[CCC] Ceres Climatic Club 23

กระทู้จากหมวด 'ETC' โดย akamatsu, 14 พฤศจิกายน 2007.

Thread Status:
Not open for further replies.
  1. nukichan

nukichan New Member

EXP:
    711
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    0
    เมื่อก่อนกิ๊ก็เคยเป็นนะ

ทำ 10 คืน 1000

แต่พอมาคิดตอนนี้แล้วรู้สึกว่า ถ้าเราโดนคนอื่นทำแบบนั้นบ้าง เราก็คงเป็นทุกข์ ไม่มีความสุขเลย
    คนที่เค้าโดนเราทำ ก็คงจะเป็นอย่างนั้นเหมือนกัน ถึงแม้จะผิด แต่ก็ควรได้รับผลตอบแทนที่สมน้ำสมเนื้อ

ไม่ใช่เกินเลย ตามแต่ระดับความพอใจและสะใจของเรา

ตอนนี้พอมาคิดได้อย่างนี้ก็สบายใจหลายอย่างเลย :D
  2. melcarba

melcarba Member

EXP:
    101
    1
    18
    ทำอะไรไว้ ไม่นานก็ได้รับผลนั้นเองแหละ คิดไปมากๆ จะทุกข์ปล่าวๆ เน้อ
  3. aibax

aibax Smexy Stalker

EXP:
    378
    1
    18
    Trailer ของ Teeth... ดูแล้ว... หุๆ นึกว่าหมอคว้าไปเจอเอเลี่ยนแล้วโดนงับ 5555555

ดูแล้วรู้สึกน่าดูดีๆ หุๆ ว่าแต่ว่ามันมีกี่ตอนอ่ะครับ เห็นของบางคนที่เอามาลง มีตั้ง 5 parts
    บางคนก้อมี 2
    ช่วยแนะนำที อยากดูแบบทีเดียวสะจาย~ ไม่ต้องนั่งหาส่วนนู้นประกอบส่วนนี้ของ user นั้น ต่อ user นี้
    อิ_อิ น่าสนุกๆๆ
  4. nukichan

EXP:
    711
    0
    0
    กิ๊ดูแบบ 11 Parts ล่ะมั้งไอบ้า .. ไม่แน่ใจ
  5. akamatsu

akamatsu New Member

EXP:
    862
    0
    0
    เฮ้ย ตกหน้าสอง = ="
  6. nukichan

EXP:
    711
    0
    0
    เข้ามหาลัยแล้วนะ :D

ม.กรุงเทพอินเตอร์

มีคนทักว่าใส่ชุดนักศึกษาขึ้น แต่รู้สึกช่วงนี้กระโปรงติดพุง

^^;
  7. aibax

EXP:
    378
    1
    18
    ^
    ^
    ก้อถอดซะสิครับ ติดพุงอยู่น่ารำคาญ เนอะ :aha:
  8. nukichan

EXP:
    711
    0
    0
    อ๊าย ไอบ้าพูดอะไรน่ะ

ทะลึ่งงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงง!
  9. spao99

spao99 Detonator

EXP:
    810
    0
    36
    555 คุยอะไรกันหว่า

ม.กรุงเทพฯ ตรงไหนเหรอครับ , ออกไปทางรังสิต หรือว่า อยู่ กทม. ด้านในๆ ' '?

ถ้าอยู่ตรงรังสิต ต่อไปอาจบังเอิญเจอกันบนรถตู้ได้ :p

เรื่อง Wall-e ได้ข่าวว่าเจ๋งมาก
    แต่เพื่อนมันโหลดบิตมาล่ะ เลยลังเล เหอๆๆ
  10. melcarba

melcarba Member

EXP:
    101
    1
    18
    พึ่งไปดูมาเอง Wall-e เนี่ย ชอบมากๆเลย ตัวหนังไม่ได้ดูเด็กจนเกินไป แอบซึ้งเล็กๆด้วย
  11. Aki

Aki Paradox Observer

EXP:
    485
    41
    48
    Wall-E นี่ต้องไปดูเองครับ ... ของแบบนี้ (กับทุกๆเรื่อง) ถ้าเราไม่ได้มีประสบการณ์ผ่านมันด้วยตัวเอง เราไม่เข้าใจความเป็นมันในโลกของเราไปได้

กิ๊ เรียนอยู่คณะ และสาขาอะไรอ่ะค้าบ? เรียนอยู่ตรงกล้วยน้ำไท รึเปล่า? หรือว่าไปเรียนแถวรังสิต

น้องสาวเราเข้ามหา'ลัยอีกคนแล้ว

เป็นปีหนึ่งนี่มัน Freshy ดีจริงๆ ... เพราะว่าเราก็อยู่ปีหนึ่ง ฮ่าๆๆๆๆๆๆ
  12. akamatsu

EXP:
    862
    0
    0
    หนังดีๆก็ต้องดูในโรงจิ *-*
  13. nukichan

EXP:
    711
    0
    0
    ปี1 คณะ Business English ตรงกล้วยน้ำไทค่ะ :D

... เกย์เยอะมาก ...
    แถมหน้าใสขาวเด้งกันถ้วนหน้า

เรียนเต้นลีลาศสนุกสนาน :D
  14. aibax

EXP:
    378
    1
    18
    ^
    ^
    ตัวอิจฉา หุๆ

อยากดู Wall-e บ้าง มาตั้งแต่เมื่อไหร่เนี่ย ลืมโหลดบิทเลย - -*
    หนังดีๆ ต้องดูบ้านตะหาก กรอกลับได้ เข้าห้องน้ำได้ ไม่เสียหาย อิๆ
  15. akamatsu

EXP:
    862
    0
    0
    มองประธาน

แหม่ พึ่งเห็นใส่ชุดครุยไปแหม็บๆ กลับไปอยู่ปีหนึ่งซะละ
  16. aibax

EXP:
    378
    1
    18
    เพิ่งได้ดู Teeth แฮะ
    เปิดดู part1 ก้ออึ้งแล้ว... พอดีเปิดผิด ไปเจออันเกี่ยวกับคนบ้าความสะอาดของฟัน ^^"
    ดูไป 4 ตอนแล้ว หุๆ เดี๋ยวค่อยดูต่อ
    แต่งงว่าเด็กผู้ชายในตอนแรกมันทำไมโตออกมาเป็น..... - -* ได้ไงเนี่ย
  17. spao99

EXP:
    810
    0
    36
    มุขปีหนึ่ง นี่เขารู้กันหมดแล้วอากิ :555:

กิ๊พูดถึงลีลาศ แล้วนึกถึงสมัยเรียน ลีลาศ ตอน ม.ปลาย :D
    ก็ถือเป็นประสบการณ์ดีๆน่ะ ได้ทำความคุ้นเคย และพิธีการปฏิบัติในงานสังคม กับเพื่อนต่างเพศบ้าง (อย่าเทียบกับสมัยนี้น่ะ... สมัยนู้นน่ะ นร. หญิง กับ ชาย ไม่ได้สนิทสนมเล่นหัวกันง่ายเหมือนทุกวันนี้หรอก ยังสงบเสงี่ยม รักนวลสงวนตัวกันอยู่ )
    [action]ฟังดูนานมากพิลึกเลยแหะ ...[/action]

เต้นก็มันส์ดี แต่ตอนนี้ลืมไปหมดแล้ว จำไม่ได้ซักอย่าง เหอๆๆ

Red Alert 3 ใกล้ออกมาแล้ว ดูตัวอย่างฝ่ายญี่ปุ่นนี่สุดๆ นี่ถ้ามีกันดั้มโผล่คงน่าเล่นสุดๆไปเลย :D
    แบบว่ามีตัวทำนองสาวน้อยเวทย์มนต์ (หรือเรียกว่าพลังจิตก็ได้) เป็น unit เจ๋งๆ ตัวหนึ่งด้วย
    เครื่องบินนี่ ก็หลุดมาจากโลกกันดั้มชัดๆ lol
  18. akamatsu

EXP:
    862
    0
    0
    อยากดูwall-eเหมือนกันนะ

มีใครอยากไปกะผมมั้ย รับเลี้ยงเฉพาะสาวๆนะเออ
  19. pattorix

pattorix ปองๆสุดหล่อ

EXP:
    694
    11
    88
    ไปๆ พาหนูไปดูด้วยสิคะ :aiii:
  20. akamatsu

EXP:
    862
    0
    0
    เลี้ยงแน่ๆ แต่ตามผมให้เจอนะเออ พักนี้อยู่ไม่ค่อยเป็นที่นักหรอก
  21. rerina

rerina New Member

EXP:
    170
    0
    0
    wall-e ไปดูมาแย้วววววว แรกๆกลัวไม่สนุกแต่พอดูแล้ว โอกๆๆๆๆๆๆๆๆๆชอบมากๆๆๆ
    เลยเอามาใช้งานวิจราณ์หนังชองวิชาดูหนังเลย น่ารักมากๆๆๆ

แต่ตอนนี้งานเยอะชะมัดเลย T^T

วันนี้เราดันลืมกระเป๋าตังค์กะมือถือ ไว้ที่หอสมุดป๋วย เผลอแปปเดียวน้องไปเอาให้ หายเจ้าคะ
    สรุปแล้วภารโรงเอาไป สุดท้ายได้คืนหมดแต่เงินไม่ได้คืน
    (คาดว่าถ้าน้องชายไม่ใช้กำลังคงไม่ได้มือถือคืนด้วย)
    เฮ้อ เลยอยากจะบอกว่า ทุกคนๆ มีสติ อย่าขี้ลืมแบบเรานะ มันหลายรอบแล้ว
    แถมทะเลาะกับน้อง ไปอนุสาวรีย์ชัยไม่ทัน เลยปิ๋วเรื่องใบสอบวัดระดับญี่ปุ่นกะเรื่องเรียนต่อต่างประเทศ
    T^T ภาวนาไม่ให้คะแนญี่ปุนแย่ตามวันแย่ๆวันนี้หรอกนะ

ขอโทษคร้าบบ่นมากไปจริงๆเรา
  22. spao99

EXP:
    810
    0
    36
    แจนลองลงทะเบียนเรียน PY216 เทอมหน้านี้มั้ยครับ :D
    แบบว่า ได้ไปเข้าค่ายปฏิบัติธรรม ออกมาแล้วสติจะดีขึ้นทันตาเห็นจริงๆ :E

หรือลองฝึกแบบนี้น่ะ
    เวลาจะลุกจากเก้าอี้ จะไปที่อื่น ทุกครั้ง ให้หันกลับไปมองบนเก้าอี้ ใต้เก้าอี้ บนโต๊ะ ว่ามีอะไรอยู่บ้าง แล้วค่อยจากไปน่ะครับ :)
    ทุกวันนี้ผมทำเป็นนิสัย เรื่องลืมอะไรนี่ยากส์

แต่ถ้าจะเอาแบบชัวร์ๆด้วยวิธีทางวิศวะกรรม ให้ทำ check list เอาไว้ใช้ครับ :D
    คือ กระดาษซักแผ่น ที่มีรายการสิ่งที่ต้องทำ หรือตรวจสอบ พร้อมช่องติ๊กเครื่องหมายถูก , อะไรเช๊คแล้ว ก็ติ๊กถูกไป ,แบบนี้ถึงเรียกว่า check list ครับ

แต่วิธีหลังนี่เว่อร์ไปนิดสำหรับชีวิตประจำวันน่ะ ปกติจะเอาไว้ใช้เวลาออกไปเดินทำธุระสำคัญ หรือไปซื้อของ หรือสมุดจดการบ้าน(ถือเป็น check list ประเภทหนึ่งเหมือนกัน ) มากกว่า
  23. akamatsu

EXP:
    862
    0
    0
    ของผมต้องมองทั้งห้อง เพราะว่าของกระจายแหลก 5555
  24. nukichan

EXP:
    711
    0
    0
    ไหนๆ อะไรนะ

พี่ปองจะเลี้ยงหนัง เลี้ยงข้าว?

แหม ... ใจดีจัง :$
  25. pattorix

pattorix ปองๆสุดหล่อ

EXP:
    694
    11
    88
    เลี้ยง?

อ๋อออ

หนังไก่ทอด+ข้าว

...

ได้ๆ :D
Thread Status:
Not open for further replies.

Share This Page