สังเกตง่ายดีนะครับว่าใครเป็นStaffบ้าง 555+

กระทู้จากหมวด 'ETC' โดย PoP, 11 พฤศจิกายน 2007.

1. PoP

PoP Well-Known Member

EXP:
    1,369
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    86
    ใครเป็นสต๊าฟชื่อเป็นสีเขียว :E

แอดมินสีน้ำตาล
  2. obtheair

obtheair Grado fullsize เทพกว่า Klipsch in-ear

EXP:
    1,643
    22
    98
    จะได้รู้ไง ว่าไอ้คนที่กำลังเขม่นคนอื่นอยู่นั่น เป็นสมาชิกธรรมดา(ซึ่งคนโดนเขม่นจะช่างหัวมันหัวเผือกไปก็ได้) หรือเป็นผู้มีอำนาจ(จะได้เตรียมตัวโดนถีบออกจากบอร์ด)
  3. jpenguin

jpenguin Admin Staff Member

EXP:
    2,537
    93
    113
    Staff เองก็แสดงตัวเป็นสมาชิกได้นะครับ โดย เข้าไปใน control panel เลือก user group เป็น register user

แต่อย่าเปลี่ยนกันหมดนะครับ ^^; อยากให้แสดงตัวบ้าง
  4. taleoftrue

taleoftrue Well-Known Member

EXP:
    900
    52
    113
    คุยเรื่องสยองๆกันตั้งแต่เปิดบอร์ดใหม่เลยแฮะ >_<"
  5. Jelphyr

Jelphyr แมวจรจัด

EXP:
    443
    5
    38
    งั้นขอลองปกปิดฐานะตัวเองก่อนคนแรกเลยแล้วกัน :E
    [action]ปลอมตัวหนีงาน[/action]

ลองกดเข้ามาตอบแบบ full version ดูแล้ว smilies คำประกอบฮาๆทั้งนั้นเลยแฮะ 555+ ( อีโมลับหายไปเยอะเหมือนกันแฮะ )

Edit ตอบข้างล่าง
    ถ้าพอแก้ได้ พี่อ๊อบก็ช่วยพี่เจแก้ด้วยสิ - 3-" ( บางอันเห็นก็อยากช่วยแก้เหมือนกันแต่ทำไม่เป็น + ทำไม่ได้ )
    v
    v
    v
    v

( นอกเรื่อง ) อีดิทแล้วไม่ขึ้นเวลาล่าสุดที่อีดิทให้แฮะ จริงๆมันก็ดีเวลาโพสอะไรแล้วอยากแก้คำผิดนิดๆหน่อยๆ ( ไม่มีขึ้นเป็นราคีว่าแอบพิมพ์ผิด ฮา ).....แต่จะมีปัญหาเรื่องไม่ทันสังเกตกันว่ามีการอีดิทรีพลายตอบรีพลายล่างอะไรแบบนี้รึเปล่าหว่า ( ชอบแบบบอร์ดซัพพอร์ตของเว็บ Akibakko มันจะมีแถบเหลืองคาดขึ้นเตือนที่ต้นรีพลายที่มีการ edit ด้วยว่า มีการอีดิทหลังจากที่เราอ่านครั้งล่าสุด อะไรแบบนั้น )

( นอกเรื่องอีกที ) Subject ของรีพลายนี่มันเด่นชะมัดเลยแฮะ...รู้สึกแปลกๆ ( ไม่ชินตา )
  6. obtheair

obtheair Grado fullsize เทพกว่า Klipsch in-ear

EXP:
    1,643
    22
    98
    ^
    ^
    เจอภาษาวิบัติไปหลายตัวเลย เป็นตัวอย่างที่ไม่ดีแก่เด็กใหม่
  7. sichon

sichon Board Protector

EXP:
    255
    0
    16
    Staff แอบพรางตัวได้ด้วย เผื่อเอาไว้ใช้ล่อเป้าเกรียนไงครับ :p
  8. Kuna

Kuna Editor

EXP:
    369
    1
    38
    ง่ะ...มีงี้ด้วยแฮะ ^^!

ยังงงๆอยู่เลย...ไม่ค่อยชิน หุๆๆ
  9. jpenguin

EXP:
    2,537
    93
    113
    รู้สึกว่า เวลา staff/admin edit มันถึงจะไม่ขึ้นนะครับ สมาชิก edit จะขึ้น
    มีกำหนดเวลาได้ด้วยนะ ว่า edit ได้แค่นี้ๆ นาทีหลังโพสต์ สนใจจะลองเปิดใช้รึเปล่าครับ
  10. Kuna

Kuna Editor

EXP:
    369
    1
    38
    เอ....หมายความว่าถ้าโพสนานแล้วจะ Edit ไม่ได้เหรอครับ?

มันจะดีเหรอ ^^!
  11. Jelphyr

EXP:
    443
    5
    38
    อีดิทได้ตลอดแหละฮะ ถ้าสมาชิกอีดิตแล้วเห็นก็โอเค ^^" ( กลัวจะมีพวกเข้ามาตั้งกระทู้อะไรงี่เง่าๆ แล้วพอคนเข้ามาด่า ก็แก้รีพลายตัวเองหนีความผิด อะไรแบบนั้นน่ะ )

สตาฟฟ์พรางตัว ไว้ล่อเกรียน = =)b+

ตรง quick reply ถึงไม่กดแนบ signature โพสออกมาก็ยังติดอยู่ดีแฮะ....
    ควรจะตั้งให้ไม่แนบ signature เป็น defult แบบบอร์ดเก่ารึเปล่า? เวลาคนตอบกระทู้เดิมไล่เลี่ยกัน จะได้ไม่ต้องโหลดดู signature ซ้ำๆ
  12. jpenguin

EXP:
    2,537
    93
    113
    เอาใหม่ ทดสอบ quick reply แบบไม่มี sig
  13. PoP

PoP Well-Known Member

EXP:
    1,369
    0
    86
    Test

ู^
    ^
    ^
    EDITลองใช้PSPเล่นเนทดูครับ -*-

เรื่องเกี่ยวกับบอร์ดอีกนิดครับ

ผมว่าเอาไอ้หัวข้อกระทู้ที่มันจะขึ้นทุกรีพลายออกไปได้ก็จะดีนะครับ ^^;
    อ่านแล้วมันงงๆ

EDIT2
    เพิ่งสังเกต....ถ้ากดดูข้อมูลสมาชิกนี่ เห็นอายุด้วยแฮะ 555+
    ซ่อนกันไม่มิดแล้วมั๊งครับงานนี้ :E

EDIT3
    ลองเอาหัวข้อออกดู
  14. Jelphyr

EXP:
    443
    5
    38
    ^
    อายุมันก็จะเห็นกันแค่คนที่ใส่วันเดือนปีเกิดเท่านั้นล่ะฮะ คนที่ไม่ได้ใส่ก็ไม่เห็น

ส่วนตัวแล้วเฉยๆ อายุก็แค่ตัวเลข = =~ ( เดิมทีก็ไม่ได้ปกปิดอะไรด้วย )

เรื่องหัวข้อรีพลาย ตอนแรกก็ไม่ชินตาเหมือนกัน แต่มีไว้แล้วก็สะดวกดีนะ

โยนลิ้งค์ให้สตาฟฟ์ดูง่ายดีว่ารีพลายไหนที่มันมีปัญหา ( จริงๆจะตอบแบบไม่ใส่หัวข้อกระทู้ก็ได้นะ เคยลองดูแล้ว พบว่ามันจะโล่งเกินเหตุ - 3-" )
  15. Avatar

EXP:
    76
    0
    6
    กระทู้นี้มีแต่คน(ชื่อ)มีสีแฮะ -0-''
  16. jpenguin

EXP:
    2,537
    93
    113
    ใครแก้คำอธิบายหน้าเงื่อตกของผมหง่าาาาาาาาาาา
  17. mahado

mahado New Member

EXP:
    85
    0
    0
    รวมกับ

รวมๆกันแล้ว หวังว่าจะทำให้พวกที่ปั่นกระทู้ในบอร์ดจะปั่นกันน้อยลงนะครับ ^^ กระทู้ฟิคดองข้ามปีจะได้ไม่มาโผล่ในหน้าแรกง่ายๆอีก 555

Edit : แก้ Tag ที่ผิดนิดหน่อยครับ
  18. akamatsu

akamatsu New Member

EXP:
    862
    0
    0
    เอิ้ก

เว็ปมาสเตอร์แอบวิบัติ

/me ลุง.....เคลียร์กันเองเด้อ

/me เผ่น

/me มอง rep ล่าง...

^^"
  19. obtheair

EXP:
    1,643
    22
    98
    ผมเองง่ะ(ก่อนเจอบั๊กในบอร์ดเมื่อคืน)
  20. techmode69

techmode69 New Member

EXP:
    83
    0
    0
    วิธีสังเกตว่าเ็ป็นไม้เท้าหรอครับ ?
    ป.ล.แซวเล่นขำๆนะครับขอบคุณที่ชี้แนะ ^^
  21. swanton

swanton Dragon on Board

EXP:
    1,424
    69
    113
    ไม่ชอบที่ทำไมต้องมี RE: อยู่ทุก rep. อ้ะ

มันชวนสับสนกับคำตอบเหลือเกิน

ปล. staff ไม้เท้า :E
  22. citrus

citrus New Member

EXP:
    608
    0
    0
    นั่นสิคิดเหมือนกัน ^^;
  23. aurora

aurora คาตะโอโม่ย

EXP:
    1,631
    0
    86
    ^
    ^
    รีพลายบน คิดเหมือนกัน..... แต่ว่า ไอ้การเปลี่ยน Member ได้ไปๆมาๆ เนี่ย นอกจากเอาไว้ปลอมตัวแล้ว มันจะเอาไว้ทำประโยชน์อะไรได้รึครับ
    - -

/me ลองโค้ดเล่นๆ

EDIT : แง่ะ Action ไม่ได้ 555+
  24. shuu

shuu Banned

EXP:
    1,993
    0
    0
    return to basic สินะครับ.... ^^'
  25. undefined

undefined New Member

EXP:
    440
    0
    0
    เพิ่งเห็น tab friends & foes ในข้อมูลส่วนตัวแฮะ ฮาดี :555: ก็ไม่เลวครับ เหม็นหน้ากันนักก็อย่าเจอหน้ากันเลย น่าจะลดการวิวาทในบอร์ดได้อีกทางนึง

แต่ผมคงไม่ใช้ฟังก์ชั่นนั้นหรอกนะ ^^; มันขัดคาแรกเตอร์...

Share This Page