ไฟล์ PSX ที่แปลงรอมลง PSP สามารถแปลงกลับมาเป็นสภาพรอม PSX เหมือนเดิมได้ไหมครับ

กระทู้จากหมวด 'Other Games' โดย cdaz, 18 เมษายน 2008.

1. cdaz

cdaz นักเล่นแร่ แปรภาพ

EXP:
    2,015
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    86
    คือ เนื่องจากปัญหาเครื่องเล่นวินนิ่งครองเมือง ความที่ผมเริ่มที่ตระกูลเพอร์โซน่าแล้ว แต่หาเครื่องเล่นไม่ได้จึงหารอมเพลย์ 1 มาเล่นแก้เสี้ยน(ภาค2)
    แต่โหลดมาเสร็จปุ๊บ ปรากฏว่า.... มันเป็นไฟล์ PSP แทบลมจับ โหลดทั้งคืน ไฟล์ 700 กว่าเมก มันกลายเป็น PSP พอมีวิธีแปลงกลับไหมครับ หรือต้องหาโหลดใหม่อย่างเดียวเลย
  2. Sonic

Sonic Editor

EXP:
    349
    13
    18
    ได้ไฟล์ที่เป็น Eboot ของ PSP เหรอครับ -_-' ไม่แน่ใจเหมือนกันว่ามี tools ตัวไหนที่แปลงกลับจาก Eboot มาเป็น ISO ได้หรือเปล่า (ตามหลักการคือมันต้องได้ครับ เหมือนไฟล์ ISO กับ CSO ของ PSP ที่เราเล่นกันนั่นแหละ ซึ่งก็ไม่แน่แฮะเพราะ cso มันใช้กระบวนการ compress - decompress)

ถ้าไม่เหนื่อยก่อนแนะนำให้หาที่โหลดใหม่ครับ ที่นี่ก็ได้

http://www.emuparadise.org/roms/psx/

หรือไม่ก็ตามแผงบิท (ถ้ายังเหลืออยู่น่ะนะ)

Persona 2 เล่นกับ Epsxe 1.60 มันชอบ error ครับ กับ 1.52 นี่ค่อยยังชั่ว เล่นได้จบเลย ว่าแต่ย้อนกลับมาเล่นภาคต้นๆนี่จะรับระบบไหวหรือครับ :)
  3. cdaz

cdaz นักเล่นแร่ แปรภาพ

EXP:
    2,015
    0
    86
    ขอบคุณมากครับปู่โซ

ส่วนเรื่องระบบนี่ผมค่อนข้างชินกันการเล่นแบบรีเวิร์สอยู่แล้วครับ ตระกูลไฟนอลผมก็เล่นจาก 9 ไป 4
    แล้วลองดูคลิปในยูทูบภาคสองผมก็น่สนุกดีครับเลยเล่นไปพลางก่อน ระหว่างเก็บตังค์อัพเกรดคอมพ์

Share This Page