​ต้อง​​​ฆ่าคนซะ​​​แล้ว​​​ยาย​​

​หลาน​​ : ​​เออ​​ .. .​​ยาย​​ .. .​​ฉัน​​​จะ​​​เปิดร้าน​​​ใหม่​​​ล่ะยาย​​ .. . ​​ยาย​​​ช่วย​​​ไปอุดหนุนฉันหน่อยนะยาย​​ .. .​​ฉันอยาก​​ ​​ให้​​​ยายไปอุดหนุน​​​เป็น​​​คนแรกเลย​​ ...
    ​ยาย​​ : ​​โอ๊ย​​...​​ไม่​​​มีปัญหา​​ .. . ​​เรามันคน​​​กัน​​​เอง​​ ​​เออ​​ .. .​​ว่า​​​แต่​​ .. .​​แก​​​จะ​​​เปิดร้านอะ​​​ไรล่ะ​​ ???
    ​หลาน​​ : ​​ร้านขายโรงศพจ้ะยาย​​
    ​ยาย​​ : ​​อ้ายเวร​​...​​ปาก​​​ไม่​​​เป็น​​​มงคล​​ .. . ​​เอ็งจำ​​​ไว้​​​เลย​​ ​​ข้า​​​จะ​​​ไม่​​​เหยียบ​​​เข้า​​​ร้านเอ็งจนวันตาย​​ .. .
    ​หลาน​​ : ​​ถ้า​​​ถึง​​​วันตาย​​​แล้ว​​​อย่าลืมมาอุดหนุนนะยาย​​

​ยาย​​ : ​​นี่ๆ​​ .. .​​ยายก็มีหลานชาย​​​อยู่​​​คนหนึ่ง​​...​​กำ​​​ลังเรียน​​ .. . ​​เป็น​​​เด็กดี​​​เหลือเกิน​​ .. .​​กตัญญู​​ .. .​​เมื่อวานนี้​​​เป็น​​​วันเกิดยาย​​ ... ​​พอยาย​​​จะ​​​เอาชามไปล้าง​​ ... ​​หลานชายมัน​​​เข้า​​​มาห้าม​​ .. . ​​มันบอกว่า​​ ' ​​ยาย​​ ... ​​วันนี้​​​เป็น​​​วันเกิดยาย​​ ... ​​ยายอย่าล้างชามเลย​​ ... '
    ​หลาน​​ : ​​แหม​​ .. .​​เป็น​​​เด็กดีจริงๆ​​​เลยนะหลานยายเนี่ย​​
    ​ยาย​​ : ​​เออ​​ ... ​​มันบอกกองเอา​​​ไว้​​​ก่อน​​ ... ​​พรุ่งนี้ค่อยล้าง​​ ​​เอ้อ​​ ​​ยาย​​​ต้อง​​​ไป​​​แล้ว​​​ล่ะ​​​ไอ้หนู​​
    ​หลาน​​ : ​​อ้าว​​...​​ทำ​​​ไมล่ะยาย​​ ???
    ​ยาย​​ : ​​ต้อง​​​รีบไปล้างจาน​​ ??

​ฮาครับ ฮา...โดยเฉพาะข้อฆ่าสัตว์นี่= ='' เออก็จริงนะ
    มี่ยายแบบนี้อบอุ่นน่าดู :spin:
  2. sumiyo

sumiyo Vincent4ever!!!

EXP:
    267
    4
    18
    ชอบเรื่องกฏแห่งกรรมเหมือนกันค่ะ...ออกตลกร้ายหน่อยๆนะ...

ว่าแต่.....ยายก็หูดีเหมือนกันเนอะ หลานยิงมาแต่ละมุข ยายยังยิงมุขสวนได้หมดเลย.. =________="
  3. M2X

M2X Active Member

EXP:
    953
    1
    38
    ผมชอบชื่อเรื่องมากกว่า โดน ฮะฮะ ควมหมายคลุมคอนเซปต์ได้เปรี๊ยะ
  4. topkun

topkun New Member

EXP:
    1,576
    0
    0
    ฮามากมายเลย

ขอตัวไปหัวเราะก่อนละครับ
  5. pisko

pisko New Member

EXP:
    814
    0
    0
    ขำตายจริงๆด้วยแฮะ -.-
  6. lionheart

lionheart มือเบสกากๆ

EXP:
    301
    0
    16
    คิดได้อะ ขาข้างหนึ่งชา ข้างนึงกาแฟ ทิ้งไว้ระวังเป็นโอวัลติน *0* สุดยอดดดดด
  7. Agleam

Agleam Member

EXP:
    246
    11
    18
    เคยอ่านมาเกือบสิบครั้งและ แต่ยังขำตายอยู่ทุกครั้ง ทำไมก็ไม่รู้
  8. swanton

swanton Dragon on Board

EXP:
    1,424
    69
    113
    กร๊ากก มุขชา กาแฟ โอวัลติน สุดยอด

ยายเก๋าใช้ได้เลยนะครับ :spin:
  9. saji

saji เรียนอักษรเพื่อให้รู้ว่าโง่ภาษา

EXP:
    1,305
    0
    86
    [action]กรามค้าง[/action]

[action]หัวเราะไม่ออก[/action]

[action]หายไปกับสายลม...[/action]
  10. pop30711

pop30711 New Member

EXP:
    1,155
    0
    0
    ขำตายจริงๆด้วย โดยเฉพาะเรื่องกฎแห่งกรรมเนี่ย สุดยอด!!! คุณยายนี่สุดยอดจริงๆ
  11. dominica

dominica สิ่งมีชีวิตอ้วนกลม

EXP:
    1,818
    0
    36
    555555
    น่ารักทั้งยายทั้งหลาน
  12. cdaz

cdaz นักเล่นแร่ แปรภาพ

EXP:
    2,015
    0
    86
    ชอบเรื่องกฏแห่งกรรมครับ 555+
  13. Angelnoballad

Angelnoballad New Member

EXP:
    1,088
    1
    0
    ฮามาก ><

5 5 5

พอกันเลย ทั้งยายและหลาน =w=''
  14. popkung

popkung Member

EXP:
    80
    0
    6
    ฮาดีครับ

แต่ผมว่าน่าจะจัดตัวหนังสือใหม่หน่อยนะครับ อ่านยากมากเลยอ่า
  15. lukkung

lukkung New Member

EXP:
    28
    0
    0
    ชอบเรื่องสุดท้าย
    คนแต่งนี่คิดได้เนอะ
  16. beanzx

beanzx Member

EXP:
    140
    0
    16
    เหมือนจะเคยอ่านแล้ว

แต่ชอบหมดทุกเรื่องเลย ให้ตายสิ
  17. ffpokemon

ffpokemon Editor

EXP:
    1,691
    79
    113
    ตลกร้ายไปหน่อยแต่ขำจริงครับ ขอยอมรับ

มุขเชียงใหม่กับระยองนี่เนียนมาก หักมุมสุดๆ เลย

ปล. คนที่ใช้ IE หรือ Browser ที่เป็นญาติกับ IE จะเห็นว่ามันเว้นวรรคแปลกๆ อ่านดูยาก ให้ลอง copy ไป paste ใน notepad ดูครับ
  18. Avatar

EXP:
    76
    0
    6
    ขำครับ lol
    แต่ว่าประชดสังคมสุดๆไปเลยเหมือนกัน...ตลกร้ายนะเนี่ย
  19. herarn9999

herarn9999 New Member

EXP:
    237
    0
    0
    (นึกว่ามุกที่หลานโทรหายายเรื่องเป็นเฟรชชี่ซะอีก ^^!!)

555555
  20. skepper

skepper New Member

EXP:
    287
    0
    0
    หึๆ ชอบอันแรกน่ะ

มุขฆ่าใครเป็นอะไรเคยเจอใน ละครเป็นต่อแล้ว เลยไม่ค่อยจะขำน่ะ หึๆ
  21. dadajang

dadajang New Member

EXP:
    140
    0
    0
    ชอบทุกเรื่องค่ะ

ฮาดี คิดตามไปด้วยแล้วสนุก
  22. PoP

PoP Well-Known Member

EXP:
    1,369
    0
    86
    มุกเชียงใหม่,ระยองนี่โดนดี

ชอบมุกฆ่าคน 555+
  23. Magoichi7

Magoichi7 Chemistry }{Resurrection

EXP:
    393
    0
    16
    ฮามากครับ กฎแห่งกรรม เห็นทีต้องฆ่าคนที่มีความสามารถนิวไทป์ชาติหน้าจะได้เป็นอามูโร่ป่าวเนี่ย
  24. near

near Member

EXP:
    334
    4
    18
    คนเรา​​​จะ​​​ประสบ​​​ความ​​​สำ​​​เร็จ​​​ต้อง​​​อดทน​​...

[action]ดีนะครับ เรื่องนี้น่ะ สะท้อนสังคมดี[/action]
  25. TEZUJI

TEZUJI New Member

EXP:
    26
    0
    0
    อ๊างงงงง ยายกะหลานน่ารักมากเลย

ชอบข้อเรื่องความอดทนน่ะค่ะ จริงของยายค่ะ ^^
    ฮามากค่ะ ชา กาแฟ และโอวัลติน ^^

Share This Page