ใครอ่านเรือ่ง Nodame Cantabileบ้างคะ

กระทู้จากหมวด 'ดูหนัง ฟังเพลง อนิเม การ์ตูน' โดย reedit, 29 มีนาคม 2008.

1. reedit

reedit Member

EXP:
    158
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    16
    อ๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกซ์ เพิ่งดู special lessonจบ เป็นเอามากกกก สนุกมากๆๆ อย่างอิน

คือจะถามว่า เนื้อเรือ่งในหนังสือการ์ตูนต่างกับซีรี่ส์มากมั้ยคะ หรือคล้ายๆกัน คือว่าจะประกอบการตัดสินใจในการซื้อน่ะค่ะ

ขอบคุณค่ะ :china:
  2. Taki

Taki Well-Known Member

EXP:
    980
    5
    88
    มีความต่างอยู่คะ แต่ดูแล้วจะไม่รู้สึกขัดเลย สนุกกันไปคนละแบบ แนะนำว่าซื้อเลยคะ อิอิ
  3. citrus

citrus New Member

EXP:
    608
    0
    0
    เนื้อหาหลักๆแทบจะเรียกได้ว่าถอดกันออกมาเลยค่ะ ดังนั้นถ้าฮาฉบับซีรีส์และชอบเรื่องนี้ก็ซื้อมาอ่านเถอะ
  4. prangnaree

prangnaree vi BRITANIA

EXP:
    770
    0
    36
    ไรท์มาให้ดูมั่งเด่ะ =3=
  5. ultimaweapon

ultimaweapon ULTIMA WEAPON

EXP:
    4,247
    8
    88
    อยกาดู special lesson ดูซีรีส์จบไปแล้วไม่ได้ตามต่อเลยว่ามัทำตอนนี้ออกมาด้วย

มังกะ ไม่อ่าน =x=
  6. athiwat

athiwat Member

EXP:
    248
    0
    16
    มังงะ ภาพอาจจะไม่สวย แต่ก็ฮาได้ใจเหมือนกันนะครับ >w<

ข้อเสียคือมันไม่มีเสียงนี่ล่ะ - -a
  7. tonggreat

tonggreat Member

EXP:
    325
    0
    16
    ถ้าไม่สนใจลายเส้น ก็ซื้อเลยครับ แนะนำ

แต่ตัวละครบางคนต้องทำใจหน่อย เพราะอิมเมจอาจจะผิดกันกับใน tv series ครับ
  8. dadajang

dadajang New Member

EXP:
    140
    0
    0
    อ่า...ไม่เคยดูค่ะ เป็นยังไงเหรอคะ? สนุกหรือเปล่า?
  9. tonggreat

tonggreat Member

EXP:
    325
    0
    16
    หนึ่งคือสาวซกมก (โคตร ๆ) หูดี (มาก ๆ) ที่มีพรสวรรค์ด้านเปียโน แต่มักจะเล่นตามใจตัวเอง เพราะมีปมชีวิตในวัยเด็ก

หนึ่งคือหนุ่มหล่อเสน่ห์แรง มีพรสวรรค์ด้านดนตรีสุด ๆ เล่นอะไรก็เทพไปหมด แต่เจ้าตัวจะไปเอาดีด้วยการเป็น conductor ปัญหาก็คือ หมอนี่ดันออกนอกประเทศไม่ได้ เพราะมีปมชีวิตในวัยเด็กเหมือนกัน

เมื่อทั้งสองคนมาเจอกัน ก็....

ต้องหาดู (อ่าน) เอาเองครับ

เรื่องความสนุก บอกได้แค่ว่า ต้องลองด้วยตัวเองครับ
  10. saji

saji เรียนอักษรเพื่อให้รู้ว่าโง่ภาษา

EXP:
    1,305
    0
    86
    เพิ่งดูภาคแรกจบ.....ผมเพิ่งรู้ซึ้งว่ามันเป็นหนังสือการ์ตูนที่ชวนเก็บมาก!!!!!!

เสียดายงานหนังสือจบไปแล้วสงสัยต้องไปค้นดูที่ร้านมือ2 T T
  11. MAku

MAku New Member

EXP:
    14
    0
    0
    อืม อยากได้เป็นการ์ตูนเหมือนกันค่ะ แต่จะซื้อป็นเซ็ตๆเลยก็เสียดายตังค์ เพราะมันก็เลยสัปดาห์หนังสือแล้วด้วย ฮือๆๆ

แต่ดูเป็น ซีรี่ส์แล้วสนุกมากค่า รุ่นพี่จิอากิหล่อลากมากๆ แถมฮากลิ้งเลย ดูได้ทุกเพศทุกวัยเลยหล่ะมั้ง?(แม่เราก็ชอบดูนะ)
  12. tashigilee

tashigilee The Magical Earth Bender

EXP:
    163
    0
    16
    สนุกมากครับ ดูหรืออ่านก็มันส์ไม่ต่างกันเลยครับ
    สนับสนุนๆ....เนื้อเรื่องต่างกันเพียงเล็กน้อย 0.0001%
    แต่ยังไงก็สนุกครับ ไม่เสียอรรถรสแต่อย่างใด รับประกัน!!!
  13. ninny

ninny New Member

EXP:
    26
    0
    0
    ดีทั้งการ์ตูนทั้งซีรี่ส์ แต่ใจชอบแบบการ์ตูนมากกว่า เพราะผูกพันธ์กว่า เพราะเป็นกราฟิคเรื่องนี้ 555
  14. Ryuto

Ryuto 終わる道、始まる夢

EXP:
    964
    16
    88
    ฮา อาจารย์พัดโบก =3=

ในซีรี่ย์ก็ฮามากมาย ได้ใจกับใบหน้าที่ได้อารมณ์มากรอแผ่นภาคพิเศษจากเพื่อนอยู่T^T

และเพลงนี่อย่างเพราะ(ในคอมมิคไม่มีนี่เนอะ- -)

ป.ล.หลังๆมานี่เรทติ้งแรงแฮะ
  15. cdaz

cdaz นักเล่นแร่ แปรภาพ

EXP:
    2,015
    0
    86
    ตอนแรกเพื่อนแนะนำไว้นานมาแล้วแต่ไม่ได้สนใจ(คิดว่าแนวรักๆใคร่ๆ)
    แต่ลองอ่านดูเมื่อไม่นานมานี้เพิ่งได้รู้ว่า โคตรแนวเลย เจ๋งโคตร ยิ่งเป็นเพลงคลาสสิคให้ฟัง(ในซีรี่)

ยิ่งภาคซีรี่ยิ่งแนว ที่เพลงประกอบฉากก็เอสาพวกเพลงคลาสสิคมาใส่ ทำให้ได้ฟังเพลงทั้งเรื่องเลย
  16. killchan

killchan New Member

EXP:
    272
    0
    0
    มังงะไม่ดีตรงที่ไม่มีเสียง แต่ดีตรงที่คนเป็นๆทำไม่ได้แต่การ์ตูนทำได้
    เรานี่ซื้อเล่มหนึ่งมาอ่านไปตอนเดียวเดินกลับไปซื้อยกชุดเลยอ่ะ
  17. cdaz

cdaz นักเล่นแร่ แปรภาพ

EXP:
    2,015
    0
    86
    จริงๆรู้สึก ภาคคนแสดงนี้มันให้อารมณ์การ์ตูนกว่าคอมมิคอีกนะ เวลาตบหัวกันมันต้องทำเป็นสโลว์โมชั่นด้วยนะ
  18. apisada

apisada New Member

EXP:
    5
    0
    0
    ยังไม่ได้ดูเลยครับ เพราะไม่รู้ว่าจะไปหาจากที่ไหนดี?

แต่เหตุผลหลักๆคงเป็นเพราะเงินไม่มี ฮา~

แบบมังงะก้ยังไม่ได้ลองอ่านเลย ว่างๆจะไปมองหาตามร้านเช่าหนังสือการ์ตูนมาอ่านดูครับ

ซื้อไม่ได้เพราะเงินไม่มี ต้องหาเช่าอ่านเอา เอวัง~
  19. mogca

mogca モーグリ:零式

EXP:
    3,681
    44
    98
    มีซีรีย์อยู่แต่ยังไม่ได้ดูเลย......ได้ยินว่าสนุกมากสินะ ส่วนคอมิกส์ ไม่อ่านแฮะ....
  20. avocadosushi

avocadosushi New Member

EXP:
    6
    0
    0
    ส่วนตัวละคิดว่าหนังสือการ์ตูนดีกว่าคนจริงเล่นนะ มุกในการ์ตูนบางทีก็ขำที่หน้าตาตัวละคร ซึ่งพอเอามาทำเป็นคนละมันฝืดออก เราดูอนิเมจบ อ่านการ์ตูนจบ แล้วบังคับให้เพื่อนเผาแบบคนเล่นมาให้ทั้งซีรี่ส์แต่ปรากฎดูไปได้ไม่ถึง 2 ตอนเลิกเลย....

นานาจิตตังละมั้งนะ แต่ไงๆคิดว่าถ้าปกติคุณอ่านการ์ตูนอยู่แล้วก็คงไม่ผิดหวังหรอก

Share This Page