รวมGundam UCและSRW

กระทู้จากหมวด 'ดูหนัง ฟังเพลง อนิเม การ์ตูน' โดย identity, 14 พฤศจิกายน 2007.

1. shuu

shuu Banned

EXP:
    1,993
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    0
    Re: ลงชื่อผู้เห็นชอบตั้งกระทู้รวม Gundam ทุกศักราช

โหวตให้คั้ง UC
  2. identity

identity Active Member

EXP:
    580
    0
    36
    Re: ลงชื่อผู้เห็นชอบตั้งกระทู้รวม Gundam ทุกศักราช

อือเนื่องจากว่ามันกลายเป็นที่คุยของคนชอบUCไปแล้วงั้นผมขอเปลี่ยนชื่อกระทู้เลยแล้วกัน

เอาเป็นว่าใครมีปัญหาสงสัยเกี่ยวกับUC ให้มาที่นี่ได้จะมีคำตอบที่น่าจะพอใจในระดับหนึ่ง
  3. storboy

storboy Active Member

EXP:
    585
    0
    36
    Re: รวมGundam UC เดือนแห่งUnicon กับ0080และSRW

สานต่อจากเรฟบน
    ผมว่า Unicon ก็โอเคนะสวยแต่ไม่อลังการเกินไป พันทิปยังตั้วชื่อมันเลยว่าไอ้จิมกบฏ( GMมีเขา ) เอ่อว่าแล้วภาคนี้ก็ดั๊นมีไอ้ท่านชายชื่อไรไม่ทราบคาดว่าจะเห็นชาร์เป็นผู้บุกเบิกแฟร์ชั่นใส่ชุดแดงสวมหน้ากากแต่ฝีมือโคตรเทพโผล่มาอีกแว้วววววว

ไอ้เรื่องแยก U.C. กับกันดั้มภาคอื่นผมว่าแยกอะดีแล้วเดี๊ยวไม่แยกพอดีงงกันตาย แถมคนในบอรด์ดีไม่มีจะตีกันตายเรื่องคำถามสิ้นคิดที่ว่าลุงอามุโร่กับคิระหน้าหวานใครเทพกว่ากัน
  4. bankgama

bankgama Board Protector

EXP:
    665
    1
    38
    Re: รวมGundam UC เดือนแห่งUnicon กับ0080และSRW

ข่าว

น่าเศร้าใจ ที่ 0080 DVD โดนเลื่อนไป จากวันที่ 16

กลายเป็นวันที่ 26 แทนนะครับ

-------------------------------------------------------------

ปล. มามองดูชื่อกระทู้ มี SRW มาด้วยรึ
  5. identity

EXP:
    580
    0
    36

ตอบพี่แบงค์ ยังไงคนคุยนี้หลักๆก็ไม่น่าจะมีเกินสี่คนหละน่า แล้วพอดีน่าจะรู้ดีนะว่าแต่นะคนนี่ประสบการณ์สูงๆทั้งนั้น(ยังไม่มีใครอายุเกิน21เลยอิๆ)

มันก็รู้ๆกันอยู่ครับงั้นผมขอลง SRWก่อนเลยแล้วกัน (ปล.เดี๋ยวว่างๆAdเมลล์ไปหาพี่แบงค์)

อะมาครั้งนี้ไม่มีอะไรครับ เอารูปมาเซอวิสหนุ่มๆเฉยๆ

(พี่ชูว์ดูไปก่อนเพื่อนแล้ว555555555)

สำหรับ

SRWชุดแรดที่บอกเอาไว้นั้นต้องบอกว่าDEXแทบจะไม่ปรับปรุงตัวเองเลย
    เพราะคุณภาพกล่องห่วยมากๆ แทบจะปลิวเลย

อ้อแล้วอีกเรื่องหนึ่งเรื่องซับ(ไม่ฟังเสียงแล้วที่จริงที่ซื้อVCDเพราะต้องการจะสะสมทั้งสองแบบ)หลายคนอาจจะงง เบียนบ้างหละ แผนการSRXบ้างหละโอดีกว่าซับนรกนิดเดียว

สำหรับเรื่อง0080 ทำใจแล้วครับ เพราะว่าผมเองก็ชินตั้งแต่ครั้งเซต้าแล้ว และอีกอย่างมันจะออกมาอย่างไรก็ไม่ค่อยใส่ใจเอาเป็นว่าซื้อมาเก็บเฉยๆ

อ้อ เดินนี้โคโตะบุคิยะ ออกพลาโมอีกสามชิ้น วิลเวอรเกอร์1/144 ไดเซนเกอร์พร้อมม้าดำ(ซึ่งแปลงเป็นอาวเซ่นไอเออร์ร่างGGไม่ได้) กับอันไอเซ่น1/100 สำหรับเนื้อเรื่องSRW งงแค่จุดเดียว Granzon=R-1 ใครตอบได้บ้างนี่
  6. Ree

Ree Necromancer

EXP:
    570
    2
    38

จะไปหาซื้อ พลาโมของ โคโตะบุคิบะ ได้แถวไหนมั่งน่ะครับ
    เดินดูสะพานเหล็ก ผมเจอแต่กันพลา (หรือผมใจร้อน เดินๆ เจอซื้อ กลับ เลยไม่เจอ ซะเองหว่า)

เพราะรู้สึกว่า ของ bandai ถึงแม้มันจะแยก เป็นหลายๆ grade พวก master grade ฯลฯ
    แต่ราคา มันก็สูงอยู่พอสมควร แล้วก็ มันมักจะมีตัวเปรียบเทียบเสมอ
    ว่า ถ้าซื้อตัวนี้ เราซื้อ master grade ดีกว่้ามั้ง เลยเป็นของที่ ไปซื้อทุกๆ 2-3 สัปดาห์ตัวนึงไม่ได้

ในขณะที่ของ ค่ายโคโตะ นี่ทำมารายละเอียดค่อนข้างดีทีเดียว

ยังไงก็ช่วยแนะนำด้วยครับ (ไปสะพานเหล็กทีไรไปถูก แค่ร้านลีโอ x_x )

~เฮๆ
  7. leaf

leaf New Member

EXP:
    1,279
    0
    0

อยากให้ทำหมวดUCมากที่สุดครับ ถ้าจะมีพวกซี้ดก็อยากจะขอให้แยกหมวดครับ

มีรูปมาเซอร์วิซมั่ง :)
  8. shuu

shuu Banned

EXP:
    1,993
    0
    0

ลีฟเอ้ย ทำกหระทู้กลายพันธุ์เป็น Yaoi ซะละ !!!! ..........:uak:
    ตกลงเม้าท SRW ด้วยใช่มะ
    อย่าไปใส่ใจเสียงพากย์ SRW Devine War เลยครับ ผมดู Sub ญี่ปุ่นอยู่แล้ว - -'
    อินกรัมเสียงพิคโกโร่
    ชูว์เสียงพวกตัวร้ายในทีมพากย์พันธมิตรอ่ะ .... อย่างตุ๊ด =='
  9. bradhawke

bradhawke New Member

EXP:
    102
    0
    0

ตกลงกลายเป็นว่าเป็นกระทู้SRWไปด้วย แบบนี้ก็ดีสิ
    ป้าเอคเซเลนสุดยอด!!! :555:

ป.ล. รูปข้างบนนี่มันทำลายสายตาชะมัด... :uak:
  10. bankgama

EXP:
    665
    1
    38

เอ่อ ลีฟครับ รูปของลีฟ นี่ทำลาย สายตา คนในกระทู้มากๆ T T

มา ผมเอารูปล้างตามาให้คนอื่นละครับ

ชาร์ : อามุโร่ เรามาฝึกความเร็ว 3 เท่ากันเถอะ
    อามุโร่ : ......

ปล. ก็แค่รูปตัดต่อนี่เนอะ :spin:

[action]bank-Ultima เผ่น[/action]
  11. shuu

shuu Banned

EXP:
    1,993
    0
    0

Bank.....ไม่น่่าเลย :uak:
  12. identity

EXP:
    580
    0
    36

รูปของลิฟคง ทำเอาเกิดอาการอึ้งไปแล้ว รูปของพี่แบงค์ยิ่งอึ้งไปใหญ่ ตกลงมันจะกลายพันธุ์แล้วใช้มั้ย อ้อเกี่ยวกับพลาโมของโคโตะ ผมแนะนำให้ซื้อจากร้านจูปิเตอร์ครับ แต่พลาโมของโคโตะแพงกว่าบันไดนะ

ของบันได้1/144 ราคาประมาณ 600-800 แต่ของโคโตะบุคิยะ ราคาตั้งแต่ 1400-1600 บาท

อะเดี๋ยวเปลี่ยนชื่อกระทู้เป็น UC and SRW ซะเลย

เพิ่งซื้อ สกัลฮาร์ทมาอ่านติดใจฉากลิงเช่นเคย

สรุป อะไรที่เป็นลิงผมชักชอบแล้วแฮะ
  13. bankgama

EXP:
    665
    1
    38

ร้านลีโอจะถูกกว่า ร้าน จู เมื่อสมัครสมาชิกนะครับ (แนะนำ ถ้าเล่นยาว สมัครไปเถอะ)

แล้วของ koto ถึงเค้าจะบอกว่าเป็น Non-Scale แต่มันก็ตัวประมาณ 144 (สูงกว่านิดนึง)

ส่วน 1/100 ของ Koto ตอนนี้ มี แค่ ฮิกกี้ MK. II ครับ (เดือนนี้ อัล ไอเซ่น 1/100 ออก)
  14. identity

EXP:
    580
    0
    36

ไม่รู้เหมือนกันนะครับ แต่ผมว่าร้านจูของเยอะกว่ายังไงก็ไม่รู้นะ เพราะว่าถามหาของเก่าๆได้ง่ายดี แถมของโคโตะผมเห็นร้านจูมีเยอะกว่าอะนะ ที่สำคัญตอนนี้ผมอยู่ต่างจังหวะเลยสั่งของร้านจูจะง่ายกว่า

ขออธิบายซักนิดที่ของโคโตะแพงกว่าเพราะว่าเขาใช้เรซินเป็นส่วนใหญ่ และพลาโมก็จะแข็งแรงกว่ามาก(แต่ก็อุดขัดยากกว่าด้วย) มันคู่มือมันบอกว่าระวังหักแต่คนต่อดันเลือดไหลซิกๆ
  15. Ree

EXP:
    570
    2
    38

1/144 ของ Bandai ดูแล้วไม่ค่อยน่าเล่นเลยครับ ชิ้นงานไม่ละเีอียดเอาซะเลย
    เหมือนทำมาแบบ ใครอยากได้สวยๆ เนี๊ยบๆ ก็ซื้อตัวใหญ่ๆ หรือ ซื้อ master grade ไปซะ ทำนองนั้น

โดยเฉพาะยิ่งได้จับ master grade แล้วไม่ค่อยอยากเล่น HG 1/144 เลย T^T
    MG ของ Bandai ตัวที่สวยๆ ถูกใจผม ก็ค่อนข้างแพง พอดูล่ะครับ

ว่าแต่ ร้านจู นี่อยู่ตรงไหนรึครับ ._.!!

~เฮๆ
  16. identity

EXP:
    580
    0
    36

กระทู้นี้ชักไร้สาระเข้าไปทุกทีแฮะ
  17. shuu

shuu Banned

EXP:
    1,993
    0
    0
    ู^
    ^
    กร๊าซซซซซซ โอ้ย กลิ้งไปกับพื้น

พูดถึง SRW OG ทำไมภาคนี้มันยากจังฟรั T-T รีเซ็ตแล้วรีเซ็ตอีก ขนาด 30% ยังโดนอีกหรือฟระ = ='
    ให้จัดการ R-Gun Rivale ใน 7 เทิร์น ทำไงดีหว่า...พลังมันเพิ่มทุกเทิร์นเลย อัดแล้วแทบไม่ค่อยสะเทือน
  18. leaf

EXP:
    1,279
    0
    0

ท่านชูว์ยังจำซาฟีเน่คนนี้ได้ด้วยเหรอคะ โฮะๆๆๆ :555:
    เจอคอมเมนท์ชูว์เข้าไปไม่กล้าดูภาษาไทยเลย เสียงชูว์เหมือนตุ๊ด...ทำโคยาสึของชั้นเสียหมด น่าจะพากย์ให้มันแมนๆหน่อย ^^;

ตัดต่อได้เนียนมากเลย หน้าจากในหนังได้อารมณ์จริงโดนใจมากครับ :aha:
  19. kisa

kisa New Member

EXP:
    150
    0
    0
    โอยย ดื่มน้ำอยู่เจอรูปเรปบนๆเข้าไป น้ำพุ่งใส่จอคอมเลยค่ะ ^^"

ปล.ชาร์ของแท้ต้องโลลิซิคะ :E
  20. Ree

EXP:
    570
    2
    38
    10% ผมยังโดน สามทีรวดเลย สเรย์ โดนเข้าไป game over ไปตั้งหลายรอบ -_-!!
    ไอ้ภาค 2.5 อีก มีบอสเลือดหกหมื่น ให้ตีจนเลือดต่ำกว่า 45%
    แล้วฝั่งเรามีแต่หุ่นที่ไม่ไ้ด้อัพ -_-; หลบก็ไม่พ้น โดนก็แรง เยี่ยม จริงๆ

~เฮๆ
  21. identity

EXP:
    580
    0
    36
    หลายคนคงจะดูไปแล้วแต่ผมก็ยังอยากเอามาให้ดูอีกอยู่ดี
    สำหรับ PV ของ OG gaid
    [youtube]64IcaPgZ3Qg[/youtube]

ผมทึ่งอย่างเดียวคือไดเซนเกอร์ติดOption ทึ่งจริงๆ :555: :555:
    สังเกตนะ T-linkนักเคิลคู่ ริวเซย์ไม

แต่ว่าผมงงอยู่อย่างเดียว DGG-XAM2 Ausenseiter อะครับร่างม้าตอนท่าประสานมันใช้บนอวกาศได้ยังไง

Edit เอาภาพอัลคุงมาให้ดู

ตาเกี๊ยวก็มาด้วย
  22. leaf

EXP:
    1,279
    0
    0
    เรพบน อ๊า--- โควตะคุงเหน่อน้อยของผมทำอะไรก็น่ารัก :D
  23. shuu

shuu Banned

EXP:
    1,993
    0
    0
    อึ้งมากครับใบ้หน้าของยูเซสนี่มัน ไม่น่าเชื่อ.....

[youtube]yed_Rz4zW8g[/youtube]

ยูเซสหน้าเหมือนอินกรัมเด๊ะ มันยังไงกันเนี่ย...
  24. jenovasung

jenovasung Member

EXP:
    152
    0
    16
    โฮกกกก อันไอเซน งามเเท้ ๆ เข้าไทยรึยังเนี่ยตัวนี้!!!!

เมื่อไหร่จะมีเรน ไวริสเตอร์ ออกมาน้า....
  25. identity

EXP:
    580
    0
    36
    พอดีไปเจอเวปนี้มา

http://www.gearsonline.net/gundam/gundamgirls/

สงสัยกระทู้นี้คงมีแต่รูปแน่ๆ

ผมก็ไม่ค่อยได้สนใจกันดั้มเกลอด้วยสิ

ถ้าพี่แบงค์ช่วยอธิบายหน่อยแล้วกัน

Share This Page