รูปPredatorห่วยๆด้วยดินสอของผมครับ-*-

กระทู้จากหมวด 'Gallery' โดย thiefgod, 2 เมษายน 2008.

1. thiefgod

thiefgod New Member

EXP:
    313
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    0

ผมวาดไม่ค่อยเก่งนะครับ อยากได้คำติชมหน่อยเถอะครับ

ท่าทางจะมีให้ติบานเลยเพราะรู้สึกผมวาดได้เน่าเหลือกิน-*-
  2. Lucaz

Lucaz New Member

EXP:
    115
    0
    0
    ดีครับ ความขยันได้แล้ว ลองฝึกวาด อนาโตมี่คนดูบ่อยๆคับ เน้นวาดบ่อยๆ สังเกตตามจุดต่างๆที่เรายังวาดไม่ค่อยได้หรือวาดแล้วยังดูไม่ดีน่ะครับ
    จะดูจากาตูน ภาพของศิลปิน หรือลองสังเกตจากคนจริงๆดูก็ได้ครับ อย่างภาพข้างบน ตามองแล้วแลดูขา2ข้างยาวไม่เท่ากันนะ ส่วนรายละเอียดเยอะดีครับ
  3. thiefgod

thiefgod New Member

EXP:
    313
    0
    0
    ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ

แล้ว อนาโตมี่ คืออะไรเหรอครับ
  4. Lucaz

Lucaz New Member

EXP:
    115
    0
    0
    อนาโตมี่คือชื่อน้องที่ผมกะลังจีบอยู่ครับ เย้ยย ไม่ใช่ละ Anatomy แปลว่ากายวิภาคครับ พวกสัดส่วน กล้ามเนื้อต่างๆ คนและสัตว์น่ะครับ คนพวกเค้าดออิ้งคนเหมือนกันเพราะเค้าฝึกวาด อนาโตมี่กันครับ :D
  5. Niking

Niking Member

EXP:
    322
    0
    16
    เหมือนโดนแย่งตอบไปหมดเลย o_o''

วิชาดรอวอิ้งตั้งใจมากๆนะครับ มันช่วยได้เยอะ
  6. l2eenai2y

l2eenai2y New Member

EXP:
    533
    0
    0
    อย่างที่คุณ Lucaz บอกครับ อนาโตมี่

แต่ขยันนะวาดรายละเอียดเยอะดี ถ้าเป็นผมรายละเอียดแบบนี้โยนกระดาษลงถังเลยครับ = =

Share This Page