[กระทู้รวม]Gundam Seed กระทู้ที่ 16!!

กระทู้จากหมวด 'ดูหนัง ฟังเพลง อนิเม การ์ตูน' โดย Hell, 13 พฤศจิกายน 2007.

1. Hell

Hell Member

EXP:
    405
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    16
    กระทู้ที่ 16.5

+++++++++++++++++++++

+ มารยาทในการอยู่ร่วมกัน + โดยเซริวซัง
    1. ขอให้ใช้กระทู้นี้เป็นศูนย์กลางในการแจ้งข่าวสารเกี่ยวกับ G-seed ทั้งหมด ไม่ว่าจะเป็นข่าวใหม่ หรือ spoiler ต่างๆ ในการสปอยนะครับ การสปอยนั้นรบกวนท่านให้ใช้แท็กสปอยแทนนะครับส่วนแท็กสปอยก็[.spoil][/spoil]นะครับวิธีการนั้นให้ดูตามขั้นตอนดังต่อไปนี้ครับ
    1.1.พิมพ์[.spoil][/spoil]
    1.2.แล้วให้พิมพ์ข้อความที่ต้องการ[spoil]สปอย[/spoil]
    จากนั้นป็นอันเสร็จสิ้นครับ(การพิพม์ให้ลบจุดที่ผมพิมพ์ขั้นออกไปนะครับ)

2.เกี่ยวกับ Fiction นะคะ ตอนนี้มี Fiction G-seed เยอะมากอยากจะขอความร่วมมือผู้ที่แต่งขอให้แต่งให้จบก่อน อย่าเพิ่งตั้งกระทู้เพิ่ม อันนี้เราคิดว่ามันไม่ยุติธรรมเลยสำหรับคนที่อยากจะแต่งเขียนจินตนาการของตัวเองออกมา แต่การที่มีฟิคเยอะนั้นมันเป็นการรบกวนฟิคผู้อื่นหรือเปล่า? เพื่อความสงบสุขในการอยู่ร่วมกัน จึงอยากจะขอความร่วมมือคนในตระกูลนะคะเขียนเรื่องที่มีให้จบก่อน ส่วนผู้ที่ต้องการอยากจะส่งเรื่อง รอหน่อยนะคะตอนนี้กำลังหาทางออกที่เป็นทางสายกลางเพื่อทุกคนอยู่ค่ะ ไม่นานเกินรอ ^^

3. Fiction ที่เขียนอยากให้ดูเรื่องการใช้ภาษาไทย อยากจะขอความร่วมมือเขียนและสะกดให้ถูก ใช้ภาษาไทยไม่ให้มันวิบัติ ตัวอย่างเช่น เธอ เป็น เทอร์, เทอ... แบบนี้ไม่ควรนะคะ เราเองอยากให้ฟิคที่พวกเราเขียนนั้นมีคุณภาพไม่ถูกต่อว่า ว่ามีแต่ปริมาณแต่ไม่มีคุณภาพ ^^''

4. สมาชิกที่ต้องการเข้าร่วมตระกูล Seed Destiny วิธีง่ายมากคือ เข้ามารายงานตัวแนะนำให้พวกเราได้รู้จักกัน หลังจากนั้นเปลี่ยนชื่อได้ที่ เปลี่ยนข้อมูลส่วนตัว ตัวอย่าง YourName : SEED destiny
    * หมายเหตุ หากสมาชิกท่านใดไม่ต้องการที่ใช้นามสกุล SEED destiny เราก็ยินดีต้อนรับเสมอนะคะ เข้ามาร่วมพูดคุยกันได้ เราเปิดโอกาสให้ทุกคนค่ะ ไม่จำกัดเฉพาะว่าต้องเป็นคนในตระกูลเท่านั้นที่จะเข้ามาคุยได้ เชิญค่ะเชิญ พวกเรายินดีต้อนรับทุกท่านค่ะ

5. เรื่องการตอบที่อาจจะโดนมองว่าเป็นการปั่น EXP เช่น เข้ามาตอบสั้นๆ แบบว่าสั้นเกิน เช่น อื้ม...แล้วก็จบ ! การตอบแบบนี้นั้นใช้ดุลพินิจส่วนตัวนะคะว่าควรหรือไม่ และ EXP ในบ้านหลังนี้ มันไม่ได้แสดงว่ายิ่งมากยิ่งเก๋า ยิ่งเท่ เป็นรุ่นพี่ทุกคนควรมาคาราวะ ไม่ใช่นะคะ ^^'' อยากให้ระวังตรงนี้ด้วยค่ะ
    อ่านกติกาการใช้บอร์ดได้ที่นี่นะคะ
    มารยาทในการใช้เว็บบอร์ดจากพี่ศิชนนะคะ

ขอความร่วมมือด้วยนะคะและขอบคุณมากค่ะ
    Seed no Tameni : เพื่อซี๊ดของพวกเรา !

และกฏที่เพิ่มเติมใหม่ ขออนุญาตเรียบเรียงใหม่เลยนะคะ
    เพิ่มเติมโดยป๋ากิรุ(Kanzashi) และ Brad Hawke
    Edit ล่าสุด : 29 Dec 05 - เพิ่มเติมเรื่องแบนวิธ และกฏข้อ11.

6.กรุณาอย่าคุยเรื่องไร้สาระอื่นๆในกระทู้ค่ะ ถ้าจะหยอกล้อ ก่อกวนกันเอง หรือจะทำสงครามอะไร กรุณาไปทำที่อื่นเช่นIRCหรือMSNนะคะ เพราะเวบบอร์ดเป็นที่สาธารณะ การกระทำแบบนี้เป็นสิ่งที่ไม่ควรเป็นอย่างยิ่งค่ะ

7.หากพิมพ์อะไรผิดหรือต้องการจะเพิ่มเติมสิ่งใดๆ อย่าโพสต์ซ้ำติดๆกัน!! โปรดใช้ปุ่มEDITข้อความที่อยู่ข้างล่างข้อความที่เราโพสต์นะคะ

8.เรื่องการโพสต์ภาพ ไม่ควรเป็นอย่างยิ่งที่จะDirectลิงค์ของคนอื่นมาตรงๆ ถ้าอยากจะโพสต์ให้คนอื่นเห็น ก็ต้องไปอัพในพื้นที่ของตัวเองเช่นphotobucketหรือimageshackก่อนนะคะ เพราะมันจะเป็นการกินแบนวิธของเวบเจ้าของไฟล์หรือภาพ ทำให้เวบของเค้าอาจล่มหรือต้องเสียสตางค์ในการเช่าพื้นที่มากขึ้นเพราะแบนวิธเกินกำหนดค่ะ
    เพิ่มเติม : สาเหตุหนึ่งที่ภาพบางภาพโพสต์ไม่ติดหรือขึ้นโลโก้ของเวบนั้นๆขึ้นมาแทน เป็นสาเหตุมาจากที่เราขโมยลิงค์ของเขามานั่นล่ะค่ะ
    เพิ่มเติม2 : ท่านที่ชอบโหลดเพลงจากเวบ กรุณาโหลด1ส่วนและไม่ควรโหลดแบบบ้าพลังมากเกินไปนะคะ เพราะยิ่งเราโหลดกันเกินจำนวนแบนวิธของเค้า เจ้าของเวบจะยิ่งเสียเงินค่าเช่าพื้นที่มากขึ้นตามจำนวนแบนวิธที่เกินกำหนดมา หันมาใช้โปรแกรมแชร์ไฟล์กันแทนก็เป็นการช่วยได้มากค่ะ

9.ก่อนที่จะโพสต์ถามหรือต้องการสิ่งไหน ลองเปิดหาดูในกระทู้เก่าๆก่อนนะคะ ถ้าไม่มีสิ่งที่เราต้องการจริงๆก็สามารถที่จะโพสต์ถามหรือรีเควสได้ค่ะ
    และก็ถ้าต้องการภาพของตัวละครตัวไหน ลองใช้ google เซิร์ซหาไปก่อนก็ได้ค่ะ ถ้าภาพไหนหาไม่ได้จริงๆก็ลองมารีเควสกับคนในกระทู้ได้นะคะ

10.การใช้คำและข้อความในการพูด(พิมพ์)ก็เป็นสิ่งสำคัญนะคะ ทุกคนไม่ใช่เพื่อนเล่นของเรา และสังคมในเน็ตนั้นก็ไม่ได้มีอยู่แค่เด็กมัธยมหรือนักศึกษามหา'ลัยเท่านั้น คนทำงานแล้วหรือแต่งงานมีลูกแล้วก็มีค่ะ ฉะนั้นเวลาจะโพสต์คุยอะไรกับคนแปลกหน้าหรือคนที่ไม่สนิทกับเรา ขอให้สุภาพและมีกาละเทศะนะคะ
    New!! 11.โปรดให้เกียรติท่านที่ชอบตัวละครอื่นๆที่เราไม่ชอบหรือเกลียดกันบ้าง กระทู้นี้เป็นกระทู้รวมที่จะต้องมีคนชอบคาร์แรคเตอร์หลายๆแบบอยู่แล้ว ไม่ใช่ว่าจะชอบเหมือนกับเราไปหมดทุกคนไปซะหมด แซวอะไรไม่ดีบ้างนิดหน่อยได้ แต่อยากให้เกรงๆใจกันก่อนที่จะด่าว่าตัวละครแรงๆหรือแสดงอะไรที่ดูไม่ดี จริงๆจะทำก็ไม่ผิดนะคะ เป็นสิทธิของเราอยู่แล้ว แต่มันก็เป็นมารยาทที่เราจะต้องอยู่ร่วมกับคนอื่นในอินเตอร์เน็ตเช่นกัน อยากให้ระวังตรงจุดนี้กันด้วยค่ะ
    เอาใจเขามาใส่ใจเรา ถ้าคุณด่าตัวละครที่คนอื่นชอบได้ แล้วมีคนมาด่าตัวละครที่คุณชอบ คุณจะรู้สึกอย่างไรล่ะคะ?

เพิ่มเติม : คนเราย่อมมีสิ่งที่ชอบและไม่ชอบกันอยู่แล้ว แต่อย่างไรซะ ถ้าแค้นตัวละครตัวนั้นมากๆ ก็เขียนระบายลงในบล็อค หรือแต่งฟิคยำตัวละครตัวนั้นไปก็ได้นะคะ แต่อย่าลืมติดคำเตือนให้คนที่เค้าชอบตัวละครตัวนั้นๆหรือผู้อื่นได้รู้ด้วย

กรุณาอ่านกฎก่อนโพสด้วยนะครับ เพื่อความสงบสุข เเละเพื่อสันติภาพ สงครามก็จะไม่มีวันเกิดขึ้น!!(เกี่ยวมั๊ยเนี่ยสงครามเนี่ย?!)

========================

รายชื่อสมาชิก.....

1. whitewing : SEED Destiny
    2. Ryu : SEED destiny
    3. Helios : SEED Destiny
    4. Kagaribi no Hanabira
    5. Gunfinal --->กันจัง
    6. Kanzashi --> ป๋ากิล
    7. butterfly_wings : SEED DESTINY --->น้าผีเสื้อ
    8. Aomi : SEED Destiny
    9. aunna : Seed Destiny ---->พี่อันนะ
    10. ZeroFreedom --->โร่
    11. ดุกดุ๋ย : SEED Destiny
    12.Chia G. Naleaft: SEED Destiny
    13. NaruNaki : SEED destiny
    14. bang
    15. Lother
    16. Min_a_chan: SEED Destiny
    17. maron : SEED Destiny
    18. Brad Hawke
    19. bank-Ultima ~Providence~
    20. Lux : SEED Destiny
    21. !+~Hell~+! --->ใครหว่า(ฮา)
    22. Koyukiจัง:SEED destiny
    23. kirara_chan : Seed Destiny
    24. Topคุง
    25. ซานาเอะ เซระ อัสฮา
    26. meiar
    27. Angelu : Seed Destiny --->พี่เเองเจิ้ลพลังเค(ฮา)
    28. Shuu
    29. .:li>o^PunZ_CaGalLi^o<il:. ---->น้องสาวแห่งตระกูล
    30. mutsu
    31. ํYohzen - Yohxen
    32. Wing OF Peace
    33. Baku : SEED Destiny
    34. gorn : SEED Destiny
    35. miyuchan:SEED destiny
    36. ReficuL ---->พี่คิล....ผู้น่ากลัว..(ฮา)
    37. Kazune : Seed destiny
    38. Asakura ---> แฟนเค้าคือชานะ !?!?!?
    39. Mon_Mon:seed Destiny
    40. boom_asucaga
    41. KillFaith : Realta Nua --->เจ้าบิกกิระหรืออีกชื่อนึงคือ กิ๊บ(???)
    42. ~*citrus*~ :: HDM mode on
    43. ~*Baby Boom*~ : SEED destiny
    44. mew : Seed destiny
    45. poupée : Seed Destin"Y" --->พี่ปู
    46.yuki_seed :SEED destiny
    47."KaZe":SEED destiny
    48.MÄR
    49.<<**Pansoes**>>
    50.~*Chibi_A!*~[A&C]:SEED Destiny --- >จิบิ
    51.*~MiHaRu-rerina~*
    52.chovorella
    53.sr_cagalli
    54.kandida
    55.lin_lin
    56.Kaku
    57.Phyria
    58.naokun : SEED Destiny
    59.Crimson
    60.DarkFire
    61.Aisaku : SEED ~DestinY ~
    62.halo : SEED Destiny
    63.Yukihime S. ArchValkyrei
    64.kanom
    65.choc
    66. Rion
    67. ชิคิ
    68.ploykun
    69.gonzo
    70.Lavianway : SEED Destiny
    71.fR|Da¥-aG๐™ : Seed Destiny
    72.watabo
    73.Dariena_Fraya >>[dada-jang]

+++++++++++++++++++

ตกหล่นชื่อใครบอกกันได้นะครับ

เนื่องจากมีการเปลี่ยนบอร์ดใหม่ผมก็ขอมาตั่งไว้เลยละกันนะครับเป็นกระทู้ที่16.5(ฮา)

ปล.กฎเรื่องการสปอยได้รับการแก้ไขใหม่แล้วนะครับ
  2. bankgama

bankgama Board Protector

EXP:
    665
    1
    38
    หมายเลข 19 รายงานตัวครับ ^^>
  3. shuu

shuu Banned

EXP:
    1,993
    0
    0
    มารายงานตัวครับ ว่าแต่ มันยังอยู่อีกหรือนี่ ^^' .... ไม่มีกระทู้รวมกันดั้มอื่นแล้วหรือนี่
  4. citrus

citrus New Member

EXP:
    608
    0
    0
    42 รายงานตัวค่ะ!!! ช่วงนี้นอกใจกันดั้มซี๊ตไปบ้าอย่างอื่นก่อนนะค๊ะ!!(มันจะเข้าแล้วเลยออกอาการ 'เห่อ'ยกใหญ่ ^^" )
    [action]สักพักคงกลับมา(คิดว่านะ)[/action]
  5. kanzashi

kanzashi New Member

EXP:
    89
    0
    0
    เอ กระทู้รวมกันดั้มอื่น รุสึกเหมือนว่าจะมีนะคะ ^^" (ไม่ค่อยได้สังเกตุแต่เหมือนเคยเหงกระทู้ UC)แต่สงสัยยังไม่ย้ายมา คงต้องรอตัวแทนที่รับผิดชอบกระทู้มาจัดการล่ะมังคะ :D
    จะว่าไปแล้วตอนนี้ก็คิดกันอยู่ว่าจะตั้งกระทู้รวม Gundam OO ดีมั้ย ^^" ขืนคุยในนี้คงปนกันแย่ หุๆ

ขอบคุณไอสึเน้อร์ กู้สถานการณ์ไวมากมาย หุๆ
    [action]เบอร์ 6 รายงานตัวค่า[/action]
  6. Gunfinal

Gunfinal Member

EXP:
    152
    0
    16
    = =! เวอร์ชั่น 16.5 รู้สึกเหมือนกรดกับเบสเลยเเหะ

กันไฟนอลรายงานตัวคับพ้ม!!(555)
  7. whitewing

whitewing New Member

EXP:
    120
    0
    0
    เจ๊มาแล้วววววววค่า รายงานตัวๆ แม๊~~~ อิชั้นก็นึกว่าจะไม่ตั้งกันแล้วนะเนี่ย รออยู่ๆ ไม่เจอกันหลายวันคิดถึงเน้อ
  8. identity

identity Active Member

EXP:
    580
    0
    36

ผมไม่ใช่สมาชิกกระทู้ซีดอะแต่ขอเป็นตัวแทน จัดได้มั้ยอะครับ พอดีติดตามทุกศักราช ยกเว้น G เดี๋ยวว่างๆค่อยจัดก็ได้ ตอนนี้กำลังอ่าน ยูนิคอร์นและอื่นๆก่อน เอาไว้คืนนี้เดี๋ยวจัดให้ อ้อตอนเที่ยงต้องไปแก้ ร สุขศึกษา

เวรกรรม จริงๆ วิชาอื่นได้ 4 ได้ 3 หมดแต่ดันได้ ร สุขศึกษา
  9. kandida

kandida New Member

EXP:
    27
    0
    0
    54 kandidaรายงานตัวจ้ะ

อะไรเนี่ยบอร์ดใหม่ พลังหายหมดแป้วววววววววววว
  10. kisa

kisa New Member

EXP:
    150
    0
    0
    นึกว่าจะไม่มีกระทู้นี้ซะละ^^
    รายงานตัวค่า
    ปล.ดูรายชื่อแล้วคนเยอะดี แต่รู้สึกสมาชิกหลายคนได้หายสาบสูญเป็นการถาวร(โดนลบเมม)ไปตั้งแต่บอร์ดเก่าแล้วนะคะนี่^^"
  11. topkun

topkun New Member

EXP:
    1,576
    0
    0
    ไม่ได้เข้ากระทู้กันดั้มตั้งนาน ยังมีรายชื่ออยู่อีกแฮะ

ลืมไปแล้วนะเนี่ยว่าเคยรายงานตัว
  12. naokun

naokun New Member

EXP:
    4
    0
    0
    58. มารายงานตัวครับ =[]=\
    สวัสดีครับผม >[]<\!!
    หายไปนาน กลับมางงกับบอร์ดใหม่ =w= เอิ้กๆๆ

/me เหลือบข้างบน
    กระทู้ที่ 16.5 กร๊ากก 55+ ช่ายเลย~
  13. alladiya

alladiya สมาชิกที่ไม่มีอยู่จริง

EXP:
    1,207
    11
    88
    63กลับมาตั้งป้อมรายงานตัวและจ้า
  14. chia

chia New Member

EXP:
    11
    0
    0
    12 โผล่เงาหัวมารายงานตัวจ้ะ

ถึงไม่โพสต์อะไร แต่ก็แวะเวียนมาอ่านเป็นวิญญาณสิงกระทู้อยู่เรื่อยๆฮ่ะ โอย วิญญาณชัดๆ

16.5 เข้าท่าแฮะ

[action]ยังรักซี้ดเหมียนเดิม ดร๊วบ~[/action]
  15. ShadowKung

ShadowKung New Member

EXP:
    58
    0
    0
    ไม่ใช่สมาชิกครับผม~ ฮา
  16. watabo

watabo New Member

EXP:
    27
    0
    0
    เป็นผีมาอยู่นานแสนนาน มีตัวตนซักทีกับบอร์ดใหม่
    watabo รักคางาริยื่งชีพ ขอฝากตัวกับเพื่อนๆบอร์กAFด้วยขอรับ m(_ _)m
  17. kumi

kumi Active Member

EXP:
    805
    0
    36
    โผล่มายินดีการรวมพลด้วย

ไม่ใช่สมาชิกแต่อยากเอี่ยวค่ะ =[]=/!! (ฮา...)
  18. Hell

Hell Member

EXP:
    405
    0
    16
    สำหรับสมาชิกที่เปลี่ยนชื่อใหม่ ผมขอรบกวนบอกชื่อเก่าทิ้งไว้ด้วย
    ผมจะได้แก้ชื่อในหัวกระทู้ให้ครับ * *
  19. citrus

citrus New Member

EXP:
    608
    0
    0
    เปลี่ยนจาก ~*citrus*~ : Seed Destiny เป็น ~*citrus*~ :: HDM Mode on ค่ะ(ข้างหน้าเหมือนเดิมอย่างนี้ไม่ต้องเปลี่ยนก็ได้มั้ง) :E
  20. Amily

Amily New Member

EXP:
    30
    0
    0
    นึกว่าจะหายไปสะแล้วววว~ TT w TT
    หมายเลข 17 Maron จัง รายงานตัวค่า~

ขอเปลี่ยนชื่อเป็น Amily เลยละกันนะคะ ^^

"G . S. D. จงเจริญ !!!!" > w < //
  21. whitewing

EXP:
    120
    0
    0
    ต๊ายยยยย มาแล้วเหรอคะน้อง กำลังรอทีเดียว โฮ่ๆๆๆ :twisted: คริๆๆๆๆๆ
    ประกาศๆ ภาพงานGundam Live Party เมื่ออาทิตย์ที่ผ่านมา คุณพี่อัพเรียบร้อย ร้อยกว่ารูป อัญเชิญท่านๆไปชมได้ที่บ๊อกๆMultiply ตามลิ้งค์ด้านล่างเลยนะคะ :aiii:
  22. Gunfinal

Gunfinal Member

EXP:
    152
    0
    16

5555 ต้องตามไปดู คุณน้องนั่งปัดๆๆม่านรูด เฮ้ย ม่านเส้นทาไร่เพื่อดูฉากใครบางคนทำอะไรหลุดออกมาจากพนังโดยเฉพาะ :twisted:

ยินดีต้อนรับพี่โบนะคะ *--------*!!!
  23. holmes

holmes Member

EXP:
    100
    0
    16
    ♠ มารายงานตัวด้วยคน หุหุ สวัสดีบอร์ดใหม่ครับผม :spin:
  24. ShadowKung

ShadowKung New Member

EXP:
    58
    0
    0
    ใครแฟนๆ ฮายาบุสะ ชิกุมะ และ อากิระ งานนี้พลาดไม่ได้ครับผม !!!!!!!!!
    ชิกุมะ.........น่ารักกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกสุดยอด!!
    อากิระ........น่ารักกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกสุดยอด!!
    แสดงคู่.......น่ารักกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกสุดยอด!!

(แกจะสุดยอดไปถึงไหน)
    เชิญ บล็อคของผมเอง

http://shadowkung.exteen.com

แต่ว่า ยังไมได้อัพรูป
    ก๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกก พรุ่งนี้จริงๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ละ จะมาอัพจริงๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ละ
    ก่อนอื่นขอฝากรูปนี้หน่อยนะ

.............
    .........
    ......
    ....
    ..
    .

25. whitewing

EXP:
    120
    0
    0
    กรี๊ดดดดดดดดดดดดดดดด
    กรีดร้อง ลงไปดิ้นๆๆๆๆๆกับพื้นด้วยความริษยาตาร้อนอาฆาต
    อิจฉาโวร๊ยยยยยยค่า~~~~~~
    ฮือๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ชิกุมะซ๊างงงงงงงงงงงงงงงงง
    ตามมมมมมมมมมมมมมมมมมม ตามไปราวีถึงที่บล๊อก

Share This Page