แนะนำร้านอาหาร01 Utandon

กระทู้จากหมวด 'All Food' โดย freecss, 24 พฤษภาคม 2008.

1. freecss

freecss Member

EXP:
    145
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    16
    อยากเริ่มที่บุฟแถวพวกอากิฯ แต่ไม่มีรูป... เลยเอาที่มีรูปมาก่อนละกัน
    1.Utandon

สถานที่ อิเซตัน(เวิร์ดเทรด/เซ็นทรั่นเวิร์ด)ชั้นคิโนะฯ (6หรือ7หว่า?)
    *มีสาขาที่เอ็มโพเรียมด้วย

ประเภท อาหารญี่ปุ่นทั่วไป/อุด้งทำเอง

ราคา เซ็ตกลางวัน150-2xx *เฉลี่ยโดยรวม 200บาทต่อ1มื้อ

เมนูน่าสนใจ อุด้งหน้าต่างๆ ซูชิ โอโรชิโมจิ(โมจิทอดสไตลเทมปุระวางบนไชเท้าขูด โรยปลาโอป่น ราดด้วยซอสพอนสึ)
    *ซอสเปรี้ยว <!-- m -->http://en.wikipedia.org/wiki/Ponzu<!-- m -->

รูปภาพ เซ็ตทงคัดสึ ซูชิ อุด้งที่อยู่ในเซ็ต

สรุป ณ ปัจจุบันเป็นร้านอาหารญี่ปุ่นทั่วไประดับกลางๆที่ถูกใจผมที่สุด ถ้าไม่ได้อยากกินของนำเข้าทั้งหลายร้านนี้เป็นตัวเลือกที่ดี~~

----------------------------------------------------------------------------------------------

*คำถาม ถ้าจะเพิ่มร้านอื่นอีกนี่ผมควรจะใส่ต่อหรือตั้งใหม่เป็นกระทู้02ดี??
  2. shinya

shinya Active Member

EXP:
    625
    1
    38
    คิโนะฯอยู่ชั้น6จ้า

น่าสนใจแฮะ ราคากลางๆ ซูชิน่ากิน=q=(แต่คาดว่าสั่งซูชิแล้วยอดจะพุ่งสินะ...)
  3. Taki

Taki Well-Known Member

EXP:
    980
    5
    88
    ว้าวๆ ราคาพอรับได้ แบบนี้ต้องหาเวลาไปกิน ><
  4. saji

saji เรียนอักษรเพื่อให้รู้ว่าโง่ภาษา

EXP:
    1,305
    0
    86
    ขึ้นกระทู้ใหม่เลยก็ได้มั้ง(ผมไม่รู้นะ) ที่เอมโพฯ อยู่ตรงไหนพอรู้ไหมครับ(ใกล้บ้านกว่า) -^-
  5. freecss

freecss Member

EXP:
    145
    0
    16
    อยู่ราวๆชั้น3-4 ตรงโซนที่เป็นกลมๆเล็กๆ*โซนเดียวกับโตเกียวโดและน่าจะอยู่ชั้นข้างล่างโตเกียวโดพอดีนะครับ(ไม่แน่ใจ)
    ซูชิชุดนั้นถ้าจำไม่ผิด4xx

อ่อ น้ำไม่ฟรีนะแต่จำราคาไม่ค่อยได้
  6. hinoru

hinoru Member

EXP:
    118
    0
    16
    โอ้ น่าหม่ำ =[]=,, ราคาพอสู้ไหว

shinya : หาวันไปหม่ำกันไหมตะเอง >3<~
  7. leaf

leaf New Member

EXP:
    1,279
    0
    0
    ไปเวิลด์เทรดบ่อยแต่ไม่ยักกะรู้จักร้านนี้แฮะ =w=
    งวดหน้าต้องไปลองกินซะแล้ว
  8. jpenguin

jpenguin Admin Staff Member

EXP:
    2,537
    93
    113
    utandon บริการดีมากครับ ตอนนั้นน้องผมสั่งอาหารชุด มีไข่ตุ๋น แล้วกุ้งมันรสไม่ค่อยดีเหมือนจะเสีย เลยเรียกพนักงานมาขอเปลี่ยน

ปรากฏว่า ยกขโยงกันมาทั้งร้าน มาก้มหน้าก้มตาขอโทษกันเป็นการใหญ่ ขนาดผู้จัดการยังลงมาขอโทษเองเลย แล้วให้กินอาหารฟรีอีกชุดนึงกับแถมขนมให้อีกเพียบ... ทางร้านไม่ได้สงสัยหรือต้องเอาอาหารไปลองชิมเลยล่ะครับ บอกว่ารสไม่ดี ก็ขอโทษกันตรงนั้น ไม่ถาม ไม่พิสูจน์

เอาใจลูกค้าดีมาก นึกถึงตอนไปญี่ปุ่นเลยละครับ ดีมาก
  9. pisko

pisko New Member

EXP:
    814
    0
    0
    ^
    ^
    ^
    โห เป็นร้านที่สุดยอดเลยนะครับ น่าไปลองมั่ง :D
  10. madsmn

madsmn Anglophiles man

EXP:
    403
    4
    38
    ช่วงนี้ไปเซ็นเวิร์ลไปนั่งจ๋องอยู่ที่ฮานะอย่างเดียวเลยครับ อยากเปลี่ยนมั่งเหมือนกัน

คราวหน้าต้องลองซะแล้วสิ :)
  11. flamefox

flamefox Well-Known Member

EXP:
    2,755
    4
    88
    reply พี่เจนี่กินที่ไทยหรือญี่ปุ่นอ่ะครับ? ถ้าเข้าใจไม่ผิดที่ญี่ปุ่นใช่มั้ยครับ?
  12. jpenguin

jpenguin Admin Staff Member

EXP:
    2,537
    93
    113
    กินที่เวิร์ดเทรดเนี่ยแหละครับ ตรงฝั่งอิเซตันมั้ง ที่ใกล้ๆ คิโนะคุนิยะน่ะครับ
    ผู้จัดการเป็นคนญี่ปุ่นด้วยนะ
  13. dookdooy

dookdooy Member

EXP:
    353
    0
    16
    เห็นแล้วรู้สึกอิ่มเลยค่ะ ให้เยอะจริงๆ สมราคามากๆๆ

ไว้จะลองไปชิมนะคะ :p
  14. soundsyndrome

soundsyndrome Member

EXP:
    330
    0
    16
    อุ๊ย น่าสน กำลังกรี๊ดอุด้งอยู่พอดี ฮ่าๆๆ
  15. caz

caz Kiri...

EXP:
    364
    0
    16
    โห น่ากินมากๆครับ หิวขึ้นมาทันทีเลย ^^'!
  16. prangnaree

prangnaree vi BRITANIA

EXP:
    770
    0
    36
    ราคากลางๆดีจังน่ากินด้วย เส้นอุด้งทำเอง>w< ไว้ไปลอง
  17. mogca

mogca モーグリ:零式

EXP:
    3,681
    44
    98
    เห็นรูปแล้ว.......ชามมันใหญ่หรือขยายจนเต็มกรอบนะ....ดูน่ากิ๊น~~

ร้านนี้เหมือนเห็นแวบๆ แต่ไม่เคยเข้าไปกินซะที....ราคาไม่น่าหดหู่เท่าไหร่ น่าลองครับ
  18. majixian

majixian New Member

EXP:
    47
    0
    0
    ดูแล้วหิว......
    ดื่มน้ำเปล่าแทนไปก่อน........(กล้ำกลืนมาก)
  19. soundsyndrome

soundsyndrome Member

EXP:
    330
    0
    16
    ร้านนี้ ถ้าเทียบกับ Don Don แล้วเป็นไงบ้าง? ใครเคยกินแล้วทั้งสองร้าน ช่วยมาชี้แจงที :D
  20. flamefox

flamefox Well-Known Member

EXP:
    2,755
    4
    88
    เคยแต่ don don อย่างเดียวอ่ะ ร้านนี้คงต้องหาเวลาไปลอง : )
  21. Lunae

Lunae New Member

EXP:
    144
    0
    0
    เคยกินครั้งเดียวเองค่ะที่เอมโพเรียม ตอนนั้นเพื่อนพาไปบอกว่าร้านนี้แกงกะหรี่อุด้งอร่อยสุดๆ แล้วก็ไม่แพงมาก แต่ว่าต้องรอนานกว่าจะมาเสิร์ฟ

ตอนเห็นชามอุด้งนี่เกือบเป็นลมเลย ชามค่อนข้างใหญ่ แล้วเค้าเอาเนื้อวัวฝานวางบนสุด น่ากินมากๆ เลยค่ะ แต่ร้อนมากๆ เหมือนกัน ถึงกับมีถ้วยไว้ตักกินแยกเลยแหละ ราคาตอนนั้นก็แค่ 180 บาทเอง ส่วนน้ำเราสั่งรีฟิลชาอูหลงค่ะ 20 บาทมั้ง แต่ไม่แน่ใจว่าคิดแวตกับชาร์จรึเปล่า

Share This Page