<SD>สวัสดีค่ะ มาใหม่ รูปเก่า แต่ก็สิงอยูนานเหมือนกัน

กระทู้จากหมวด 'Gallery' โดย Ashura2520, 11 พฤษภาคม 2008.

1. Ashura2520

Ashura2520 New Member

EXP:
    22
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    0
    สวัสดีค่ะ อาชูร่าค่ะ ฝากเนื้อฝากตัวด้วย ไม่ค่อยได้ตอบแต่ก็ชอบเข้ามาดูในห้องนี้ มีผลงานสวย ๆ เยอะมากแต่ละคนชั้นเทพทั้งนั้น บางภาพอยากทำได้บ้างจัง
    ไปขุดเจอผลงานเก่าแก่ จำแทบไม่ได้ว่าเคยวาดไว้ตอนไหน เพราะช่วงนี้งานล้นไม่ค่อยได้วาดเลย มือไม้แข็งหมดแล้ว ^^;

เป็น SD การ์ตูนจากเรื่อง RG-VEDA ของ Clamp อาชูร่ากับยาชาโอ
    เป็นภาพร่างเส้น แล้วใช้ Illustrator วาดเส้นทับอีกที ตอนนั้นใช้เมาส์หนูล้วน ๆ เลยตวัดได้ไม่เนียนเท่าไหร่
    ตอนนี้กำลังหัดใช้เมาส์ปากกาอยู่ ถ้าชินแล้วคงได้ภาพงาม ๆ ดั่งเส้นร่างด้วยมือสักที ปกติชอบวาดภาพขาดดำ

ถ้ามีโอกาสจะพยายามวาดชิ้นใหม่ ๆ ออกมา แต่คงต้องละลายน้ำแข็งที่อยู่บนมือออกให้หมดก่อน
    ไม่ได้วาดนาน ๆ นี่ก็ทำให้วาดผิดส่วนเหมือนกันนะเนี่ย
  2. Niking

Niking Member

EXP:
    322
    0
    16
    น่ารักดีครับ :D ผิดเล็กๆน้อยๆ
  3. Codidcy

Codidcy New Member

EXP:
    532
    0
    0
    ทั้งน่ารักทั้งเท่เลยครับ
  4. amchan

amchan New Member

EXP:
    11
    0
    0
    น่ารักจังเลยค่ะ ทั้งอาชูร่า ยาชา(หล่อ = ///=) ไม่เห็นคนวาดเรื่องนี้นานเลยค่ะคิดถึงเหมือนกัน
    วาดเล่นบ่อยๆ สนุกๆไม่ต้องเครียดเดี๋ยวก็ชินมือค่ะ ยิ่งไม่วาดเลยก็จะไม่มีผลงานออกมานะคะ
    เราก็กะลังฝึกๆอยู่เหมือนกันค่ะ ^^
  5. leaf

leaf New Member

EXP:
    1,279
    0
    0
    Rg veda นี่เรื่องโปรดเลย มีทั้งยาโออิทั้งยูริ สนุกสุดๆ
    ยินดีต้อนรับครับ :D
  6. alladiya

alladiya สมาชิกที่ไม่มีอยู่จริง

EXP:
    1,207
    11
    88
    กรี๊ดว้ายตายสลบ เมาส์หนูสุดยอด :confused:!!

น่ารักทั้งคู่เลยทั้งอาชูร่าทั้งยาชา >w<
  7. citrus

citrus New Member

EXP:
    608
    0
    0
    ใช้อิลัสตัดเส้น.....+ ใช้เมาส์หนูลงสี... ข้าน้อยขอคาราวะ(เพราะไม่มีปัญญาทำแบบนี้) SD น่ารักดีค่ะ

Share This Page