มีทเฉพาะกิจห้อง FF MEETING ครั้งที่ 1/2008 [ลงชื่อคนไป]

กระทู้จากหมวด 'All Final Fantasy' โดย ultimaweapon, 19 เมษายน 2008.

Thread Status:
Not open for further replies.
  1. ultimaweapon

ultimaweapon ULTIMA WEAPON

EXP:
    4,247
    ถูกใจที่ได้รับ:
    8
    คะแนน Trophy:
    88
    มีทครั้งสุดท้าย เคยมีใครสักคนได้เจรจาไว้ว่า AF ห้อง FF ควรจะมีมีทติ้งกันช่วงปิดเทอมอย่างน้อยสักครั้ง ถึงตอนนี้ก็ได้ฤกษ์งามยามดีแล้ว + เพิ่งนึกออก จึงได้ประกาศให้ทราบโดยทั่วกัน

เรื่องทั่วๆไปที่จะไปมีทก็แน่นอน ว่าไปรั่ว เอ๊ย พบปะสังสรรค์ประจำปี (ซึ่งอาจจะมี2ครั้งตามอุดมคติ) กินมื้อเที่ยง พูดคุยแลกเปลี่ยน และกิจกรรมปิดท้ายซึ่งอาจเป็นได้ทั้งดูหนัง ร้องเกะ หรือเล่นโบวล์ (ซึ่งหวังว่างวดนี้คงจะได้รับการสนับสนุนของรางวัลจากดร.โฮโชค เหมือนครั้งก่อนโน้นที่แทบจะโยนโบวล์ฆ่ากันเพื่อแย่งโปสเตอร์สาวๆ)

สถานที่นัด: แน่นอน MBK ชั้น 7 แถวๆหน้า(อดีต)ไดโดมอน....ถึงจะเคยนัดจนทำอาถรรพณ์ให้ร้านมันไฟไหม้ไปแล้วก็ตาม (ถ้าหาไม่เจอก็ไม่ต้องแปลกใจเพราะร้านมันไม่อยู่แล้ว มันก็คือหน้าฮะจิบังชั้น7นั่นแล)
    วัน: วันเสาร์ที่ 3 พฤษภาคม 2551
    เวลานัด: 11:00 น. (อ่านว่า สิบเอ็ดนาฬิกาตรง) เหมือนเคยสำหรับมีทAFห้องFFครับ มันคือเวลาดัมมี่สำหรับคนชอบมาสาย ใครรู้ตัวว่าใช้นาฬิกาที่เวลาตรงกับเมืองย่างกุ้งอยู่ กรุณาใช้เวลานี้เป็นเวลานัด
    เวลาเคลื่อนพล: 12:00 น. (อ่านว่า สิบสองนาฬิกาตรง) จะไม่มีการรอคนมาช้าหลังจากเวลานี้ ใครมาช้าว่านี้กรุณามีเบอร์ติดต่อคนรู้จักที่มาถึงก่อนไว้ เผื่อโทรตามกันทีหลังได้
    **เปลี่ยนเวลานัดเล็กน้อยเนื่องด้วยสาเหตุบางประการครับ**

กิจกรรมวันมีท
    สถานที่ลงแขกอาหารเที่ยง: Sizzler
    กิจกรรมเสริม: SF Bowl + Karaoke / BigEcho Karaoke (ตำแหน่งชั่วคราว)

รายชื่อคนที่คอนเฟิร์มแน่นอนแล้ว 13คน
    ultimaweapon
    PinkFloyd เพราะหนูชื่อสด(^0^)/
    shinya
    bank-Ultima
    Vertere
    Zarathustra
    Astron หัวหอมอารมณ์เฉื่อย
    <-~• A'ngel •~-> + 1
    BoN
    Rockdj
    flamefox + 1
    ใครที่จะไป ให้โพสต์ชัดๆด้วยนะครับว่า คอนเฟิร์มหรือไปแน่นอน พูดทีเล่นทีจริงผมไม่นับนะ ไม่รู้ว่าพูดเล่นหรือพูดจริงอยู่
    ข้อดีสำหรับการมีชื่อคอนเฟิร์ม
    - ถ้าสมาชิกที่มีในชื่อคอนเฟิร์มมากันครบ เราจะเคลื่อนพลกันก่อนเวลา เพื่อจะได้มีเวลามากขึ้น เพราะในเมื่อคนที่มีชื่อมากันครบแล้ว เราก็ไม่รู้ว่าคนที่"อาจจะมา"จะมาจริงรึเปล่า ดังนั้นรอไปก็ไม่มีประโยชน์
    - ถ้าถึงเวลานัดแล้วท่านไม่มา เราก็จะรู้ว่าท่านขาด...เอวัง ยังไงก็จะเคลื่อนพลตามเวลาแน่นอน
    สำหรับใครที่คิดว่าจะเล่นโบว์ลิ่ง อย่าลืมใส่ถุงเท้า(หรือเอาติดตัวไปด้วยกรณีที่ไม่ได้ใส่ร้องเท้าหุ้มส้น) มิฉะนั้นจะต้องเสียค่าถุงเท้าโดยใช่เหตุ

ปล.
    - เวลาที่ใช้ในที่นี้ ใช้ระบบ 24ชม. ไม่มี AM PM หากท่านมาตอน 10:00 PM = 4ทุ่ม ท่านอาจจะเจอสมาชิกที่มีต่อรอบดึกหลงเหลือแทน
    - ทุกอย่างเปลี่ยนแปลงได้ตามสมควรและการเจรจาในกระทู้นี้
    - สมาชิกที่ปกติไม่ได้เข้าห้องFFก็แจมได้ครับ (สาเหตุที่ไม่มีททั้งบอร์ดหรือโพสต์ในห้องetcเพราะคนอาจจะเยอะจนหาสถานที่ให้ลงตัวไม่ได้ครับ ปกติถ้านัดเฉพาะห้องนี้มักจะได้คนราวๆ 10คนซึ่งไซส์กำลังดี)
    - ครั้งแรกที่ไปมีทกัน หลายๆคนก็ไม่รู้จักหรือไม่เคยเห็นหน้ากันทั้งนั้น ใครไม่เคยไปไม่ต้องเกรงว่าจะไม่มีคนรู้จักไปด้วย ไปแล้วก็รู้จักเอง
  2. shinya

shinya Active Member

EXP:
    625
    1
    38
    Re: มีทเฉพาะกิจห้อง FF MEETING ครั้งที่ 1/2008

ใส่จันทร์กับพุธไป เพราะวันหยุดงานพอดี~

ว่าแต่โยนโบวล์กับเกะนี่เป็นประเพณีประจำปีไปแล้วสินะ
    (ส่วนถ้าใครอยากเกะยุ่นต่อ สามารถไปลุยต่อกันที่Big Echoได้ แต่ต้องทำใจกับความรั่วของคนแถวๆนี้นิดนึง:E)

ปล. MBKมีชาบูชิด้วยเหรอพี่? อยู่ชั้นไหนอะ พอดีเคยเห็นแต่สุกิชิ...แล้วโต๊ะจะพอมั้ยเนี่ย หรือต้องนั่งแยกโต๊ะกัน
    ปล.2 รอบนี้มีลงเสียงอ่านด้วย หวังว่าคงไม่มีใครดูเป็นบ่ายโมงแบบคราวก่อนนะ ฮาๆ
    ปล.3 ถามวันหยุดพี่โชคมารึยังงง

edit :
    เหมือนครั้งก่อนโน้นที่แทบจะโยนโบวล์ฆ่ากันเพื่อแย่งโปสเตอร์สาวๆ
    >>> แต่เราดันได้มาเยอะสุด เพราะฉะนั้นงวดนี้ควรแก้เคล็ดด้วยการแจกโปสเตอร์หนุ่มๆแทน? :E
  3. flamefox

flamefox Well-Known Member

EXP:
    2,755
    4
    88
    Re: มีทเฉพาะกิจห้อง FF MEETING ครั้งที่ 1/2008

อา...

แอบมาอ่าน : )
  4. BoN

BoN แกนนำไร้วิญญาณ

EXP:
    1,776
    66
    113

ชาบุชิจริงๆ แอบไปกินมาแล้วเมื่อวันก่อน แต่จะให้กินอีกกี่ครั้งก็ได้ ฮาๆๆๆๆ ข้อเสียของชาบูชิคือไปทีไรก็ต้องต่อคิวร่วมครึ่งชั่วโมงประจำ ไม่ค่อยอยากแนะนำสำหรับการมีทเท่าไหร่ แล้วไม่รู้จะนั่งล้อมวงประชุมกันได้รึเปล่าด้วย ถ้าไปกันเป็นสิบคนเชื่อว่าคงไม่ได้นั่งโต๊ะแบบล้อม แต่จะได้ไปประจันหน้าที่นั่งหน้าเคาเตอร์แทน...ซึ่งนั่นจะทำให้ไม่ได้คุยกันพอดี สถานที่ดังกล่าวตั้งอยู่ที่ชั้น 3 MBK ใกล้ทางออกไป BTS

มีเรื่องนึงที่อยากพูดคือ เวลาคุยอยากให้คุยเรื่องที่เป็น FF หรือเรื่องเกี่ยวกับในบอร์ดบางก้อดี...ถ้าไปคุยเรื่องส่วนตัวหรือเรื่องนอกเหนือจากนี้หมด มันจะอยู่นอกเหนือความเข้าใจของสมาชิกที่พึ่งเริ่มไปมีทเป็นครั้งแรก และนั่นจะทำให้พวกเขาเบื่อได้

จะว่าไป...ไม่น่าเชื่อว่าประเพณีโยนโบวล์ที่ข้าพเจ้าคิดขึ้นมา มันจะอยู่รอดมาจนถึงมีทครั้งนี้ได้นะเนี่ย...

ป.ล. ใครมี NDS น่าจะเอาไปจับกลุ่มเล่นฆ่าเวลาระหว่างรอสมาชิกท่านอื่นได้นะ
  5. bankgama

bankgama Board Protector

EXP:
    665
    1
    38

vote เสาร์..........

วันธรรมดา ผมฝึกงานอ่ะ T T!

ใครมามีท มาถึงต้องรายงานตัวด้วยการทำความ เคารพ รูปสนัวร์ ver. พี่โชค ก่อนเข้าเริ่มมีท
    เดี่ยวจะไปอัดกรอบ :E
  6. Angelnoballad

Angelnoballad New Member

EXP:
    1,088
    1
    0

^
    ^
    ^

ได้มาแล้วเหรอครับ พี่แบงค์ =w=''
    วันที่พี่ยังไม่ได้ไปรับนั้น พี่โชคเอามาให้ผมดู สะอึกเลย -*-

วันที่ 1 พฤษภาคม นั้น. . .เป็นวันแรงงานแห่งชาตินี่ครับ คาดว่าคนคงจะเยอะ =w= (เกี่ยวมั้ยอะ - -?)

โหวตวันจันทร์ - อังคาร ครับ >w<

เย้ จะได้ไปมีทแล้ว *w*

Ps. ใครมี PSP แล้วเล่น FFT นำไปเล่นกันได้นะครับ (แต่ผมเล่นไม่ค่อยเก่งนะ ออมมือด้วยล่ะ -3-)
    Ps2. อยากเจอ FFT กับพี่บอนครับ *w* (แต่ไม่ใช่ Agrias ที่ Lv.Up / Lv.Down นะ =w=)
  7. astron

astron Well-Known Member

EXP:
    1,222
    2
    88

ไม่ค่อยรู้จักใครเลย ไม่สิ ไมรู้จักใครเลย ; )

ไปด้วยจะดีมั้ยคับเนี่ย
  8. saji

saji เรียนอักษรเพื่อให้รู้ว่าโง่ภาษา

EXP:
    1,305
    0
    86

= ='' มีทบอร์ดเราไม่เคยโผ่ลหน้าไปเลยเนอะ =w= แฮ่ๆ จำหน้าพี่ๆแต่จะคนได้จากรูปที่เอามาประจานกัน

โหวด จันทร์กับพุธ เพราะ อังคาร,พฤหัส,อาทิตย์ ผมเรียน หุๆ แต่น่าจะเปลี่ยนนี้เป็นมีท ทั้งบอร์ดเลยดีกว่าเนอะ?
  9. pop30711

pop30711 New Member

EXP:
    1,155
    0
    0

เสร็จกัน.... ผมว่างแต่วันอาทิตย์ วันอื่นติดเรียนพิเศษหมด ไปไม่ได้แหงๆ

...แต่ถึงไปได้ ก็ไม่รู้จักคนอื่นๆอยู่ดี
  10. Angelnoballad

Angelnoballad New Member

EXP:
    1,088
    1
    0

แหมๆ เรื่องที่ว่าไปแล้วไม่รู้จักใครเนี่ย. . .อย่าคิดให้มากเลยนะครับ

มันคือการ Meeting นะ !!!

ถ้าหากไม่ไปสักครั้ง แล้วจะมีใครรู้จักล่ะ จริงมั้ย >w<

ถ้ากลัวว่าไปแล้วไม่รู้จักใคร ก็ไปรู้จักซะสิครับ *w* eiei

แบบนี้มีทครั้งแรกสุดจะไม่ล่มด้วยเหตุผลว่า "ไม่รู้จักใคร" เหรอ =w=''

มาๆ กันเถิด *w*

[action]หว่านแห แล้วลากซะ[/action]
  11. pop30711

pop30711 New Member

EXP:
    1,155
    0
    0

เห็นผลโหวตแล้ว...... คาดว่าผมคงไม่ว่างวันนั้นครับ 28 เมษายน

ผมมีเรียนพิเศษตอนเช้าที่โรงเรียนแล้วก็มีเรียนเลขต่อตอนบ่าย (ที่จริงเป็นแบบนี้ทุกวันจันทร์-ศุกร์)

กดวันอื่นๆละกัน.....

[action]กด "วันอื่นๆ" จึ๊ก....[/action]
  12. pisko

pisko New Member

EXP:
    814
    0
    0

ว้าาาาาาาาา ดันติดเรียนซะนี่
    จริงๆ อยากไปมากเลยนะนี่ มีทบอร์ดนี้ กะว่าถ้าจัดแล้วจะบินตรงไปกรุงเทพเพื่อไปมีทโดยเฉพาะเลย แต่ดันจัดตรงช่วงที่มีเรียนพอดี T-T อดไป

รอไปปีหน้าละกัน (อันนี้ก็ไม่รู้จะได้ไปมั้ย -.-)

[action]เศร้า T-T[/action]
  13. maxlancer

maxlancer ประธานรุ่น2ตุรกีเชียงใหม่

EXP:
    1,183
    1
    88

[action]ซิกๆ ร่ำไห้ ด้วยความเศร้า หนูอยากไปด้วยยยยย แต่ไปไม่ได้[/action]

อยากลงไปมีทด้วย แต่ติดเรียน กับ รับน้อง อีก==" อดไปอีกปีจนได้ TT

=[]= พิธีช่างศักดิ์สิทธิ์ยิ่งนัก...
  14. Taki

Taki Well-Known Member

EXP:
    980
    5
    88

ขอเป็นวันอื่นได้ไหมอ่ะ ถ้าไม่ได้ก็วันตามที่กำหนดก้ได้ ( ยกเว้นวันที่3นะ แหะๆๆ )
  15. prangnaree

prangnaree vi BRITANIA

EXP:
    770
    0
    36

อ่ะ ไปด้วยได้ป่าวอ่าแต่เลิกเล่นไฟนอลมานานแล้วอ่ะ
    มีทเคยไปแค่ครั้งเดียวเองไม่รู้จำกันได้มั้ย^^"
    โหวตวันเสาร์ค่ะเพราะเปิดเทอมไปเรียบร้อยแล้ววันอื่นไม่ว่างงงงง

ปล.อยากไปเล่นPSPของสตาฟฟ์ซักคนแถวนี้อ่ะ 555
  16. prockdj

prockdj Member

EXP:
    358
    1
    18

งานนี้จะไปให้ได้ครับ (อยากเจอพี่อัลตัวเป็นๆ) : )
  17. pattorix

pattorix ปองๆสุดหล่อ

EXP:
    694
    11
    88

แบงค์เอาสนัวร์มาอวดด้วยนะ

อ้อ..

อย่าลืมพาน้องเบลล์มาด้วย

:D
  18. zieghart

zieghart New Member

EXP:
    351
    0
    0

ขออนุญาต...โหวตเหมือนปราง...ว่างแค่วันเสาร์ครับ

คนอื่นๆ....ยังไม่เปิดเทอมกันอีกเร้ออออออออ =[]=/////
  19. dominica

dominica สิ่งมีชีวิตอ้วนกลม

EXP:
    1,818
    0
    36

มาแอบดู...

/me ทำตาปริบๆ พร้อมสีหน้าสนใจ
  20. ultimaweapon

ultimaweapon ULTIMA WEAPON

EXP:
    4,247
    8
    88

วันสองวันนี้ ถ้าผลโหวตค่อนข้างเด่นออกมาว่าจันทร์ 28 กับ เสาร์ 3 โหวตเยอะกว่าวันอื่นและคะแนนพอๆกันป ผมจะให้โหวตใหม่อีกรอบ คนละ 1โหวต ให้เลือกแค่ วันใดวันนึง แล้วสรุปเป็นวันที่จะไปมีทกัน
  21. zennn

zennn New Member

EXP:
    74
    0
    0

อืม

มาลงชื่อไว้ก่อนครับ ไว้ขอดูวันอีกทีนึงก่อนครับ
  22. shinya

shinya Active Member

EXP:
    625
    1
    38

สงสัยต้องไปขอวันที่3เป็นวันหยุดสำรองไว้แล้วแฮะ=w=

มาทำความรู้จักกันน่อ กลุ่มที่มีทๆกันคราวก่อน ก็จากไม่รู้จักกันจนสามารถพูดจาแซวกันได้นะ^^

ฉึกๆๆๆๆ สมาคมเล่นมุขวงในจะระวังตัวจ้าTwT
  23. tales

tales อัครเทวดาแมวเหมียว

EXP:
    546
    6
    88

จะมี กรุบ! ไหมอ่ะ
  24. saji

saji เรียนอักษรเพื่อให้รู้ว่าโง่ภาษา

EXP:
    1,305
    0
    86

ม่ายยยยยยยย!~ T[]T หลอกหลอน.........

เฮ้อ = ='' วันที่ 28 กับ 3 สินะ.....อะวันไหนก็ได้แต่ขอดูก่อน T T ว่ามีใครไปมีทติ้งครั้งแรกแบบข้าน้อยรึเปล่า......
  25. obtheair

obtheair Grado fullsize เทพกว่า Klipsch in-ear

EXP:
    1,643
    22
    98

วันไหนก็ได้ที่เป็น "วันหยุดราชการ" เห็นใจคนที่ต้องทำมาหางานบ้างเด้
    ชั้น 3 ใกล้ทางออกสะพานลอยรถไฟฟ้าครับ
Thread Status:
Not open for further replies.

Share This Page