รายงาน)มีทติ้ง(ครั้งที่หนึ่ง) [เพิ่ม vdo ใน rep bank-Ultima หน้าแรกละครับ]

กระทู้จากหมวด 'All Final Fantasy' โดย kuraii, 3 พฤษภาคม 2008.

1. kuraii

kuraii Active Member

EXP:
    569
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    36
    วันนี้มีคนไปสิบหกคนล่ะ พระเจ้า..มีคนไปตั้งแต่สิบโมงด้วย เช้าเป็นประวัติการณ์เลย ตอนเราไปสดรอจดชื่ออยู่ ก็มีรั่วๆกันบ้างจนคนในฮาจิบังหันมามองเลย -_-''

จากนั้นพอช่วงใกล้ๆเที่ยง เราก็หนีไปจองโต๊ะ ตอนที่เราบอกสิบหกคนเขาเหวอเลย(เหอๆ..)เราก็รอให้เขาจัดโต๊ะ แล้วก็สั่งเลย ดูเอาแล้วกัน โต๊ะอยู่หน้าสุด เด่นเป็นสง่า เรานั่งหม่ำอย่างไม่สนใจใคร กว่าจะเคลื่อนพลกันมาเรากินไปซูปไปแล้วสองอ่ะ(เราไม่กินตั้งแต่เมื่อวาน ท้องไม่ดี)

ก็มีใครบ้าง รอสดมารายงานนะ เราจำได้ แค่ชินยะ ลุงอัล ลุงบอน สด พี่คิรุ ใครอีกหว่า..

ปล เราติดเรียนตอนบ่ายนะ เลยไม่ได้อยู่มีท
  2. ratatosk

ratatosk All hile Kino!

EXP:
    684
    3
    88
    Re: รายงาน)มีทติ้ง(ครั้งที่หนึ่ง)

มีใครถ่ายรูปไว้ตัดต่อมั้ยครับ? :D
  3. astron

astron Well-Known Member

EXP:
    1,222
    2
    88
    Re: รายงาน)มีทติ้ง(ครั้งที่หนึ่ง)

รับรางวัลใหญ่ !!!!!! ประจำงาน

ลุงอัล : วันนี้วันอะไร ?
    ทุกคน : วันเกิดทิฟา
    ลุงอัล : ผิดดด เอ้าใบ้ให้หน่อย ทิฟาเป็นอะไร
    หัวหอม: วันของนางเอกกก ~
    ทุกคน : วันของนางเอก

เอ้าตอบก่อนรับรางวัลไป . . .

เฮือกกกกกกกกกก ม่ายยยยยยยยยยยย !!!

4. saji

saji เรียนอักษรเพื่อให้รู้ว่าโง่ภาษา

EXP:
    1,305
    0
    86

กลับมาจากช่วยงาน.......

(จองเม้น).......รอดูความเคลื่อนไหว.......อิจฉาพวกได้ไปเฟ้ย T T
  5. shinya

shinya Active Member

EXP:
    625
    1
    38

คิรุอายุน้อยกว่าพวกเรานะคุไร=[]=

หมดแรงพิมพ์รีพอร์ท...รอคนอื่นมาสานต่อ(หึๆ)
    งานนี้อาจจะมีการจับกลุ่มคุยไม่ครบ เพราะสมาชิกที่ไปเยอะเหลือเกิน
    แต่คนที่ต่อโบว์ลก็คงได้เห็นความรั่วถั่วของสมาชิกหลายๆคนไปแล้ว...
    มิทราบว่าหลังจากมีทจะมีการเสื่อมศรัทธาเกิดขึ้นหรือไม่ :E

ว่าแต่....มีทFFครั้งนี้ นอกจากเรื่องทีฟาบอมบาเย่และFF9แกะน้อยยานกับออสม่าแล้ว มีใครได้เมาท์เรื่องFFกันอีกบ้างน่ะ=A="

ปล.ม็อกเอ๋ย นอกจากพวกเรา2คนแล้ว สมาชิกหนนี้เค้าวัยเรียนกันทั้งนั้นเลย=3=" ยกเว้นคนนึงเนียนเป็นนักเรียน :p
  6. Angelnoballad

Angelnoballad New Member

EXP:
    1,088
    1
    0

โอ้ว มีทติ้งครั้งนี้สนุกสนาน + รั่วโบว์ลิ่งมากๆ = = 5 5 5

คุณ Rockdj และ bank-Ultima ถ่ายภาพไว้
    ตอนนี้มีไฟล์ภาพจากคุณ Rockdj
    แล้วจะนำมาโพสต์บางภาพนะครับ

สมาชิกที่ไปก็มี
    ultimaweapon <--- ผู้ที่กล่าวว่า "เวลานัด: 11:00 น. (อ่านว่า สิบเอ็ดนาฬิกาตรง)" แต่ตนเองกลับมาตอน 11:xx น. :555:
    PinkFloyd เพราะหนูชื่อสด(^0^)/ <--- คนนี้ตั้งแต่ห้างเริ่มเปิด -w-
    shinya
    bank-Ultima
    Vertere
    Zarathustra
    Astron หัวหอมอารมณ์เฉื่อย
    <-~• A'ngel •~-> + 1 <--- (น้องสาวผม -w- )
    BoN
    Rockdj
    flamefox <---- มาหลังจากเคลื่อนขบวนไปแล้ว >w<
    Solyar <---- มาหลังจากเคลื่อนขบวนไปแล้ว >w<
    Mog
    กลิ้งน้อยKiru
    kuraii
    (ดร.โฮโชค) <---- รายนี้แว่บมาแจมเป็นบางเวลา + สนับสนุนของรางวัล ที่ถึงกับโยนโบว์ลิ่งเพื่อแย่งชิงกันเลยทีเดียว !!!

แต่ปรากฎว่า score ไม่ออก :waaa: (มิฉะนั้น อาจมีหลักฐานความรั่วของหลายๆ คน :E )

หลังจากนั้นก็ไปลงแขกอาหารเที่ยงที่ Sizzler ซึ่งโต๊ะที่นั่งกันนั้น ตั้งอยู่หน้าสุดเลย = =''
    ระหว่างอาหารก็มีการแนะนำตัวละคร.... เอ้ย แนะนำตัวเอง + แซวกันไป แซวกันมา
    (แน่นอนว่ามีเมนูพิเศษซึ่งรับประทานกันรอบโต๊ะด้วย. . . < มีใครไ่ม่ได้ทานบ้างน่ะ :bad: > )

หลังจากลงแขกเสร็จแ้ล้ว ก็เคลื่อนทัพไป SF Strike Bowl / Karaoke (มันเขียนแบบนี้รึเปล่าอะ - - ? )
    จองห้อง VIP 2 ชั่วโมง
    แล้วก็แสดงความรั่วในการเล่นโบว์ลิ่งของสมาชิกแต่ละคน :E
    แข่งขันกันเพื่อแย่งรางวัลจาก ดร.โฮโชค
    แต่ score ดันไม่ออกซะได้ :(

เลิกจากนั้นก็ถ่ายรูป หมู / หมู่ แล้วก็แยกย้ายกันไป -o-

ผิดพลาดประการใดขออภัยนะครับ ^^;

Edit : เพิ่มชื่อ "กลิ้งน้อยKiru" ขออภัยครับที่ไม่ได้เขียนลงไป (ผมผิดไปแล้ว ToT )
    Edit2 : เพิ่มชื่อ "kuraii" ....... ขออภัยอย่างแรงครับ TwT (อย่าเชือดผมนะ -w- )
  7. bankgama

bankgama Board Protector

EXP:
    665
    1
    38

Update

VDO!!!!!!!!!!!!!!

[youtube]YqwUH7T-Yew[/youtube]

สำหรับผู้ที่อยากเก็บไฟล์ไว้

ทางเรา Upload ไว้ให้่แล้ว

จิ้มได้เลย

ส่วนรูปรอก่อนนะครับ

นั่งทำตั้งแต่เที่ยงคืน ยัน ตี 4 ครึ่ง นั่งแก้ กำหนดขนาดไฟล์่ำไป ตั้ง bit rate ผิด..... กว่าจะเสร็จ
    แถมตอนเช้ามีเรียนยุ่น ตอน 9 โมงอีก OTL ตายแหงชั้น
  8. dominica

dominica สิ่งมีชีวิตอ้วนกลม

EXP:
    1,818
    0
    36

[action]ย่องมาจองที่เงียบๆ[/action]
  9. zarathustra

zarathustra Well-Known Member

EXP:
    1,323
    0
    86

มารายงานตัว

ผมมาตั้งกะห้างเปิดเช่นกันครับ

แต่ผมแวบไปนั่งอ่านหนังสือรอ

วันนี้พกอุปกรณ์เสริมไป 2 อย่าง

1 คือหูแมว 2 คือแว่นไม่มีเลนส์

แต่สรุปแล้ว ไม่เห็นมีใครได้ใส่ซักคน :waaa:
  10. Angelnoballad

EXP:
    1,088
    1
    0

ขออนุญาตโพสต์รูปที่ rep. นี้นะครับ เพราะถ้าโพสต์ rep. แรกที่ผมพิมพ์ไป มันจะยาวเกิน = =
    (รูปที่โพสต์เป็นเพียงบางส่วนนะครับ)

ว่าแล้วก็เริ่มกันเลย ~

ปล. รูปนี้มาจากกล้องของคุณ Rockdj นะครับ ยังมีอีกจำนวนหนึ่งอยู่ที่พี่ bank-Ultima ซึ่งท่าทางเหนื่อยสลบไปแล้ว
    รูปที่พี่แบงค์ ก็เป็นอีกแบบนึงนะครับ (ผมก็กำลังรอพี่เค้ามาโพสต์อยู่ :bad: )

พยายามทำท่า ซาโบเทนเดอร์ . . . -w-

โอย เฮียละเครียด เมื่อไรจะมากันครบเนี่ย :twisted:

ระหว่างทานอาหาร เด็กๆ ไม่ควรทำหน้าตาแบบนี้เป็นเยี่ยงอย่าง. . .

ตั้งชื่อว่ากระดาษอะไรดีล่ะ ยำกันเละเหลือเกิน - -'' (ต้นฉบับอยู่ที่ใครเนี่ย scan ส่งที)

ย๊ากกก จะโยนแล้วน้าาา >w<

1 คน 2 ไมค์. . .

ถ่ายรูปหมู/หมู่ ก่อนแยกย้ายกัน (มีสมาชิกบางท่านกลับไปแล้ว)

ถ้ารูปใดที่นำมาโพสต์ไม่ดี + Description ห่วย ก็บอกนะครับ = =''

แล้วมีรูปของ "เมนูพิเศษ" อยู่ แต่ให้คนทำมาโพสต์เองดีกว่าครับ :E (หรือถ้าคนทำไม่มี จะให้พี่แบงค์โพสต์นะ -w- รู้สึกพี่เค้าจะถ่ายไว้เยอะ)

ส่วนอันนี้ เป็นรูปที่ว่า ทำไม"เด็กๆ" ไม่ควรไปมีทติ้ง. . . และเป็นรูปเบื้องหลังของมีทติ้งครั้งนี้. . .

เล่นอะไรกันเนี่ย = =''

โพสต์รูปสุดท้ายเสร็จ ก็เผ่นล่ะ ~
    [action]วิ่งจ้ำอ้าวออกนอกกระทู้[/action]
  11. pop30711

pop30711 New Member

EXP:
    1,155
    0
    0

อ้าก!!!!! เห็นภาพแล้วอยากไป!!!!!!

มีทครั้งหน้าต้องไปให้ได้ (จะปีนี้หรือปีหน้ากันแน่นะ.......)
  12. pinkfloyd

pinkfloyd New Member

EXP:
    374
    0
    0

จองที่ไว้ด้วยคน เพราะกลับบ้านมา อารมณ์เสียมาก โดนแม่ซักฟอก.......

อ้อ ต้นฉบับกระดาษนั่นอยู่ที่สดเอง แล้วจะสแกนให้ทั้งหน้าหลังเลย........

ได้ประจานกันว่าใครมาช้าสุด :cool:

ป.ล. หนูมา (เ )ช้า สุด เค่อ อิอิ
  13. kuraii

EXP:
    569
    0
    36

อ๊า เกมนั้นๆ อยากเล่นๆ ที่นสดให้หนุ่มๆแล้ว หนุ่มจะแสดงสีหน้า "อ๊างๆ"
  14. mogca

mogca モーグリ:零式

EXP:
    3,681
    44
    98

เห็นนั่งกรี๊ดกร๊าดกันอยู่ตรงหน้า หน้าจอ DS มันเป็นแบบนี้นี่เล่าถึงได้......

วันนี้สนุกมากๆครับ กินซิสเลอร์จนท้องกาง....แล้วไปโยนโบล์ต่อ แทบวิ่งไม่ไหว แต่เท่าที่ลองคำนวณๆดู คะแนนสองเกมส์รวมน่าจะเป็นที่ 2-3 พอๆกะพี่อัล ส่วนที่ 1 ยกให้แบงค์ไป....อีกเลนนึง ป๋าเฟลมอย่างเทพ!!

ดูรูปรวมแล้วเสื้อขาวเสื้อดำกันหมด ยกเว้นคนนึง ส้มแปร๊ดดด เด่นมั่กๆคุณน้อง!!

ผิดพลาดมากๆที่ไม่ได้พิมพ์เนื้อร้องเกะที่อยากร้องไป SF แมร่งมีแต่ MV เนื้อร้องไม่มีให้ดำน้ำกันโลด....

>>> ปล.ม็อกเอ๋ย นอกจากพวกเรา2คนแล้ว สมาชิกหนนี้เค้าวัยเรียนกันทั้งนั้นเลย=3=" ยกเว้นคนนึงเนียนเป็นนักเรียน >>> แต่อายุเทียบเท่ามันใกล้กันหลายคนเฟร้ย......แซวนักเดี๋ยวลาออกมาเรียนต่อซะเลย! ฮึ! ไอ้คนที่เกิดปีเดียวกันอีกคนก็อย่าเงียบสิเฟร้ยยยยยย
  15. kuraii

EXP:
    569
    0
    36

ก็ชินบอกเองว่าเขา อวุโสในบอร์ด เราก็นึกว่า จะ"สูงวัย"ด้วยอ่ะ
  16. hinoru

hinoru Member

EXP:
    118
    0
    16

แงบ เอารูปมาลงแล้ว >_<"

รอบนี้ไม่ค่อยได้แตะกล้องเลย มัวแต่รั่ว + ในห้องมันปิดไฟ เหลือแต่ไฟม่วง = =" รูปเน่าไปหลาย

เริ่มด้วย...

เหมือนจะนอกเรื่อง ฮาๆ

โบว์เล่นกันแบ่งเป็น2ทีม ซ้ายกับขวา

กลับมาโซนเกะ เริ่มด้วย

แต่พอพี่โชคมา...

อันนี้ลั่นล้า ยิ้มรับกล้องดีจัง >w<

สุดท้าย...

ว่าด้วย

ดังนั้น... เอามาแจกหน่อย >x<~~~

[action]วิ่งหนีเท้าชาวบ้าน[/action]

ปล. T___T" ผมเป็นเด็กใหม่ต่างหาก ทำไมเรียกผมแบบนั้น

((OTL~~~
  17. mogca

mogca モーグリ:零式

EXP:
    3,681
    44
    98

อย่าได้เสียใจไป....."พี่คิรุ" กร๊ากกกกกกกกกก!
  18. Angelnoballad

EXP:
    1,088
    1
    0

^
    ^

อ้าว ขอประทานอภัยครับ = =''

ลืมไปเลยว่ามีคุณ กลิ้งน้อยKiru ด้วย ที่ไหว้เจ้าที่ซ้าย และเจ้าที่ขวา :E

Edit : เพิ่มชื่อคุณ kuraii ไปแล้วนะครับ -w- ขอโทษจริงๆ ที่ไม่ไ้้ด้เพิ่มตั้งแต่แรก แบบว่า มึน -w-
  19. dominica

dominica สิ่งมีชีวิตอ้วนกลม

EXP:
    1,818
    0
    36

วันนี้ รู้สึกเป็นสิริมงคลยิ่งนัก ได้ไหว้เจ้าที่ ทั้งซ้าย ขวา อย่างจุใจ
    TvT ซิกๆๆๆ

edit: พวกเรามาพอดีเวลาน้า แต่แอบดูลาดเลาก่อนกะว่าค่อย สะกดรอยตามไปที่ร้าน
  20. hinoru

hinoru Member

EXP:
    118
    0
    16

...ต่ายน้อย... *(จดลงบัญชีดำ)

รอบนี้ควักกล้องมาใช้ไม่บ่อยรอดไปนะ แต่รอบหน้า... XE~

มันก็ช่วยกันไหว้ทั้งนั้นเลยมิใช่รึ เจ้าที่อะ ฮาๆ

T___T
  21. kuraii

EXP:
    569
    0
    36

งึมงำ แล้วเราล่ะ????
  22. BoN

BoN แกนนำไร้วิญญาณ

EXP:
    1,776
    66
    113

นิทาน AF วันนี้เสนอตอน : เพราะมันคือมีทบอร์ด AF....

ดังนั้นเราจึงต้องเล่นเกมเชียร์...

ดังนั้นเราจึงต้องเล่น Taiko...

ดังนั้นเราจึงต้องเล่น Patapon...

ดังนั้นเราจึงต้องอ่านการ์ตูน...

ดังนั้นเราจึงต้องซัดโฮกกันเต็มที่...

ดังนั้นเราจึงต้องร้องเพลงของสาวแว่น!!!

ดังนั้นเราจึงต้องร้องเพลงของ FFXII

ดังนั้นเราจึงต้องร้องเพลง Eyes On me

ดังนั้นเราจึงต้องช่วยกันล้างท่อ....

ดังนั้นผมจึงต้องซื้อมหาจารชนปล้นสะท้านโลกันต์กลับบ้าน...

และนี่คือบทสรุปของการมีทติ้งในวันนี้ :china:
  23. pop30711

pop30711 New Member

EXP:
    1,155
    0
    0

โอ้ย มีเพลง Kiss me Good Bye ด้วยก็ไม่บอก... กะจะไปโชว์ (ลาว) ซะหน่อย

ปล. ภาพสุดท้ายมันเ้กี่ยวกับมีทตรงไหนเนี่ย......
    ปล2. ทำไมคนเล่น NDS เยอะจัง คนเล่น PSP น้อย..
  24. kuraii

EXP:
    569
    0
    36

หลังจากเราไปลุงโชค สวมรอยแทนน??
  25. shinya

shinya Active Member

EXP:
    625
    1
    38

สรุปก็เสียทรัพย์ให้GTA4สินะบอนคุง :D
    (ที่ไม่มีรูปตอนเล่นมาริโอ้คาร์ท เพราะมัวแต่"คิรุรอด้วย"ใช่มะ~)

ตอนนี้รูปแฉก็เริ่มทยอยกันมาลงแล้ว...งานนี้ใครเป็นใครเดากันเอาเองนะเคอะ(ใครเสื่อมที่สุด สารภาพมาซะดีๆ :E)
    รูปตอนเล่นเกมคู่กัน...เห็นทำหน้ายิ้มแย้ม แต่จริงๆแล้วมันคือแบทเทิลอันเร่าร้อนต่างหาก!!!

ปล. จากกล้องคิรุ...แบงค์(สินะ) ท่าโยนโคดทุ่มเทเลย=[]=b!!! สมแล้วกับที่คะแนนออกมาไฮโซจริงๆ
    ปล.2 ร้องเพลงยุ่น มันไม่มีเนื้อให้ดู แต่ละสายตาจากจอไม่ได้TTwTT(ฮา) โดยเฉพาะตอนmv FFXII(สาวแว่นสุดยอด!)
    ราสเลอร์ซามะบันซาย~

Share This Page