เปิดบอร์ดตัวใหม่ สมาชิกเก่าโปรดอ่านทางนี้

กระทู้จากหมวด 'ETC' โดย obtheair, 13 พฤศจิกายน 2007.

1. obtheair

obtheair Grado fullsize เทพกว่า Klipsch in-ear

EXP:
    1,643
    ถูกใจที่ได้รับ:
    22
    คะแนน Trophy:
    98
    พูดตามตรง ผมเองก็ยังไม่ทันเตรียมตัว นึกว่าจะทดสอบบอร์ดใหม่อีกนาน แถมกำลังจะไปนอนแล้ว เปิดมาอีกที บอร์ดเก่าหาย มึนเลยตู

ก่อนอื่น เนื่องจากมีการย้าย server เมื่อต้นปี ขณะนี้กระทู้ในบอร์ดเก่าหายหมดแล้ว ใครไม่ได้ backup ก็ซวยไป

แน่นอน บอร์ดยังมีบั๊กอยู่ ขอความกรุณาอย่างเพิ่งบ่น เดี๋ยวstaffกับadminโมโหท่านอาจจะกระเด็นได้ภายใน5นาที(แค่นี้ผมก็วุ่นพอดูอยู่แล้ว ง่วงด้วย)

edit ครั้งที่ 1 : ไม่ว่าท่านจะเป็นสมาชิกเก่าหรือสมาชิกใหม่ เมื่อทุกท่านสมัครเข้ามาแล้ว ท่านสามารถใช้งานได้เกือบทุกหมวดกระทู้ ยกเว้น หมวด gallary, fiction, meeting และแจกของ ถ้าท่านต้องการใช้งานหมวดเหล่านี้ กรุณาไปทำข้อสอบด้วย แล้วจะมีเจ้าหน้าที่ไปเซ็นผ่าน/ไม่ผ่านทีหลัง แค่มาโพสท์รายงานตัวในกระทู้นี้เฉยๆ ผมไม่แจกให้นะ
    ส่วนท่านที่ไม่ต้องใช้งาน4หมวดที่ว่ามา ไม่จำเป็นต้องทำข้อสอบครับ ท่านสามารถทำอะไรได้ทุกอย่างเหมือนปกติ เพียงแค่เข้าไปดู4หมวดนั้นไม่ได้เท่านั้นเอง

<Jelphyr> ขอเพิ่มลิ้งค์สักนิด
    AF Forum v.4 และรายละเอียดต่างๆ
    เพราะมีคนมาถามเยอะเหลือเกินว่า EXP เท่าไร avatar ถึงจะขึ้น = =" ( ไปอ่านเอาเน้อฮะ )
  2. obtheair

obtheair Grado fullsize เทพกว่า Klipsch in-ear

EXP:
    1,643
    22
    98
    ใช้ไฟร์ฟ๊อกแล้วมีปัญหาเรื่องภาษาไทยกับการขึ้นบรรทัดใหม่ ให้โหลดนี่ไปใส่ดูนะ

http://www.mhafai.com/downloads/index.php?act=view&id=2

ใช้ได้สำหรับ windows เท่านั้น ส่วน linux กับ mac os ให้ไปหาโหลด moz-lib-thai มาใช้เอง เพราะผมก็ไม่รู้ว่าหาจากไหน รู้แต่ว่ามีคนทำให้
  3. obtheair

EXP:
    1,643
    22
    98
    รายการบั๊กและข้อควรปรับปรุง ก๊อปจากประกาศในบอร์ดเก่า

1 : หน้ารายการสมาชิก มันโชว์ชื่อ username ไม่เหมาะๆ ต้องเอา display name ไปใส่แทน
    2 : หน้าข้อมูลสมาชิก มันเขียนว่า "ข้อมุลสมาชิก" (เขียนสระอูเป็นสระอุแทน)
    3 : ไม่สามารถอัพโหลดจาก url ได้ ดูเหมือนจะเกี่ยวข้องกับระบบ file permission บน server (แถมมันมีขึ้นข้อความ error มาจนรู้เลยว่า server เป็น unix base)
    4 : หน้า faq bbcode เขียน "ขี้เกียจ" เป็น "ข้อเกียจ"
    5 : ตรง statistics ใต้ online user ชื่อสมาชิกใหม่ล่าสุดมันเอา username มาแสดง แทนที่จะเป็น display name
    6 : หน้า user control panel > edit profile
    กดตรงคำว่า display name แล้ว cursor ไม่ขึ้นที่ช่อง input ของ display name แต่พอไปกดที่ first job แล้วดันมี cursor ขึ้นที่ input display name หลังจากเปิดโค้ดมาดูแล้วพบว่าใส่ id ใน input ของ display name ผิด
    7 : หน้า admin > manage user ในหน้าแสดงข้อมูล user(เข้าผ่านหน้าข้อมูลสมาชิกแล้วกดที่ administrate user หลัง username ได้) ต้องเพิ่มส่วนสำหรับแก้ไข display name ด้วย(เผื่อกรณีตั้ง display name ได้วิบัติ จะได้ลงมือแก้ให้มันเลย)

หลังจากนี้จะทำการไล่แก้โค้ดใหม่ทั้งหมด(เพราะส่วนแสดง display name ค่อนข้างมีปัญหา เรียก database ถี่เกินทำให้ช้าได้ แถมบางที่แสดงผิดด้วย ตอนนี้เอาลวกๆไปก่อน)
  4. jpenguin

jpenguin Admin Staff Member

EXP:
    2,537
    93
    113
    1. ตรงนั้น รบกวนทำเป็น displayname ( username ) ก็ดีนะครับ จะได้ใช้งานง่ายๆ สำหรับพวกเรา?
    3. ผมไม่รู้แก้ยังไงอะ @_@;
    6. ทำไมผมใช้แล้วมันปกตินะครับ ต้องแก้ตรงใหนเหรอ
    7. เดี๋ยวจะจัดการให้ครับ

เรื่องเรียก database ถี่ ผมฝาก อ๊อบ จัดการด้วยละกันนะครับ เพราะด้วยความรู้อันน้อยนิดของผม ก็ทำได้แค่นี้แหละ T-T T-T :waaa: :waaa:
  5. elementer

elementer New Member

EXP:
    15
    0
    0
    แล้วสมาชิกใหม่รายงานตัวได้หรือยังคับ
  6. Blitzer

Blitzer New Member

EXP:
    8
    0
    0
  7. JerryF1

JerryF1 Member

EXP:
    216
    0
    16
    Jerry F1 รายงานตัวครับผม
  8. tasaki13

tasaki13 New Member

EXP:
    71
    0
    0
    บอร์ดเปลี่ยนไป๊
  9. kuraii

kuraii Active Member

EXP:
    569
    0
    36
    แง้งง..เสียดายค่าประสบการณ์ง่า..ว้า
    เดี๋ยวไปศึกษาก่อนดีกว่า
  10. zolda

zolda New Member

EXP:
    3
    0
    0
    เข้ามารายงานตัวด้วยครับ หงิๆ
  11. herarn9999

herarn9999 New Member

EXP:
    237
    0
    0
    กว่าจะสมัครได้ =w='

บอร์ดเก่าจะลบเปล่าครับเนี่ย แอบเสียดาย
  12. jpenguin

EXP:
    2,537
    93
    113
    ก็ ซักพัก จะชี้ <!-- w -->http://www.all-final.com<!-- w --> มาที่นี่ถาวรเลยน่ะครับ บอร์ดเก่าอาจจะยังอยู่แต่จะเปิดดูไม่ได้แล้วล่ะครับ
  13. glinda

glinda New Member

EXP:
    37
    0
    0
    งงๆ ค่ะ แม้จะเป็นสมาชิกเก่าที่แทบจะไม่ได้ Post เลย อ่านอย่างเดียว ..... แต่ตอนนี้ก็สมัครใหม่ Log in เก่าใช้ไม่ได้ เพราะมันมี under scoll บอร์ดใหม่ไม่ให้ใช้ เลยสมัครชื่อใหม่ไปเลย

แบบนี้ต้องไปนั่งทำข้อสอบไหมคะ ? :???:
  14. astron

astron Well-Known Member

EXP:
    1,222
    2
    88
    พึ่งรู้จริงๆ ว่าเขียนผิดหลายจุดมากๆ _ _"

จะบอร์ดเก่าบอร์ดใหม่ก็ช่าง ขอให้มีที่สิงสู่ ก็โอเชแล้ว XE
  15. gloomy

gloomy New Member

EXP:
    10
    0
    0
    *q* ต้องใช้เวลาสักพักศึกษาบอร์ดใหม่(หัวเราะ)
    ขอตัวไปเก็บซากอารยธรรมก่อนละฮะ>_< << ขนาดนั้นเชียว???
  16. kumi

kumi Active Member

EXP:
    805
    0
    36
    รับทราบด้วยคนฮะ *W*\

ว่าแต่มีคำผิดหลายคำจริงๆ นะฮะ แก้รึยังฮะเนี่ย * *?
  17. jpenguin

EXP:
    2,537
    93
    113
    งงๆ ไม่ค่อยเข้าใจ พอดีตอนนี้หมดช่วงโปรโมตแจก full member แล้วล่ะครับ ถ้ายัง ใช้งานหมวด กิจกรรม ไม่ได้ ก็ต้องรบกวนให้ไปทำแบบสอบถาม-ข้อสอบนะครับ
    แต่ไม่น่าต้องใช้เวลามากนะครับ ซัก 5-10 นาทีก็น่าจะเหลือเฟือ เำพราะแค่ถามความเห็นนิดๆ หน่อยๆ เอง
  18. evol

evol Well-Known Member

EXP:
    951
    2
    88
    สมาชิกเก่า (ยังไม่แก่) รายงานตัวอีกคนครับ
    ไม่ได้เข้าบอร์ดอาทิตย์เดียวเป็นแบบนี้เสียแล้ว
    ตอนแรกตกใจนึกว่าพิมพ์ชื่อ url ผิดเสียนี่ (ฮา)
  19. naiamibios

naiamibios ชีวิตไร้ตัวตน

EXP:
    350
    0
    16
    ผมมีปัญหาเรื่อง e-mail ที่มันจะส่งมาจาก admin ตลอด พยายามหาใน control panel เพื่อที่จะปิดระบบไม่ให้มันส่ง e-mail มา แต่ก็ทำไม่สำเร็จ ตอนนี้เลยจับเมล์ยัดไว้ใน junk ก่อน

ไม่ทราบว่าต้องไปปรับตรงไหนครับ ??
  20. jpenguin

EXP:
    2,537
    93
    113
    มันส่งไปว่าอะไรเหรอครับ?
  21. naiamibios

EXP:
    350
    0
    16
    มันส่งข้อความนี้มาครับ

Sent: Friday, November 16, 2007 11:40:54 AM
    Reply-to: <!-- e --><a href="mailto:jrender@all-final.com">jrender@all-final.com</a><!-- e -->
    To: naiamibios (<!-- e --><a href="mailto:naiamibios@hotmail.com">naiamibios@hotmail.com</a><!-- e -->)

Hello naiamibios,
    You are receiving this notification because you are watching the topic,"แหม ไปปล่อยไก่ตัวเบ้อเร่อ !!" at "All-Final". This topic has received areply since your last visit. You can use the following link to view thereplies made, no more notifications will be sent until you visit the topic. If you want to view the newest post made since your last visit, click thefollowing link:http://all-final.com/forum/viewtopic.php?f=11&t=129&p=1809&e=1809 If you want to view the topic, click the following link:http://all-final.com/forum/viewtopic.php?f=11&t=129 If you want to view the forum, click the following link:http://all-final.com/forum/viewforum.php?f=11 If you no longer wish to watch this topic you can either click the"Unsubscribe topic" link found at the bottom of the topic above, or byclicking the following link: <!-- l --><a class="postlink-local" href="http://all-final.com/forum/viewtopic.php?f=11&t=129&unwatch=topic">viewtopic.php?f=11&t=129&unwatch=topic</a><!-- l --> -- Webmaster - All Final Fantasy
  22. jpenguin

EXP:
    2,537
    93
    113
    ยังไง ลองไปปิด เมล จาก admin ตามหน้านี้ดูนะครับ

<!-- l --><a class="postlink-local" href="http://all-final.com/forum/viewtopic.php?f=4&t=10">viewtopic.php?f=4&t=10</a><!-- l -->

ถ้าปิดแล้ว มันยังส่งไปหาอีก ก็ ช่วยบอกด้วยครับ
  23. naiamibios

EXP:
    350
    0
    16
    ตรงนั้นลองตั้ง No ไปแต่แรกแล้วครับ แต่มันก็ยังส่งมาเหมือนเดิม ยังสงสัยว่า มันจะเป็นเพราะไปตั้ง option ตอบกลับ อะไรตอนสมาชิกสร้างกระทู้ใหม่หรือเปล่าก็ไม่ทราบ ตอนนี้เลยตามไปปิดๆกระทู้ที่สร้างเอาไว้

อ่อ รู้สึกผมจะเจอแล้วล่ะ มันจะเป็น option อยู่ตรง Editor ในการตอบแต่ละความเห็น (ด้านล่างๆ)

- Notify me when a reply is posted <--------
  24. ratatosk

ratatosk All hile Kino!

EXP:
    684
    3
    88
    เลขลำดับรีพลายไม่มีแล้วเหรอครับ ( ' ')/

ที่จริงไม่ได้สังเกต แต่บังเอิญไปเจอข้อความแบบนี้เข้า
    เกิดไม่แน่ใจขึ้นมาว่า "เรปที่ว่าน่ะ มันเรปไหน?" คิดว่าถ้ามีก็คงจะสะดวกเวลาอ้างอิงกันโดยไม่ต้อง Quote น่ะครับ

จะว่าไป ...ยังไม่เคยลองลบรีพลายแฮะ
  25. Jelphyr

Jelphyr แมวจรจัด

EXP:
    443
    5
    38
    ลบแล้ว EXP ลดด้วยล่ะ :555:

จริงๆมีเลขรีพลายแบบเก่าก็ดีนะฮะ ( ถ้ามี ก็อยากให้เวลาลบรีพลายไหนไป เลขมันจะไม่รันใหม่ ให้เลขรีพลายนั้นหายไปเฉยๆเลยจัง )

ว่าไป บอร์ดใหม่นี้ ไม่ต้องมีลิมิตรีพลายที่ต้องล็อกกระทู้แล้วสินะ...อีกหน่อยก็คงไม่เห็นคำว่า กระทู้ 1 กระทู้ 2 แล้วล่ะมั้ง...

Share This Page