็Hi5 ค่ะถามเรื่องทำskin

กระทู้จากหมวด 'ETC' โดย prangnaree, 22 มีนาคม 2008.

1. prangnaree

prangnaree vi BRITANIA

EXP:
    770
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    36
    ตรงส่วนnavigation อ้ะค่ะไม่ว่าจะเป็นส่วนmain section หรือ mini section
    ทำยังไงให้แบคกราวน์มันtransparent ได้คะ คือเราจะเซทให้มันมองเห็นแบคกราวหลักเลย
    ก็เลยเซ็ทรุปตรงnavigationให้เป็น.gif แบบโปร่งแสง แต่พอเอาจริงมันไม่ให้อ่ะค่ะ ให้เป็นสีขาว ทำยังไงใหเ้มันโปร่งแสงได้คะ
    ขอบคุณค่ะ
  2. behypnosis

behypnosis Member

EXP:
    62
    0
    6
    ผมก้อเป็นคนนึงที่ทำไม่ได้เช่นกันครับ TT

แต่ผมเคยอ่านเจอให้เซฟรูปเป็น .png อ่ะครับ แต่ผมลองทำดูก้อทำไม่ได้เหมือนกัน

ลองพิมพ์โค้ดเอาเองเลยครับ หาพวกโค้ดแต่งแล้วมาแปลงเอาเอง
  3. aibax

aibax Smexy Stalker

EXP:
    378
    1
    18
    ทำไม่เป็นเหมือนกันครับ ไปหาโค้ดมาตบแต่งเอา เห็นบางส่วนมี transparent หรือ opacity ... ไม่ค่อยแน่ใจ

Share This Page