[ ปิศาจเห่ยๆ ] ขอคำแนะนำ และ ฝากเนื้อฝากตัวด้วย : เพิ่มรูปสีเน่าๆที่ไม่เสร็จ

กระทู้จากหมวด 'Gallery' โดย astron, 23 เมษายน 2008.

1. astron

astron Well-Known Member

EXP:
    1,222
    ถูกใจที่ได้รับ:
    2
    คะแนน Trophy:
    88
    ชื่อผลงาน : เทพอสูรฟาห์รัน
    คอนเซ็ป : ไร้เหตุ ไร้ผล ไร้สติปัญญา
    ตอนวาดออกมายังไม่รู้เลยวาดอะไรลงไป . . . .
    ออกมาอีกทีก็เป็นแบบนี้แล้ว

ปกติไม่ค่อยเข้ามาหมวดนี้ . . . ฝากเนื้อฝากตัวด้วยคับ

รูปส่วนขาหายไปเพราะกระดาษพื้นที่ไม่เพียงพอต่อการใช้สอย ( ก็แน่สิ วาดแบบไม่วางแผน )
    ขอคำแนะนำด้วยขอบคุณคับ

นี่ลองหัดลงสีดูคับ อาจจะไม่ละเอียดนัก

รูปใหญ่ : http://i282.photobucket.com/albums/kk254/adiosboy/fahranheadcopycopy.jpg

เชิญติได้ตามสบาย แต่ขอบอกว่า " หัด "
    แล้วก็ขอร้องไห้ให้กับตัวเองอีกรอบ T-T

ลงสีที่เหลือเสร็จแล้วไฟกระตุก วืดด~ . . . ไม่ทำมันแล้ว วาดตัวใหม่แล้วค่อยทำดีกว่า
  2. Lucaz

Lucaz New Member

EXP:
    115
    0
    0
    Re: [ ปิศาจเห่ยๆ ] ขอคำแนะนำ และ ฝากเนื้อฝากตัวด้วย : )

เจ๋งครับ คอนเซปก็แรง ถ้าตัดเส้น ฝนเส้นให้สะอาดจะดูสบายตามากยิ่งขึ้นนะ คึกคึก
  3. astron

EXP:
    1,222
    2
    88
    Re: [ ปิศาจเห่ยๆ ] ขอคำแนะนำ และ ฝากเนื้อฝากตัวด้วย : )

views เพียบแต่ไม่มีใครเม้นเลย - -*
    ขอบคุณ ลูคัส คับผม เดี๋ยววาดใหม่ก่อน ตัวมันเพี้ยนๆ

ตั้งใจไม่วาดตาครับ . . .
    เดี๋ยวจะวาดใหม่มาให้ดีกว่านี้คับ

มีตาแล้วมันจะเหมือนกับตัวนี้ที่ผมเคยวาดไว้
    <!-- m -->http://i282.photobucket.com/albums/kk25 ... onite3.jpg<!-- m -->
  4. Codidcy

Codidcy New Member

EXP:
    532
    0
    0

ไร้เหตุไร้ผล พอเข้าใจ แต่ไร้สติปัญญาดูไม่ออกครับ เหอะๆ ที่แน่ๆคือไร้ตา (หาไม่เจอเลย)

บางทีผมก็เป็นครับ วาดไม่ได้คิดแล้วสุดขอบกระดาษ แนะนำให้ออกแบบให้สมบูรณ์แล้ว
    วาดในกระดาษแผ่นใหม่ไปเลยครับ
  5. endlich

endlich Member

EXP:
    123
    0
    16
    ปัญหาไฟกระตุก เกลียดมากกกกก บางทียังไม่ทันได้เซฟอยากจะขว้างคอมทิ้งไปเลยจริง ๆ

ถนัดวาดปีศาจหรือครับนี่ เห็นวาดแต่ปีศาจ เหอะ ๆ ๆ
  6. astron

EXP:
    1,222
    2
    88
    ก็วาดคนก็ได้อะคับ แต่ไม่ค่อยวาด : ) รู้สึกมันไม่สะใจเท่าวาดสิ่งมีชีวิตประเภทที่ 2
  7. Madoukid

Madoukid New Member

EXP:
    56
    0
    0
    ออกไปทางมังกร หน่อยๆ มั้ยครับ?(หน้ามันเหมือนอะ) ชอบให้มันเป็นขนเยอะๆมากกว่าเกล็ดอะครับ ไม่งั้นมันจะดูเป็นมังกรไป

ปล. ผมก็ชอบวาดปีศาจเหมือนกันนะครับ มันดูดิบดีอะ ยิ่งมีโซ่ล่าม ตะปูเหล็กใหญ่ๆตอกตามตัว ยิ่งโดนใจ

Share This Page