[CCC] Ceres Climatic Club 23

กระทู้จากหมวด 'ETC' โดย akamatsu, 14 พฤศจิกายน 2007.

Thread Status:
Not open for further replies.
  1. herarn9999

herarn9999 New Member

EXP:
    237
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    0
    ผมล่ะงงกับบอร์ดใหม่อยู่ดี เปิดเข้าดูกระทู้ไหนทีไรต้องล็อคอินใหม่ทุกครั้ง =[]=!!

พูดตามตรงผมชอบบอร์ดเก่ามากกว่า T-T!!!

/me เข้ามาบ่นแล้วจากไป

(สักวันกรูจะโดนแบนมั้ยเนี่ย โทษฐานพูดมาก)
  2. Kuna

Kuna Editor

EXP:
    369
    1
    38
    มันเลือกให้จดจำสถานะ log in ได้ไม่ใช่เหรอ?
  3. akamatsu

akamatsu New Member

EXP:
    862
    0
    0
    มันมีที่ให้จดจำสถานะ log in อยู่นะ
    แล้วตอนนี้บอร์ดก็ยังมี bug อยู่นิดๆหน่อยๆมั้ง ต้องลองถามคนทำ
  4. train

train Member

EXP:
    498
    0
    16
    เห.....แต่ผมไม่ยักกะเป็นแบบซางนะ อาจจะบัคมั้งครับ ^^"!?
  5. melcarba

melcarba Member

EXP:
    101
    1
    18
    ถ้าให้มันจำ login ไว้ก็ไม่ต้องล็อคทุกรอบนี่นา ลบพวกคุกกี้ของเวปนี้เปล่าเอ่ย
  6. herarn9999

herarn9999 New Member

EXP:
    237
    0
    0
    ผมกดแบบ Login ตลอดไว้อยู่นะ แต่พอกดเข้ากระทู้ใหม่ก็จะต้อง Login ใหม่ทุกครั้ง (งงดี)

แต่ผมว่าสงสัยเป็นที่คอมตัวนี้แหละครับ (คอมห้องเพื่อน)
    เพราะไปเล่นร้านแล้วไม่มีปัญหาแบบที่ว่าเลยแฮะ ^^!! เปิดเข้าเปิดออกปกติ
  7. Phoenixkung

Phoenixkung New Member

EXP:
    89
    0
    0
    +...+ ซาง ลองเปลี่ยนมาใช้ firefox2 ดูสิครับ
    น่าจะหมดปัญหาเรื่องต้องคอย log in ตลอดนะ
  8. akamatsu

EXP:
    862
    0
    0
    อืม ตอนนี้ผมก็ใช้จิ้งจอกไฟอยู่นะ ไม่เห็นมีปัญหาอะไรเท่าไหร่ อย่างน้อยก็สบายใจกว่าใช้IE ล่ะ เหอๆ

จริงๆก็แอบเสียดาย exp บอร์ดเก่าแฮะ ได้คริสตัลสองอันแร้วอ่า T-T

[action]เอานิ้วจิ้มพื้นอยู่มุมห้อง[/action]
  9. Aki

Aki Paradox Observer

EXP:
    485
    41
    48
    รู้สึกว่า Account ของตัวเองก็จะเป็นเหมือนกันกับซางนะ

เหมือนว่า มันจะ Log out ออกตลอดเลย อันนี้ไม่ชัวร์เหมือนกัน ไม่ค่อยได้ Log in เท่าไหร่

จริงๆในเครื่องก็มี Fire Fox นะ แต่ส่วนใหญ่ใช้ IE มากกว่า ด้วยความเคยชินอ่า ... (ทั้งๆที่มีแต่คนแนะนำให้ใช้ Fire Fox นะนั่น ไว้ถ้า IE มันไม่ไหวจริงๆคงจะได้ฤกษ์เปลี่ยนไปใช้ Fire Fox น่ะนะ)

ส่วนวันลอยกระทง ... ก็

ผมก็ไปลอยอยู่ในความฝัน

หลังจากสองวันก่อนหน้านั้นที่อดหลับอดนอนมา 2 คืนเต็มๆ พอหัวถึงหมอนปุ๊บก็สลบเป็นตาย จาก 4 ทุ่มวันศุกร์ ตื่นมาก็ยังเห็นว่ามืดๆอยู่ ก็ยังงงว่าทำไมวันนี้ตื่นเร็วได้ นอนไปถึงแค่ 6 โมงเช้าก็ตื่นแล้ว ... ปรากฏว่า ที่บ้านเปิดโทรทัศน์แล้วมันมีรายการปกติ (ถ้าเป็นช่วงเช้ามืดมันจะไม่มีอะไรเลย) ก็เลยงง หันไปถามพี่กับแม่ว่า "ทำไมเช้านี้มันมีรายการฉายด้วย" คำตอบที่ได้คือ "นี่มันเย็นแล้ว ไม่ใช่เช้า!!!"

สรุป ผมตื่นมาตอน 18.30 น. ของวันเสาร์ :glua:

ใช้เวลาในการนอนทั้งหมด 19 ชั่วโมงครึ่ง ซึ่งหลังจากนั้นอีกหนึ่งวัน ก็นอนอีก 19 ชั่วโมงครึ่ง เช่นเดิม :confused:

เป็นการกลับบ้านที่พักผ่อนเต็มอิ่มจริงๆ (แล้วตรูจะกลับมาเพื่ออะไรฟระ นอนอยู่ที่หอก็ได้แท้ๆ)
  10. akamatsu

EXP:
    862
    0
    0
    ไม่เคยนอนนานขนาดนั้นอ่ะอากิ ต่อให้ผมอดนอนมาเป็นอาทิตย์ก็เหอะ เต็มที่ 10 ชั่วโมงก็ตื่น ร่างกายมันตอบสนองต่อการทำงานมากกว่า....
  11. Phoenixkung

Phoenixkung New Member

EXP:
    89
    0
    0
    ล้าง EXP แล้วกลับไปเป็นเด็กอีกรอบไง จะได้เนียนได้
    /me กลับเป็นเด็กอีกครั้งด้วยค่า exp ระดับ novice :555:
  12. train

train Member

EXP:
    498
    0
    16
    ^
    ^
    ^
    โอ้วววว นั่นลุงนกใช่หรือไม่ >[]< ไมไ่ด้เห็นลุงนาน น๊าน นาน

ทุกคนอย่าพูดถึงเรื่อง exp จิ ผมก็เสียดายนะ T^T (เลเวลไปตั้ง70กว่าแล้ว - 0 -)
    พี่อากินอนนานจัง =[]="b ผมไม่เคยนอนเกิน10ชั่วโมงเลยอ่ะ = =" (เพราะจะมีคนมาปลุกตลอด ฮา)
  13. melcarba

EXP:
    101
    1
    18
    นอนเยอะไปแล้วละมั้ง อากิคุง นอนมากไปมันเหนื่อยพอๆกับนอนน้อย เลยนะ ไม่ดีๆ
  14. akamatsu

EXP:
    862
    0
    0
    [action]กะปิ๊บๆๆๆ[/action]

เครื่องวัดความแก่ทำงาน

หึๆๆๆๆ
  15. melcarba

EXP:
    101
    1
    18
    มาปี๊บๆ อะไรแถวนี้ แบบนี้ต้องทำลาย
  16. PoRi

PoRi New Member

EXP:
    217
    0
    0
    แหะๆๆ โผล่หน้ามาวันนี้มิใช่อะไร....

จะมาขอความช่วยเหลือเรื่องการทำรายงานที่โรงเรียนหน่อยค่ะ =w='' คือว่าต้องทำรายงานเรื่องสิ่งก่อสร้างยุคโบราณในยุโรป 10 แห่งค่ะ =[]='' จนถึงบัดนี้ก็คิดออกอยู่ 4 แห่งด้วยกันคือ วิหารพาร์เธนอน สนามกีฬาโคลอสโซ หอเอนเมืองปิซา และสะพานส่งน้ำaquedout ในกรีก แล้วก็... คิดไม่ออกแหล่ว...

ที่เราอยากได้เป็น "สิ่งก่อสร้าง"นะค้า ไม่เอากฎหมาย 12 โต๊ะ หรือมหากาพย์อะไรน่อ =w=

ใครให้ความช่วยเหลือเราได้จะเป็นพระคุณยิ่งค่า T[]T โฮ 10 อย่างแน่ะ
  17. akamatsu

EXP:
    862
    0
    0
    วิหารเซ็นต์ปีเตอร์

ประตูชัยปารีส

หอไอเฟล

ประตูชัยคอนแสตนติน

พระราชวังแวร์ซายส์

ในโรมมีเยอะเลย ลองเลือกอันที่ชอบละกันครับ
  18. rerina

rerina New Member

EXP:
    170
    0
    0
    หวัดดีฮะ บอร์ดใหม่นี่สวยชะมัดแต่ต้องเก็บให้ถึง25ก่อนสินะ
    T-T เก็บต่อไป

/me จะสอบอีกแล้ววววววว ไมมหาลัยต้องเลื่อนด้วยฟร้า
  19. melcarba

EXP:
    101
    1
    18
    ??? ไม่ต้องรีบนักหรอก เอาแบบสบายๆดีกว่า อยากตอบก็ตอบนะ ไม่ใช่กวาดซะหมด
  20. akamatsu

EXP:
    862
    0
    0
    เก็บ exp ระวังจะโดนเก็บนะจ๊ะ ^^"
  21. Kuna

Kuna Editor

EXP:
    369
    1
    38
    /me แวะเข้ามาดู...

ไม่มีอะไรหรอก...แวะมาดูเฉยๆ

ช่วงนี้เรียนหนักอ่ะ เหนื่อย T-T

/me 1 EXP................
  22. Aki

Aki Paradox Observer

EXP:
    485
    41
    48
    เป็นบางครั้งบางคราว ... ก็พอทำเป็นเอาหูไปนา เอาตาไปไร่ ได้ละม้างงงง

ไม่งั้น ... จนสิ้นปีนี้ ท่าทางผมจะเปลี่ยน Avatar ไม่ได้ เพราะ exp ไม่ถึงแหงๆ

- -' นั่นสิครับ ... ตอบเฉพาะกระทู้ที่มีประเด็น หรือประเด็นน่าสนใจ ก็ดีนะ

(ใจจริงก็อยากพูดแบบนี้ ... แต่

อ๊ากกกกกกกกกก งี้ชาตินี้ผมคงอดเปลี่ยนอาชีพแน่ๆเลย ฮือๆๆๆ ความฝันสิ้นสลาย)

แต่จริงๆ สำหรับผมไม่ว่าพวกปั่น หรือไม่ปั่น ... ก็มีความหมายด้วยกันทั้งนั้น

ซึ่งถ้าจะโดนเชือดหรือไม่โดนเชือดก็ไม่เกี่ยวอะไรกับผมอ่ะนะ หึหึ

/me แวะเข้ามาดู...

ไม่มีอะไรหรอก...แวะมาดูเฉยๆ

ช่วงนี้ทำงานหนักอ่ะ เหนื่อย T-T

/me 1 EXP................

ปล. คิดถึงแจนจ้า ... ยินดีต้อนรับเข้ากระทู้ใหม่ สอบแล้วก็ตั้งใจเข้านะครับ สู้ๆ แต่ก็อย่าลืมพักผ่อนด้วย พี่เป็นห่วง อิอิ

ปล2. สาวๆอย่าน้อยใจนะครับ กับคนอื่นๆ ผมก็เป็นห่วง หึหึ

[action]ป้อเด็กๆในสังกัด + หว่านเสน่ห์[/action]

[action]โดนทุกคนรุมถีบ พร้อมขับไล่[/action]
  23. spao99

spao99 Detonator

EXP:
    810
    0
    36
    /me แวะมาดูมั่ง

หวัดดีครับพี่นก :D แจน :D

คือรู้สึกไม่ได้มาตอบนาน ไม่รู้ไปถึงไหนกันล่ะ ช่วงนี้อากาศหนาวมากๆเลย ว่ามั้ย .... ตื่นมาเอื่อยๆไม่อยากทำอะไร เหอๆ

อากิ เป็นห่วง :D เราต้องช่วยกันชู๊ตบาสใส่สิน่ะครับ - -+
  24. akamatsu

EXP:
    862
    0
    0
    .....

เดโทปล่อยมุข....

~(:confused:)>
  25. melcarba

EXP:
    101
    1
    18
    อุตส่าห์ขุดมาเล่นเลยนะ มุขนี่เนี่ย .............
Thread Status:
Not open for further replies.

Share This Page