Re: [Gallery] Bikini Girl (Rep.17) Up! 28/08/08

กระทู้จากหมวด 'Gallery' โดย endlich, 11 เมษายน 2008.

1. endlich

endlich Member

EXP:
    123
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    16
    หวัดดีคร้าบ วาดรูปมาโพสในนี้ก็หลายรูปแล้ว คิดว่าตั้งเป็นแกลลอรี่ของตัวเองเลยดีกว่า ไม่เปลืองกระทู้ดีด้วย

ประเดิมด้วยผลงานล่าสุดเลยละกัน รบกวนติชมด้วยนะคร้าบ :D

"สาวน้อยผมสีชมพู" วาดด้วยดินสอในกระดาษแล้วลงสีใน PTS คร้าบ

แล้วผลงานต่อไปจะทยอยมาลงในกระทู้นี้เรื่อย ๆ นะคร้าบ!!
  2. angelgirl

angelgirl New Member

EXP:
    69
    0
    0
    Re: [Gallery] รวมผลงานวาดเขียนของผมครับ

รู้สึกว่าหน้าอกจะใหญ่ไปหน่อยมั้ยคะ = =" (อันนี้ความเห็นส่วนตัว)
    มือแอบแปลกๆตรงนิ้วโป้งอ่ะค่ะ แล้วก็ มีความรู้สึกว่าปากกว้างไปนิด

รอยยับเสื้อผ้าทำได้สวยดี
    ลงสีลงแสงเงาสวยมาก โดยเฉพาะตรงเสื้อผ้านี่แหละ^^
  3. Niking

Niking Member

EXP:
    322
    0
    16
    Re: [Gallery] รวมผลงานวาดเขียนของผมครับ

อกออกข้างมากกว่าออกหน้าครับ o_o
  4. Lucaz

Lucaz New Member

EXP:
    115
    0
    0

อกอย่างบู้มเลยคับแต่รู้สึกจะเป็นใหญ่ Niking ว่าอ่ะแหละ แต่หน้าสวยดีครับ
  5. Codidcy

Codidcy New Member

EXP:
    532
    0
    0

ตู้มจริงๆครับ ไหล่ค่อนข้างกว้านนะครับขยายขนาดคอท่าจะดี
  6. tashigilee

tashigilee The Magical Earth Bender

EXP:
    163
    0
    16

โอ้วพี่โค้ก เล่นบอร์ดนี้ด้วยเหรอเนี่ย อิอิ
    ณัฐเองครับ ยินดีๆ อิอิ
  7. Madoukid

Madoukid New Member

EXP:
    56
    0
    0

เทียบขนาดศีรษะ แล้วดูไหล่ใหญ่ไปหน่อยอะครับ เลยทำให้ดูแมนมากกว่าหวานอะครับ...
  8. Moidixmois

Moidixmois New Member

EXP:
    51
    0
    0

รู้สึกนมจะใหญ่ ไหล่มันแปลกๆหรือเป็นเพราะหน้าอก
  9. poypk

poypk New Member

EXP:
    43
    0
    0

โนตูมมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
    วาดรอยยับเสื้อได้ดีจัง
  10. citrus

citrus New Member

EXP:
    608
    0
    0

ไหล่ผิดส่วนไปนิดนะคะ (แต่เรื่องหน้าอกเราเฉยๆแฮะ) ถ้าให้ไหล่ลู่ลงมันจะดูธรรมชาติกว่านี้ค่ะ
  11. endlich

EXP:
    123
    0
    16
    Re: [Gallery] ผลงานชิ้นที่ 2 (Rep.10) Up! 26/06/08

ผลงานชิ้นที่ 2 ครับ เพิ่งวาดเมื่อวานนี้ตอนกำลังง่วง หงาว หาว นอน ในห้องประชุม ใช้ปากกาลูกลื่นกับลิควิดเป็นอุปกรณ์ แล้วลบคราบสกปรกอีกทีใน PTS ครับ

12. swanton

swanton Dragon on Board

EXP:
    1,424
    69
    113
    Re: [Gallery] ผลงานชิ้นที่ 2 (Rep.10) Up! 26/06/08

ชาคุงลงแสงเงาเก่งกว่าผมหลายขุมนะ ชอบการลงสีสไตล์การ์ตูนมาก ผมเองก็กำลังฝึก แต่ไม่ได้เรื่องเลย (ฮา)

ภาพแรก - ภาพสาวน้อยบ่งบอกว่าคนวาดชอบผู้หญิงสาวๆรุ่น ออกแนวแฟชั่นนิดๆ(ดูจากเสื้อที่ใส่) ส่วนตาและอกดูแปลกๆจริงๆอย่างที่นิคิงว่า แต่รอยยับทำได้ดีครับ ผมชอบ
    ภาพที่สอง - แอ๊คชั่นเท่ดี = =v เห็นชุดกับท่า และการืดในมือแล้ว ชวนคิดถึงเวลายูกิ (Yu-Gi-Oh) จะเข้าสู่ battle เลย มุมใบหน้าดูดี แต่สัดส่วนหัวโตไปนิดนึงฮะ แล้วก็แขนซ้ายดูงอแปลกๆไปนิดนึง

นอกนั้นรอปรามาจารย์ทั้งหลายมาช่วยแนะนำ
  13. leaf

leaf New Member

EXP:
    1,279
    0
    0

รูปแรกสีหวานมากเลย อกตู้มไปหน่อยครับ :D
    รูปที่สองเท่ห์ดี สงสัยจะใช้การ์ดแบบซากุระ
  14. endlich

EXP:
    123
    0
    16
    Re: [Gallery] สาวน้อยหมายเลข 3 (Rep.13) Up! 18/08/08

เป็นตัวละครออริครับ คาดว่าจะใช้ประกอบการสมัครฟิค :555:

15. BlaCkShEePs

BlaCkShEePs New Member

EXP:
    23
    0
    1
    Re: [Gallery] สาวน้อยหมายเลข 3 (Rep.13) Up! 18/08/08

โอวว้าวว สวยจังครับ รุสึกสัดส่วนจะเพี้ยนๆไปนิด ผมก็ไม่เก่งอ้ะนะ แต่ว่า พยายามเข้าน๊าคร๊าบ
  16. Madoukid

Madoukid New Member

EXP:
    56
    0
    0

แอคชันสวยดีครับ หน้าตาน่ารักดีด้วย อิอิ

อาจจะมีสัดส่วนเพี้ยนไปบ้างบางที่(เอวเธอช่างบางเฉียบ) แต่ก็ค่อยๆแก้ไขได้ครับ
  17. violetblood

violetblood New Member

EXP:
    130
    0
    0

โอ้ววววววววววววว สาวน้อยพิ้งกี้ ดูมจริงๆ เลยค่ะ แบบเด่นเตะตามากเลย ฮี่ๆๆๆ

แต่ว่าหัวลีบไปหน่อยนะคะ ^^

ชอบสาวน้อยรูปสุดท้าย เอวบาง ร่างน้อย น่ารักดีค่ะ สมส่วนแล้วล่ะ
  18. endlich

EXP:
    123
    0
    16
    สาวน้อยในชุดบิกินี่ + วาดฉากหลังไม่เป็น ทำให้ออกมาไม่ค่อยสมจริงเท่าไหร่ (รู้สึกว่าจะวาดผิดฤดูด้วยแฮะ)

19. alladiya

alladiya สมาชิกที่ไม่มีอยู่จริง

EXP:
    1,207
    11
    88
    ขอบของทูพีชแบบนี้มันน่าจะเป็นเส้นเดียวกันกับเส้นลำตัวมากกว่านะคะพี่ชาล็อต*-*
    ขอบมันนูนออกมาแล้วดูแปลกๆอะค่ะ

แต่วางแอคชั่นสวยดีงิ ชอบๆ^^

แอบเข้ามาตอบ
    ใช้อุปกรณ์pathในโฟโต้ชอปค่ะ ตอนหัดใช้งงดีเป็นบ้าเลย แต่ถ้าเริ่มชินมือแล้วมันจะเร็ว+เนี้ยบได้ใจจริงๆค่ะ
    (แบบของยูนี่ยังเละอยู่ ก๊าก เส้นเบี้ยวมากเลยล่ะค่ะ)

Share This Page