ไฟนอลแฟนตาซีภาคเก่าๆ

กระทู้จากหมวด 'All Final Fantasy' โดย Cantona, 19 เมษายน 2008.

1. Cantona

Cantona New Member

EXP:
    7
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    0
    สวัสดีครับ คนแก่ แต่เป็นสมาชิกใหม่ อยากรบกวนผู้รู้หน่อยครับ

ผมอยากจะหาไฟนอลแฟนตาซี ภาคเก่าๆ มาเล่นน่ะครับ (1-9)
    (ตั้งแต่ Play 1 ลงไป) ไม่ทราบว่ามีภาคไหน นำมา remake มั่ง
    แล้วลงเครื่องอะไรมั่งครับ ขอรบกวนหน่อยนะครับ

ถ้าผมถามซ้าก็ขออภัยด้วย
    ขอบคุณมากครับ
  2. Lucrecia

Lucrecia New Member

EXP:
    78
    0
    0

ภาคที่ นำมา รีเมคใหม่ ก็ มีภาค 7 ค่ะ ลงเครื่อง PS2

- FINAL FANTASY VII

Before Crisis
    Crisis Core
    Last Order
    Final Fantasy VII
    Final Fantasy VII Advent Children
    Dirge of Cerberes

3. BoN

BoN แกนนำไร้วิญญาณ

EXP:
    1,776
    66
    113
    เอาแบบที่พึ่งรีเมคมาในช่วง 3-4 ปีนี้ละกันนะครับ

FF1 รีเมคลง GBA กับ PSP
    FF2 รีเมคลง GBA กับ PSP
    FF3 รีเมคลง NDS
    FF4 รีเมคลง GBA กับ NDS
    FF5 รีเมคลง GBA
    FF6 รีเมคลง GBA
    FFT พอร์ตลง PSP

FF7 8 9 ในเวอร์ชั่นของ PS1 ยังไม่เคยมีการรีเมคครับ ตัวเกมเดิมมันก็มีความจุเยอะอยู่แล้ว ถ้าให้รีเมคลงเครื่องเกมพกพามันก็คงห่วยลงกว่าเดิม ครั้นจะให้รีเมคลงเครื่องคอนโซลยุคปัจจุบัน...มันก็เป็นการลงทุนที่ไม่คุ้มค่า เอาเวลาไปทำเกมใหม่เลยดีกว่าครับ
  4. topfinal

topfinal Member

EXP:
    254
    4
    18
    แต่ผมว่า FF7(ภาคดั้งเดิม) น่าจะรีเมคมากที่สุดเลยนะครับเพราะสมัยนั้นยังทำกราฟฟิคเป็นตัวเหลี่ยมๆ เป็น SD อยู่เลยอ่ะครับ
    ถ้ารีเมคแล้วเป็นตัวคนใหญ่ๆ แบบภาค10 ก็คงจะสวยน่าดู แต่ถ้าทำเป็น SD แต่กราฟฟิคดีขึ้นไม่เหลี่ยมเหมือนเมื่อก่อนผมว่าก็น่ารักอีกแบบนะครับ :E
  5. jpenguin

jpenguin Admin Staff Member

EXP:
    2,537
    93
    113
    ps1 เอามาเล่นบน psp ได้ใช่รึเปล่าครับ ต้องใช้อะไำรแปลงรึเปล่า
  6. Angelnoballad

Angelnoballad New Member

EXP:
    1,088
    1
    0
    เกม PS1 ส่วนใหญ่ นำมาเล่นบน PSP ได้ครับ

แต่้ต้องผ่านการแปลงไฟล์ก่อน

โปรแกรมที่ผมรู้จักก็ PSX 2 PSP น่ะครับ พี่เจ

ถ้ามีโอกาสจะรีบอัพให้นะครับ ;) ตอนนี้ต้องไปเรียนก่อน. . .TwT

[action]เศร้า[/action]
  7. Cantona

EXP:
    7
    0
    0
    ขอบคุณครับ อยากเล่นภาค 7 มาก

เป็นภาคที่ผมข้ามไป ผมไม่ได้เล่น 7 กะ 9

ไปดูผลโหวตรู้สึกว่าสองภาคนี้จะเป็นภาคยอดฮิตซะด้วยสิ
    เสียดายมากๆ เลย
  8. ultimaweapon

ultimaweapon ULTIMA WEAPON

EXP:
    4,247
    8
    88
    ยินดีต้อนรับครับ

ถ้าไม่เกี่ยงเวอร์ชั่น ภาค 1 2 4 5 6 7 8 9 มีให้เล่นบน PS ครับ เคยเห็นลางๆว่ามีบิทรวมรอมFFให้โหลดสักที่

ถ้าอยากได้รีเมคของใหม่หน่อยก็ต้องไปตามเอากับภาคของ 1 2 PSP กับ 3 4 DS ถ้ามีเครื่องอยู่แล้วแนะนำให้เล่นเวอร์ชั่นนี้จะได้คุ้มกว่า

ส่วน 5 6 รออีกพักใหญ่ๆไม่แน่อาจจะรีเมคลง DS อีกรอบก็ได้ ตอนนี้รีเมคใหม่สุดจะอย่บน GBA
  9. Cantona

EXP:
    7
    0
    0
    อ่าครับ หาภาค 1 กะภาค 2 มาเล่นได้แล้วคร้าบ ดีใจจัง แต่พอกลับไปเล่นแล้วมันไม่เหมือนเมื่อก่อนแฮะ แล้วก็ภาคหนึ่ง พอเอามาเล่นในคอมแล้วมันไม่ยากเหมือนเดิมด้วยครับ หุหุ เพราะมันเซฟได้ตลอด แต่ก็ดีใจครับ ภาค 1 เป็นภาคนึงที่ยังไม่เคลียร์
  10. Hellblueboy

Hellblueboy New Member

EXP:
    574
    1
    0
    มีหลายช่องทางขอรับ
    ภาค 1-6 นี่ มีหลายทางเลือก
    ตั้งแต่โหลดEmu เครื่องFCและSFC เอามาเล่นromสบายใจเฉิบ

หรืออีกทางเลือก เป็นเจ้าของเครื่องPS1สักเครื่อง
    ก็มีภาครีเมคลงเครื่องPS1ให้เล่น
    และท่านอาจยังพอหาแผ่นภาค 7 -8 - 9 มาเล่นได้
    หรือจะหาโหลดเอาก็ยังได้

อนึ่ง ภาค 7 นั้น มีการทำเป็นเกมส์คอมด้วย ที่พันทิพอาจจะยังมีแผ่นเหลือ

หรือถ้ามีเครื่องDS ก็สามารถเล่นภาค 3 - 4 ฉบับรีมเคแบบยกเครื่องใหม่หมดได้

Share This Page