ลองถามดูเกี่ยวกับส่วน Anime/Comic

กระทู้จากหมวด 'ETC' โดย citrus, 13 พฤศจิกายน 2007.

1. citrus

citrus New Member

EXP:
    608
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    0
    เห็นมีเขียนว่า "หนังสือ การ์ตูน ทีวี ซีรี่ยส์ละคร มังกรหยก จูมง และอื่นๆ" หมายถึงคุยกันเรื่องละคร ซีรีส์ได้ด้วยหรอคะ (ดูมันงี่เง่าไปมั้ยนี่ที่ถามขึ้นมา) พอดีข้องใจอ่ะค่ะ

ปล.ระหว่างลีโซยากับโซซองโนชอบใครคะ(ไม่เจตนาจะให้เถียงกันแบบบอร์ดอื่นน่ะค๊ะ....แค่ถามเฉยๆ)
  2. jpenguin

jpenguin Admin Staff Member

EXP:
    2,537
    93
    113
    อ๋อก็อยากให้คุยกันได้ทุกเรื่องน่ะครับ เพราะยังไงก็ดูทางจอทีวีเหมือนกัน ก็ ตามสบายเลยครับ

เถียงกันไม่เป็นไรแต่อย่าหยาบคายกันก็พอครับ
  3. mahado

mahado New Member

EXP:
    85
    0
    0
    ชอบโซซอโน ที่ฉลาดครับ แต่ก็สงสารลีโซยา แล้วรู้สึกว่าลีโซยาจะเสียสละเพื่อจูมงมากๆ ซึ่งท้ายที่สุด โซซอโนก็เสียสละเหมือนกัน(ขอไม่สปอยล์ละกัน เผื่อยังมีคนดูไม่จบครับ ^^) เลยไม่รู้จะชอบใครมากกว่าดี

ปล. ส่วนคำถาม ผมว่าก็ดีนะครับ เพราะผมก็พึ่งรู้เหมือนกันว่าบอร์ดAnime/Comicคุยเรื่องSeriesได้ด้วย :p
  4. sichon

sichon Board Protector

EXP:
    255
    0
    16
    J เปลี่ยนชื่อหมวดเป็น Anime/Comic/Series ดีไหมครับ จะได้ครอบคลุมชัดเจนขึ้น :)
  5. yunasung

yunasung Well-Done Member(เฮ่ย)

EXP:
    1,241
    4
    88
    เผอิญ ไปอ่านสปอยล์จนจบไปแล้ว (เนื้อเรื่องเพิ่งจะถึงครึ่งนึงเองมั้ง)

เหมือนกัน ชอบโซซอโน มากกว่า ฉลาดตัดสินใจอะไรรวดเร็วดี แต่ขณะเดียวกัน สงสารลีโซยาจับใจ
    ว่าแต่ หัวข้อใหญ่ Anime / Comic ไม่เพิ่ม / TV Series ด้วยละครับ จะได้ไม่งง ^^
  6. identity

identity Active Member

EXP:
    580
    0
    36
    ไปโพสมาแล้วครับ "เจ้าพ่อเซี่ยงไฮ้" แต่ดูถ้าทางคงไม่มีคนไปตอบเพราะมันดักอายุ

[action]เผ่น[/action]
  7. citrus

citrus New Member

EXP:
    608
    0
    0
    เหอๆ เปลี่ยนตามที่ว่าก็ดีค่ะจะได้ไม่สับสน

ของเรามาแปลก เราชอบลีโซยามากกว่านะ โซซองโนดูแข็งแกร่งดี แต่ความสงสารเลยเทใจให้โซยามากกว่า อ่านสปอยมาจนจบแล้วเช่นกัน งานนี้รอดูยูริโตค่ะ!!<<น่ารักมากกกก)
  8. whitewing

whitewing New Member

EXP:
    120
    0
    0
    ซีรี่ย์นี่รวมร่ายริษยาด้วยป่าวอ่ะ คริๆๆๆ ตบตีๆๆๆๆ
  9. techmode69

techmode69 New Member

EXP:
    83
    0
    0
    ผมชอบทั้งคู่ครับ :aha:
  10. ultima

ultima Active Member

EXP:
    933
    0
    36
    อืม ดีหมือนกันแฮะ มีเพิ่มซีรี่ย์ละครเข้าไปด้วย คนที่มาคุยกันเรื่องนี้จะได้หาที่ลงได้ซะที
  11. endlich

endlich Member

EXP:
    123
    0
    16
    เลือกไม่ถูกอ่ะครับ มีช้อยส์ชอบทั้งคู่มั้ยฮะ
  12. kisa

kisa New Member

EXP:
    150
    0
    0
    ชอบโซยามากกว่าค่ะ คิดว่าน่าสงสารมากกว่าโซซองโน เพราะโซยาแทบจะไม่มีใครเลย ในขณะที่โซซองโนจะมีคนรอบข้างคอยช่วยเหลือตลอด
  13. kumi

kumi Active Member

EXP:
    805
    0
    36
    โซซองโนขาดใจค่ะ =[]=/!!!

ตัดสินที่หน้าตาแบบที่ตัวเองชอบล้วนๆ เพราะไม่ได้ติดตาม!

/me โดนเตะ!

จริงๆ ก็คือคุมิเป็นคนชอบผู้หญิงเข้มแข็งอ่ะนะคะ = A = ชอบคนตัดสินใจได้ ดูโซยาเธอบอบบางยังไงพิกล เดินผ่านหน้าทีวีทีไรน้ำตาร่วงแหมะทุกทีเลยรู้สึกแปลกๆ = ="a

ว่าแต่....เรื่องนี้ได้ข่าวว่า DVD หลายแผ่นมาก = A ="

ดูกันจนตาแฉะไปข้างแหงเลยแฮะ

สำหรับหมวดซีรี่ย์ คุมิว่าคนติดซีรี่ย์มันเยอะนะ (ฮา...) ดีออกค่ะจะได้เอาไว้คุยกัน

แต่ช่วงนี้คุมิไม่ได้ดูซีรี่ย์เอเชียเลย = =" ติด Lost กับ CSI (ฮา...)
  14. derick

derick Member

EXP:
    339
    1
    18
    ดีคนละแบบครับ อีกคนก็แกร่ง อีกคนก็รักและก็ซื่อสัตย์เสียเหลือเกิน เหอๆ

เป็นผมคงตัดสินใจลำบากนะ -*-
  15. identity

identity Active Member

EXP:
    580
    0
    36
    ผมขอเพิ่มความคิดเห็นอีกนะครับ สนับสนุนให้เป็น

Anime/Comic/TV Series/movie/Novel
    ไปเลยครับจะได้ครบไปเลย เพราะปัจจุบันมันเกี่ยวข้องกันมากจนแทบจะแยกไม่ออกแล้วครับว่ามั้ย

เช่นmovie ดัดแปลงมาจากTV Series อีกอย่างมันจะได้ไม่ไปแน่นที่ETCหมวดเดียวเหมือนแต่ก่อน
  16. Marioak

Marioak นักข่าว

EXP:
    786
    4
    88
    ตามหัวข้อห้อง วิจารณ์ตัวละครได้แต่หากจะทะเลาะหรือแค้นกันก็หลัง 7/11 ปิดครับเชิญครับเดียวไปเป็นกรรมโกงให้ :)

/action :spin: ออกจากระทู้
  17. gomora

gomora Board Protector

EXP:
    726
    0
    0
    โซซองโน!!!
    ครับ

เหตุผลเดียวกะคนอื่นๆ คือ
    ผมชอบผู้หญิงเข้มแข็ง :D แล้วก็อบอุ่นในคราวเดียวกัน :D
  18. naiamibios

naiamibios ชีวิตไร้ตัวตน

EXP:
    350
    0
    16
    ซวยแล้วสิ ดันเป็นคนไม่ชอบดูละคร...
  19. jpenguin

jpenguin Admin Staff Member

EXP:
    2,537
    93
    113
    ถ้าเปลี่ยนชื่อเป็น

Entertainment
    ดูหนังฟังเพลง อ่านหนังสือดูการ์ตูน

หรือว่า หมวด ดูหนังฟังเพลง ไปเลย

คิดว่าไงครับ
  20. kumi

kumi Active Member

EXP:
    805
    0
    36
    ^
    คุมิว่ามันดูเหมารวมไปหมดจนไม่รู้ว่ามีอะไรอยู่ในนั้นจนเกินไปน่ะสิคะ ^^"

จริงๆ แบบนี้ก็ดีแล้วมั้งคะ อะไรที่เม้าท์ได้เป็นวงใหญ่ๆ ก็โพสไว้แถวนี้ และถ้ากระทู้มันไม่ได้รับความนิยมเดี๋ยวก็ถูกดันตกไปเองแหละค่ะ (ฮา...)

V
    V
    V
    V
    กร๊ากกกกกก แล้วทำไมคุมิต้องเป็นคนตบด้วยล่ะคะน่ะ!!??

คุมิออกจะเรียบร้อยนะเนี่ย - -+

[action]อย่าทำสายตาไม่เชื่ออย่างนั้นสิ ก๊ากกกก[/action]
  21. swanton

swanton Dragon on Board

EXP:
    1,424
    69
    113
    จริงๆผมชอบนะ ใช้ entertainmet มันให้ความรู้สึกเป็นสื่อทุกสื่อดี แต่คำๆนี้จะไม่ค่อยให้คามรู้สึกครอบคลุมไปถึง anime นี่สิ = = จะทำไงดี (เวลาได้ยินคำ entertainment ผมนึกถึงดูหนังฟังเพลงก่อนเพื่อนเลย)

ชอบเปาบุ้นจิ้นครับ :)

/me โดนคุมิตบเลือดสาด

Share This Page