ขอ ROM FF4 (E) GBA หน่อยครับ

กระทู้จากหมวด 'All Final Fantasy' โดย Zegi, 13 พฤษภาคม 2008.

1. Zegi

Zegi New Member

EXP:
    30
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    0
    ตามชื่อกระทู้เลยน่ะครับ

ไม่ทราบว่า ตั้งผิดหมวดหรือเปล่า แต่ เข้าไปที่ หมวด แลกเปลี่ยน & แจกของ

มันไม่ขึ้นอะไรเลย

รบกวนหน่อยน่ะครับ
  2. romcpe06

romcpe06 Member

EXP:
    210
    0
    16
    อ่า แนะนำว่า ลองไปหาใน google น่าจะเจอครับ

พิมพ์ว่า rom Emu อะไรพวกนี้ ก็จะเจอเวปพวกแจกรอมกะอีมู

อย่างเช่นพวก rom-world.com หรืออาจจะเจอเวปอื่นๆ อีก

ส่วนใหญ่เวปพวกนี้ พอเข้าไป ก็จะให้เลือกเครื่องคอนโซลต่อ

แล้ว ส่วนใหญ่เกมๆ เดียว จะมีหลายๆ rom ลองเลือกอันที่มีคนโหลดเยอะๆ ไปลองเล่นดูนะครับ

ที่แนะนำผมก็ไม่ค่อยแน่ใจนะครับ เพราะเคยโหลดไปเล่นแต่พวกเครื่องเกมเก่าๆ เช่น SNEs

ไม่แน่ใจว่าพวกของเครื่องใหม่ๆ จะมีแจกไหม
  3. Marioak

Marioak นักข่าว

EXP:
    786
    4
    88
    ถ้ายังไม่ใช่ Full Member เข้าหมวดนี้ไม่ได้หรอกครับ

เรื่องตัวรอมแนะให้ใช้เพื่อนที่ดีที่สุดในการค้นหาของมนุษย์ สุนัข เอ้ย..Google (ให้ลิงค์เดียวโดนสตาฟ์ตื้บเอา XD)
  4. Zegi

Zegi New Member

EXP:
    30
    0
    0
    ก็จริงน่ะครับ

แต่รอมตัวนี้หายากมาก

ใช้ Google เนี่ย หาประมาณ 2 วัน ถึงจะเจออ่ะครับ

เว็บต่างประเทศส่วนใหญ่ไม่มีลิ้งให้โหลดแล้ว

ตามเว็บบอร์ดไทย ไฟล์ก็หมดอายุไปแล้ว (จะไปขอให้อัพใหม่ตั้งแต่ปี 2005 คงไม่ไหว)

ไปเจอเว็บที่คาดไม่ถึง

คือเว็บเย็นตาโฟ -*-

Share This Page