มาแล้ว Trailer ใหม่ของ Star Ocean 4 !!

กระทู้จากหมวด 'All Final Fantasy News' โดย aurora, 1 เมษายน 2008.

1. aurora

aurora คาตะโอโม่ย

EXP:
    1,631
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    86
    หลังจากที่คลอด Trailer ตัวแรกออกมาให้แฟนๆ ชมกันได้พักใหญ่ๆ ทาง SQEX ก็ปล่อย Trailer ตัวใหม่ออกมาแล้วครับท่าน งานนี้ยังไม่ระบุแน่ชัดอยู่ดีว่าจะพอร์ตลงเครื่องอะไร ยังต้องลุ้นกันต่อไป (เชียร์ PS3 สุดใจ >.<)

เชิญชมได้เลย

==============================================================

[youtube]iraCEDfJoXI[/youtube]​

==============================================================

AD 2074 FIRST CONTACT หมายความว่ามันก่อนภาคแรกสินะ ? - -
    ก้าวเข้าสู่ยุค SD0000 FIRST WARP DRIVE
    ....และ SD0010 สู่ FIRST JOURNEY TO STAR OCEAN !!
    พระเอก (หรือเปล่า) นายกล้ามากที่ขับยานพุ่งเข้าไปในวัตถุที่ละม้ายคล้าย..."หลุมดำ" - -!!

หรือเป็นยุคที่มนุษย์เริ่มสำรวจอวกาศครั้งแรก อาจมีอะไรเกี่ยวข้องกับ UP3 ที่ถูกกล่าวถึงบ่อยๆใน SO3 ดูจากยานอวกาศแล้ว ภาคนี้ดู Low Tech กว่าภาค3แยะ ไอ้ครั้นจะให้เนื้อเรื่องต่อจากภาค 3 มันก็ตันจนคิดมุขไม่ออก ภาค3นี่ถ้าจำไม่ผิดมันอยู่ในยุค SD0772 สินะ จุดสังเกตุอีกจุดก็คือ.... ท้องฟ้านอกโลกและดวงจันทร์ภาค 4 ยังไม่เต็มไปด้วยยานอวกาศ และมีมูนเบสเหมือนอย่างในภาค 3

ภาคนี้ดูท่าทางเนื้อเรื่องจะไซไฟ กว่าภาคก่อนๆ แฮะ ชอบ >.<
    นางเอกภาคนี้จะกลับมาสู่ลัทธิหูเอลฟ์แบบภาคก่อนๆ ไหมนะ หลังจากที่ภาค 3 น้องโซเฟียร์ทำเสียเรื่อง :E

ขอขอบคุณ เวบ Gconsole ครับ :china:

สำหรับคนที่พลาดดู Trailer ตัวแรก คลิก !!

ปล.ย้ำอีกทีว่า หากมีเกมใดที่จะเป็นแรงกระตุ้นให้ผมตัดสิ้นใจกินแกลบเพื่อซื้อเครื่อง XXXXX (ยังไม่ระบุ) เกมนั้นคือ Star Ocean 4 !!
  2. ultimaweapon

ultimaweapon ULTIMA WEAPON

EXP:
    4,247
    8
    88
    ดูแล้ว เห็นแต่ลูกตาผมฟ้ากับแดง เหมือนคลาวด์FFVIIกับไครี่KH นี่สองคนมันเปลี่ยนวิกผมแล้วมาแสดงเกมนี้แทนสินะ
  3. DevilAsura

DevilAsura Member

EXP:
    134
    1
    18
    กลับสู่จุดเริ่มต้นตามสเต็ปสินะ. . . .

ว่าแต่ทำไมตัวละครมันถึงแนวๆ FF+KH จังหว่า . . .

รอTrailerใหม่ต่อปาย
  4. rayblade

rayblade Cadis Etrama Di Raizel

EXP:
    106
    0
    16
    ภาคใหม่มาแหละเหรอ ยังไม่ได้ลองเล่นสักภาคเลย 55+

Share This Page