Izumi บุฟเฟ่เนื้อย่าง

กระทู้จากหมวด 'All Food' โดย dominica, 21 พฤษภาคม 2008.

1. dominica

dominica สิ่งมีชีวิตอ้วนกลม

EXP:
    1,818
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    36
    ขอประเดิมหมวดใหม่บ้าง
    กับร้านบุฟเฟ่ยอดฮิต ย่านอนุสาวรีย์ (ตึกเซนจูรี่)
    ( ที่มาของร้านนี้ รุ้จักมากจาก blogพี่dunbine ค่า <!-- m -->http://dunbine.exteen.com/20070608/izumi-2<!-- m --> )
    ตั้งแต่สมัยแรกๆราคายังไม่ถึงสองร้อย ปรับมาสองร้อยกว่า
    จนตอนนี้ที่ไปทานมาล่าสุดหัวละ 249++ เข้าไปแล้ว T-T"

มาดูกันดีกว่า
    ของแกล้ม+น้ำจิ้ม อันนี้มาพร้อมโต๊ะเลย
    มีกิมจิ กับถั่วงอกผัด กิมจิอร่อยดีนะเย็นๆ เปรี้ยวๆ
    ส่วนถั่วงอกผิดคนชอบก็คงชอบ แต่เราแค่พอทานได้ เลยเฉยๆ

น้องกุ้ง~ :aha:
    รูปนี้เป็นรูปเดียวที่ถ่ายติดเนื้อ 5555..... TAT ผิดไปแล้ว~ แต่เนื้อเค้าอร่อยจริงๆ

เนื้อย่าง หอมฉุยๆ
    แล่บางๆ คีบไปย่าง ยากหน่อย แต่อร่อยเหาะ น้ำจิ้มเค้าก็อร่อยนะ

ย่างมันลงไป ย่างมันลงไป~~~ *-*

สลัดผักน้ำใสเย็นๆ รสออกเปรี้ยวเค็มตามแบบญี่ปุ่น(รึเกาหลี?) ด้านบนเป็นสาหร่าย แก้เลี่ยนได้ชงัดนัก

เห็ดเข็มทองจานตู้มมากๆ
    อย่าลืมทานผักนะคะทุกท่าน

ซีฟู้ด~~~ สั่งแยกเป็นอย่างๆ ก็ได้นะคะ
    แซลมอนย่าง คีบแอบยาก แต่รวมๆ ก็อร่อยหมด

ย่างมันลงไป ย่างมันลงไป~
    หอยเชลล์ สุดที่รัก *-*

กุ้ง กุ้ง กุ้ง :aha:

:) :) :) :)
    จบมื้อ อิ่มหนำสำราญ
    สบายอุรา อ้วนพี กันไปค่ะ

รู้สึกว่าจะเคยจัดมีต AF กันที่ร้านนี้แล้ว คงไม่ต้องอะไรมากแค่มาอัพเดทข่าวสารราคาใหม่

อื่นๆ
    เมื่อก่อนร้านนี้เป็นแบบเดินตัก แต่ตอนนี้เปลี่ยนมาเป็นแบบ สั่งพนักงานเสริฟเป็นจานๆนะคะ ^_^
    เนื้อมีทั้งแบบในประเทศ และเนื้อนอกนะ เท่าที่คุยกะเจ้าของ ( วันนั้นเค้ามาคุมร้านพอดี พนักงานเลยบริการขันแข็ง เซอวิสดีเยี่ยม *-*)
    มีทั้งหมู และ เนื้อ อย่างละสามสี่แบบมั้ง

อ้อลืมไป มีซุปมิโสะ ข้าวสวย ข้าวผัดกระเทียมด้วยนะคะในบุฟ

คุณภาพ ถือว่าดีทีเดียว แต่ก็จัดว่าเป็นมื้ออาหารที่นานๆ ทีกินเหมือนกัน
    299++ รวมกับ บุฟน้ำแล้ว ก็ตกคนละ 360 กว่าบาทอยู่....
    ^^;

สรุปว่า คงได้กลับไปทานอีก ถ้ามีโอกาสพิเศษอะไร
    และหวังว่าราคาคงไม่ขึ้นไปมากกว่านี้.... แต่มันก็ขึ้นกับสถานการณ์โลกด้วยละนะ

จบการรีวิวค่า
    :china:

2. flamefox

flamefox Well-Known Member

EXP:
    2,755
    4
    88
    พวกตระกูลเนื้อหมูเนื้อวัวร้านนี้อร่อยจริงๆ... confirm.... (คนกินทะเลไม่ได้ - -")

ผักก็อร่อย แก้เลี่ยนได้จริงๆ การบริการก็ดีเลย ที่นั่งก็ค่อนข้างสบายๆ เหมาะแก่การมีท (อีกรอบ) อย่างยิ่ง!

และ...ร้านนี้ทำให้ผมรู้ว่า...ผมกินหอยเชลล์ได้...ขอบคุณ Izummi : )
  3. Taki

Taki Well-Known Member

EXP:
    980
    5
    88
    ได้ยินชื่อเสียงมานาน ยังไม่เคยได้ไปกินเลย เห็นแบบนี้ สงสัยต้องไปลองกินซักครั้ง น่ากินโครตๆ ><
  4. babepig

babepig New Member

EXP:
    12
    0
    0
    ไม่เคยไปกิน แต่ดูภาพแล้ว หิวอ่ะ ~ ยังไม่ได้กินข้าวเลย อยากกินน !!!
  5. hinoru

hinoru Member

EXP:
    118
    0
    16
    flamefox : หาเรื่องจัดมีทใช่ไหมครับเนี่ย ฮา

ร้านนี้เคยไปกินแค่ตอนมีทAFครั้งเดียว =w=!!

เห็นรูปแล้วอยากกลับไปกินอีก T{}T!!~ หิวววววววววว (แต่กระเป๋าตังไม่หิวด้วย)
  6. leaf

leaf New Member

EXP:
    1,279
    0
    0
    ดันไบน์การันตียังงี้อร่อยชัวร์ ต้องหาโอกาสไปชิม :D
  7. PoP

PoP Well-Known Member

EXP:
    1,369
    0
    86
    โอ้ววน่าไป แต่ตอนนี้ทรัพย์จางอยู่ครับ TT^TT ใครใจดีพาไปเลี้ยงมั๊ยครับ
  8. M2X

M2X Active Member

EXP:
    953
    1
    38
    อ่าว ผมนึกว่าปิดไปแล้วนะ หลังจากชาวเราไปถล่มร้านเค้าจนขาดทุน... ฮะฮะ
  9. madsmn

madsmn Anglophiles man

EXP:
    403
    4
    38
    ดูรีวิวห้องก้นครัว รู้สึกว่าคุณภาพที่นี่จะผีเข้าผีออกเหลือเกิน ^^"
  10. orpheus

orpheus New Member

EXP:
    50
    0
    0
    อันนี้ผมให้เครดิตน้อยหน่อยนะครับเอาไปแค่ 3ดาวครึ่งพอ เนื่องจากราคาที่โขกเป็น250++จากเดิม 99-150++ แต่คุณภาพอาหารไม่ได้เปลี่ยนจากเดิมเท่าไรนัก เตจาบางเตาที่พัดลมไม่ค่อยทำงานก็ยังคงไม่ค่อยทำงานเหมือนเดิม อีกอย่าง...จำกัดเวลา!! อีกทั้งพอปรับขึ้นราคาแล้ว หมูทอดหายไป(แค้นที่สุด!!) เมื่อก่อนตอนยังไม่ได้ขึ้นราคาร้านนี้ให้เดินตักเอง เป็นการช่วยให้ย่อยไปในตัว ตอนนี้กลายเป็นจับเสริฟเลยกินได้น้อยลง

มาถึงข้อดีบ้าง ประการแรกเลยคือไปมาสะดวก และแล่ไก่บาง(ไม่ค่อยเจอ)ทำให้สามารถย่างได้ทั่วถืง(ไม่ควรจะมีปัญหาเรื่องนองสุกในดิบ) อีกทั้งเนื้อไก่ไม่มีหนังไม่มีมันติด(แต่บางคนก็ชอบหนังนะ) น้ำจิ้มเมื่อปรุงแล้วก็ได้เรื่องดีทีเดียว

สุดท้ายแนะนำให้เตรียมกระเพาะมาก่อนทางนะครับจะได้คุ้มโดยอาจงดน้ำงดอาหารซัก 8 ชั่วโมงล่วงหน้า ครับผม
  11. mogca

mogca モーグリ:零式

EXP:
    3,681
    44
    98
    ถึงจะสั่งพนักงานเป็นจานๆไป แต่ก็ยังเป็นบุฟเฟ่ต์ใช่มั้ยครับ....

ไม่กินเนื้อ บวกกับแพ้กุ้งปู ทำให้หาของกินยากเหลือยหลาย เห็นรูปที่ AF เคยไปมีทก็น่ากิน....วันหลังต้องลอง~~

จัดมีทที่นี่อีกก็ได้นะ คราวนี้จะไม่พลาด *-*
  12. chakri

chakri Member

EXP:
    470
    0
    16
    น่าจะเอารูปนั้นมาใส่ด้วย....
    รูป flamefox กับ เม(LuziferM) :aha: :D
  13. dominica

dominica สิ่งมีชีวิตอ้วนกลม

EXP:
    1,818
    0
    36
    หมายถึงภาพนี้หรอคะ
    :spin:
  14. chakri

chakri Member

EXP:
    470
    0
    16
    ใช่เลย !!!

[action]หลบเข้ากลีบเมฆ[/action]
  15. flamefox

flamefox Well-Known Member

EXP:
    2,755
    4
    88
    ถึง Lucifer M

สนใจ tag team ฆ่าคนกับผมมั้ยครับ....

[action]ลับเขี้ยวเตรียมขย้ำกระต่ายกับวัว (portrait เป็นวัวอ่ะ)[/action]
  16. luziferm

luziferm Member

EXP:
    60
    0
    6
    [action]ฆ่ามานนนนนนนนนนน[/action] :bad:
  17. mogca

mogca モーグリ:零式

EXP:
    3,681
    44
    98
    ถ้ามีช็อต "มามะ....อะ....อ้ามมมมมมม" คงจะมัดตัวได้แน่นหนากว่านี้สินะ.....
  18. Gow27

Gow27 Board Protector

EXP:
    144
    0
    0
    ช่วงนี้อยากหม่ำเนื้อย่างแฮะ แต่ว่าร้านคุณภาพดีก็แพงสุดๆ

ท่าทางร้านนี้จะเป็นตัวเลือกที่ดีมาก

มีทหนก่อนก็อดกิน T__T
  19. violetblood

violetblood New Member

EXP:
    130
    0
    0
    อ๊ากกกกกกกกกกกกกกกกก หิววววววววว

หน้าตาน่ากิน อยากกินเนื้อย่างอ่า *น้ำลายไหล*

ทำไมวันนี้เข้ามาแต่หมวดนี้เนี่ย?

มีแต่ของยั่วน้ำลาย หงึๆๆๆๆ
  20. Lunae

Lunae New Member

EXP:
    144
    0
    0
    249ก็ไม่แพงเนอะ แต่ว่านั่งได้นานเท่าไรเนี่ยสิ ถ้ามามุกนั่งรอเค้าเสิร์ฟเนี่ย จะเสียเวลากินถ้าคนแน่นๆ แล้วเค้าเสิร์ฟไม่ทันน่ะค่ะ
  21. Milkchan

Milkchan New Member

EXP:
    28
    0
    0
    ไปกินเป็นประจำ (เมื่อกำลังทรัพย์อำนวย) ร้านนี้ตอนไปกินแรกๆจำได้ว่ากุ้งตัวใหญ่มาก แต่พักหลังที่ไปกินแอบรู้สึกว่ามันเริ่มหดลงแฮะ
    ไปทีไรสั่งแต่กุ้ง หอยเชลล์ เนื้อลาย (3 เมนูหลัก) เวลาอะไรใกล้หมด ต้องรีบสั่งเติมล่วงหน้าไม่งั้นกว่าพนักงานจะมาเสิร์ฟเซ็ทต่อไป จะเกิดการขาดช่วง+เสียเวลา <=== [อันหลังสำคัญมาก]
  22. hannover96

hannover96 New Member

EXP:
    881
    0
    0
    ^
    ^
    ^
    ไปกินมาแล้วครับ จะบอกว่า โคตะระอิ่มๆๆๆ...

หมดไปกับแฟน 2 คน 500 กว่าบาทเอง ถูกกว่าผมไปกิน MK กัน 2 คนอีก *0*

ของเค้าอร่อยจริงครับ แรกๆไปก็เหมือนกับว่าไม่ค่อยมีคน แต่พอผมเข้าร้านไปนั่งกินแล้วสักหัวค่ำหน่อยคนเริ่มเยอะ...

นึกว่าตอนแรกจะไม่อร่อยซะแล้ว แต่อ่านญี่ปุ่นได้นิดหน่อยเลยคุ้นๆชื่อขึ้นมา อ้อ...มันคือกระทู้นี้นี่เอง - -
  23. oat555

oat555 Member

EXP:
    169
    0
    16
    หอยเชลล์ :confused:
  24. rorao

rorao New Member

EXP:
    41
    0
    0
    ไม่น่าเปิดมาเลย T__T
    กิมจิ น่าอร่อยที่สุด !!

Share This Page