[ข่าวลือ]Ar tonelico รีเมค?

กระทู้จากหมวด 'Other Games' โดย Marioak, 13 พฤศจิกายน 2007.

1. Marioak

Marioak นักข่าว

EXP:
    786
    ถูกใจที่ได้รับ:
    4
    คะแนน Trophy:
    88
    เอามาจากบอรด์ AT2 gamefaq อีกทีหนึงฟังหูไว้หูก่อนละกัน (เป็นไปได้ก็ดีเซ่~)
    ข่าวลือนี้เกี่ยวกับ AT ภาคแรกโดยจะเติมส่วนใหม่ๆเข้าไป (ประมาณ Director's Cut เหรอ?)
    โดยส่วนที่เติมมาก็..
    1.เนื้อเรื้องที่ถูกเขียนขึ้นมาใหม่พร้อมดราม่าซีดี ข่าวลือตัวละครใหม่ที่เข้ากลุ่ม+เรวาเทลลับอีก
    2. Phase พิเศษ
    3.ปรับระดับความยากของเกมและเปลี่ยนระบบต่อสู้
    4.คอสโม่สเฟียร์จะโดนล๊อคตามเส้นทางที่ไรเนอร์เลือกจะไปจบกับใครให้เหมือน AT2 (อดชุดซิเฟ้ย)
    5.เพิ่มอนิเมะ

....มีจริงๆรึป่าวเหอะ แต่มีก็เสร็จข้อยละ :bad:

Gust จ๋าทำ AT3 เหอะ
    =====
  2. Elze

Elze New Member

EXP:
    30
    0
    0
    Remake ลง PSP สิครับ หึหึ
  3. Marioak

EXP:
    786
    4
    88
    อะ! นิดหนึงสำหรับคนที่จะซื้อ Ar tonelico II ภาคอังกฤษ ขอเตือนไว้ว่าซื้อภาคญี่ปุ่นเก็บไว้ก่อนจะดีกว่าเพราะอาจไม่มีออกมาอีกแล้ว
  4. saji

saji เรียนอักษรเพื่อให้รู้ว่าโง่ภาษา

EXP:
    1,305
    0
    86
    ^

เอ๋??? ไม่มีภาคญี่ปุ่นออกมาอีกเหรอ งั้นต้องรีบเก็บๆ
  5. jenovasung

jenovasung Member

EXP:
    152
    0
    16
    อืม..ถ้ารีอีกก็ดีนา...เพราะยังไม่ได้เล่น

ดันข้ามไปเล่นภาค2ซะงั้น ฮุ ฮุ ( ถ้าไม้ตายเรียก3นางเอกจากภาคเเรกมานี่เเรงชะมัด )
  6. dokibaku

dokibaku Member

EXP:
    90
    0
    6
    ภาค 2 ออกละเหรอครับ แต่ผมยังหาซื้อแผ่นไม่ได้เลยอ่ะสิ เวรแล้วไงทีนี้ - - ใครมีช่วยไรท์แผ่นDVDส่งมาให้ผมทีจิ อยากเล่นอย่างแรง

ป.ล.ถ้าออกมาจริง ยังไงก็ซื้อเก็บ ชอบออริก้ามากมาย(โดยเฉพาะคอสตูม Lilim~)
  7. VersUsXIII

VersUsXIII New Member

EXP:
    89
    0
    0

คือหมายความว่า ถ้าภาคอังกฤษออกก็จะไม่มีภาคญี่ปุ่นแล้ว หรือหมายความว่าจะไม่มีภาคอังกฤษออกเลย =_="
    ชักงงและ =_=^
  8. Marioak

EXP:
    786
    4
    88
    หมายความว่าโอกาสออกภาคอังกฤษมันชักริบรี่ครับ...เนื้องมาจาก Namco-Bandai จะเชือด Banpresto ครับ...ชะันั้นซื้อเก็บ jap ก่อนดีกว่า...(นานเข้าหาแผ่นยากนะเออ...)
  9. Siegfried

Siegfried Member

EXP:
    69
    0
    6
    เกมนี้ผมก็ว่าจะซื้อเก็บทั้งสองภาษาเลยล่ะ> <
    เพื่อโครเช่ซามะ ตอนนี้ญี่ปุ่นยังไม่แข็งแรง เล่นๆ ลองเชิงไปก่อน เดี๋ยวรออิงค์มาค่อยเก็บรายละเอียด
    ถ้าภาค 1 รีเมคใหม่ก็ไม่เลวเหมือนกัน เพราะจะได้เจอชูเรเรียด้วยยยTAT
  10. wasseryharp

wasseryharp New Member

EXP:
    33
    0
    0
    เห็นในเวบยังไม่มีข่าวอะไรค่ะ แต่ปกติข่าวตามเวบก็ชอบช้าอยู่แล้ว (สงสัยต้องไปหาหนังสือเกมเปิดอ่านฟรีตามร้านหนังสือ~ ^^" เล่นง่ายจริงเรา)
    มีก็ดี แต่ก็แอบขี้เกียจเล่นค่ะ... -_-"
    ภาคสองยังเล่นไปไม่ถึงไหนเลย ฮืออออ...
  11. Hellblueboy

Hellblueboy New Member

EXP:
    574
    1
    0
    อ้าว เวรกรรมแท้ๆ กำลังรอภาคEng อยู่พอดี
    ผมอยากเล่นภาคEng เพราะตอนไดรฟ์จะได้รู้เรื่องว่ามันคุยอะไรกัน และรู้ว่าต่อไปมันให้ทำไรง่ะ
    เพราะผมว่าเนื้อเรื่องคือจุดเด่นของเกมส์นี้
  12. Marioak

EXP:
    786
    4
    88
    ซื้อเก็บไว้ก่อนเฉยๆครับ..เพราะมันโอกาสน้อยมาก(ในตอนนี้)ที่จะออกภาคิังกฤษเพราะอะไรนั้น...ลองหาดูครับ

Share This Page