ใครพอจะรู้จักมังหงะเรื่องนี้บ้างคะ??

กระทู้จากหมวด 'ดูหนัง ฟังเพลง อนิเม การ์ตูน' โดย PoRi, 24 มีนาคม 2008.

1. PoRi

PoRi New Member

EXP:
    217
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    0
    คิดว่าหลายๆคนอาจจะรู้จักมังหงะและอนิเม Night Head Genesis กันนะคะ ที่ อ.ยู ฮิงูิริเป็นคาแรคเตอร์ดีไซน์และเป็นทั้งผู้วาดฉบับมังหงะด้วย ทว่า!! ที่เราอยากจะได้ ไม่ใช่ทั้งอนิเทหรือมังหงะฉบับของ อ.ยู ฮิงูริค่ะ... เราตามหานี่อยู่ค่ะ....!!!!

เป็นเวอร์ชั่นแรกเริ่มของ Night Head Genesis ใช้ชื่อว่า "Night Head" เฉยๆ วาดโดย อ.ทาเทโนะ มาโคโตะ ( วาดมา 2 ครั้ง... อ.ผู้เขียนก็เป็นนักเขียนการ์ตูน...เ่อ่อ... แนวเดียวกัน... สาบานได้ว่านาโอโตะกับนาโอยะรักกันแบบพี่น้อง???? ) คือ...เราคิดเอาเองว่ามันน่าจะเป็นการ์ตูนเก่าพอสมควรแล้วน่ะค่ะ (เดาเอาจากลายเส้น) ก็เลยอยากรู้ว่า มันเคยมีพิมพ์ไทยหรือยัง....
    ็อยากได้เป็นเล่มๆมาถือในมือค่ะ.... ความรู้สึกว่าเวลาอ่านจากคอมกับอ่านในมือมันต่างกันว่าไหมคะ T^T

เอาเป็นว่า ใครทราบว่าเคยพิมพ์ไหม ยังหาซื้อได้ที่ไหนอยู่ ก็ขอความกรุณา้ด้วยนะคะ T^T
  2. leaf

leaf New Member

EXP:
    1,279
    0
    0
    ของ อ.ทาเทโนะ มาโคโตะ สุดโปรดนี่เองลองหาซื้อตามเวบขายหนังสือเก่าดู อาทิ <!-- m -->http://www.jpqueen.com<!-- m -->
    เรื่องอื่นๆของอ.ทาเทโนะนี่ก็สุดยอดจริง หาอ่านให้หมดเลยครับ :D
  3. PoRi

PoRi New Member

EXP:
    217
    0
    0
    ู^
    ^
    ^
    ที่ไม่สั่งจากต่างประเทศ เพราะ "มันแพง" ค่ะ T^T งี้แหละก็เลยอยากจะหาของไทยเป็นเล่มๆเก็บดีกว่า ถูกกว่าและสบายใจกว่า

และเรื่องนี้ก็ได้ความกระจ่างแล้วค่ะว่าเคยพิืมพ์เป็นภาษาไทยเมื่อปี 2542 =w='' (ไม่ถึง 10 ปีนะ แค่ 9 ปีเอง!! ) โดยสำนักพิมพ์มาลิน เป็นลิขสิทธิ์ซะด้วยค่ะ พิมพ์เป็นปกแจ๊กเก็ตด้วย แต่ออกมาได้แค่ 2 เล่ม... แล้วก็คาดว่าสำนักพิมพ์คงจะเจ๊งไป... แล้วสองพี่น้องก็ไ่ม่โผล่มาให้เห็นอีกเลย...

พอได้ยินเท่านี้ก็สบายใจแล้วค่ะ หมดความอยากได้... (ปลง)

ภาวนาให้มีที่ไหนเห็นคุณค่าและซื้อลิขสิทธิ์มาทำแหละค่ะ อยากได้ทั้งเวอร์ชั่นนี้และของอ.ยู ฮิงุริเลยอ่ะ T^T โดยส่วนตัวชอบเส้น อ.ฮิงุริมากกว่า แต่ดูๆแล้ว ลายเส้นของอ.มาโคโตะ(ที่ยังเป็นแบบเรื่องนี้อยู่) มันหลอนๆเข้ากับเรื่องมากกว่าค่ะ

ลายเส้นใหม่ของอ.แก เราว่าวิ้งงงเกินน่ะ =w= สวยก็จริง แต่มาวาดกับเรื่องนี้คงไม่ค่อยเข้ากัน แหะๆๆ

EDIT****

ขอความกรุณาสต๊าฟล็อคกระทู้ให้หน่อยค่ะ ^ ^ ได้คำตอบที่กระจ่างแล้วค่ะ ไม่มีเหตุผลที่กระทู้ี้นี้จะมีอยู่ต่อไป!! =[]=
  4. dadajang

dadajang New Member

EXP:
    140
    0
    0
    รู้จักหรือไม่รู้จักก็จำไม่ได้แล้วล่ะค่ะ

เดี๋ยวนี้สนใจวงการนิยายมากกว่าการ์ตูนอะไรพวกนี้แล้วล่ะค่ะ (ถึงจะยังสนใจเป็นงานอดิเรกและกิจวัตรประจำวันอยู่ก็ตาม)

Share This Page