Travian Talk - เกมสร้างเมืองออนไลน์

กระทู้จากหมวด 'Other Games' โดย jpenguin, 13 พฤศจิกายน 2007.

1. zarathustra

zarathustra Well-Known Member

EXP:
    1,323
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    86
    อัพเดทข่าว

Nation เผย โดน VodanhBK ผู้สมัครพรรค HERO เพื่อ GURO(คิดเอง - -*) โจมตี!!

เหตุเกิดเมื่อวันที่ 18 พฤศจิกายน 2550 เวลา 23 นาฬิกา 48 นาที SCOTTY ผู้ตั้งพรรค NATION ได้ส่งจดหมายถึง Zarathustra นู๊ปดอทเอแห่ง พรรคพลัง E.D.

เนื้อความว่า

Hey, we just got a bad neighbor ( VoDanhBK ). He likes to farm everyone, he use to be in ITF now him and his crew moved to the alliance Hero. Which is pretty big. Build your crannies up, he will try to rob and attack you everyday. Good luck and let me know if i can help an anyway! แปลกันเอง!!

Scotty

ขณะนี้เหตุการณ์ยังไม่คืบหน้า โปรดติดตามตอนต่อไป!
  2. Peafowl

Peafowl Member

EXP:
    77
    0
    6
    ปรึกษาแบบนอกพรรคนะครับ ซา

เมืองสองของไอ้คุณ VodanhBK มันก็มีเกิดติดกับ เมืองของคุณแหละ

ยังไง คุณก็ รวมพลังกับ Nation ไปกระทืบยอดอกมันเลยก็ได้ เพราะผมคิดว่า ลูกเสือ ลูกจระเข้ แบบ
    ไอ้คุณ VodanhBK ถ้าให้อยู่รอดพ้นวัยละอ่อน ไปได้ มันคง สร้างปัญหาให้คุณมากพอควร

ป ล หาก SO ท่านใด อยู่ใกล้ ก็รบกวนไปให้อาหารเสริม เด็กเวร VodanhBK ด้วยก็จะดีมากนะครับ

คือ พอดีผมอยู่ไกล เพราะยังไง มันก็อยู่ HERO นิ

แต่ผมก็แค่ ปรึกษาผ่านทาง Reply ก่อนนะครับ : )
  3. zarathustra

EXP:
    1,323
    0
    86
    พี่นกยูง คงไม่ต้องช่วยผมมั้งครับ Sit ให้ผม ผมก็ถือเป็นบุญคุณล้นพ้นแล้วครับ T^T

ต่อจากนี้ พี่นกยูง ช่วยสร้าง T.K. (Teutonic Knight) เยอะๆ แล้วถีบส่งลงไปเซนท์สปีก้านะครับ

ได้ซัก 50 ตัวค่อยหยุด ไปอัพแมวเหมียวต่อ ^__^
  4. Peafowl

EXP:
    77
    0
    6
    ไมได้ช่วยอะไรครับ แค่ แจ้งข่าว บวก หยอดๆ ถาม ทาง SO เฉยๆ : )
  5. Hell

Hell Member

EXP:
    405
    0
    16
    หลังจากอัพเมืองไปเรื่อยๆ วันนี้หลังจากกลับมาจาก รร แทบกรี๊ดหลังพบว่าเมืองผมโดนยำซะเละเทะ = =
    โดนเบิ้ลไปสามท

ครั้งแรกยังไม่เท่าไหร่.....

แต่ครั้งสองนี่มันคงกะจะตืบผมให้ตายคาที่เลยมั่งเนี่่ย = [] =!!!

และแล้วมันก็มาครั้งที่สาม. .. . . . .

Barrack โดนพัง ทหารไม่เหลือ = =

/me ขบฟันด้วยความแค้น รอก่อนเถอะ!!!!!!
  6. zarathustra

EXP:
    1,323
    0
    86
    ^
    ไม่ต้องรอแล้วครับ พวกคุณวัวสวรรค์กับพี่เจเตรียมยกพวกไปกระทืบบ้านมันแล้วครับ - -*
  7. sichon

sichon Board Protector

EXP:
    255
    0
    16
    สำหรับผู้เล่นใน Server 6 ตอนนี้ผมตั้ง Alliance ชั่วคราวไว้แล้วนะครับ
    ใครที่เคยลงพิกัดไว้ในบอ์ืดเก่า ลองเช็คดูในกล่องข้อความด้วยนะครับ
    (ใกล้ไกลไม่ได้บังคับครับ สามารถย้ายออกในภายหลังได้ตามสะดวก)
  8. Mirena

Mirena Member

EXP:
    50
    0
    6
    ใช่ AFK รึเปล่าคะ พี่ศิชน

Edit :
    เข้าไปแล้ว All Final Kingdom.....มีกันอยู่ 2 คนตอนนี้
  9. Marioak

Marioak นักข่าว

EXP:
    786
    4
    88
    ไปเปิดบ่อนที่ เซิฟSPEEDx3 แล้ว S-W ที่เดิมชื่อเดิม...เร็วจริงๆแป๊บๆเป็น 10000 (คนเล่น)
  10. tales

tales อัครเทวดาแมวเหมียว

EXP:
    546
    6
    88
    server 6 ผมยังไม่ได้สร้าง embassy เลยน่ะครับ
  11. Peafowl

EXP:
    77
    0
    6
    คุณเก้า ยังไงก็มาสร้าง Emb ใน server 5 ด้วยละ จะได้เข้า E.D. ได้ (ของ ID สอง คุณนะ )

อย่าลืมดิครับ ผมยังรอคุณอยู่ - -
  12. yunasung

yunasung Well-Done Member(เฮ่ย)

EXP:
    1,241
    4
    88
    กำลังไปได้สวย(มั้ง)ในเซิร์ฟ 5
    เซิร์ฟ 6 ปัจจุบันลบ ID ทิ้งไปละ จุดเกิดไม่ปลื้มเลย
  13. Marioak

EXP:
    786
    4
    88
    เซิฟ 6 ลากผมเข้าแก๊งคหน่อยเซ่~~ ไว้ขู่ชาวบ้าน XD

EDIT:เช็คที่ Em อ้าวชวนผมแล้วนี้น่า... :spin:
    [action]หน้าแตกแล้วหนี[/action]
  14. akikun

akikun New Member

EXP:
    4
    0
    0
    เลิกเล่น เซิฟเวอร์ 6 ไปเรียบร้อยแล้ว
    ไปได้ไม่สวย โดนยำจากทุกทิศ =w="
  15. Jinx

Jinx New Member

EXP:
    58
    0
    0
    ใครเล่น SV 6 มั่งครับเนี่ย =w=

กะหาพันธมิตรแต่ต้นเลย

ปล. กะหาพันธมิตรไว้ส่งทรัพยากรล้วนๆเลย...ปั่นแต่ ทรัพยากร...เผ่า Romans
  16. dorot

dorot Member

EXP:
    42
    0
    6
    เล่นเซิฟ 3 สิครับ ผมเล่นอยู่ เซิฟนี้ คนไทยเก่งๆมีอยู่พอสมควรน่อพึ่งใบบุญได้แหะๆ

แต่ผมลบไอดีไปแล้ว(แล้วเอ็งมาชวนทำไม) พึ่งโดนโจมตีเมื่อวาน เมืองโดนยึดไปสอง- -" ทหารตายเรียบ เลยรวบรวมทหารทั้งหมดโจมตีครั้งสุดท้ายแบบกามิกาเซ่ ....แล้วกดลบไอดีหนี แต่กว่าจะลบก็สามวันปัจจุบันไม่รู้จะโดนยึดหมดทุกเมืองไหม....

แรกๆแผนทุ่มกำลังตียังได้ผลดีอยู่...

ดับอนาถลบไอดีตรงนี้....

หัวหน้ากิลด์ดันเปิดสงครามกิลด์กันในขณะที่เมืองผมอยู่ใกล้กับศัตรูมากที่สุด(และห่างไกลจากกองสนับสนุนมากที่สุด แสรดดดมาก) นี่กำลังชั่งใจว่าจะเอาใหม่ดี หรือจะรับไอดีคนอื่นมาเล่นดีTvT รึจะเปลี่ยนเซิฟดี....รึจะเลิกไปเลยดี...

ป.ล. ไม่ต้องถามถึงสภาพเมืองผมนะ ถ้ามันยังดีๆอยู่ผมไม่กามิกาเซ่แบบนี้หรอกTvT
  17. jpenguin

jpenguin Admin Staff Member

EXP:
    2,537
    93
    113
    มาช่วยเล่น S5 มั้ยครับ ตอนนี้ท็อปๆ เวบเรา กำลังติดธุระกันกระจุยกระจายเลยครับ อยากได้ผู้ช่วยจริงๆ นะ
  18. Marioak

EXP:
    786
    4
    88
    ปั้มทหาร Imperial รวดเดียว...ไว้ช่วย SO ตี Newlife หึหึหึบังอาจตีตรูนัก...ั้
  19. Jinx

Jinx New Member

EXP:
    58
    0
    0
    ผมเลือก Server 6 ไปแล้วอ่ะครับ...จะให้เลือก 5 จะทำยังไงล่ะครับคุณ Jotoro

ปล. ดันลืมสร้าง clay pit เลยต้องนั่งรอ ไปอีกนาน =w= สร้างแต่ทรัพยากรไปเรื่อยๆดีกว่าเรา

ปล2. สงสัยนิดหน่อยเรื่องพ่อค้าของเรา มันจะมาเพิ่ม supply ให้เราทุกๆช่วงเวลาเท่าไหร่เหรอครับ?

เอ่อ...ถ้าจะให้เล่นแทนคงยากล่ะครับ..เพราะต้องรับผิดชอบ account คนอื่น มันจะรู้สึกผิดมากถ้าไปทำของเขาเจ๊ง
    V
    V
    V
  20. jpenguin

jpenguin Admin Staff Member

EXP:
    2,537
    93
    113
    มี account ที่อาจจะให้ช่วยเล่นน่ะครับ เมืองใหญ่ทหารเยอะ แต่เจ้าของเริ่มงานยุ่งเล่นไม่ค่อยได้น่ะครับ

แหมเล่นเป็นแล้วไม่ถึงกับเจ๊งหรอกครับ แค่ช่วย ครอบคลุมเวลากันให้ได้เยอะๆ เอง ^^;
  21. PoP

PoP Well-Known Member

EXP:
    1,369
    0
    86
    ตอนนี้เล่นอยู่เซิร์ฟไหนกันเหรอครับ เผื่อเข้าไปลองเล่นดูบ้าง ^ ^"
  22. xylitol

xylitol RPG Enthusiast

EXP:
    122
    0
    16
    ผมก็ไม่ค่อยว่างเล่นเหมือนกันครับช่วงนี้ -*- โทษทีที่ช่วยไรไม่ได้มาก บางทีก็ฝากเพื่อนดูให้น่ะครับ
  23. dorot

dorot Member

EXP:
    42
    0
    6
    เรื่องเวลาว่างในการเล่นก็เป็นอีกส่วนนึงที่ทำให้ผมขี้เกียจเล่นนะ จริงอยู่มันเป็นเกมตามเว็บ ตื่นตอนไหน ว่างตอนไหนกดเข้าไปดูก็ได้ แต่คงเสียความรู้สึกน่าดูถ้าอยู่ดีๆแล้วตื่นมาแล้วพบกับเมืองตัวเองที่ราบเรียบเตียนโล่ง โดยเฉพาะกับเมืองที่เราอุตส่าห์นั่งปั้นมานานมาก(แม้ไอดีนี้เดิมทีผมจะรับช่วงต่อมาก็ตาม) T-T

ไงก็ถ้าผมเล่นใหม่ก็พาผมไปพึ่งใบบุญด้วยน่ะนะTvT

ว่าแต่นี่อยู่S5 หรือS6ครับ ถ้าเริ่มเล่นจะได้เลือกถูก*v*
  24. Mirena

Mirena Member

EXP:
    50
    0
    6
    หลักๆอยู่กันที่ S5 เน้อรอท S6 นี่มีเข้าไปเล่นกันบางคน เพราะเพิ่งเปิดน่ะ
  25. zarathustra

EXP:
    1,323
    0
    86
    ผมเล่นอยู่ Speed เพื่อความเมามันในอารมณ์ครับ :E

หลักๆก็สิงอยู่ s5 แหละนะ

Share This Page