[CCC] Ceres Climatic Club 23

กระทู้จากหมวด 'ETC' โดย akamatsu, 14 พฤศจิกายน 2007.

Thread Status:
Not open for further replies.
  1. spao99

spao99 Detonator

EXP:
    810
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    36
    สองจิตสองใจไม่รู้จะไปดีป่าวน่ะครับ งานการรัดตัวอยู่
    อยู่ดีๆ อาจจะโผล่ไปก็ได้(มั้ง ..)

ปล. เห็นแจนในกระทู้วันเกิดล่ะ :D ขอบคุณครับ จะจบให้ได้ตามที่ขอมา หุๆๆ (นี่ไง ข้ออ้างไม่ไปมีทฯ ต้องทำ Topic ^^; )
  2. akamatsu

akamatsu New Member

EXP:
    862
    0
    0
    เข้ามาจะบอกว่า ยังไม่ตายครับ -w-"
  3. sorachan

sorachan Alice in Wonderland

EXP:
    174
    0
    16
    โอ๋ๆ เพิ่งม.2 เอง ยังต้องเจออะไรเยอะ

พี่อยู่ม.ช. ปี 4 นะคะ ( แก่ อิอิ ) มีอะไรปรึกษาได้น้าาา ถือว่าเป็นพี่สาวคนหนึ่งละกานนนนน

[action]เข้ามาจีบเด็กแล้วเผ่นนนนนนนนนนนนนนน[/action]
  4. ladykaren

ladykaren อัลปาก้าที่อยู่ในฟูก

EXP:
    906
    4
    88
    ู^
    เง้อ...........

(รู้สึกไปเองหรือเปล่าว่า เรารู้จักแต่คนแก่ๆ)

ล้อเล่นคะๆ ยินดีที่ได้รู้จักนะคะ^^
  5. aibax

aibax Smexy Stalker

EXP:
    378
    1
    18
    ไม่ไปมีทด้วยคน เหม็นขี้หน้าคนมีแฟน ก๊ากกกกก

ฮิโตะยังไม่ตาย~ แล้ว 30 โดนฝังไปรึยังครับ?

คาเรนไม่ได้รู้สึกไปเองหรอก แถวนี้มีแต่คนแก่ๆงิ
    มีแต่เราเอ๊าะๆสองคน มาแซวคนแก่เล่น :p
  6. akamatsu

EXP:
    862
    0
    0
    Thirty ยังคงสหวีวี่วีอยู่ครับ
    ผมออกจะ เอ๊า อิอิ *-*
  7. nukichan

nukichan New Member

EXP:
    711
    0
    0
    เย้ย พี่นุ้ยมาตอบกระทู้ววววววววววว >[]<!!

/me กระโดดกอดพี่นุ้ยแรงๆ

เรื่องแฟนปล่อยมันไว้ตตรงนั้นเถอะ
    แต่หลังๆนี่มาเรื่องอายุ อะไรกันน่ะ ...

ปีหน้าเขา 2x Club แล้ว ... = =+
  8. akamatsu

EXP:
    862
    0
    0
    ยินดีต้อนรับนะน้องกิ๊

มาอยู่ด้วยกันมามะ
  9. nukichan

nukichan New Member

EXP:
    711
    0
    0
    พอดูอายุแฟนตัวเองแล้วก็สบายใจ

กิ๊ 20 เจ้าตัวก็ 27 ... เฮโล

ปิดเทอมแล้ววววว ><
  10. akamatsu

EXP:
    862
    0
    0
    ซ้อมรับปริญญาเหนื่อยมากกก

orz ...
  11. popkung

popkung Member

EXP:
    80
    0
    6
    เอิ๊กกก ดึกๆไม่มีไรทำ(ได้ข่าวว่ายังสอบไม่เส็ด T-T) เลยมาขุดกระทู้ไม่ให้ตกไปหน้าสอง

ว่าแต่ทำไมเด่วนี้เงียบจังเลยยยยย สงสัยเพราะไม่ค่อยมีสาวๆอยู่ ลุงๆทั้งหลายเลยไม่กระชุ่มกระชวยกันซักเท่าไร

[action]กลิ้งหลบออกจากกระทู้[/action]

edit : เพิ่งรู้ว่าเวลาใส่แอคชั่นมันมะเหมือนเก่าอ่ะ
  12. spao99

EXP:
    810
    0
    36
    แก่ๆกันแล้วก็แบบนี้ล่ะครับป๊อบ อย่าคิดมาก *-*

ช่วงที่ผมหายไปนานๆนี่ มีเรื่องหลายเรื่องราวมาก
    มีตั้งแต่ธุระด่วนต้องรีบกลับไปแก้ปัญหาที่จังหวัดอุบลฯ (เดินทางไกลบ่อยจนเซ็งแล้ว - -' )

วันที่ 18 ธ.ค. ก็เพิ่งเจอโทรศัพท์จากมิจฉาชีพ แก๊งที่แอบอ้างเป็นสรรพากรน่ะครับ กำลังดังๆ ว่าจะมีการคืนเงินภาษี ผมรับธุระทุกอย่างของทางบ้านอยู่ ก็นึกว่าเป็นงานของแม่ ก็เลยทำๆไป, แต่ผมไปจับพิรุธได้ตอนออกไปที่ตู้ ATM แล้วนู่นแหละ, แ่ต่เราก็เสียข้อมูลส่วนตัวบางอย่างไปบ้างเหมือนกัน เพราะมันจะถามๆเอาเหมือนจะทำธุระ - -a
    ก็เลยไปลงบันทึกประจำวันที่ สน.ซักหน่อย เผื่อว่าข้อมูลเราจะโดนเอาไปใช้ทำความผิดภายหลัง
    เรื่องนี้สอนให้รู้ว่า ธุระที่ไม่รู้ ต้องพิสูจน์ให้ชัดเจนก่อน ถ้ามีสติซักหน่อย จะเจอพิรุธหลายอย่างครับ

ความวัวไม่ทันหาย ความควายเข้ามาแทรก
    วันถัดมา ออกไปเรียนตอนประมาณ 11 โมงปกติ กลับมาถึงห้อง 1 ทุ่มนิดๆ พบว่าห้องโดนงัดครับ
    ตู้ ลิ้นชัก อะไรๆ โดนเปิดหมด - -a
    ข้าวของต่างๆอยู่ครบ มีเฉพาะเงินสดหายไป เยอะเหมือนกัน
    คืนนั้นก็เลยยาวนานหน่อยต้องติดต่อญาติแถวนี้ มาช่วยทำประตูให้เบื้องต้น แล้วไปที่ สน. อีกรอบ ตำรวจยังจำหน้าได้อยู่เลย ^^;
    ตำรวจมาดูที่เกิดเหตุอะไรนิดหน่อย แล้วก็ไป
    เรื่องนี้สอนให้รู้ว่า ถ้าเราเป็นคนธรรมดาไม่ได้เด่นดังหรือใหญ่โต เกิดคดีอะไรขึ้นมา ต้องเก็บหลักฐานในที่เกิดเหตุด้วยตัวเองครับ เก็บให้มากที่สุด แล้วค่อยให้เป็นเบาะแสตำรวจไป
    ที่เราเห็นๆในหนังฝรั่งหรือหนังการ์ตูนญี่ปุ่นน่ะ ไม่มีหรอกในบ้านเรา เพราะบ้านเราใช้ระบบบริการตัวเองครับ :roll:

จากการสอบถามพยานรอบๆ ดูเหมือนผมออกจากห้องไปแป๊บเดียวไม่กี่นาที ก็โดนเลย, แต่คำให้การของ รปภ. ประจำคอนโดนี้มีความน่าสงสัยมาก โดยบอกว่าเดินมาตรวจเวรตอนเย็นๆทุกอย่างยังปกติ (ทั้งที่พยานคนอื่นบอกห้องเราผิดปกติตั้งแต่เที่ยง - -a )
    ใครอยู่อาคารชุด ต้องระวังเหมือนกัน จากการค้นข้อมูลเรื่องนี้ บางคดี รปภ. ร่วมมือกับโจร เป็นคนดูต้นทางให้ , งัดได้เท่าไหร่ ก็มาแบ่งกันทีหลัง

เนื่องจากประตูยังซ่อมไม่เสร็จหมด เลยยังหลอนๆอยู่ไม่ได้ออกไปไหน จนประตูซ่อมเสร็จแล้วถึงได้ออกไปไหนมาไหนอุ่นใจหน่อย (หาช่างซ่อมประตูเหล็กยากน่าดู - -' )

ประตูเดิมๆ มี 2 lock คือ ลูกบิดประตู กับ คล้องกุญแจตรงกลอนประตูเหล็กอีกชั้น (โดนงัดคือ แม่กุญแจประตูเหล็กยังอยู่ดี แต่ห่วงลงกลอนโดนงัดออก, ลูกบิดสภาพรูปกุญแจจะเบี้ยวๆและสอดกุญแจเข้าไปไม่ได้ พังไปเลย)

ทำประตูใหม่... สามารถ lock ได้สูงสุด 5 ชั้น ^^; ประตูเหล็กที่ซ่อมใหม่ ใส่หูช้างคล้องกุญแจ 2 ตัว และสายยูคล้องกุญแจ 1 ตัว พร้อมบานพับประตูใหม่อันใหญ่ว่าเดิม, ประตูไม้ ใส่กุญแจ deadbolt และเปลี่ยนลูกบิดประตูใหม่
    ไม่มีระบบความปลอดภัยใดต้านโจรได้ 100% แต่เราต้องทำอุปสรรคให้เยอะๆ โดยหวังว่าโจรจะขี้เกียจงัด แล้วไปมองห้องอื่นที่งัดง่ายกว่า (อ่าวเฮ้ย ^^;)

แล้วไม่กี่วันนี้ก็มีไป สอบสมัครงานบริษัท softscape แล้วก็สอบกลางภาคที่มหาลัย เพิ่งจะได้ว่างนี่เอง เหอๆ ^^;
  13. akamatsu

EXP:
    862
    0
    0
    ได้ข่าวเดโทจากโอ ตกใจเหมือนกัน ยังดีที่เข้ามาตอนคนไม่อยู่.....

จะโทรไปหา ปรากฏว่าเศรษฐกิจในกระเป๋าไม่ดี = ="
    ปกติทางผมจะเก็บเงินไว้ในห้องไม่เยอะ หรือไม่เก็บเลย
    ว่างๆก็ไปชอปปิ้งที่กระทรวงกลาโหมสิ อิอิ
  14. akamatsu

EXP:
    862
    0
    0
    สวัสดีปีใหม่กระทู้CCCครับ
    เข้ามาขุด~
  15. ladykaren

ladykaren อัลปาก้าที่อยู่ในฟูก

EXP:
    906
    4
    88
    ^
    โอ้สสสสส สวัสดีปีใหม่เจ้าคะ^^

ขอให้มีความสุข ร่ำรวยเงินทองกันถ้วนหน้านะเจ้าคะ

/me ขุดด้วยคน><
  16. spao99

EXP:
    810
    0
    36
    สวัสดีปีใหม่ ช้าไปนิดส์นึง :D

แบบว่า กำลังดูหนัง dvd กับ อนิเมะ ที่ดองไว้อย่างเมามันส์ :555:

Resident Evil : Degeneration

Kanon 2006

Welcome to the NHK (เรื่องนี้อากิน่าจะชอบ.. แนวตามติดชีวิตเด็กฮิคิโคโมริ เอาไว้เป็นกรณีศึกษา :D )
  17. ladykaren

EXP:
    906
    4
    88
    ู^
    Welcome to the NHK!!!!
    เคยอ่านแบบคอมมิคของค่ายAntเจ้าคะ ติดใจมากมาย

เมื่อวานดูSchool Day จบไปเรื่องนึงเจ้าคะ บรรยายไม่ถูก...สนุกก็ไม่เชิง เศร้าก็ไม่ใช่...

เรื่องต่อไปที่จะดูคือ Elfen Lied >.< แต่ช่วงนี้งานยุ่งมากๆก็เลยดูได้แค่ครึ่งตอนT-T
  18. rerina

rerina New Member

EXP:
    170
    0
    0
    แบบว่ามี สวัสดีปีใหม่ย้อนหลัง แหะๆ ขอให้มีความสุขมีแต่เรื่องดีๆเข้ามาในชีวิตนะจ้า
    ปีมะโรงรู้สึกจะชงใช่ไหมเนี่ยปีนี้ T^T เราเองก็ซวยต้อนรับปีใหม่กับวันเกิด ชิๆๆๆ

Welcome to the NHK เรื่องนี้รอ sic จนอยากจะไปอ่านสแกนแล้ว

School Day เรื่องนี้บอกได้คำเดียว เกลียดพระเอกที่สุด !!
  19. akamatsu

EXP:
    862
    0
    0
    เข้ามาแถ - -+
  20. aibax

aibax Smexy Stalker

EXP:
    378
    1
    18
    สวัสดีวันเด็กย้อนหลังนิดนึงคร้าบ อิๆ

เดโท โดนโจรขึ้นบ้าน เงินหาย
    เพื่อนผม โจรขึ้น เงินไม่หาย หายเฉพาะอุปกรณ์อิเลคโทรนิค - -*
    มันโจรไฮเท็คอ่ะ คอมโน้ตบุ๊ค เครื่องเล่นเพลง ทีวีจอแบน อะไรๆโดนยกหมด
    แถมโดนเข้าช่วงก่อนสอบอาทิตย์นึง ^^"

เอ้อ สงสัยๆ แล้ว School Day กับ Summer Day เนี่ย อันไหนมาก่อนมาหลังอ่ะครับ?
    (เด็กๆอย่าไปค้นกันล่ะ)
  21. popkung

popkung Member

EXP:
    80
    0
    6
    เข้ามา Happy New Year ย้อนหลังครับทุกท่านนน :D

อยากจะบอกว่าตอนนี้ที่บ้านซื้อรถใหม่ให้ใช้ใน กทม. ครับบ เป็นแจ๊สสีฟ้า >,<

เด่วพี่ผมคงยึดไปใช้อีกโฮกก แต่ไม่เปนไรผมขึ้น bts สะดวกก่า

ตอนนี้ผมก็อยู่คอนโดนะ ใครว่างๆมาเยี่ยมชมได้นะเอ้อ วิวแม่น้ำด้วยห้องผม :p
  22. akamatsu

EXP:
    862
    0
    0
    ไปอยู่ฟรีกินฟรีได้ไหมป๊อบ :E
  23. herarn9999

herarn9999 New Member

EXP:
    237
    0
    0
    กระทู้ดุเดือด *-*" รีพลาย 400+

ไม่ทราบว่าลิงค์นี้เคยมีคนเอาลงรึยังครับ =[]=?
    ผมไม่กล้าเอาลง กลัวซ้ำ แต่มันฮามากกกกกก ก๊ากกกกกกกกกกกกก

http://www.youtube.com/watch?v=sXwOZThwSNo&feature=related

นั่งหัวเราะจนหยุดไม่อยู่ ก๊ากกกกกกกกกกกกกกก =[]=!!
    บ้าไปแล้วววว~~
  24. spao99

EXP:
    810
    0
    36
    แสดงว่า เป็นบ้านเดี่ยว หรือ ทาวเฮ้าส์ ใช่ม่ะครับ เพราะขนของใหญ่ๆได้เยอะๆ แปลว่า มันเอารถมาจอดหน้าบ้านแล้วขนกันเลย
    คงถึงคราวที่เพื่อนไอบ้าคุง ต้องวางระบบกันขโมยใหม่ล่ะ... บ้านเมืองทุกวันนี้นี่ แ่ย่จริงๆ

ตอนนี้ก็ เริ่มน้ำมูกใหลล่ะ T-T อากาศชวนให้นอนหมกผ้าห่มบนเตียงไม่ลุกไปไหนดีจริงๆ ขนาด กทม. ยังหนาวขนาดนี้เลย
    เพื่อนผมบางส่วน วันนี้เพิ่งออกไปค่ายพัฒนาฯ ที่ลำปางกัน
    นึกถึงมุข "ลำปางหนาวมาก" ขึ้นมาเลย :555:
  25. akamatsu

EXP:
    862
    0
    0
    T-T
    งานประดังท่วมท้น
    ฮืออ อยากหนีไปพักที่ไกลๆจริงว้อย
Thread Status:
Not open for further replies.

Share This Page