[ปังย่ากระทู้ 1]บอร์ดใหม่นับใหม่เลยละกัน

กระทู้จากหมวด 'Other Games' โดย yunasung, 13 พฤศจิกายน 2007.

1. yunasung

yunasung Well-Done Member(เฮ่ย)

EXP:
    1,241
    ถูกใจที่ได้รับ:
    4
    คะแนน Trophy:
    88
    เหล่ซ้ายขวา ยังไม่มีใครตั้ง
    [action]ขออนุญาตพี่อ๊อบ ตั้งกระทู้นี้ก่อนนะครับ[/action]

ก่อนอื่นขอตั้งกระทู้นี้ในหมวด Other Games ก่อนนะครับ (เผอิญว่า คนที่เล่นแมตช์อารีขาประจำ เขา... เริ่มสลายโต๋ ไปเล่น eco บ้าง ไปเล่น travian บ้าง ตามแต่อารมณ์)
    ตอนนี้จากการถามข่าวคราวของผู้ที่ยังเล่นปังย่าในบอร์ด PK อยู่พบว่า เขายกเลิกนัดทุกวันพุธไปแล้วละครับ เหลือแต่วันเสาร์วันเดียวแล้ว ซึ่งเวลาปกติคือ 21.00 น. อาจจะมีเลทๆบ้าง หรือถ้าปิศาจสาวตำนานสด ไม่เข้าเกมมา ก็อาจจะลี้ไปเกมอื่นแทน

ส่วนข้อมลูแมตช์ประจำ จะมีคำว่า อารี xxxx เสมอ ส่วนรหัสผ่าน se

ใครที่ยังเล่นอยู่ มีกิจกรรมอะไรน่าสนใจ ปังย่าไปถึง Season ไหน มาบ่นกันในกระทู้นี้เอาก็ได้เลยครับ

แนะนำตัว (หน้าเก่าหน้าใหม่ หรือจะเป็นหน้าไหนๆที่เลิกเล่นไปแล้ว แวะมาลงชื่อหน่อยก็ดีนะครับ ถือว่าแอบเนียบจิ๊ก 1 Exp ละกัน)
    ID : rebirth123
    Nameplate : (นางฟ้า)Rebirth
    Server ประจำ : เกษตร 4
    Main Character : Kooh

ปล. (ว่าไปนั่น เจ้าตัว วันไหนสดไม่มา ก็ไม่เข้าไปตีปังย่าเลยสิน่า ชวนคนใน PK เขาก็ไม่รู้ไปไหนกันหมด - -")
  2. Jelphyr

Jelphyr แมวจรจัด

EXP:
    443
    5
    38
    แทบไม่ได้แตะเกมแล้ว...

ไม่แม้แต่ ECO ด้วยซ้ำ.....หยุดไปปั่นโดนานไปหน่อย ขี้เกียจซึ่งทุกสิ่งทุกอย่าง ( ฮา )

แต่เผื่อไปแจม แนะนำตัวทิ้งไว้ละกัน

ID : jelphyr
    Nameplate : Ryhplej ( มีโครงการจะกลับไปใช้ชื่อ Jelphyr เหมือนเดิม....ถ้ามันมีแจกคุกกี้อีกนะ )
    Sever ประจำ : ไม่มี.... ไม่ค่อยได้เล่นแล้วนี่นา...
    Main Charactor : Kaz แต่หลังๆที่เล่นก็หมุนเวียนทั้ง แคซ ฮานะ แมกซ์ หมดนะ ( ส่วนอาริน....ช่างมันเถอะ... )

เป็นมนุษย์ตีแป๊กตลอดกาล แต่ยัด pow เต็มพิกัด - 3-"+ ไม้ 1 ตีไกล 278 หลาแล้วมั้ง... ( แมกซ์น่ะนะ ถ้าแคซก็ลดลงมา 4 หลา )
  3. obtheair

obtheair Grado fullsize เทพกว่า Klipsch in-ear

EXP:
    1,643
    22
    98
    ท่าทางช่วงนี้คงหยุดเล่นไปอีกนาน(ซ่อมบอร์ด)
  4. sichon

sichon Board Protector

EXP:
    255
    0
    16
    เหลืองานค้างคาอยู่ราวๆ 2 สัปดาห์ แต่ก็ไม่แน่ใจว่าจะกลับมาเล่น Pangya อีกหรือเปล่า
    เกมออนไลน์ในเครื่องตอนนี้เหลืออยู่เกมเดียวคือ DOMO แต่ก็ไม่ค่อยสะดวกเล่นเช่นกัน
    แต่ก็ลงข้อมูลเผื่อไว้ก่อนละกันครับ

ID : ไม่ได้เล่นนานจนลืมไปแล้ว, ก็คงจะใช้ Shiroma แหละ
    Nameplate : ไม่ ชิโรม่า ก็ ชิโระจัง นี่แหละ ไม่เคยเกินกว่านี้
    Server ประจำ : ไม่ได้เข้าไปนานแล้ว เหลือสุ่มอะไรบ้างละนี่
    Main Character : Kooh
  5. bankgama

bankgama Board Protector

EXP:
    665
    1
    38
    ไม่ได้เล่นตั้งนานแล้วอ่ะ ช่วงนี้ แต่็มาลงข้อมูลไว้ไม่เสียหายอะไร ^^!

ID : omegaher
    Nameplate : [AF](รัก)Shana
    Server ประจำ : ไม่มี
    Main Character : Shana !!!! [action]bank-Ultima โดนถีบ[/action] Kooh ครับ T T
  6. chakri

chakri Member

EXP:
    470
    0
    16
    ส่วนใหญ่จะเล่นตอนช่วงกิจกรรม เก็บเควส เล่นบ้างไม่เล่นบ้าง

ID : shield
    Nameplate : ดอกแก้ว
    Server ประจำ : Match ไหนเยอะเข้าไปหมด ถ้า vs เลือกคนน้อยๆ
    Main Character : Kooh ด้วยชุด Magical :D

[action]ทดสอบ[/action]
  7. nintendo

nintendo นักข่าว

EXP:
    139
    0
    0
    ขอเข้ามาแนะนำตัวด้วยคนนะครับ ผมสมัครเล่นเกมนี้ตอน SS2 แต่มาเล่นจริงๆจังๆตอน SS3

ขอฝากตัวด้วยนะครับ

ID : milanno
    Nameplate : โบราณแมน(กาแฟ)
    Server ประจำ : ไำม่มีครับ อันไหนคนไม่แน่นมากก็อันนั้นแหละ (ไม่ชอบแออัด)
    Main Character : เล่นคูตัวเดียว

ที่ผ่านมาแอบมาอ่านกระทู้เกมนี้ตลอด แต่ไม่กล้าตอบ กลัวหลงฝูงไม่มีใครคุยด้วย

ปล. ถ้าใครเล่นบอร์ดปังย่า เคยเห็น ไอ้คนที่ชื่อว่า "โบราณวู้แมน" อะผมเองครับ เหะๆ
  8. lastname02

lastname02 New Member

EXP:
    10
    0
    0
    ด้วยคนครับ
    ID : lastname2
    Nameplate : (ไฟ)DOCTOR(ไฟ)
    Server ประจำ : ไำม่มี
    Main Character : Maxxx
  9. Marioak

Marioak นักข่าว

EXP:
    786
    4
    88
    ไม่เห็นคนอารีเลยไม่เล่นเลย...นานจะแวะไปทีแต่ไม่เห็นใครก็ออก นั้งเล่น Ar tonelico II ต่อ - -"

EDIT แปะๆ

ID : chaosmarioak
    Nameplate : ลืมวุ้ย <<< ลืมจริงๆไม่ได้ใช่ชื่อนี้
    Server ประจำ : ไม่แน่นอน
    Main Character : นู๋คู
  10. eol

eol earth of lolicon!!

EXP:
    1,040
    0
    86
    ไม่ได้เล่นมานานแล้วแหะ =o=

Share This Page