ถามเซียน Tales of Phantasia [Ps1] หน่อยครับ

กระทู้จากหมวด 'Other Games' โดย tashigilee, 4 พฤษภาคม 2008.

1. tashigilee

tashigilee The Magical Earth Bender

EXP:
    163
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    16
    ถามเซียนๆครับ เมื่อเล่นไปจนถึงยุคอนาคตแล้ว ในดันเจี้ยนหอคอยแห่งไฟที่เราต้องไปเอาดาบไฟอะครับ
    ตรงชั้นแรกด้านล่างซ้ายจะมีห้องที่เราเข้าไปเจอกับโอดินน่ะครับ แล้วถ้าเลือกตกลงเราจะต้องดวลกับโอดิน
    แบบตัวต่อตัว ผมสู้ไม่ชนะเลยเพราะว่าโอดินเก่งมาก โจมตีตลอดเวลาแถมเรายังติดสตั๊นอีกต่างหาก
    เลยอยากทราบว่าทุกๆคนมีวิธีชนะยังไงน่ะครับ แวถ้าชนะแล้วจะได้ของอะไรมั้ยครับ
  2. Marioak

Marioak นักข่าว

EXP:
    786
    4
    88
    รู้สึกว่าต้องใส่ไอเท็มกันธาตุแสงละมั้ง..จะช่วยได้เยอะ สดปกติ..ยาก
    ชนะแล้วรู้สึกว่าจำไม่ผิดจะได้รูปปั้นตุ๊กตุ๋นวัลคิรี่ กับ พาวเว่อร์อัพหอกกุลนิล (มั้ง)
    |
    ลองมองหาคุณ Yunasung ครับพี่เขาเข้าขั้นเทพ..
  3. karokkung

karokkung New Member

EXP:
    8
    0
    0
    รอให้เลเวลสูงๆก่อนค่อยสู้ก็ได้ครับ ประมาณ 90 up

ขนาดผมเลเวลสูงแล้วยังตายเป็นว่าเล่นเลย T-T

ตอนผมเล่น ผมใช้ท่าพวกจิเก็นซัน หรือ จิคูว์โซวฮาซัน ไปเรื่อยๆ แล้วก็พยายามวิ่งหลบท่าไม้ตายของมัน ทั้งนี้ก็ต้องพึ่งดวงด้วยนะครับ ซักพักมันก็ตายเอง พอ hp ใกล้หมดก็รีบกดใช้ไอเท็มฟื้นพลัง

พอชนะแล้วจะเข้าไปเก็บหีบได้ จำได้ว่ามีหีบ 2 ใบมั้ง ของที่ได้หลักๆก็มีหอกกุนกุนีลเวอร์ชั่นอัพเกรด ส่วนที่เหลือจำไม่ได้แล้วแฮะ
  4. DevilAsura

DevilAsura Member

EXP:
    134
    1
    18
    ผมก็รอให้เลเวลสูงๆแล้วค่อยไปสู้เหมือนกันครับ บวกกับอาศัยท่าที่ทำคอมโบกันดีๆ บวกไอเท็มเสริมนิดๆหน่อยๆ ก็สู้ได้นาครับ เพราะช่วงที่เลเวลยังน้อย มันจะโดนอัดเข้าเน้นๆ

เกมนี้เลเวลmaxที่255รึเปล่าหว่า. . .จำไม่ค่อยได้แล้ว
  5. tashigilee

tashigilee The Magical Earth Bender

EXP:
    163
    0
    16
    อีกข้อนึงครับ.....ในถ้ำที่เราจะเข้าไปเอาอสูร Shadow นี่
    ผมเข้าไปได้จนห้องสุดท้าย ที่มีสวิทช์รูปสี่เหลี่ยม สี่อัน
    แล้ววงกลมสีดำตรงกลางห้อง กับแท่งหินอีก 4 อันอะครับ
    เหมือนว่าจะให้เราเดินเปิดสวิทช์ให้ถูก...ทำตามสูตรเกมส์ประตูก็ไม่เปิด
    ลองทำตามที่ป้ายหินแต่ละป้ายบอกก็ไม่ติด

มันจะผ่านได้ไงอะครับ ต้องใช้ไอเท็มอะไรพิเศษรึเปล่า...ผมเซ็งมากเลย -*-
    (ปริศนายิบย่อยเยอะจริงๆ เห้อ)
  6. yunasung

yunasung Well-Done Member(เฮ่ย)

EXP:
    1,241
    4
    88
    รอให้เลเวลสูงๆก่อนค่อยสู้ก็ได้ครับ ประมาณ 90 up <<< 70 ก็ยันไหวครับถ้ามีท่า จิคูโซฮาซัน

เกมนี้เลเวลmaxที่255รึเปล่าหว่า. . .จำไม่ค่อยได้แล้ว <<< ใช่ครับแต่ส่วนใหญ่แค่ Lv 80+ ก็เล่นจนจบได้แล้ว (แถมดันเจี้ยนโมเรียชั้นล่างๆ ถึงไม่ได้เก็บเลเวลก็น่าจะลุยไหว แต่ส่วนใหญ่จะหนีอย่างเดียวเพราะขี้เกียจสู้ Hp มอนสเตอร์เยอะไป - -)

ส่วนห้องสุดท้ายในถ้ำชาโดว์ สับสวิตช์ล่างซ้าย แล้ววิ่งไปสับสวิตช์ขวาบน จากนั้นไปยืนที่วงกลมสีดำกลางห้อง ยืนไปนิ่งๆไม่ต้องทำอะไรจนกว่าจะได้ยินเสียงประตูเปิดก็จะเข้าไปได้ครับ
    อ้ออย่าลืมหยิบแหวน เอเมรัลริงค์ มาด้วยนะ ไม่งั้นเดี่ยวจะทำสัญญากับชาโดว์ไม่ได้ (จำไม่ผิดรู้สึกว่ามีราปิสราสลี่ ที่ใช้ทำสัญญากับพลูโตด้วยมั้ง จำไม่ค่อยได้แล้ว)
  7. tashigilee

EXP:
    163
    0
    16
    ^
    ^
    คุณยูน่าซังครับ ช่วงที่เราต้องยืนนี่ใช้เวลาประมาณไหนครับ
    เพราะเมื่อคืนผมยืนอยู่ราวๆ 15 นาทีได้ มันก็ยังไม่เปิดเลยอ่า -*-
  8. yunasung

yunasung Well-Done Member(เฮ่ย)

EXP:
    1,241
    4
    88
    ราวๆ 30 วินะครับ
    แต่ถ้ายืนแล้วไม่ได้ยินเสียงแกร๊ก เหมือนประตูปลดล๊อคให้ลองเข้ามาใหม่แล้วสับสวิตช์ใหม่ดูครับ

Edit
    ห้องแรก เอา レッドランタン หรือ ไอเท็มตะเกียงแดง ที่ได้จากโมเรียแกลลอรี่ มากดใช้ ประตูจะเปิด
    ห้องที่ 2 ประตูแรก จุด レッドランタン กับ ブルーキャンドル พอประตูที่ 2 ให้จุด グリーントーチ อีกที ห้องจะเป็นสีขาว
    ห้องที่ 3 ทำเงาที่ใต้ขาตัวเองให้ได้เวลา 4.48 นาฬิกา ประตูจะเปิด
    ห้องที่ 4 ทำให้มีดวงไฟอยู่บนสวิตช์ซ้ายบน กับ ขวาล่าง แล้วมายืนตรงกลาง 30 วินาที ประตูจะเปิดครับ

เขียนผิดแฮะ =[]= มันสลับสวิตช์กันนี่เอง
  9. gardian

gardian New Member

EXP:
    2
    0
    1
    คุณ Yunasung ลิงค์ในบล็อคภาคนี้มัน Eror แล้วไม่ทราบยังมีอยู่มั้ยคับ
  10. obagigirl

obagigirl Member

EXP:
    61
    0
    6
    yunasung ละเอียดมากค่ะ

Share This Page