เปิดหมวดใหม่จ้า

กระทู้จากหมวด 'All Food' โดย obtheair, 19 พฤษภาคม 2008.

1. obtheair

obtheair Grado fullsize เทพกว่า Klipsch in-ear

EXP:
    1,643
    ถูกใจที่ได้รับ:
    22
    คะแนน Trophy:
    98
    อันเนื่องมาจากผลการประชุม(เรอะ) ที่ร้าน Takumi วันนี้ ก็กลายมาเป็นหมวดนี้ขึ้นมา
    มีร้านอาหารไหนแนะนำ หรือร้านอาหารไหนสุดบู่ หรือว่าจะแนะนำเมนูอาหารใหม่ๆ ก็เชิญตามอัธยาศัยเด้อ
  2. abolora

abolora New Member

EXP:
    392
    1
    0
    ร้านอาหาร ฟูจิ ครับ สเต็กเนื้อมัตซึซาเกะ ครับ น่ากินมากเลยครับ ราคาไม่แพง แค่ 2800 เองครับ

[action]ล้อเล่นครับ มาต้อนรับหมวดใหม่ครับ[/action]
    ขอแนะนำร้านกบอบอร่อย แถวทาวน์อินทาวน์อะครับ เป็นพวกซีฟู้ด อร่อยมากครับ ถูกด้วย
  3. PoP

PoP Well-Known Member

EXP:
    1,369
    0
    86
    โอ๊ะ เป็นหมวดที่เสริมสร้าง "หุ่นเสี่ย" ให้แก่สมาชิกสินะครับ :E
  4. Angelnoballad

Angelnoballad New Member

EXP:
    1,088
    1
    0
    หมวดชวนหิวนี่เอง = =''

เข้ามาตอนหิวไม่ได้นะเนี่ย เดี๋ยวจะคลั่งซะก่อน :555:

ผมว่า zen ก็อร่อยนะครับ โดยส่วนตัวเป็นคนชอบอาหารญี่ปุ่นอยู่แล้วด้วย >w<
    เร็วๆ นี้เพื่อนเพิ่งไปทานอาหารร้านร้านนึงมา จำไม่ได้ว่าร้านอะไร แต่บอกว่าแปลกดี - -''
    ไว้จะนำมาโพสต์ทีหลังนะครับ
  5. train

train Member

EXP:
    498
    0
    16
    พรวดดดด
    ก็ว่าอยุ่ว่าทำไมมันดูเยอะแปลกๆที่แท้ก็เพิ่มหมวดใหม่ * 0 *
    ท่าทางว่าเข้าหมวดนี้ทีไรคงได้มีอาการอยากกิน/หิวเกิดขึ้นกันสินะ - -
  6. zarathustra

zarathustra Well-Known Member

EXP:
    1,323
    0
    86
    มาเจิมๆ

แนะนำให้ไปทานกันที่ร้านครัวพฤกษา ที่เลียบทางด่วนเกษตรนวมินตร์ครับ อร่อยสุดๆ

แล้วเลยไปทางใต้ทางด่วน มีร้านอาหารชื่อแจ่วฮ้อน(หรืออาจะชื่อต้มแซ่บ หรือชื่ออื่น - -*)อยู่ครับ เป็นร้านอาหารอีสาน อร่อยมาก ราคาไม่แพง แถมยังมีแกงผักหวานไข่มดแดงด้วยฮะ หากินยากนะครับ
  7. topkun

topkun New Member

EXP:
    1,576
    0
    0
    เป็นหมวดที่ไม่น่าเข้ามากที่สุด...เข้าไปแล้ว หิว
  8. tasaki13

tasaki13 New Member

EXP:
    71
    0
    0
    จะเข้ามวดนี้ต้องเอาเทปกาว ปิดปากซะก่อน =[]=
    เดี๋ยวน้ำลายจะหก
  9. Marioak

Marioak นักข่าว

EXP:
    786
    4
    88
    หมวดเน้นกิน XD
    แนะนำร้าน ก๋วยเตี๋ยวเนื้อ นาย ต. รังสิต อร่อยมากกกกกก ร้านโปรดผมเลย
  10. Liefellen

Liefellen 情報屋

EXP:
    335
    1
    38
    Slogan ของหมวดคุ้นๆนะ เหมือนเคยเห็นในบล็อคใคร
  11. pop30711

pop30711 New Member

EXP:
    1,155
    0
    0
    หมวดชวนหิวชัดๆ... ถ้ากินแล้วเข้ามาอาจจะยังพอๆได้ แต่ถ้าหิวๆล่ะก็.....
  12. tales

tales อัครเทวดาแมวเหมียว

EXP:
    546
    6
    88
    ถือเป็นหมวดที่แหวกแนวมากกกก

ไม่เกี่ยวกับเกม ไม่เกี่ยวกับอนิเม ไม่เกี่ยวกับมังงะ

แต่เห็นด้วยสุดลิ่มทิ่มประตูเลย แม่เจ้าประคุณรุนช่องเอ๋ย
  13. dominica

dominica สิ่งมีชีวิตอ้วนกลม

EXP:
    1,818
    0
    36
    ฮูเร~~~ หมวดใหม่

เมื่อสองสามวันก่อนเพิ่งคุยเรื่องนี้กะเพื่อนเหมือนกัน
    ว่าAF เหมือนขาดๆเรื่องพวกรีวิวที่กิน ที่เที่ยว นะเนี่ย....

คิดๆมาตั้งแต่สมัยหาร้านไปกินมีตติ้ง
    ว่าทำไมเราต้องไปอ้างอิงจากบอร์ดอื่นๆ เค้าคุยกันหว่า

แล้วถ้าคนบอร์ดเรามีร้านดีๆอยากแนะนำเพื่อนๆในบอร์ดไปกินกัน
    จะทำรีวิวเอง จะไปลงไหน( สมมติไม่มี exteen/bloggang/myspace)

ได้ที่สมใจแล้ว~ XD
    เย้ เย~
  14. jpenguin

jpenguin Admin Staff Member

EXP:
    2,537
    93
    113
    เดี๋ยวจะได้กลายเป็น All Fat กันให้หมด
  15. abolora

abolora New Member

EXP:
    392
    1
    0
    ^
    ^
    นึกถึงใน ไร้สาระนุกรมเลย อิอิ อย่างฮาอะครับ AF นั้น ความจริงย่อมาจาก All Fat เนื่องจาก Asmin และ Staff อ้วนทุกคนอะครับ

หมวดที่แม้แต่ Full Member ยังเข้าไม่ได้ ต้องเป็นสมาชิกระดับพิเศษเท่านั้นใช่ไหมครับ อิอิ
    v
    v
  16. ffpokemon

ffpokemon Editor

EXP:
    1,691
    79
    113
    เพิ่งเห็นนี่แหละ ขณะกำลังป้ายขาวอย่างเมามัน เหลือบมาดู เอ๊ะนี่มันหมวดอะไรหว่า...

ว่าแต่ หมวด Food ก็มีแล้ว แล้วหมวด 18+ ที่เคยว่าไว้ล่ะครับ?

[action]_ƒ¯@¯ƒ_ เผ่นจ้า[/action]
  17. jpenguin

jpenguin Admin Staff Member

EXP:
    2,537
    93
    113
    มีหมวดใหนย่อเป็น AF ได้อีกมั่งเนี่ย
    All Female student อันนี้ไม่เลว
  18. flamefox

flamefox Well-Known Member

EXP:
    2,755
    4
    88
    รอท่าน Dunbine แวะมาโพสเจิม : )
  19. Magoichi7

Magoichi7 Chemistry }{Resurrection

EXP:
    393
    0
    16
    ร้านขายข้าวซอยข้างโรงเรียนผมอร่อยมาก ราคาแค่ 20 บ.เอง แต่ข้าวซอยฉบับ orginal ของเชียงใหม่ก็อร่อยเหมือนกันน้า

ปล.มาเพื่อรณรงค์บอร์ดใหม่กัน
  20. dookdooy

dookdooy Member

EXP:
    353
    0
    16
    อา จริงๆ ด้วย หมวดนี้ตั้งแล้วจะ all fat จริงๆ -_-;;

ไว้จะลองหาร้านอร่อยๆ มารีวิวละกันนะคะ ^^
  21. Jelphyr

Jelphyr แมวจรจัด

EXP:
    443
    5
    38
    เปิดจริงๆเรอะ...

( ว่าแต่มันเป็นการประชุมเรอะนั่น... )
  22. leaf

leaf New Member

EXP:
    1,279
    0
    0
    เป็นหมวดสำหรับคนอยากเพิ่มน้ำหนัก :D
  23. pentita

pentita Aqouze

EXP:
    642
    16
    38
    กร๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก all-food

แค่เห็นชื่อก็กรามค้างแล้ว =q= ฮาชื่อหมวดจริงๆ นะเนี่ย
  24. dopkung

dopkung Active Member

EXP:
    753
    0
    36
    เย้ หมวดใหม่ๆ (แหวกแนวมาก)

ว่าแต่รวมเรื่องทำอาหารด้วยมั๊ยครับเนี่ย ?

ปล.ตอนนี้ผมมีปัญหาเรื่องไข่ที่ทำในไมโครเวฟมันกรังติดภาชนะล้างไม่ออกครับ - -"
  25. Marioak

Marioak นักข่าว

EXP:
    786
    4
    88
    All Fart ครับ :k:

Share This Page