Gallery ของ White-Princess ค่ะ (Update 20/04/08)

กระทู้จากหมวด 'Gallery' โดย princess, 18 เมษายน 2008.

1. princess

princess New Member

EXP:
    322
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    0
    เธอเป็นนางเอกจากนิยายของ White-princess เองค่ะ (=w=) ในเรื่องเธอต้องเป็นคนที่สวยมากๆ แต่ความสามารถอันน้อยนิดของคนเขียนก็ทำได้แค่นี้ล่ะค่ะ(TTwTT) เศร้า....

2. Niking

Niking Member

EXP:
    322
    0
    16
    Re: Gallery ของ White-Princess ค่ะ

เส้นคมมากเลยครับ สวยๆๆ

รอยยับสัมพันธ์กับหน้าอกนะครับ :D
  3. Codidcy

Codidcy New Member

EXP:
    532
    0
    0
    Re: Gallery ของ White-Princess ค่ะ

อยากให้ขยายส่วนลูกนัยน์ตาของตาขวาอีกหน่อยนะครับ จะได้ดูเท่ากันหน่อย

แล้วก็ถ้าดึงเส้นคางเข้ามาอีกหน่อยจะโมเอะขึ้นครับ

ชุดสวยมากเลย ส่วนของกระโปรงดูดีมากๆครับ
  4. l2eenai2y

l2eenai2y New Member

EXP:
    533
    0
    0

ชุดสวยครับ

ลงรอยยับดีมาก(ผมลงรอยยับไม่เป็น T^T)

มีแต่หน้าครับที่ยังดูขัดๆ(ขัดกับชุด)

ผมไม่รู้จะอธิบายยังไงดี เอาเป็นว่าทำตามท่าน เสธ.โคดิซซี่ ดูละกันครับ
  5. Lucaz

Lucaz New Member

EXP:
    115
    0
    0

อ่าฮะ ตอนนี้ตาไม่เท่ากันอย่างเห็นได้ชัดครับ ไม่เป็นไรครับแก้ไขกันได้ นี่ผมว่าก็สวยมากๆแล้วนะ ลงดูรูปลงสีจ้า
  6. princess

EXP:
    322
    0
    0

ตาไม่เท่ากันจริงๆด้วย :confused:

ตอนนี้เท่ากันหรือยังคะ? (TTATT) (แอบเครียด) ดูท่าการวาดหน้าแบบใหม่จะไม่ประสบผลสำเร็จเท่าที่ควร เพราะหน้าไม่เข้ากับชุด(=w=)

ปกติจะวาดหน้าตัวละครตัวนี้ให้ดูหวานๆแล้วยิ้มตลอดน่ะค่ะ(เศร้า กลับไปวาดแบบเดิมดีกว่า)

แต่จะว่าไปถึจะบอกรอดูรูปลงสีเถอะค่ะ แต่คนเขียนยังลงไม่เป็นเลย(ฮา)ทำยังไงดีคะเนี่ย?
  7. endlich

endlich Member

EXP:
    123
    0
    16

ตาไม่เท่ากันอย่างที่ท่านอื่นพูด ผมส่วนหน้าแข็งไปนิดแต่ส่วนหลังพลิ้วสวยดี เสื้อผ้าวาดรอยจีบรอยยับได้สวย

พยายามอีกนิด ได้ผลงานที่ยอดเยี่ยมแน่ครับ
  8. Lucaz

EXP:
    115
    0
    0

ตรงลูกตาทั้ง2ข้างลองจับมาRotateมาทางขวานิดนึง ตาพยายามปรับScaleให้เกือบเท่ากันครับ
    เอาปากลงคาขยับขึ้น แต่งนิดๆหน่อยๆ แล้วจะน่ารักขึ้นครับลองดูนะ วิธีสังเกตสัดส่วนง่ายๆเลยก็คือ ซูมเข้าๆออกๆ ดูบ่อยๆครับจะรู้ว่าตรงไหนเพี้ยน
    แต่ไม่ต้อง ซีเรียสเรื่องพวกนี้มากก็ได้ครับ เหอๆ ผมวาดรูปแรกก็ ไม่สมส่วนเหมือนกัน อาศัยวาดบ่อยๆเอาน่ะครับ
  9. princess

EXP:
    322
    0
    0

แก้ใหม่อีกรอบ แบบนี้ใช้ได้หรือยังคะ?(=w=)
  10. Lucaz

EXP:
    115
    0
    0

ภาพด้านบนผมไม่เห็นว่า ต่างกับตอนแรกเท่าไหร่เลยครับแก้แล้วหรอ เหอๆ
    แต่ถ้าเป็นถาพในกระทู้นิยายของคุณที่เป็นเส้นดินสอนะ โอเคทุกรูปครับสวย ฟรีเซียน่ารักมากๆ (เข้าไปอ่านมา:D)
  11. princess

EXP:
    322
    0
    0

^
    ^
    ^
    White-Princess เป็นพวกไม่ถูกกับการตัดเส้นเท่าไหร่น่ะค่ะ ^^; ตัดเส้นที่ไรจะไปคนละทิศกับเส้นดินสอ ตอนนี้เลยพยามฝึกอยู่ค่ะ

*ลบภาพออกก่อนแล้วแปะของเก่าไปพลางระหว่างเอาไปแก้นะคะ :D *

12. Codidcy

EXP:
    532
    0
    0
    ในส่วนของหน้าตาถือว่าลงตัวมากๆครับ เสียอย่างเดียวดูยืนแข็งทื่อไปหน่อย คงเพราะใช้เส้นดิ่งมากไป ให้ความรู้สึกมั่นคง แต่ว่ามันก็ทำให้ภาพขาดความนุ่มนวล สามารถแก้ไขได้โดยการใช้รอยยับเข้าช่วยครับ

หรือสามารถพูดได้อีกอย่างว่าอกมันเรียบเกินไปครับ นูนๆขึ้นมามีกล้ามหน้าอกหน่อย
    ภาพนี้ถ้าเพิ่มความกว้างของไหล่ขึ้น จะช่วยให้สมาร์ทขึ้นหลายเท่าครับ

ชอบตัวที่เกาะอยู่ที่บ่าน่ารักดีจริงเชียว
  13. princess

EXP:
    322
    0
    0
    หย๋า....แก้แล้วเละกว่าเก่า ลบเส้นไหนออกบอกด้วยนะคะ ยังไงก็เป็นผู้หญิงวาดผู้ชายนี่ลำบากจังเลยนะคะเนี่ย (แก้ตัวน้ำขุ่นๆ) =w=
  14. Lucaz

EXP:
    115
    0
    0
    ต้องลองสังเกตจากภาพกาตูนหรือภาพจริงแล้วเอามาเปรียบเทรียบกับที่เราวาดครับ ยกตัวอย่างในภาพง่ายๆเลยนะ ผ้าคาดอก สะไบ(เรียกถูกมั้ยเนี่ย)ตอนนี้มันตรงไปนิดครับ
    ปกติแล้วผ้ามันจะพริ้วเบาบาง มันต้องนูนขึ้นมาเรียบตามกล้ามเนื้อหน้าอกนิดนึงครับ อีกเรื่องคือรอยยับผ้าครับ อย่างที่บอกครับลองสังเกตจากกาตูนดูนะ
  15. Codidcy

EXP:
    532
    0
    0
    อันนั้นเรียกว่าสายสะพายครับ เป็นสายที่บ่งบอกถึงเครื่องราชย์อิสริยาภรณ์ที่ได้รับ

มาถึงรูปหายไปแล้ว แนะนำว่าควรร่างโครงร่างข้างในก่อนวาดชุดทับลงไปนะครับ
    จะได้ถูกสัดถูกส่วน

ท่านWhite-Princessนี่วาดดวงตาดูอ่อนโยนดีแท้

Share This Page