[แนะนำanime] Spice and Wolf สาวหมาป่าที่มีดีมากกว่าแค่หางหู

กระทู้จากหมวด 'ดูหนัง ฟังเพลง อนิเม การ์ตูน' โดย dominica, 20 พฤษภาคม 2008.

1. shinya

shinya Active Member

EXP:
    625
    ถูกใจที่ได้รับ:
    1
    คะแนน Trophy:
    38
    ^
    ยื่นหินลับมีดสำรองให้ เผื่ออันแรกมันจะสึกค่ะ :E
  2. dominica

dominica สิ่งมีชีวิตอ้วนกลม

EXP:
    1,818
    0
    36
    ว่าแต่ เราไม่ใช่พวก SY (shota+yaoi) นะ

แต่เรา LY (loli+yaoi) มากกว่า
    อั๊งส์~~ XD

เธอชอบทาบแอปเปิ้ลอะค่ะ
    ก็เลยมักจะถือ(กัด) แอปเปิลบ่อยๆ
    v
    v

ตอบ cdaz
    ไม่ทราบว่าระหว่างหล่อซีเมนต์ทิ้งทะเล กับนั่งยางเผา ชอบแบบไหนคะ ^^
  3. jpenguin

jpenguin Admin Staff Member

EXP:
    2,537
    93
    113
    แล้วป้าคนนี้กับแอปเปิ้ลใน gif เกี่ยวข้องกันยังไงเหรอครับ
  4. cdaz

cdaz นักเล่นแร่ แปรภาพ

EXP:
    2,015
    0
    86
    ไม่ใช่ Sadism+Yaoi หรอกเหรอครับ :aiii:
    [action]เผ่น[/action]

ดูตอน 3 ละ โฮโรน่าย้าก :aiii: แถมเจ้าเล่ห์ได้ใจ ชักติดใจแล้วสิ ฉลาด+มารยา+ขี้เล่น อร๊าง :aiii:
    จะว่าไปเรื่องนี้คำพูดคมๆ เยอะเหมือนกันแฮะ เกือบๆ จะเป็นแนวปรัชญาเลย เวลาจะพูดอะไรกันต้องพูดคำคมให้คล้อยตามก่อนซะเรื่อยเลย
    (เฮ้อ.....เมื่อไหร่เราจะแต่งเนื้อเรื่องแฝงคำพูดเจ๋งๆ อย่างนี้ได้บ้างน๊า)
  5. ultimaweapon

ultimaweapon ULTIMA WEAPON

EXP:
    4,247
    8
    88
    เริ่มมีคนติดแหสเน่ห์ของสาวโฮโระมากขึ้นทุกทีๆ สงสัยผู้หญิงฉลาดเป็นที่ต้องการของตลาด กำลังขาดแคลน

ปกติ loli แล้วก็ต้อง yuri สิ
  6. identity

identity Active Member

EXP:
    580
    0
    36
    ของผมก็ อืมนะ

SH
    คิดเอาเองแล้วกัน
  7. flamefox

flamefox Well-Known Member

EXP:
    2,755
    4
    88
  8. yoshiki

yoshiki FATE

EXP:
    862
    17
    38
    ดูเรียบร้อย เป็นเรื่องที่เสริมสร้างความเจ้าเล่ห์ให้กับคนดูยิ่งนัก แต่ว่า....

ทำไมกลายเป็นมานั่งถกเรื่อง Y กันล่ะค้าบบบบบ !!!!!!!!!!
  9. cdaz

cdaz นักเล่นแร่ แปรภาพ

EXP:
    2,015
    0
    86
    ้Sadism+Hentai ??
  10. dominica

EXP:
    1,818
    0
    36
    Shota+Host (club)

อู้~ แนวโฮสต์เยาวชนสินะคะ
    : D
  11. leaf

leaf New Member

EXP:
    1,279
    0
    0
    แม่หมาผัดเผ็ด... :p
    ลายเส้นสวยดี แถมภาพสุดท้ายมีคาราเมลด้วย :D
  12. mogca

mogca モーグリ:零式

EXP:
    3,681
    44
    98
    ปกติสาวๆเค้าจะไม่ยูริกันนี่นา.....เหมือนผู้ชายก็ไม่ค่อยาโอยนั่นละมั้ง ;) รึยกเว้นบางคนแถวนี้อยู่ดี ที่เคยพูดว่า...."รับได้หมด".... ;)

ปล. SY = ซึนเดเระ ยัตต้า~~~~~~เรอะ!?
    จริงๆน่าจะ T นำ แต่ก็ช่างหัวมันเถอะ

ตอน 7 มันมีอะไรถึงต้องรอ DVD นะ...
    เห็นทีแรกไม่ได้คิดจะโหลดเลยครับ เพราะตอนที่เห็นนั่นมันมีสาวหูสาวหางสายหื่นอย่าง Kanokon เข้ามาล่อตาล่อใจ....(นั่น ภาพพจน์กรู....) แต่หลังจากนี้เดี๋ยวลัดคิวได้ครับ หึ หึ........ :cool:
  13. identity

identity Active Member

EXP:
    580
    0
    36
    จำได้ว่าเกมมันออกวันที่ 29 นี่ครับใครโหลดหรือเจอแหล่งสูบแล้วแปะให้ทีอยากเล่นมากๆ
  14. bankgama

bankgama Board Protector

EXP:
    665
    1
    38
    ไม่ได้ไล่อ่าน Rep ในกระทู้นี้

แต่ขอบอกคำเดียวว่า

Anime SS ที่แล้ว เรื่องนี้ โดนใจผมสุดละ

เมื่อวาน ดู รวดเดียวจบ 13 ตอนเลย......

Anime สบายๆ ไม่เครียดมาก ดูได้เรื่อยๆ ป้าน่ารักจริงๆในแต่อิริยาบถ (>w<!) อยากให้แถวบ้านมีหมาป่าหลุดมาแถวนี้บ้าง (>3<!) ขอแบบป้าโฮโร่เลย

ปล. พี่อัลผมจะแย่งป้าโฮโร่จากพี่ละ :E
  15. dominica

EXP:
    1,818
    0
    36
    โฮโระน่ะ ของช้านนน!!!
    ไม่ยกให้ :cool:

(แอบวิบัตินิดนึง)
  16. mogca

EXP:
    3,681
    44
    98
    Bank ดู 13 ตอนจบ แล้วตอน 7 ที่บอกว่าต้องรอ DVD ดูได้แล้วเหรอ หรือโหลด DVD มา....

ปล. กลายเป็นเรื่องแรกในคิวโหลดละ....Kanokon โดนแบน กร๊าซซซซซซซซซซซซซ~~~
  17. bankgama

EXP:
    665
    1
    38
    เค้า มี Rip ตอน 7 มาแล้วนะ แต่ดิบอ่ะ ของ Q-R อ่ะ เมื่อไหร่ EN จะมาเนี่ย
  18. ake

ake Black

EXP:
    354
    5
    18
    แบบซับมาแล้วครับ ที่หอสมุด
  19. dominica

EXP:
    1,818
    0
    36
    อ๊ะ ตั้งตารอดูตอน 7
    แต่ตอนนี้อยู่หอเน็ตเน่ามากๆๆๆๆๆๆ ถึงมากที่สุด
    รอกลับบ้านไปโหลด *-*
  20. bankgama

EXP:
    665
    1
    38
    ตอน 7 EN ใครยังไม่ได้บิท มี id ที่ตุรกี ก็เข้าไป load ที่นั่นได้เลยนะ ผม ีp ไว้ให้แล้ว
  21. ultimaweapon

EXP:
    4,247
    8
    88
    ฝันไปเหอะ โฮโระเป็นของเค้านานแล้ว
  22. undefined

undefined New Member

EXP:
    440
    0
    0
    เพิ่งโหลดมาดู 5 ตอน คอนเฟิร์มว่าสนุก และลงตัวดีครับ :)

- ถึง setting จะเป็นแนวย้อนยุค แต่ไอเดียของการปั่นราคาเหรียญเงินนี่ มันไม่ได้ไกลจากตลาดหุ้นในยุคปัจจุบันเท่าไหร่เลย
    - subplot เรื่องความสัมพันธ์ระหว่างมนุษย์กับธรรมชาติ และศาสนจักรที่เข้ามามีอำนาจบาตรใหญ่ในสังคมก็เข้าท่าดีครับ
    - ผมกลับชอบซีนที่ลอว์เรนซ์เอาแปลนร้านของตัวเอง มาเช็ดน้ำตาให้โฮโรที่สุดแฮะ ... เลี่ยนได้ครีเอทมาก ไม่รู้คิดได้ไง
    - พอมุมกล้องซูมหาลูกตาสีดำ-ม่วงของลอว์เรนซ์ทีไร ผมเห็นกีอัสพุ่งออกมาทุกทีสิน่า -_-a
  23. ultimaweapon

EXP:
    4,247
    8
    88
    ดูตอน7จบแล้ว ชอบที่พระเอกพูดว่า "คนสวยจริงใส่อะไรก็ขึ้นหมดแหละ" แทงเสียดเข้าใจโฮโระดีแท้ 555+
    แล้วตอนที่โฮโระพยามจะจับมือแล้วพระเอกเอามือหนีโดยไม่ตั้งใจ2รอบนั่นอีก มีแอบงอนด้วย น่าร้ากก

ส่วนเรื่องที่โดนดองมาเป็นdvdจะว่าเพราะคำพูดท้ายเรื่องก็ไม่น่าจะรุนแรงขนาดนั้น คงไม่เกี่ยว

เรื่องลึกลับของโฮโระในร่างคน กระเพาะขนาดเล็กเท่าคนแต่ยังกินได้เหมือนขนาดเท่าหมาป่า กระเพาะสี่มิติ แถมกินแล้วไม่อ้วนอีก ยอดมาก
  24. dominica

EXP:
    1,818
    0
    36
    ตอน7 โฮโระน่ารักสุดยอดดดดดดดดดด
    เป็นตอนที่ดูแล้วเหมือนจะไม่มีอะไรเลย เดินไปเดินมาซื้อของ
    แต่โฮโระน่ารักมากๆๆๆๆๆๆๆ

บทพูดช่วงหลังก็น่ารักกกก
    ชอบตอนที่คุยกันว่า
    you're pretty tough.
    ลอเรนส์เลยตอบว่า
    You may bake me, then I might become a bit sweeter.
    ส่วนโฮโระตอบว่า
    You're pretty well baked already~
    I cant eat a baked man who's too sweet.
    น่ารักกกก แม่สาวยียวน เอาแต่ใจเอ้ย~~

ตอนที่ถามว่า อยากชิมมั้ยล่ะ แล้วจับมือ ก็น่าร้ากกกกกก
    โฮโระน่ารักกกก~~~~~~
  25. mogca

EXP:
    3,681
    44
    98
    เริ่มสครีมกันอีกระลอกละสินะ กระทู้นี้........

Share This Page