ATLUS ประกาศ Persona 4!!!!

กระทู้จากหมวด 'All Final Fantasy News' โดย Hellblueboy, 18 มีนาคม 2008.

1. Hellblueboy

Hellblueboy New Member

EXP:
    574
    ถูกใจที่ได้รับ:
    1
    คะแนน Trophy:
    0
    ยังไม่ทันที่ Persona 3 Fes ภาค ENG จะออก
    ATLUS ก็ประกาศภาคใหม่ Persona 4 เสียแล้ว

และที่สำคัญ...... ออกเครื่อง PS2!!!!!

PS2ตายยากจริงๆวุ้ย!!!!

โดยเหล่าstaffล้วนเป็นทีมเก่าจาก Persona 3

ข้อมูลที่เปิดเผยคร่าวๆ
    คราวนี้จะมีPersona ให้เลือกใช้และสะสมถึง 180 ตัว
    ระบบสภาพอากาศที่มีผลต่อเนื้อเรื่อง(เช่น บางEventจะเกิดตอนฝนตก)
    และMultiple Ending

ตัวละครที่เปิดเผยตอนนี้มี 3 คน (ชาย2 หญิง 1)
    ตัวเอก(ไร้ชื่อ) เพอร์โซน่าประจำตัว อิซานากิ
    Hanamura Yousuke เพอร์โซน่าประจำตัว จิไรยะ(นารูโตะ!?)
    Satonaka Chie เพอร์โซน่าประจำตัว โทโมเอะ
    สังเกตุ เพอร์โซน่าประจำตัวส่วนใหญ่มาจากตำนานญี่ปุ่น

[​IMG][​IMG]

จากภาคที่แล้วเป็นที่วิพากษ์วิจารณ์กันถึงวิธีที่พวกพระเอกใช้อัญเชิญเพอร์โซน่า(เอาปืนยิงหัวตัวเอง) ภาคนี้เปลี่ยนวิธีใหม่เป้นการสวมแว่นแทน
    ส่วนระบบการต่อสู้คล้ายของเดิม ระบบComu Link ยังอยู่

/me แหกปากด้วยความดีใจ ในที่สุดดดดดดดดด!!!!
  2. aurora

aurora คาตะโอโม่ย

EXP:
    1,631
    0
    86
    PS2 จงเจริญ !! PS2 จงเจริญ !! PS2 จงเจริญ !! PS2 จงเจริญ !! PS2 จงเจริญ !! PS2 จงเจริญ !! PS2 จงเจริญ !! PS2 จงเจริญ !! PS2 จงเจริญ !! PS2 จงเจริญ !! PS2 จงเจริญ !! PS2 จงเจริญ !! PS2 จงเจริญ !! PS2 จงเจริญ !! PS2 จงเจริญ !! PS2 จงเจริญ !! PS2 จงเจริญ !! PS2 จงเจริญ !! PS2 จงเจริญ !! PS2 จงเจริญ !! PS2 จงเจริญ !!

รอภาคเฟส Eng. คราบบบ
  3. pop30711

pop30711 New Member

EXP:
    1,155
    0
    0
    และแล้ว.... เราจะได้เห็นสาวแว่นในเกมแบบจะๆเต็มๆตาซักที.... สุดยอดดด!!!!!

ชอบครับ กลัวว่ามันจะไปออก PS3 แทนนะเนี่ย อย่างน้อยก็ยังมีเกมเพลย์สองให้เล่นล่ะนะ

ปล. เดี๋ยวมันจะมีเพอร์โซน่า โอโรจิมารุ กับ ซึนาเดะ มาอีกล่ะ...
  4. saji

saji เรียนอักษรเพื่อให้รู้ว่าโง่ภาษา

EXP:
    1,305
    0
    86
    สวมแว่น = =''
  5. maxlancer

maxlancer ประธานรุ่น2ตุรกีเชียงใหม่

EXP:
    1,183
    1
    88
    PS2!!!! เยส!!! ps2ยังมีชีวิตอยู่!!
  6. lock06

lock06 Member

EXP:
    57
    0
    6
    เย้~~~ ดีใจจนแทบอยากลงไปนอนดิ้น(ฉันจะไม่ยอมตายจนกว่าจะได้เล่นเกมนี้แน่) ดูจากรูปแล้วระบบน่าจะยกมาจากภาค 3 เลยละมั้งนั้น แต่ก็ไม่แปลกเพราะระบบของภาค 3 ค่อนข้างจะสมบุรณ์แบบแล้วนะเออ อ้อ มีระบบสภาพอากาศด้วยเหรอ เฮ้อ งี้มันก็เหมือนกับ โทคิเมคิ1 กับ โทคิเมคิ 2 เลยอะดิ(โทคิ1 ยังไม่มีสภาพอากาศ มาภาค 2 ถึงมี) แต่ตัวละครภาค 4 เท่าที่เห็นจากรูป ไม่ค่อยโดน เหมือนกับ ภาค 3 แฮะ แต่เอาน่า นี้แค่บ้างส่วนนี่นะ ต้องรอให้เห็นครบทุกคนก่อน หึหึ อ้อ หวังว่า ภาค 4 เนีย จะเปลี่ยนชุดได้แบบไม่ต้องรอภาคเสริม แบบภาค 3 นะ

อ้าว ภาคนี้ สวมแว่นแทนยิงหัวเหรอเนีย ไรฟร้า เซ็งเลย

0_o เพอร์โซน่า 180 ตัว???? ขนาดภาค เฟส ยังแค่ 159 ตัวเอง เพิ่มมาเยอะเหมือนกันแฮะ

เฮ้อ ขอแก้ข้อมูลด้านบนหน่อยครับ เราเพิ่งไปเปิดเซฟภาค เฟส แล้วนั้งนับดู ปรากฎว่า เพอร์โซน่าของภาค 3 เฟส มีทั้งหมด 169 ตัวครับ ^^; ไม่ใช่ 159 ตัว ขออภัยสำหรับข้อมูลที่ผิดพลาดครับ :china:
  7. storboy

storboy Active Member

EXP:
    585
    0
    36
    เอ่อสงสัยต้องรีบเลิกขี้เกียจแล้วกลับไปปั่นเลเวลภาค3ให้จบจบซะที

ฮุฮุฮุ
  8. pop30711

EXP:
    1,155
    0
    0
    มันมีเทรลเลอร์ในยูทูบด้วย หลังไปดูเทรลเลอร์มาแล้ว.....

1. Igor.... มันยังอยู่อีกเหรอเนี่ย!!!!
    2. อลิซาเบธ (หรือเปล่า?) ในภาคนี้ดูสวยครับ (เป็นคนที่อยู่กับ Igor ไม่มั่นใจว่าใช่อลิซาเบธหรือเปล่า หรือว่าอาจเปลี่ยนคนใหม่)
    3. มันสวมแว่นหรอครับ? เท่าที่ดูในเทรลเลอร์เหมือนมันจะเรียกการ์ดมาแล้วโจมตีใส่การ์ด จากนั้น เพอร์โซน่าจะออกมานะ
    4. เพอร์โซน่า เอ่อ.... เยอะดีครับ
  9. aurora

EXP:
    1,631
    0
    86
    ^
    ^

ชื่ออ่านว่า มากาเล็ต ครับ คงไม่ใช่หนูอลิซาเบธ เพราะอายุเยอะกว่าหลาย O_O

หรือภาคที่แล้วมันทำบอสลับ L ภาคนี้จะเปลี่ยนสไตลมาทำบอสลับ O - -
  10. pop30711

EXP:
    1,155
    0
    0
    แล้วภาคหน้าจะเป็นบอสลับ K หรืออาจจะเป็น Maid....

ขอบคุณมากครับ อ่านญี่ปุ่นไม่ออก - -'' นึกว่าเป็นอลิซาเบธ ส่วนบอสลับนี่ ดูแค่จากการแต่งตัวคาดว่าไม่น่าใช่นะเนี่ย แต่ก็ไม่แน่
  11. lock06

lock06 Member

EXP:
    57
    0
    6
    อืม หลังจากดูเทรลเลอร์ในยูทูบ สังสัยคงไม่ได้ใส่แว่นเรียก เพอร์โซน่าละมั้ง แต่น่าจะใส่แว่นเพื่อให้เห็นพวกชาโดว์หรือเปล่า แต่ตอนเพื่อนล้ม(ในฉากต่อสู้) มีเพื่อนอีกคนดึงให้ลุกด้วยแฮะ ถือว่าสมจริงขึ้น

ภาพอนิเมในภาค 4 ถือว่าดีเลยละ อย่างน้อยก็ดีกว่าภาค 3 เยอะ(ภาค 3 ดูมันทำเผาๆไงไม่รู้)

สรุปเนื้อเรื่องภาคนี้ อยู่ในชนบลหรือเนีย มีทุ่งนาซะด้วย อีกอย่างดูยุคเก่าๆไงไม่รู้แฮะ เผื่อๆ เนื้อเรื่องภาค 4 อาจจะก่อนภาค 3 ก็ได้

อลิซาเบธเอ๊ย ไปซะได้ก็ดี ในภาค 3 ใครล้มเจ๊คนนี้ได้ ช่วยบอกวิธี ที่เถอะ
  12. cdaz

cdaz นักเล่นแร่ แปรภาพ

EXP:
    2,015
    0
    86
    ยังไม่เคยเล่น แต่ผมชอบไม้ตายยิงหัวตัวเองมากกว่าใส่แว่นนะ แนวดี
    (ใส่แว่นผมว่าเหมือน เกมโอตาคุอ่ะ เหอๆๆ)
  13. evol

evol Well-Known Member

EXP:
    951
    2
    88
    เจ๋งโคตร ดีใจจริงๆ
    ผมคิดเอาว่า PS2 จะหมดอายุขัยภายในปี 2008 เสียแล้วนะครับ
    นี่ยังคงมีเกมป้อนออกมาอีกเรื่อยๆ แถมยังเป็นเกมที่อยากเล่น
    เสียยิ่งกว่าไฟนอลฯ เสียอีก

อัลตัสจงเจริญ โซนี่จงเจริญ ps2 จงเจริญ...........

การยิงหัวตัวเองแล้วเรียกเพอร์โซน่ามันก็แปลกไปอีกแบบนา (รู้สึกว่าปืนจะไม่มีกระสุนด้วย)
    ถือเป็นความคิดที่แปลกใหม่ดีออกนิครับ (ถ้ายิงแล้วตัวเองไม่ตายอะนะ)
  14. VersUsXIII

VersUsXIII New Member

EXP:
    89
    0
    0
    พึ่งจะได้มาบ้าเกมนี้เอาภาค 3 (ภาคก่อนๆไม่ชอบลายเส้นแฮะ -*- )
    ชอบแบบยิงหัวมากกว่าอะ ใส่แว่นดูมันธรรมดาไงไม่รุ้ น่าจะอัญเชิญแบบใช้มีดเสียบตัวเอง หึหึหึ
  15. Nlghtmal2e

Nlghtmal2e Miqo'te

EXP:
    196
    1
    18
    ตอนที่ข้าว Persona 3 Fes จะออกภาค US ก็เฮไปทีแล้ว
    พอวันถัดมาอีกสักพักเจอข่าวนี้ ถึงกับอ้าปากค้างไปเลยครับ
    ในที่สุด Ps2 ก็จะมีเกมมาให้เล่นกันอีกแล้ว

ดูภาค anime ก็สนุกดีนะครับ ลายเส้น และ Effect สวยดีครับ ดำเนินเรื่องก็ออกแนว Drama เสียมากกว่านะครับ
  16. ladykaren

ladykaren อัลปาก้าที่อยู่ในฟูก

EXP:
    906
    4
    88
    ว้าว!!!อยากเล่น จะเล่นอะๆๆๆๆ(เสียงปริศนา:อย่าทำตัวเป็นเด็กได้มั้ย!!!)
  17. astron

astron Well-Known Member

EXP:
    1,222
    2
    88
    สาวแว่น ซู๊ดยอดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด
  18. aurora

EXP:
    1,631
    0
    86
    [action]แวะมาแปะรูป[/action]

[action]แถม[/action]

Eng. ออกแล้ววว แต่แผ่นปตท. ยังไม่ชัวร์นะจ๊ะ ที่ชัวร์ก็แผงบิทชั้นนำทั่วราชอาณาจักร

ปล. อลิซาเบธสุดยอดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด ภาค 4 ทำไมกลายเป็นป้ามากาเล็ตได้ไงฟะ ช๊อคอย่างแรง
  19. pop30711

EXP:
    1,155
    0
    0
    จนป่านนี้ยังเห็นคนโหลดกันไม่ขึ้นเลย....... แย่งกันโหลดแหลก

ปล. ส่วนปก Persona 4 สวยครับ สีสันหลากหลายดี แถมไม่ค่อยอึมครึมเหมือนปกภาค 3.....
  20. Kazeth

Kazeth New Member

EXP:
    57
    0
    0
    เพิ่งเข้ามาถึงได้รู้ข่าว ออกเพลย์2จริงๆรึนี่!! ดีใจจนแทบจะลงไปนอน

ช่วงนี้เพลย์ 2 ดูเงียบเหงาไปมาจนแอบเซ็งนิดๆไม่ได้ ดีใจที่ยังไม่ลืมว่ามีเตรื่องนี้อยูบนโลก T T
  21. leaf

leaf New Member

EXP:
    1,279
    0
    0
    PS2 อีกแล้วดีใจจริงๆเลย สุดยอดมาก :D

Share This Page