[Persona3]ชมรมคนรักPersona

กระทู้จากหมวด 'Other Games' โดย ladykaren, 2 เมษายน 2008.

1. yunasung

yunasung Well-Done Member(เฮ่ย)

EXP:
    1,241
    ถูกใจที่ได้รับ:
    4
    คะแนน Trophy:
    88
    จริงแฮะ กินกับเล่นซะทุกวันไหงมันหล่อขึ้นๆได้
  2. Hellblueboy

Hellblueboy New Member

EXP:
    574
    1
    0
    พระเอกคุงในช่องแรก
    หน้าตาตัวประกอบอย่างแรง!!!
  3. zarathustra

zarathustra Well-Known Member

EXP:
    1,323
    0
    86
    สุดยอด......

แถมแค่กินกับเล่นนี่แหละ มันยังฉลาดขึ้นได้ด้วย........

ทำไม หน้าตาช่องแรกกับช่องสุดท้าย ต่างกันยิ่งกว่ายอดเขาโอลิมเปียกับตรุทาทารัสเสียอีกนี่
  4. Hellblueboy

EXP:
    574
    1
    0
    อ้า อัพเดท
    นิตยาสาร Famitsu ออกคะแนน Review ของภาค 4 มาแล้ว (ปกติพวกนิตยาสารเกมส์มักจะได้ลองเล่นเกมส์ก่อนวันวางจำหน่าย เพื่อให้คำวิจารณ์ก่อนออกจำหน่าย)
    คะแนนได้
    8 9 8 8 รวม 33/40 คะแนนพอๆกับภาค 3

พร้อมด้วยแสกนใหม่
  5. lock06

lock06 Member

EXP:
    57
    0
    6
    33 เต็ม 40 อืม มาตรฐานเดิมเท่าภาค3 เอาเถอะต่อให้ได้ 20 เต็ม 40 ก็จะเล่นอยู่ดี ว่าแล้วก็รอเกมออกต่อไป
  6. zarathustra

EXP:
    1,323
    0
    86
    [youtube]5tghOuKhFxc[/youtube]
    [youtube]FJhnyVZMUsY[/youtube]

ทุกท่านว่าคลิปนี้เป็นเยี่ยงไรครับ :E
  7. ladykaren

ladykaren อัลปาก้าที่อยู่ในฟูก

EXP:
    906
    4
    88
    เง้อ บอร์ดเริ่มกลายพันธุ์จริงๆด้วย
    พอดีว่าตอนนี้ได้ภาคFesมาเล่นแล้ว มีคำถามอะงิ
    1.ในAbyss of timeแต่ละประตูมีกี่ชั้นเหรอคะ?(บอสฆ่ายากสุดๆ โฮกกกก)
    2.Metisเนี่ยเป็นน้องสาวของไอกิสเหรอคะ?
    อีกสองวันPersonaภาค4จะออกแล้วนะคะ

[action]ใครก็ได้ซื้อเป็นของขวัญวันเกิดที่ผ่านมาให้หนูทีT T[/action]

ป.ล.1พระเอกความจริงหน้าตาเขาหล่อเริ่ดมาตั้งแต่ต้นต่างหาก และเขาก็แย่งชิงหัวใจของคาเรนไปเรียบร้อยแล้ว
    ป.ล.2วีดีโอดูไม่ได้อะคะ แต่...พอเห็นภาพแล้วก็พอเดาออก= =
  8. yunasung

yunasung Well-Done Member(เฮ่ย)

EXP:
    1,241
    4
    88
    พรุ่งนี้แล้วนะครับ Persona 4 จะออกจำหน่าย (ฮา ตรงกับวันเกิดตัวเองพอดี)
  9. lock06

EXP:
    57
    0
    6
    อ่าตอบลำบากครับ เพราะแต่ละประตูจำนวนชั้นไม่เท่ากัน โดยมากจะอยู่ที่ 20ชั้นขึ้น แต่จะไม่เกิน 30ชั้น ช่วงประตูแรกๆ จะมีบอสประตูละ 2 ช่วง แต่ประตูสุดท้าย จะมีบอสอยู่ 3 ช่วงครับ บอสยากจริงๆนะแหละ ยิ่งบอสประตูสุดท้ายนะ ไม่อยากจะพูด ยากจนแทบตัวแตกว่าจะชนะมันยังไง(แต่ก็ชนะจนได้ละนะ) เอาป็นว่าติดบอสตัวไหนจริงๆก็มาถามวิธีผ่านได้นะ อ้อ แต่บอสใหญ่ง่ายครับ ตรงส่วนนี้ ถ้าเล่นจนมาเจอได้ ยังไงก็ชนะแน่นอน

ไม่ใช่ครับ เธอจริงๆแล้ว คือร่างที่แยกตัวออกมาจาก ไอกิสครับ เมติสก็เปรียบกับ ความเจ็บปวดของเธอต่างๆ ที่มีมากจนแยกตัวออกมา แนะนำว่าให้ใช้เธออยู่ในกลุ่มที่เราใช้สู้ตลอดครับ ช่วงหลัง ไอกิส กับ เมติส 2คน(เท่านั้น) ต้องมาสู้กับเพื่อนๆ ในกลุ่ม ถ้าไม่ใช้เธอเลย จะลำบากมาก

อ๊างงงง เพอร์โซน่า 4 จะออกแล้ว ตื่นเต้น ดีใจ จนนอนไม่ค่อยจะหลับเลยช่วงนี้
  10. ladykaren

ladykaren อัลปาก้าที่อยู่ในฟูก

EXP:
    906
    4
    88
    ^
    ขอบคุณมากคะ ตอนนี้ก็ติดใจเมติสอยู่เพราะว่า น่ารักมากกก~ (ท่าก็โจมตีแรงสะใจ^^)

ถึงPersona4จะออกวันพรุ่งนี้ แต่ก็ยังคงไม่ได้ไปซื้อหรอกคะ เพราะกว่าแผ่นจะมาเชียงใหม่อีกนานT T
  11. Hellblueboy

EXP:
    574
    1
    0
    ข่าวด่วนอันน่าตกตะลึงพรึงเพริด
    แสกนการเล่นจากญี่ปุ่นมาแล้ว

ภาคนี้ เราเดทกับตัวละครชายได้!!!!! ไม่จำกัดผู้หญิงเท่านั้น!!!!
    โอ้วแม่เจ้า
    Y สนั่นลั่นเกมส์!!!!

หลักฐาน

แปล : "ชั้นก๋รู้สึกเหมือนนายเช่นกัน..."

บร๊ะเจ้า..... ทีแรกที่บอกว่าเกมส์นี้เดทกับผู้ชายได้ แต่ไม่นึกว่าจะถึงขั้นนี้!!!
  12. Hellblueboy

EXP:
    574
    1
    0
    persona ตัวเริ่มต้น กับร่างพัฒนา
  13. pop30711

pop30711 New Member

EXP:
    1,155
    0
    0
    โอว แม่เจ้า สาวก Y เฮเลยทีนี้ มันจะจูบกันมั๊ยนะนั่น....

ปล. ร่างเริ่มต้นกับร่างพัฒนาของตัวละครส่วนใหญ่คล้ายเอามากๆเลยแฮะ....
  14. ladykaren

EXP:
    906
    4
    88
    กรี๊ดดดดด!!! ในที่สุดความฝันของฉันก็เป็นจริง....Personaจีบหนุ่มได้แล้ว
    นี้แหละคือสิ่งที่ดิฉันคู่ควร...

และ... ไม่น่าเชื่อเลยนะคะว่ามิกกี้เมาส์จะแปลงร่างเป็นซุปเปอร์ไซย่าได้
    ป.ล. กบ...ไม่ใช่มิกกี้เมาส์(แต่ก็เหมือนจริงๆน่ะแหละคะ)
  15. tonggreat

tonggreat Member

EXP:
    325
    0
    16
    ดู คห. คุณ Hellblueboy อันแรก เอ่อ นี่มัน ....

พอ เลื่อนลงมาดูอันที่ 2 เห็นรูป persona ตัวแรก

...

...

เป้ามันช่างตุงเสียนี่กระไร ..... - -"

มีความหมายอะไรพิเศษหรือเปล่า
  16. yunasung

EXP:
    1,241
    4
    88
    Persona 4
    เล่นๆไปเกิน 2 ชม. ละ ยังไม่ถึงเวลาตะลุยดันเลยแฮะ (เอาแต่ฟัง Auto Text อย่างเดียว)
    แต่วันอาทิตย์ที่เลือกไปเที่ยวกับโยสุเกะนี่ โคตรจะฮาเลย

ปล. ท่าเรียกเพอร์โซน่าภาคนี้ เท่ดีแฮะ
  17. leaf

leaf New Member

EXP:
    1,279
    0
    0
    Yมากมาย อยากเล่นไวๆ >_<
    ขอให้ค่ายที่ทำเกมส์แนวY ออกมาจงเจริญ!!
  18. zarathustra

EXP:
    1,323
    0
    86
    ทำไมเราไม่ได้เล่นเป็นผู้หญิงล่ะ!!

วายอย่างนี้ ผมไม่ปลื้ม!!
  19. lock06

EXP:
    57
    0
    6
    T-T ไม่เอา Y อ่ะ หนูไม่ปลื้ม T-T :confused: -_-;
  20. herarn9999

herarn9999 New Member

EXP:
    237
    0
    0
    เอ่อ....

Y ....

ไม่อยากจะบอกว่าแอบปลื้ม = =,,

......

วีดีโอน่ารักดีอ่ะครับ ดูแล้วหัวเราะไม่หยุดเลย
  21. evol

evol Well-Known Member

EXP:
    951
    2
    88
    รบกวนท่านผู้รู้ทั้งหลายหน่อยครับ
    ตอนนี้ผมกำลังเล่น P3FES อยู่
    จะทำเคสวท์ผสม persona alice ให้ติด สกิล megido
    ลองทำตามในหนังสือแล้ว
    สร้าง nata taishi ให้มีสกิล megido แล้วนำไปผสมกับ succubus
    จะได้ narcicus
    แต่ไม่ว่าผมจะทำยังไงตัวเลือกที่โผล่ออกมามันก็ยังเป็น orthrus
    (แถมไม่มีสกิล megido ติดมาด้วยอีกต่างหาก)

หงุดหงิดใจจริงๆ ไม่รู้ว่าทำอะไรผิดพลาดไป หรือว่าต้องเล่น s.link ของ lover ให้ได้ lv สูงกว่านี้
    มันถึงจะโผล่ออกมาหว่า (ปัจจุบัน lover lv3 อยู่)

ขอขอบคุณล่วงหน้านะครับ
  22. zarathustra

EXP:
    1,323
    0
    86
    ก็ Nata Taishi มันเป็นส่วนผสมส่วนหนึ่งของอลิสนี่ครับ

แล้วอีกอย่าง Arcana The Chariot นำมาผสมกับ Arcana The Devil มันก็ต้องได้ The Hanged Man สิครับ แล้วก็ The Chariot ไม่ม่ีทางที่จะผสมออกมาเป็น The Lover ได้ครับ

ส่วนผสมของ Alice ก็น่าจะมี: Pixie, Lilim, Narcissus, Nat Taishi นะครับ

ไม่ยากครับ เควสนี้ กระจอดมากเลยทีเดียว
  23. evol

evol Well-Known Member

EXP:
    951
    2
    88
    เห็นในหนังสือมันบอกว่าให้ใช้ narcicus ที่ผสมจนมี megido แล้ว
    เป็นส่วนประกอบในการสร้าง alice ...........

ไว้ไปลอง (ผิดลองถูก) ดูใหม่
  24. herarn9999

herarn9999 New Member

EXP:
    237
    0
    0
    นาลซิลซัสมันเป็นส่วนประกอบไว้ผสมอลิศนี่นา
    (ไม่รู้รู้สึกไปเองรึเปล่าว่าหายากนะที่จะให้นาลซิลซัสมีสกิลเมกิโด้เนี่ย)

ก็นาทาไทชิมีสกิลเมกิโด้แล้วไม่ใช่เหรอครับ? ก็ผสมอลิศได้เมกิโด้ได้แล้วนี่นา

พิกซี่ + ลิลิม + นาลซิลซัส + นาทาไทชิ (ติดเมกิโด้) = อลิศ

ปล. นาทาไทชิ นี่คือ นาจา รึเปล่าครับ?

ปล2. เคยผสมเล่นนะ แต่ดันพลาด เลเวลยังไม่ถึง 50 T-T เลยต้องโยนเพอร์โซนาตัวอื่นทิ้งเล่น
  25. zarathustra

EXP:
    1,323
    0
    86
    ^
    ถูกแล้วครับ นาตะไทชิคือนาจา

Share This Page