[Warcraft III : Defend of the Ancient] ชวน lnw และ lmw มาคุยกัน (กระทู้ 2)

กระทู้จากหมวด 'Other Games' โดย hannover96, 19 พฤษภาคม 2008.

Thread Status:
Not open for further replies.
  1. hannover96

hannover96 New Member

EXP:
    881
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    0
    กระทู้วิบัติจะเป็นอะไรหรือเปล่าหว่า...
  2. taleoftrue

taleoftrue Well-Known Member

EXP:
    900
    52
    113
    มาตอบจากที่สงสัยในกระทู้ก่อน (ทั้งหมด 376 รีพลายได้มั้ง) เพราะว่าปกติล็อคที่ 350 โพสต์นั้นสต๊าฟจะเป็นคนไล่ล็อคเองคับ ดังนั้นช่วงที่สต๊าฟไม่ค่อยว่างก็มีไม่ได้ล็อคได้เหมือนกัน >_<
  3. zarathustra

zarathustra Well-Known Member

EXP:
    1,323
    0
    86
    ^

อ๋อ งั้นหรอครับ

ขอบคุณครับ

ปล. เจิม กระทู้ใหม่ครับ
  4. hannover96

EXP:
    881
    0
    0
    ในนี้มีใครเล่น GG-Client มั่งครับ??

ว่าจะหนีไปเล่นนั่นสักพัก มันไม่ดีเลย์ดี...
  5. Ryuto

Ryuto 終わる道、始まる夢

EXP:
    964
    16
    88
    เจิมกระทู้ใหม่ 350 แล้วตั้งใหม่เหรอนี่(แบบว่าเพิ่งรู้:confused:)

GG มันไม่มีดีเลย์(แต่ผมแลคแทน) ซึ่งมันก็มีทั้งดีทั้งเสียล่ะครับ(ผมว่านะ)

บรูฟคอมใหม่กะจะไปเล่น Tcgex ซะมากกว่า

ป.ล.วิบัติจริงต้องเมพบิงๆ 5555+
  6. flamefox

flamefox Well-Known Member

EXP:
    2,755
    4
    88
    noob แวะมาดูกระทู้ครับ
    Inw AliceInTheChain ยังไม่มาเจิมเรยฤา?
  7. Mullioch

Mullioch New Member

EXP:
    330
    0
    0
    มาเจิมกระทู้ใหม่ครับ เรามาlmw กันเถอะครับ อิอิ
  8. astron

astron Well-Known Member

EXP:
    1,222
    2
    88
    ข้าพเจ้าติดงานแสดงที่สถานศึกษาพะยะค่ะ . . .

มิอาจถอนตัวได้ช่วงนี้ ขอเวลาซักพักนะเจ้า

อ้ากก ไม่ได้เล่นอาทิตย์เดียวยิ่ง Elune's Arrow ไม่ค่อยโดนเลยยยยย
  9. hannover96

EXP:
    881
    0
    0
    พูดถึงเสือขาวแล้ว เค้าบอกว่าเป็นอันดับ 1 เลยครับเวลาออกเก็บเลเวลในเลน C เมื่อออกจากบ้านครั้งแรก

เพราะมันมีทั้งสกิลฟาร์ม สกิลเอาตัวรอด และสกิลหยุด แถมยัง Support ด้วย Ulti อีก

โหดจริงๆ แต่โดยส่วนตัวผมไม่เคยเล่นตัวนี้เลย T-T
  10. sankkid

sankkid New Member

EXP:
    147
    0
    0
    มันยิงช้าครับ... nuke มันไม่ค่อยเบิ้ลลงหัว hero ด้วย...
  11. astron

EXP:
    1,222
    2
    88
    ^
    ^
    ^

ยิงไม่ช้าหรอกครับ เทียบกันสกิลที่ได้มา 960 damage - 10% ซัก 800

star fall ใช้เป็นลงหัว 100% ครับ

คนที่เล่นเสือเช่นเดียวกับ กระผมจะบอกว่า เล่นเป็นแล้วจะติดใจ

ปล. หาคนเล่น Moon shadow เก่งๆยาก . . . มีแต่เอาไว้หนี ทั้งๆที่สกิลมันเอาไว้บุกก็จุกแสบดีหรอกเน้อ
  12. boomkungzx

boomkungzx New Member

EXP:
    271
    0
    0
    ^
    ^
    ^
    ^
    ถูกครับ!!!!!

ถ้าเจอคนเล่นเป็นซะหน่อย Ulti ที ฝั่งตรงข้ามมีสิทธิ์ตายทั้งทีมได้แบบง่ายๆ เลย

แต่ปัญหาคือ...มันไม่รู้กันครับ

"เฮ้ยๆ!!! ulti ดิวะ"

"ใช้แล้วโว้ย!!!!!"

"จะ + ทำไมฟะ!!!!"

สุดท้ายฝั่งตรงข้ามก็จะรวนแค่ 2-3 นาทีเท่านั้นล่ะครับ

เราก็จะกลายเป็น กลุ่ม F4 ฝ่าดง.... ไปโดยปริยาย เฮ้อ.... -_-;
  13. astron

EXP:
    1,222
    2
    88
    ^
    ^
    ^

ถ้าเจอไอพวกบ้าฆ่า งกเก็บคนเดียว ผมก็ไมสตัน หรือ อัลติช่วยหรอก = w = ~

ปล. เสือขาวเป็นหนึ่งในตัวที่ลุยเดี่ยวได้ค่อนข้างสบาย มีสกิลเกือบครบทุกอย่าง
  14. hannover96

EXP:
    881
    0
    0
    อย่างที่บอกครับ มันเป็น 1 ใน 5 ตัวที่สมควรจะออกไปเลน C ตั้งแต่ออกจากบ้านเลย และเป็นอันดับ 1 ด้วย

อันดับ 2-5 เรียงตามดังนี้ QoP,Lanaya,Nevermore,Silencer

Credit : <!-- w -->http://www.dota-allstars.com<!-- w --> จากกระทู้ไหนจำไม่ได้แล้ว...
  15. zarathustra

zarathustra Well-Known Member

EXP:
    1,323
    0
    86
    ^
    Nevermore คือThe Best in middle Lane ครับ ไม่ใช่เสือขาว เสือขาวคือ The Best Carry ครับ คือมันสามารถ Carry ได้ทั้งเกม ทั้ง Gank ทั้ง Farm ได้หมด

ส่วน 5 ตัวนั้น ใครเคยอยู่เลนด้วย จะต้องบอกว่า มันกดโคตรจะกดเลยล่ะครับ เพราะแต่ละตัวก็มีท่าสำหรับเก็บตัง และตอดคู่ต่อสู้โหดๆอยู่

แต่ที่ถูกใจที่สุด ต้อง Silencer แสบได้ใจจริงๆ
  16. flamefox

EXP:
    2,755
    4
    88
    รวมทีมมาเลยครับ หึหึๆ นัดวันเวลาโลด
  17. boomkungzx

boomkungzx New Member

EXP:
    271
    0
    0
    ...

ต้องเจอ Lanaya ครับ

ตอดเนียนๆ ถ้าอีกฝ่ายยืนบื่อไม่รู้เรื่องก็เสร็จโจรครับ :bad:
  18. Ryuto

Ryuto 終わる道、始まる夢

EXP:
    964
    16
    88
    -0- นัดเวลาโลด(ด้วยคน)

5555+

อัตติเสือมีดีเลย์กว่าจะหายตัวประมาณ 3 วิได้มั้งครับ

ก็คือต้องใช้ล่วงหน้านิดนึง ไม่ใช่ใช้ตอนศัตรู+แล้ว(ผมว่านะ)

ป.ล.เสือเกิดไวครับ farm in line โหดมาก
  19. Mullioch

Mullioch New Member

EXP:
    330
    0
    0
    นัดเวลา เป็นความคิดที่ดีครับ มาเล่นกันครับ

ผมไม่ค่อยเก่งนะครับ kill ผมคนสุดท้ายนะครับ.... :p

ปล. POTM เล่นพอได้ครับ แต่ตอนนี้เล่น SandKing อยู่ครับ มันส์ดีครับ อิอิ.... ;)
  20. astron

EXP:
    1,222
    2
    88
    POTM ?

priestress of the moon ?
  21. hannover96

EXP:
    881
    0
    0
  22. l2eenai2y

l2eenai2y New Member

EXP:
    533
    0
    0
    มาเจิม~(ช้าไปไหมแก -*-)

ถามอะไรหน่อยครับ

มันอาจไม่เกี่ยวอะไรกับเกมส์ แต่มันก็เป็นเพราะดอทเอคร้บ

เอาล่ะนะ

คือว่า ผมเล่นดอทเอแล้วซักพักเครื่องรีเองน่ะครับ...

แต่บางทีมันก็ไม่เป็น

เดี๋ยวรีภายในครึ่งรอบ แต่บางทีเล่นไป 4-5 รอบก็ไม่รีครับ

ตกลงเครื่องผมเป็นอะไรอ่ะครับ T^T
  23. sankkid

sankkid New Member

EXP:
    147
    0
    0
    เช็คการ์ดจอ กับ powersupply ครับ.. ที่ผมเคยเป็นมันวนๆ อยู่แค่นี้แหละ

ปล. potm.. ผมเคยชอบอยู่ระยะนึงน่ะนะ แต่ตอนนี้ก็เฉยๆ - -'
  24. hannover96

EXP:
    881
    0
    0
    บางครั้งไวรัสก็เป็นส่วนหนึ่งนะครับ...

ลองหา AntiVirus มาลองเช็คดู...อาจจะช่วยได้อยู่
  25. flamefox

EXP:
    2,755
    4
    88
Thread Status:
Not open for further replies.

Share This Page