Tenipuri + CG (นานแล้วไม่ได้เข้าหมวดนี้)

กระทู้จากหมวด 'Gallery' โดย uriel, 27 มีนาคม 2008.

1. uriel

uriel Member

EXP:
    87
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    6
    นานจริงๆน่ะแหละที่ไม่ได้โพสในหมวดแกลเลย
    ทั้งๆที่เมื่อก่อนเป็นขาประจำ(หัวเราะ)

วันนี้นึกครึ้มเลยเอางานมาแปะล่ะ ...แต่เป็นเฉพาะของเรื่องปรินซ์นะฮ้า
    (ก็เราบ้าปุริอยู่นี่นา)

เริ่มด้วยเทสึกะ....จริงๆรูปนี้เป็นโปรเจควาเลนไทน์ มีรูปในเซตเดียวกันอีก 2 คืออาโตเบะกับยูคิมุระ
    แต่ยังทำไม่เสร็จเลย เป็นแค่เส้นดินสออยู่เลย(หัวเราะ)

นี่ไงเส้นดินสอร่างๆ
    [​IMG] [​IMG]

ปกโด...คู่ซิลเวอร์แพร์ โอโทริชิชิโดะ...
    ลงในโฟโต้ชอบค่ะ ไม่ค่อยถนัดเลย T[]T ปกติจะลงเพนเตอร์ แต่คราวนี้รีบ
    เส้นนี่วาดไว้ตั้งแต่กลางปี 2007ค่ะเพิ่งได้มาลงสี

มีโดด้วยนะตามไปดูในนี้ก็ได้
    http://uriel.exteen.com/20080321/tenipuri-20693-12383-12385-12398-36259-21619-pre

ต่อไปยูคิมุระ ตัวละครที่ชอบที่สุดแล้ว (เลยวาดเยอะมากเลย)
    นี่รูปตอนเปิดเว็บ.... วาดในคอมเลยปาดสีในเพนเตอร์เอา เลยอาจจะเบี้ยวๆ ฮ่าๆ

มีที่ไม่ใช่ปุริอันนึง
    งานการ์ดฟาลดัลเกีย...

หมดแล่วค่ะ

โค้งงามๆ
    ไว้จะแวะมาที่นี่ใหม่
  2. Niking

Niking Member

EXP:
    322
    0
    16
    เส้นสวย สีสวยทุกรูปเลยคร้าบ

ช่วงแขน - มือ ดูแปลกๆทุกภาพเลยครับ o_o
  3. thiefgod

thiefgod New Member

EXP:
    313
    0
    0
    ลายเส้นสวยมากๆๆๆครับ
    ขอวิจารณ์นิดอย่าถือสานะครับ

1.ส่วนใบหน้าดูผอมไปนิด
    2.ท่ากำมือจะดูแปลกไปนิดนึงครับรงส่วนนิ้วก้อย
    3.รู้สึกว่าผมมันจะฟูออกมาจากหัวมากไปหน่อยนะครับเอาผมเรียบๆติดๆหัวลงมานิดหน่อยน่าจะดี

แต่โดยรวมแล้วสุดยอดเก่งกว่าผมเยอะ ผมวาดรูปพวกนี้ไว้เพียบเหมือนกันครับ
    อยากลงแต่ลงไม่ได้ไม่มีเครื่องแสกนอ่ะ-*- แถมผมลงสีไม่เป็นด้วยลงภาพขาวดำอายเขา
  4. Lucaz

Lucaz New Member

EXP:
    115
    0
    0
    เล่นสีสวยมากครับ คางแหลมนี่อาจจะเป็นstyleก็ได้นะ ดูดีไปอีกแบบ
  5. nandmc

nandmc New Member

EXP:
    16
    2
    3
    งานสีปกนิยายเหรอเปล่านี่ เยี่ยมไปเลยจ้า >.<
  6. hitokaji

hitokaji New Member

EXP:
    469
    0
    0
    ดูดีทุกรูปเลยค่าแต่ชอบรูปก่อนรองสุดท้ายที่สุดอะ สีสดใสน่ารักดี ^^ v
  7. kira

kira KirA.K

EXP:
    190
    0
    16
    อุริ๊~~~~~~~~~~~~
    [action]กระโดดกอด หมับ! อั๊ง....,,-w-,,[/action]
    สีสวยเส้นสวย ชอบรูปเด็กกับนาฬิกา สีสวยๆๆๆ >_<
    เท็ตซึกะ....โมเอ -.,-
    กู๊ดจ็อบ!! อิอิ
  8. Codidcy

Codidcy New Member

EXP:
    532
    0
    0
    คมมากครับ ลงสีก็งามดี แต่มาพร้อมกับกลิ่นไอY ยังไงก็ไม่รู้สิ
  9. nukichan

nukichan New Member

EXP:
    711
    0
    0
    ชอบเทคนิคสีของพี่อุริมากๆเลยค่ะ >___<!
    ดูนุ่มๆ สบายตามากๆเลย :D
  10. leaf

leaf New Member

EXP:
    1,279
    0
    0
    เพิ่งมาเห็นกระทู้นี้ของอุริ ว้ายวายน่ารักมากเลย เอาไป100คะแนน :D
  11. FFglarian

FFglarian New Member

EXP:
    77
    0
    0
    เส้นดีมากค่ะ การลงสีก็สุดยอด แต่ช่วงมือยังแปลกอยู่นิดหน่อยจริงๆน่ะค่ะ

Share This Page