สาวก BLEACH~เทพมรณะ (มีคนตั้งไปยังหว่า -*-)

กระทู้จากหมวด 'ดูหนัง ฟังเพลง อนิเม การ์ตูน' โดย icybluez, 22 เมษายน 2008.

1. topkun

topkun New Member

EXP:
    1,576
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    0
    เ้ข้าทุกโรงภาพยนตร์
    แล้วต่างจังหวัดจะเข้ามั้ยฟะ สงสัยได้รอ DVD

เล่ม 34 NED คงคิดหนัก จะทำยังไงกะปกดี
  2. icybluez

icybluez New Member

EXP:
    130
    0
    0
    ยอมรับมาเถอะ พวกเราเป็นพวก แบบว่ามันออกมาแล้วต้องได้ดูเลย ไม่ก็เป็นพวกชอบของฟรี 55555
  3. icybluez

EXP:
    130
    0
    0
    โอว ตอนที่ 178 นี่เป็นอะไรที่หักมุมจริงๆ เอิ้กๆ
  4. saji

saji เรียนอักษรเพื่อให้รู้ว่าโง่ภาษา

EXP:
    1,305
    0
    86
    อ่า....ทำไงกับหน้าปก34ดีเนี่ย เอาปีกออกดีไหม....
  5. icybluez

EXP:
    130
    0
    0
    ต้องเอาเสื้อออก 5555 ล้อเล่นๆ ไม่ได้หื่นขนาดนั้น
  6. icybluez

EXP:
    130
    0
    0
    อัพเดทเรียบร้อยครับ ณ วันที่ 10/7/2008
  7. topkun

EXP:
    1,576
    0
    0
    ถามเนื้อเรื่องภาคเบาท์หน่อยครับ อยากรู้ว่ามันจบยังไง
    ดูถึงตอนพวกเบาท์บุกโซลโซไซตี้แล้ว

สงสัยสุดๆ ว่าเบาท์จะแพ้ยังไง
    ดูแล้วเทพสุดเลย

ปล. หมดเงินกับการซื้อฮารุฮิ ไม่พอซื้อบลีชเลย
  8. majixian

majixian New Member

EXP:
    47
    0
    0
    ชอบเรื่องนี้
    ตอนนี้ดูทางทรูวิชั่น
    ถึงภาคเบาท์อยู่เลย
    เบาท์เทพจริงๆ แต่คอยเชียร์อิจิโกะ ให้เก่งขึ้นๆ

แต่จริงๆชอบซับไทยมากกว่า
    ฟังเสียงญี่ปุ่นสมจริงกว่า
  9. tasaki13

tasaki13 New Member

EXP:
    71
    0
    0
    ทรูวิชั่นฉายภาคอารันคาร์แล้วนี่ครับ ?
    ฉายทางช่อง true spark ~*
    วันจันทร์-พุธ เวลา 20.10 RE-RUN 03.10 ครับ
    **RE-RUN 3.10 จะไปดูไหวไหมเนี่ย

ส่วนตอน 19.00 วัน จันทร์ - พุธ กำลังฉายภาคโซลโซไซตี้ครับ

พอพวกเบาท์บุกที่โซลโซไซตี้ก็วางแผนจะบอมโซลโซไซตี้ด้วยระเบิดอะไรสักอย่าง(ภาคเบาท์ดูไม่ได้ครบทุกตอนอะ อาจจะมั่วนิดส์ๆ)
    แล้วก็ทะยอยไปบวกกับเหล่าหัวหน้าหน่วย (ซุยฟง มายูริ เป็นต้น)
    ส่วนเฮียคาริยะก็แน่นอน "ฉะ"กับนายอิจิ แล้วก็สู้กันไปบลาๆๆ (แว่ปไปแว่ปมากันอยู่นั่นละ =.=")
    สู้ไปสักพักคาริยะเอาจริง อิจิสู้ไม่ได้ อิจิขาวก็เลยโผล่ออกมาแว่ปนึง ฟันคาริยะได้แผลนึง ด้วยเขี้ยวจันทราสีดำ =[]= (ไม่โผล่ให้มันตลอดเลยฟ๊ะ)
    ซึ่งปกติ คาริยะ regen รักษาแผลตัวเองได้ด้วยการดูดอณูวิญญาณแถวๆนั้น แต่บังเอิ๊ญบังเอิญ โดนนานาโอะจัง ทิ่มหลอดฉีดยาเข้าให้!! (ยาอะไรสักอย่างทำให้ regen ไม่ได้)
    แล้วก็สู้กันต่ออีกนิดส์ (แว่ปไปแว่ปมานั่นละ) และแน่นอนพอ regen ไม่ได้ คาริยะเริ่มเครียด ก่ะจะบอมโซลโซไซตี้ทิ้งลูกเดียว
    ก็เลยก่ะจะจุดระเบิด แต่บรรดาหัวหน้าหน่วยสวมวิญญาณหน่วยกู้ระเบิดไปกู้ระเบิดเรียบร้อยแล้ว แต่ยังเหลือระเบิดอีกหนึ่งลูก แต่สุดท้ายคาริยะเลยกะเอาไงก็ขอบอมมันสักลูก แล้วก็ปล่อยแสง บลาๆ ไปจุดบอม แต่ท่านเบียก็บังไคมาขวางไว้ไม่ให้คาริยะจุดบอม ทีนี้คาริยะก็เลยจะให้ตัวเองใช้เป็นระเบิดแทน
    แล้วก็แว่ปไปแว่ปมากะนายอิจิอีกหน่อยนึง(สู้กันมีแต่แว่ปไปแว่ปมา =.=") แล้วก็ใกล้เวลาทีคาริยะจะบอมตัวเองกะแหลกไปพร้อมๆกับโซลโซไซตี้ อิจิเลยรวมพลังแล้วฟันชนกับคาริยะ(แน่นอนคาริยะเดี้ยงตามระเบียบ) =[]= พอจบเรื่องวุ่นวาย อิจิมาน้อยใจนึกถึงตัวเองว่าตัวอิจิเองก็เหมือนกับคาริยะที่ไม่ใช่ทั้งมนุษย์หรือยมทูต (คาริยะเป็นเบาท์ แล้วอิจิมีพลังฮอลโลว์ ประมาณว่าจะปูทางไปถึงการใส่หน้ากากในภาคอารันคาร์)
  10. topkun

EXP:
    1,576
    0
    0
    อ่านสปอยล์แล้วเล่นง่ายดี...รอซื้อภาคอารันคาร์เลยดีกว่า
  11. tasaki13

EXP:
    71
    0
    0
    เล่ม 33 วางแผงแล้วนะครับ (เซ็งปกที่เป็นไอ้นอย จริงๆ =[]=)
  12. icybluez

EXP:
    130
    0
    0
    รับทราบครับ อัพเดทให้เรียบร้อยแล้วครับผม
  13. saji

saji เรียนอักษรเพื่อให้รู้ว่าโง่ภาษา

EXP:
    1,305
    0
    86
    ไปซื้อพรุ่งนี้!!!! = =llll [วันจันทร์จะสอบแล้วนะเอ็ง~]

ปล...ผมถามหน่อยครับ Bleach The Movie ตอน The Memorie of nobody หาโผลไว้เมื่อหน้าก่อน หาซื้อได้แถวไหนมั้งครับ?

CAPมันทรยศผม =v=**
  14. topkun

EXP:
    1,576
    0
    0
    ยังไม่มีวางขายครับ...รอไปก่อน
  15. icybluez

EXP:
    130
    0
    0
    อดทนครับ เอิ้กๆ กว่าจะมาอ่ะนะ...
  16. tasaki13

EXP:
    71
    0
    0

โรคเลื่อนกำเริบครับ ตอนแรก โรสบอกจะฉายโรง ไปๆมาๆ ไม่ฉายโรงขายแผ่นดีกว่า
    กำหนดวางแผงตอนแรกก็ 9 กรกฎา แล้วก็เลื่อนไป วันที่ 24
    จบบัดนี้ก็ยังเลื่อนไป เดือนสิงหาอีก เลื่อนแล้วเลื่อนอีก =..="

ส่วน limited Boxset DVD มีแค่ 2,000 ชุด ราคาหน้าปกก็ 490 ครับ
  17. saji

EXP:
    1,305
    0
    86
    "โรคเลื่อน"สินะ...
  18. icybluez

EXP:
    130
    0
    0
    ว้า ไม่เข้าโรงซะแล้ว เซ็งครับพี่น้องงงงง
  19. Magoichi7

Magoichi7 Chemistry }{Resurrection

EXP:
    393
    0
    16
    เฮือกเมื่อไหร่ตอนที่ 327 mangaจะมา!!

Bleach Movie ลองไปส่องที่Mthaiดูดิครับ มันมีอยู่
  20. icybluez

EXP:
    130
    0
    0
    ผมว่าภาค 2 น่าดูกว่านะครับ เห็นจากเนื้อเรื่องแล้วน่าจะสนุกกว่า
  21. topkun

EXP:
    1,576
    0
    0
    ประกาศหนังภาค 3 แล้วด้วย แต่ยังไม่บอกรายละเอียด

เอามาจาก Animag
  22. icybluez

EXP:
    130
    0
    0
    ภาค 3 ผม โหลด trailer มาดูเลยละ ไอ้ kon เจ้าเดิม ไปโผล่ อเมริกา 555
  23. saji

EXP:
    1,305
    0
    86
    กอนไป เมกา = =lllll เหม่มอกโตที่นู่นคงเยอะสินะ คุหึๆๆ
  24. icybluez

EXP:
    130
    0
    0
    สะใจมันเลยละ 5555 ถ้าเป็นเราคงกำเดาไหลกระจาย 555
  25. tasaki13

EXP:
    71
    0
    0
    ''The DiamondDust Rebellion''

วันที่ออกจำหน่ายคือ
    September 3 ง่ายๆคือวันที่ 3 เดือน กันยายน ปี2008!

มาดูหน้าปก dvd กันเลย

ตัวนี้เป็นชุด Limited

ราคา ¥8,000 (เงินไทยประมาณ 2960 บาท)

อันนี้แผ่นธรรมดา
    (สังเกตราคาต่างกันมาก)
    ราคา ¥3,800 (เงินไทยประมาณ 1406 บาท)

ใครอยากเป็นเจ้าของก็จับจองที่คิโนะ[Kinokuniya*]ได้นะ ราคาค่อนข้างสูงพอสมควรเลย
    ปล.ผมโหลดลูกเดียว =[]=

Share This Page