เกี่ยวกับเรื่องหมวดแจกของ

กระทู้จากหมวด 'ETC' โดย identity, 13 พฤศจิกายน 2007.

1. identity

identity Active Member

EXP:
    580
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    36
    ที่จริงผมแจกไปแล้วอะครับ

เป็นนิยายแปลที่ไม่มีลิขสิทธิ์

อยากถามว่าโหมดแจกของนี่ไม่มีกติกามารยาทเลยเหรอครับหรือว่าแจกได้ทุกอย่าง(กลัวมันเป็นเหมือนประมูลในปัจจุบัน)

แล้วอีกอย่างคือ ผมแจกนิยายไม่มีลิขสิทธิ์นี่ผิดมั้ยครับถ้าผิดเข้าไปลบได้นะครับ
  2. obtheair

obtheair Grado fullsize เทพกว่า Klipsch in-ear

EXP:
    1,643
    22
    98
    ไม่มีลิขสิทธิ์ก็แจกไปเถอะครับ แต่ถ้ามีผมไล่ลบแน่(พร้อมกดเตือนด้วย)

และที่สำคัญ ที่นี่ไม่เหมือนประมูลหรอก เพราะหมวดนั้นคนนอกมองไม่เห็นกระทู้ แต่ประมูลใครๆก็เห็นหมด(แถมดูดได้หมดด้วย)
  3. jpenguin

jpenguin Admin Staff Member

EXP:
    2,537
    93
    113
    อืมมมม เรื่องลิขสิทธิ์นี่ผมยังไม่ได้คิดเลยครับ สำหรับตอนนี้เอาแค่ว่า เน้น แจก ให้เยาวชนดูได้ ไม่ติดเรต ละกันนะครับ

แล้วเดี๋ยวถ้าอะไรที่มันมีปัญหาไม่เหมาะสม ลิขสิทธิ์ อะไรพวกนี้ ไว้มาค่อยๆ คุยกันอีกทีครับ ตอนนี้ยังไม่ได้ตัดสินใจเหมือนกัน

ตอนนี้ผมก็ยังรอ mod พวก ตอบก่อนถึงจะดูข้อความได้ อะไรพวกนั้นอยู่นะครับ ไม่รู้ว่าจะจำเป็นแค่ใหน เพราะยังไงถ้าไม่ผ่านแบบสอบถาม ก็จะเข้ามาอ่านไม่ได้อยู่แล้ว แต่สมาชิกอาจจะชอบกันก็ได้มั้ง?

mod ตัวนี้ยังไม่มีทีท่าจะออกมาเลย การันตีไม่ได้ว่าจะมีออกมารึเปล่า
  4. sichon

sichon Board Protector

EXP:
    255
    0
    16
    ถ้าของที่แจกไม่เหมาะสม เดี๋ยวกระทู้นั้นๆ ก็หายสาบสูญไปเองแหละครับ *-*
  5. shuu

shuu Banned

EXP:
    1,993
    0
    0
    ผมว่ามาตรฐานแบบ GG ก็ดีนะ (แค่เสนอเฉยๆ)
  6. jpenguin

EXP:
    2,537
    93
    113
    ทาง gg มีกฏยังไงเหรอครับ หมวดแจกของเขาอยู่ใหนเหรอ
  7. tales

tales อัครเทวดาแมวเหมียว

EXP:
    546
    6
    88
    ใน gg จะเป็นต้องโพสก่อนถึงจะเห็นข้อความละครับใช้ระบบนั้น แต่บางทีก็ก้าวล้ำไปอีกขั้น ด้วยการให้ตอบคำถาม แล้ว คนแจก pm ลิงก์ไปให้ ใน gg User แต่ละคนมีลูกเล่นเยอะดีครับ
  8. yunasung

yunasung Well-Done Member(เฮ่ย)

EXP:
    1,241
    4
    88
    ^ อาจจะใช้ Tag Hide ร่วมด้วยน่ะครับ ในเวลากรณีแจกของ เช่น Op เกม หรือ เพลง หรือ อื่นๆ ที่หาโหลดตามปกติไม่ได้น่ะครับ

็แล้วก็ แล้วแต่บางคนด้วย เช่นว่า ให้ตอบคำถามก่อน แล้วถ้าจะโหลดไฟล์ของเจ้าของกระทู้ ก็รอให้เขาส่ง PM ไป (ส่วนนี้จะพลิกแพลงมากขึ้นอยู่กับเจ้าของกระทู้เอง เช่นว่าให้โพสต์ครั้งเดียว อย่าปั้ม Rep อะไรประมาณนี้แหละ)
    แต่ส่วนใหญ่พักหลังๆที่เห็นในบอร์ด GG เขามักจะใช้ Tag Hide สำหรับเอาไว้เปิดข้อความกรณีที่โพสต์ข้อความไปแล้วอย่างน้อย 1 ครั้ง

Edit
    ปล. หมวดไหนก็แจกของได้หมดแหละครับของ GG แล้วแต่ด้วยว่าแจกอะไร เช่นถ้าแจกพวก เกมที่เอามาแก้ Hex เอง อย่าง SRW อะไรพวกนั้นก็จะจับไปลงในหมวด SRW แทน หรือถ้าเป็น OST เกม ก็จับลงหมวดเกมไม่ก็ Music แทน
  9. keechan

keechan New Member

EXP:
    205
    0
    0
    อย่างนี้ที่มีในเครื่องหนูก็แจกไม่ได้เลยดิ :E
  10. sichon

sichon Board Protector

EXP:
    255
    0
    16
    โดยทั่วไป หากเราเกิดความรู้สึกหรือเำกิดคำถามขึ้นในใจว่า "ของที่แจกมีปัญหารึเปล่า"
    ผลลัพธ์ 9 ใน 10 มักจะออกมาว่า ของที่แจกชิ้นดังกล่าว มีปัญหาที่ไม่ควรแจกอยู่ครับ
    ของที่ปลอดภัยแน่นอนก็คือ ของที่ไม่ติดลิขสิทธิ์ ของที่ไม่ติดเรตหรือสองแง่สามง่าม
  11. PoP

PoP Well-Known Member

EXP:
    1,369
    0
    86
    ที่Moe-Board ก็รู้สึกจะใช้ระบบเดียวกับGG นี่แหละครับ

ต้องตอบก่อนแล้วถึงจะเห็นลิ้งค์ไฟล์

ของแจกก็เป็นพวกที่หาโหลดได้ยากๆน่ะครับ
  12. shinkyoto

shinkyoto Well-Known Member

EXP:
    580
    3
    88
    แล้วถ้าเป็นพวกคลิป กับ ไฟลเพลงล่ะครับ? (ไม่มีลิขสิทธิ์แน่ๆ อย่างน้อยก็ตอนนี้ )
  13. jpenguin

EXP:
    2,537
    93
    113
    หลักๆ ก็คงแค่นี้มั้งครับ ขาดเหลือเพิ่มเติมอะไรเดี๋ยวมาว่ากัน

- อย่าแจกของที่ไม่เหมาะกับเด็กและเยาชน ของที่เหมาะกับผู้ใหญ่ไว้จะเปิดหมวดลับ 18+ ไว้ให้แจกกัน
    - หมวด 18+ ล้อเล่นครับไม่มีหรอก
    - คลิปหนังคลิปเพลง แจกกันตามสบายเลยครับ
    - ถ้าแจกของของคนอื่น ขอให้ขออนุญาตเจ้าของไฟล์ก่อน และ link ไปที่กระทุ้ หรือเวบของเจ้าตัว อย่า link ตรงไปที่ไฟล์ ครับ
  14. beanzx

beanzx Member

EXP:
    140
    0
    16
    ถ้ามี 18+ นี่คงจะไม่ใช่ all-final แล้วล่ะครับ เพราะว่ามี 18+ เมื่อไหร่สาวกหื่นคงมากันเต็ม
  15. saji

saji เรียนอักษรเพื่อให้รู้ว่าโง่ภาษา

EXP:
    1,305
    0
    86
    ^

นั้นเป็นอะไรที่ไม่อยากให้มีมากมายไม่งั้นพวกพี่ๆในบอร์ดคงปล่อยไก่กันเต็มเลย....

Share This Page