รวมGundam UCและSRW

กระทู้จากหมวด 'ดูหนัง ฟังเพลง อนิเม การ์ตูน' โดย identity, 14 พฤศจิกายน 2007.

1. yunasung

yunasung Well-Done Member(เฮ่ย)

EXP:
    1,241
    ถูกใจที่ได้รับ:
    4
    คะแนน Trophy:
    88
    เอาฟินิกส์กันดั้ม ผสมกับ ทอร์เนโดกันดั้มครับ
    คือพอเริ่มเกมมาก็ปั้มทอร์เนโดจนระดับ 5 นี่แหละ แล้วเปลี่ยนเป็นฟินิกส์เซโร่
    เอาฟินิกซ์เซโร่มาปั้มต่อจน Lv 6 ได้ ฟินิกส์กันดั้มมั้ง แล้วพอดี ทอร์เนโดเหลือ เลยจับผสมกันซะเลย
    ได้มาแรกๆเลยจริงๆ ถ้าเล่นกันดีๆ ยังไงก็ได้แหละ แต่ราคามัน 100000 Capital ปัจจุบันยังมีไม่ถึง เพราะเอาไปผลาญกับฟินิกส์กันดั้มหมด(นักบินออริจินอลฝ่ายเราดันเก่งซะงั้น) อีกอย่าง ตอนนี้อยากได้ไวส์เบสซะแล้วสิ = ="

ตอนนี้กำลังเล่น MS igLoo รู้สึกว่าพอจบไป 2 ฉาก ต้องเริ่มไปหาอนิเมะ 3D เรื่องนี้ทั้ง 6 ตอนมาดูทันทีเลย
    นั่งเล่นตอนแรก ยังไม่เคยดูเรื่องนี้ ดูๆไป พวกอาวุธหนักๆ อย่างปืนใหญ่โยมูกัลด์ รถถังสำหรับการรบ บลาๆ พวกนักบินทดสอบจะตายกันหมดเลยสิ แล้วมันจะเหลือใครไว้บ้างเนี่ยะ = =" สุดท้าย อาวุธหนักกลายเป็นของล้าสมัย จนต้องทำให้ล้มเลิก และพัฒนาพวก MS แทน
    ส่วนตัว MS igLoo เป็นเนื้อเรื่องสำหรับผู้เริ่มเล่นไม่น้อยกว่า Gundum RX-78 ที่อามูโร่ขับเลยจริงๆ

ฉาก 6 Gundum พอชนะจิอองค์แล้ว เนื้อเรื่องถัดไปนี่ เหมือนจะบังคับให้ชนะเลยจริงๆ

Edit แทคผิดแฮะ
  2. bankgama

bankgama Board Protector

EXP:
    665
    1
    38
    มาลองเองพอดีเลย ได้แล้วแฮะ ฮา่โล่ๆ แต่ 100k ไม่ไหวแฮะ ^^!

อ่อ แล้วก็วิธีปั้ม Platina นี่ทำยังไงอ่ะครับ
    ได้แค่ gold อ่ะ
  3. yunasung

yunasung Well-Done Member(เฮ่ย)

EXP:
    1,241
    4
    88
    ^
    ใช้เทคนิคง่ายๆครับ
    หามาสเตอร์ยูนิตซักคน (เอาเป็นฝ่ายเราก็ได้ ) ในเวอร์ชั่นนี้ซัพพอร์ตได้ 7 ยูนิต (ถ้านับไม่ผิดนะ ไม่เหมือน PSP ซัพพอร์ตได้ 8)

เก็บตัวมาสเตอร์ของเราให้ Tension เกือบเต็ม หรือเต็มไปเลยก็ได้
    ส่วนคนที่จะมาร่วมวงตะลุมบอนก็ Tension เต็มด้วยก็ดีเหมือนกัน
    จากนั้นหาเวลาเตรียมซักเทิร์น แล้วจัดการถล่มด้วยการโจมตีซัพพอร์ตใส่ตัวที่ให้ Cost มากที่สุด

อย่างถ้าเป็นฉากแรก เนื้อเรื่องอามูโร่ ก็ตอนจัดการชาร์มั้ง ให้ Cost ราวๆ 300 หรือ 400 นี่แหละ
    ตอนแรกยิงด้วยการโจมตีซัพพอร์ต 7 คน + มาสเตอร์ยูนิต + ซุปเปอร์คริติคอล + โอเวอร์คิล
    ก็จะได้แต้มตามนี้
    (ยกตัวอย่าง Cost 400)
    400 + แต้มที่ได้จากการซัพพอร์ต 7 คน คิดเป็นแต้ม + คริติคอล คิดเป็นแต้ม + โอเวอร์คิล คิดเป็น% (สูงสุดที่ 200% หรือ x2 เท่า) ก็ถ้า (400 + 30~70 + 10~70 ) x 2 คิดแค่นี้แต้มก็ทวีคูณแล้วล่ะ
    โอเวอร์คิลคำนวนจาก
    Dmg ที่ทำได้หลังจากMS ฝั่งตรงข้ามระเบิด / Hp Max ของ MS ตัวนั้นๆ
    เช่นถ้าทำดาเมจแบบซัพพอร์ตได้ 90000 Hp Max แค่ 9000 ก็จะได้ x 2
    หรือถ้าทำดาเมจแบบคนเดียวซุปเปอร์คริติคอลด้วย ได้ 20000 Hp Max แค่ 2000 ก็จะได้ x2 เช่นกัน (พวกรถถังแยกส่วนด่าน 2-3 ของ กันดั้ม 0079)

(อนึ่งข้างบนนี้ มันอาจจะไม่ใช่อย่างที่ผมประมวลก็ได้ แต่เล่นตามนี้แหละ ได้ Capital กับแต้มฮาโลเยอะดี)
  4. identity

identity Active Member

EXP:
    580
    0
    36
    อะพวกพี่เล่นนำหน้าผมหมดแล้ว แบบว่าผมอยู่ที่ห่างไกลแผ่นเลยยังไม่มา 5555555555555555

ช่วงนี้ออกไปที่ไหนๆก็ได้ยินแต่คนมาหาเสียงเลือกตั้งเล่นเอาซะอารมณ์เล่นเกมส์ไม่มีเลย

ไม่ใช่อะไรครับ มันมาหาเสียงกับผม อยากจะบอกว่าอายุผมยังไม่ถึงอะ T T แต่ถ้ามันมาซื้อเสียงเราก็แฮปเงินมัน555555555(อย่าเลียนแบบ)(ใครบางคนแถวนี้เสนอความคิดมา)(จะได้เอาเงินไปซื้อของไง)

แต่จะว่าไปเห็นสนทนากันออกรสแบบนี้ผมก็ชักจะอยากเล่น (แบบว่านอนไม่หลับอะอยากเล่นมากจนต้องกลับไปฝึกฝีมือกับภาคเก่า)

อยากถามหน่อยครับว่าควรจะเริ่มเล่น เนื้อเรื่องภาคไหนก่อนดีระหว่าง
    sentinel, zeta, crossbone gundam

แต่ปกติผมชอบเล่นแบบเก็บนักบินมากกว่าเก็บหุ่นอะครับ น่าจะเลือกเรื่องไหนก่อนดี

แต่ก็น่าจะเป็นzetaอะนะนักบินเยอะดี

แต่ผมสงสัยอย่างนึง zeta เป็นเนื้อเรื่องของจอแก้ว จะมีโรซาเมียร์ให้ใช้มั้ยครับ แบบว่าเล่นภาคก่อนชอบเอาโรซาเมียร์มาเป็นนักบิน
  5. bankgama

EXP:
    665
    1
    38
    0079 เป็นคำตอบสุดท้าย

ถึงมีนักบินดี แต่หุ่นไม่เอาไหน ก็เอาไปทำอะไรไม่ค่อยจะได้มาก แถมหุ่นไม่ดี เก็บ rank Platina แต่ละฉากยากด้วย

เล่น 0079 ด่านแรก ซักตา 2 ตาก่อน เอาให้ ฟินิกซ์เซโร่ >>> ฟินิกซ์กันดั้มให้ได้ก่อนจะดีมาก ได้มาเล่นสบายแฮ
    ปล. ทรูเนดกันดั้ม (ทอนาโด) >>> ฟินิกซ์ เซโร่

หลังจากนั้นก็ตามใจตัวเอง แต่ ่ไม่แนะนำ เนื้อเรื่องหลัง CCA เพราะ หุ่นมันดีๆ ทั้งนั้น สู้ยังไม่ค่อยจะไหว ไหวก็ลำบากจัด

แนะนำ : Igloo , Blue destiny , Zeta , 0079
  6. PaiaAznable

PaiaAznable มนุษย์ตู้ปลาช้ำรัก

EXP:
    744
    0
    86
    ตอนนี้เพิ่งเริ่มเล่นไม่นานเท่าไหร่ (เล่นไปได้สองด่านเองมั้งเพราะด่านที่กำลังจะเล่นต่อเป็นด่านตามเนื้อเรื่องที่แรมบาราลโผล่พอดี ^^'a)

ตอนนี้ได้ฟินิกซ์ตัวนึงมาแล้ว และก็เผลออัพทอร์นาโดสองตัวเป็นฟินิกซ์ซีโร่ไปด้วยแล้วง่า ถ้าจะเอาฮาโล่ก็ต้องอัพ ฟินิกซ์ซีโร่ย้อนกลับไปซักตัวสินะงับ งืมๆ (แต่ 100k เรอะ....มายก๊อด) @_@

ตอนนี้ใครผสมได้ตัวอะไรกันมั่งงับนี่ เอ้อใครพอจะแนะนำการเล่นให้ได้ platina มั่งงับเล่นๆไปเพิ่งได้ platina แค่ด่านการ์ม่าด่านเดียวเอง (ส่วนด่านแรกเล่นยังไงมันก็ได้แค่ gold) T^T

ปล.นี่เราคิดถูกแล้วสินะที่เล่น 0079 ก่อน เอ้อใช่ ถ้าผมนับไม่ผิด รู้สึกจะคอมโบรุมได้ 6 ตัวนิงับ @_@a
  7. bradhawke

bradhawke New Member

EXP:
    102
    0
    0
    ว่าจะไปซื้อมาเล่น แต่ดันไปถึงร้านเย็นเกินไป แผ่นหมดเกลี้ยง
    ไว้อีกซัก2-3วันหรือไม่ก็อาทิตย์หน้าค่อยหามาเล่น อยากจะรู้จริงๆว่าอีตาออจิรินัลที่ชื่อ "อีวาน อีวานอฟ" จะเมพเหมือนภาคก่อนๆรึเปล่า :555:
  8. yunasung

EXP:
    1,241
    4
    88
    ถึงจะได้ ฟินิกส์กันดั้มมา แต่เลเวลอ่อนๆ ไม่เกิน 10 ก็ไม่แนะนำให้เล่น CCA เช่นกันครับ
    เหตุผลที่ว่า ฝ่ายตรงข้ามเกราะหนา Hp สูงไปหน่อย = ="

ปล.นี่เราคิดถูกแล้วสินะที่เล่น 0079 ก่อน เอ้อใช่ ถ้าผมนับไม่ผิด รู้สึกจะคอมโบรุมได้ 6 ตัวนิงับ @_@a <<< 7 นะครับ มันจะมีสล๊อต 7 คน อยู่ที่ว่าระยะยิงของตัวละครที่อยู่ในเอเรียของมาสเตอร์ยูนิตว่ามีกี่ช่อง
    ถ้าระยะยิงของตัวละครซัพพอร์ตไม่ถึงก็ซัพพอร์ตได้ไม่ครบ ราวๆนั้น..
    อนึ่ง ยูนิตประเภท Group มันมีหัวหน้าทีม โดยขึ้นอยู่กับยานแม่ ว่าพกหัวหน้าทีมได้กี่ทีม (สูงสุด 3 ทีม) แต่ละทีมจะสามารถซัพพอร์ตได้สูงสุด 2 คนเท่านั้น

(อนึ่ง ซัพพอร์ตได้ 7 เท่ากับ โจมตี 8 คน ซัพพอร์ตได้ 2 เท่ากับโจมตี 3 คน)

ประมาณนี้
  9. Ree

Ree Necromancer

EXP:
    570
    2
    38
    ภาคนี้มี Turn A เป็น Unit ลับด้วยนะ
    เอาออกมายังไงก็ไม่รู้ล่ะ แต่มีแน่ๆ ครับ ^^!!

ว่าแต่ ไซโค ฮาโล่ นี่ ผสมยังไงหว่า x_x

~เฮๆ
  10. bankgama

EXP:
    665
    1
    38
    ∀ガンダム COST/ 480000
    HP50000 EN500 攻撃(โจมตี) 50 防御(ป้องกัน) 25 機動(พริ้ว) 50 移動(เดิน) 8
    宇宙(อวกาศ) A/空中(ท้องฟ้า) A/地上(พื้นดิน) A/水上(ใต้น้ำ) -/水中 (ผืนน้ำ) A
    ハイパーナノスキン搭載 Iフィールド機能(∀) 月光蝶フィールド機能
    ไฮเปอร์นาโนสกิน ไม่รู้ว่าเติมพลัง กี่ % หว่า , ฟิลด์ผีเสื้อแสงจันทร์

MBFサーベル  1/ POW7000 /EN35/BEAM格闘
    月光蝶       3/ POW10000/EN70/特殊格闘
    SBシャワー   3~4/ POW4500 /EN45/BEAM1
    Dライフル   4~9/ POW5000 /EN32/MP0/特射
    核弾頭ミサイル    /POW42000/EN80/MAP

โหดนรก เงื่อนไข Profile 100 %
  11. shuu

shuu Banned

EXP:
    1,993
    0
    0
    Turn A พลังเยอะจังแฮะ ยังกะเทิร์ X ใน SRW
  12. bankgama

EXP:
    665
    1
    38
    เกมนี้เป็นสำหรับผม เล่นได้ 2 แบบ คือ
    1. รีบฆ่า รีบตีให้ตาย จะได้เล่นด่านอื่นต่อ
    ข้อดี
    - สะใจ
    - ประหยัดเวลา จะได้รีบจบ
    ข้อเสีย
    - ถ้าคิดจะเล่นเกมให้ 100 % ก็ต้องมานั่งทำ Platina Rank.... ซึ่งบางด่านเร็วๆ ก็ไม่ถึง ชม บางด่านก็ล่อปาไปเกือบ 5 ชม + ได้....

2. เอา Platina Rank
    ข้อดี
    - ประดับหน้า ตอนเข้า Series เพื่อความเท่
    - เพื่อ 100 % ในแบบฉบับของตัวเรา
    ข้อเสีย
    - แล้วเวลาที่ใช้เล่นไปละ
    - เวลามันสุ่ม Item Platina มาแล้วได้ซ้ำมันเจ็บช้ำ ไปถึงอนูรูขุมขน T T
    - ทรมานจิตใจ เจ็บช้ำความอดทน อยากจะยิง ก็ยิงไม่ได้ต้องรอ มารุมยิง x8 ไม่งั้น point ขึ้นน้อย ยิงเสร็จไปประมาณ 3-5 ชุด บินกลับยาน เสีย 1 เทิร์น ออกจากยาน อีก 1 เทิร์น ทรมาน!!!!!!!!
  13. Phoenixkung

Phoenixkung New Member

EXP:
    89
    0
    0
    Turn A โหมดกระจั๊วแสงจันทร์นี่ระดับเทพจริงๆ
    เงือนไขการได้มาก็...
    โกงกันเถอะครับ :lol:
  14. yunasung

EXP:
    1,241
    4
    88
    บ๊ะเจ้าเทิร์น A อะไรมันจะเมพขนาดนี้
    จะมียูนิตไหนในเกมได้หว่าที่ทำลายมันได้เนี่ยะ นอกจากรุมสกรัมเท่านั้น
  15. bankgama

EXP:
    665
    1
    38
    อู้ยเห็นแล้วอยากได้ T T

เมก้าบีมฟิลด์ซาเบล (ดาบ) ระยะ 2 ช่อง โดนใจมากมาย
  16. PaiaAznable

PaiaAznable มนุษย์ตู้ปลาช้ำรัก

EXP:
    744
    0
    86
    อุ๊บ เทิร์นเอก็มีด้วยเหรอเนี่ย อยากได้โคตร!!!!! TT^TT

ว่าแต่ถ้าได้หุ่นเทิร์นเอแล้วจะได้ตัวโลรันมาใช้ด้วยรึเปล่าเนี่ย เงื่อนไขโคตรโหดเลยให้ตายสิ = ='a
  17. shuu

shuu Banned

EXP:
    1,993
    0
    0
    เมพ....เมพ..... :bad:
    ล้อเล่น นั่นเล่นได้แล้วเหรอน่ะ ขยันเล่นกันจริง...แผ่นยังไม่ซื้อเลยน่ะ ภาคนี้ยูนิตกี่ตัวได้้น่ะ
  18. identity

EXP:
    580
    0
    36

อะขอนแก่นแผ่นยังไม่มาเลย :bad: :bad: :bad: แต่ถึงมาก็ไม่ได้เล่นใกล้สอบมิดเทริมแล้ว วันพุทธนี้ก็สอบชีวะ 15คะแนนเยอะกว่ากลางภาคอีก ^^; ^^; แถมวันที่25นี้ก็สแล้วด้วย สงสัยต้องเอาไว้เล่นพร้อมกับ OG Gaidenแล้วกัน แต่มาวันนี้ผมไม่ได้มาเปล่าๆ หรอกนะ ผมเอาของโบราณมาฝากด้วยแหละ
    เป็นของในตำนานด้วย :cool: :cool: :cool:

http://www.mediafire.com/?3yd3jmm3lbg

เพราะว่ามันคือ
    Srw masoukishin the lord of elemental
  19. yunasung

EXP:
    1,241
    4
    88
    ^ อันนี้เทิร์น A ผมยังไม่ได้เลยน่อ เจอเงื่อนไขแล้วสลด เพราะต้องทำ โปรไฟล์ ครบ 100% :confused:;
    เห็นว่ามีด่านลับ ดักแด้ ด้วย บอสตัวสุดเป็น... Hp 60000 มั้ง ถ้าเคลียร์จะมีลิสต์ฉากจบให้ดู (อันนี้ฟังมาจากคนรู้จักอีกทีนึง ผมไม่ค่อยมีเวลาเล่นเท่าไหร่เลยแฮะ ดันไปจิ้ม TOI ซะยาวเชียว)

ส่วนภาค Lord Of Elemental เคยเล่นนานแล้ว เป็นภาคที่ชอบที่สุดใน SFC แล้วมั้ง เพราะมีแต่พวกมาซากิ (แต่เล่นไม่เคยจบ ฮา~~)
  20. identity

EXP:
    580
    0
    36
    แบบว่ายังไม่ได้เล่นแต่ไปเจอนี่เข้าแล้วติดใจครับ

[youtube]0cuz5r0f_00[/youtube]

สรุปมันมีจริงๆสินะ ท่าบีมคอลฟิวส์นี่ เป็นท่าเฉพาะตัวของคามิว-เซต้ารึเปล่าครับ แบบว่าเห็นท่านี้ได้ไอเดียมาอย่าง เวลาเล่นCCA กับZZ ที่มีแต่หุ่นติดอาวุธไซคอมมิว น่าจะเอาท่านี้ไปจัดการแบบนี้ไม่ต้องหลบไม่ต้องกัน แถมปลอดภัยอีกต่างหาก

มีเรื่องอยากถามต่อครับ แล้วทิทาเนียตัวนี้หละครับจะได้มายังไง
    [youtube]2Y6SutIIe4k&NR=1[/youtube]

ตัวนี้เป็นดิโอตัวเมีย ที่ซีร็อกโกตั้งใจจะให้เธอคนนั้นขับ แต่บังเอิญว่าก่อนที่ซีร็อคโกจะได้เจอเธอคนั้นก็โดนเวฟไรเดอร์จิ้มพุงซะก่อนเลยไม่ได้เอาออกมา ที่จริงmsตัวนี้สเปกดีกว่าดิโอเสียอีก เสียดายไม่มีไบโอเซ็นเซอร์แต่ใช้ไซคอมมิวธรรมดาๆ แทน พอดีเห็นว่าสวยดีก็เลยอยากเอามาใช้(ตอนนี้พอนึกออกแล้วว่าจะเออหุ่นตัวไหนในทีมดีบ้าง แต่ที่แน่ๆไม่เอาเทรินเอเป็นอันขาด..........เก่งเกิน)
  21. Hellblueboy

Hellblueboy New Member

EXP:
    574
    1
    0
    Titania รู้สึกจะพัฒนาจาก ดิโอ หรือเอาอะไรมาผสมกับดิโอ นี่แหละครับ
  22. identity

EXP:
    580
    0
    36
    เมื่อวานแผ่นมาถึงขอนแก่นแล้ว ซื้อมาลองดู เล่นเนื้อเรื่องครอสโบนก่อนเพื่อน อยากบอกว่ายากดีซาดิสได้ใจมาก ที่เลือกเล่นครอสโบนก่อนก็เพราะผมอยากเห็นลิงครับ 555555ดังนั้นก็เลยเล่นก่อน ตอนนี้ได้ABC X-1 มาแล้วคุ้มค่าดีแต่ผมคงเล่นพอผ่านๆหละไม่เล่นเอาเก็บแพททีนัมหรอก(เหนื่อยตายเลย)
  23. leaf

leaf New Member

EXP:
    1,279
    0
    0
    ตามกลิ่นมาโซโฮโม The Lord Of Ero Menthal เข้ามา แง่มๆ :D
    ชอบภาคนี้ที่สุดเลยครับ เพราะตัวละครมาโซคิชินที่ผมชอบ ไม่ใช่ชูว์ มาซากิ กับ ริวเน่เลย
    แต่เป็นเทริอุส แฟงก์ ซาจูฟอร์ด ซาฟีเน่ ภาคหลังๆของSRWหายหมด ไม่ลงเลย ^^;
  24. bradhawke

bradhawke New Member

EXP:
    102
    0
    0
    ไททาเนียได้ไม่ยากเลยนะ หาได้ตั้งแต่ช่วงต้นๆเกมเลยด้วยซ้ำ ได้โดยการพัฒนาจากโบลิโนคซามาน (ที่ได้จากการเก็บโปรไฟล์ได้25%) => ดิโอ => แล้วก็มาไททาเนียนี่ล่ะ
    แต่เรารู้สึกว่าดิโอใช้งานได้เห่ยที่สุดแล้วแฮะ พาเลสอาเทน่ากับโบลิโนคซามานมีประโยชน์ดีกว่ามากๆ ตัวนึงอาวุธเยอะแถมยิงได้ไกล อีกตัวมีEWACแถมยังมีท่ายิง6ฮิต แต่ดิโอไม่มีอะไรเลยแถมยิงได้แป๊ปเดียวก็กลับยาน - -"

จะว่าไปเราก็ยังยุ่งๆแต่ในช่วงสงคราม1ปีอยู่เลย เพราะมันไม่ยาก บวกกับชอบเนื้อเรื่องช่วงนี้มากกว่าหลังๆเยอะ :555:

ป.ล. ปลิง ทำทั้งทอร์นาโดกับฟีนิกซ์พังรวดตั้งแต่ต้นๆเกมเพราะโดนซาคุIIธรรมดาๆรุมสอยตายหมด ช่วงนั้นทั้งทีมเลยมีแต่จิมสไนเปอร์IIกับแอคชั่นซาคุ - -"
  25. identity

EXP:
    580
    0
    36
    อะอยากจะบอกว่าเกมเก่ายังเล่นไม่จบเกมใหม่ก็จะมาแล้ว srw og gaiden อืม ดูท่าทางปีใหม่คงจะได้เล่นกันมันมือนะ

ส่วนg Gen เรื่องความคุ้มค่านี่ผมยกให้EX-Sนะเหตุผลเพราะสมรรถนะใช้ได้ อาวุธแรงใช้ที่สำคัญกินENน้อย+ จำนวนmax en ที่ 120+ นี่ถือว่าคุ้มมาก (เสียอย่างเดียวเวลาเขาเข้ามาฟันนี่ต้องหลบอย่างเดียว)

จริงๆเกมส์นี้ก็เน้นหลบนั่นแหละไม้งั้นค่าmpจะลด

ช่วงสงคราม 1 ปี ไม่ยากเหรอ ผมว่ามันยากกว่าครอสโบนซะอีกนะ

ผมจัดให้F-91เป็นภาคที่เล่นง่ายที่สุดนะ(ในกรณีที่เรามียูนิทดีๆ อย่างครอสโบนเป็นต้น)

แต่กะจะเล่นเซต้าให้จบก่อนแต่มาติดที่ฉาก 3 ซะนี่เพราะฉากนั้นต้องเอายูนิทที่บินได้ลง ก็เลยต้องไปเล่น ZZ ให้ได้ ZZมา (แต่ก็ไม่ได้ใช้ZZเพราะมันสูบEN เลยต้องเล่นไปเรื่อยๆให้ได้EX-S

ตอนนี้ภาคที่เล่นจบจริงก็มีสามภาค
    0080 F-91 และก็CCA เสียเวลาเล่นตรงที่เก็บEXPให้ต้วละครเยอะแล้วค่อยมาREค่าSTatหุ่นใหม่นี่แหละ เพราะแต้มในการอัพหุ่นแต่ละครั้งจะขึ้นอยู่กับเลเวลของไพล็อท

แต่เท่าที่เล่นมาตัวที่ชอบสุดก็ crosbone skull heartกับ crossbone ful clothนี่แหละ

Share This Page