รวมGundam UCและSRW

กระทู้จากหมวด 'ดูหนัง ฟังเพลง อนิเม การ์ตูน' โดย identity, 14 พฤศจิกายน 2007.

1. shuu

shuu Banned

EXP:
    1,993
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    0
    ขุดของเก่า...
    [youtube]S89dUpkIHd4[/youtube]
    ตอนจบ Ideon
    [youtube]-bndgraJkfU[/youtube]
    อันนี้ ซาบังกุล......:555:

[youtube]HLkEBJIfs3g[/youtube]
  2. yunasung

yunasung Well-Done Member(เฮ่ย)

EXP:
    1,241
    4
    88
    แว่วเสียงฟันวืด นี่มันสมชื่อจริงๆ (ในเกมก็ฟันวืดสุดๆเลยตาเซ็นเอ้ย)
    ส่วน Ideon นี่ No Comment กะตอนจบจริงๆ (ได้ยินเพื่อนสปอยล์สับซะเละ พอดูตอนจบ เชื่อมันละ ขาวสะอาดจริงๆ สะอาดทั้งกาแลคซี่เลยผับผ่า)
  3. bradhawke

bradhawke New Member

EXP:
    102
    0
    0
    ซาบุนเกิล เห็นแล้วมันได้อารมณ์ลูกผู้ชายตัวจริงในเท็กซัสเลย แต่จะเท่มากๆเลยถ้าพระเอกไม่หน้าเหมือนซาลาเปา :555:

ปัจจุบันก็ยังไม่ได้เริ่ม OGG เลยแม้แต่น้อย เพราะจู่ๆก็เกิดไม่มีอารมณ์เล่นขึ้นมาซะเฉยๆ แต่กลับอยากเล่นกันดั้มกิเรนโนะยาโบแทน + +
  4. leaf

leaf New Member

EXP:
    1,279
    0
    0
    ^
    ^
    OGGสั้น+ง่ายเกินไป อาศัยว่ามีโควตะกับฟอลก้า คู่พระนางคอยฉุดเรทติ้งอยู่ครับป้า :D
    ซาบุนกุล เถื่อนทั้งเรื่อง ทั้งเตะทั้งต่อย ผู้หญิงก็ไม่เว้น :555:
  5. shuu

shuu Banned

EXP:
    1,993
    0
    0
    ชูว์อ่อนมาก .... HP regen 10% ขณะที่ Dark Brain regen 30% แถมมีสองร่าง อึดก็อึด,.,
    ภาคนี้่พวก real ไม่มีประโยชน์ซะเลย มีลุงไกมั้งที่พอได้ มีท่า Jet Phantom

ใครพอจะอธิบายได้บ้างว่าตอนจบ Ideon ทำไมเป็นแบบนั้น ...
  6. Hellblueboy

Hellblueboy New Member

EXP:
    574
    1
    0
    ^
    ^
    ^
    พลังงานของอิเดี้ยน คือพลังงานอิเด พลังงานของจักรวาล ซึ่งจริงๆแล้วก็คือวิญญาณบริสุทธิ์ของสิ่งมีชีวิตทั่วทั้งจักรวาล

ในตอนจบ พวกบัฟแคลนโจมตีใส่พวกพระเอกเต็มอัตราศึก(ยกกันมาทั้งดาว) อีเดี้ยนโดนรุมเล่นงานย่ำแย่ พวกพระเอกทยอยตายทีละคน ทั้งที่โดนศัตรูยิงตาย แดนพวกเดียวกันฆ่า(ความเกลียดชัง ความแค้นของตัวละครแต่ละตัวที่เก็บงำเอาไว้มาตลอด มาระเบิดกันตอนท้ายเรื่องนี่เอง)

สุดท้าย เหลือพระเอกที่ขับอีเดี้ยนโดนรุมเล่นงานคนเดียว พระเอกสลดใจที่จักรวาลนี้มีแต่สงครามการเข่นฆ่า มุ่งหวังอยากให้มีจักรวาลที่มีแต่ความสงบ

และแล้วอีเดี้ยนก็ระเบิด พลังงานอิเดที่อยู่ในตัวอีเดี้ยนมีมากพอที่จะล้างทั้งจักรวาลให้ดับสุญไป จุดจบของทั้งจักรวาลมาถึง หรือพูดง่ายๆ เกิดบิ๊กแบงค์ขึ้นอีกครั้ง

วิญญาณของของคอสโม่พบกับวิญญาณของเพื่อนๆในแสงของพลังงานอิเด และทั้งหมดก็มุ่งหน้าเข้าสู่แสงแห่งการก่อกำเนิดจักรวาลใหม่

สรุป เมื่ออีเดี้ยนระเบิด ก็เหมือนพระเจ้า มากดปุ่มรีเซ็ตทั้งจักรวาลให้กลับไปสู่จุดเริ่มต้น
  7. shuu

shuu Banned

EXP:
    1,993
    0
    0
    งั้นที่สู้มาตลอดเรื่อง ให้อีเดียนพังก็หมดเรื่องสินะ....
    แต่แบบนี้พวก ไกเซอร์เอฟิสนี่ พลังพอๆกับอีเดียนเลย แล้วทำไมทำลายแล้วพวกเรายังรอดมาได้จากแรงระเบิดนะ^^"
  8. identity

identity Active Member

EXP:
    580
    0
    36
    อะกลับมาทั้งทีเราก็ขอต้อนรับด้วย SRW Sagaแล้วกัน(ระเบิดลงตู้มอีกแล้ว)

หลายคนคงรู้แล้วผู้หญิงนามสกุลนัมบุ ผู้ชาย บราวนิ่ง

ภาพสแกนออกได้แค่วันเดียวแฟนอาร์ทเจ๊คาคุยะก็มาแล้ว

OG G ผมซื้อมาวันอังคารเล่นตั้งแต่ห้าโมงเย็นจนถึงเจ็ดโมงเช้า(พอดีไม่มีเรียนตอนเช้า) พอไปโรงเรียนวันต่อมาตาเป็นกุ้งยิง(เพื่อนแซวว่าไปดูใครอาบน้ำมาซะงั้น)

(จริงเล่นเกมส์ได้เท่าไหร่ ที่หนักคือเล่นการ์ด(เรื่องการพนันผมเก่ง+ถนัดแต่ไม่เคยเล่นแบบเสียตัง ;) ;) (แกเรียนเอกคณิตมาเล่นไพ่สินะ))
    ความรู้สึกหลังจากเล่นทำไมเนื้อเรื่องมันมั่วอย่างนี้ฟะหุ่นเยอะมาจนรักพี่เสียดายน้อง

แต่เอาลุงเอลซัมมาขีไววิลเกอร์Lแล้วลุงแกยังตระโกนทรอมเบ้นี่สิโคตรฮาเลย :555: :555:

ภาคนี้ดีหน่อยตรงที่หุ่นบางตัวมาเร็วเลยเอาเลโอน่าไปขับมาร์คทรีRกันเนอร์แทน

ใครจะเล่นยังไงผมไม่รู้แต่ผมเล่นแบบ hit and away เลโอน่า เอลซัม ไร(สองตระกูลใหญ่แห่งDC)ยูกิ เซโอร่า เอ๊คเซเลน

เน้นhit and away

โดยเฉพาะเลโอน่ากับเอลซัมภาคนี้ช่างหลบเก่งซะจริง(เอาเอลซัมขี่ไววิวเกอร์Lติดสล็อดแฮมเมอร์ก้บกราวิต้อนลันเชอร์ และความถนัดพื้นที่จะเป็น S S A S(เพราะลุงแกถนัดเป็น S A A S ส่วนไววิลเกอร์เป็น A S A S ที่สำคัญคือใส่อุปกรณ์ได้สามช่องด้วย) แต่พอทำแบบนี้รู้สึกเหมือนตัวละครบางตัวในกันดั้มที่ใส่แว่นตากันแดดปกปิดชื่อยังไงก็ไม่รู้

สุดท้ายก็ติอย่างแรง ทำไมเลโอน่าภาคนี้คิ้วชี้จังเหมือนกับนางเอกงิ้วเลย(แต่ก็ยังสวย) ทั้งที่ในทำแบบdivine warเธอออกจะสวย อีกคนคือไมอยากเปลี่ยนหน้าเป็นเลวี่เห็นแล้วให้ความรู้สึกเหมือนฮามาน :aha: :aha:
  9. yunasung

yunasung Well-Done Member(เฮ่ย)

EXP:
    1,241
    4
    88
    ^
    มีข่าวคอนเฟิร์มมาแล้วว่า
    KOS-MOS จะมาลงใน SRW OG SAGA นี้ด้วย (แหงล่ะ เพราะไปรวมกับทีมงานเดียวกับเซโนนี่นะ)

พ่วงด้วย ตัวเอกจากเกม NAMCO X CAPCOM อีก

ปล. เห็นเทรเลอร์ตัวอย่างเกมแล้ว มันคล้ายๆกับเกมอะไรอยู่น้า แต่มันนึกไม่ออกแฮะ คล้ายกับ Xenogear ไม่น่าใช่ จะว่าไปคล้าย Final Fight ก็ไม่น่าใช่อีกนะแหละ
  10. leaf

EXP:
    1,279
    0
    0
    เพิ่งเห็นรูปของนักศึกษาคุง โอ้ว!!! สวนดอกไม้แห่งความล่ำ :D

ภาคRPGนี่ตาเกี๊ยวกับป้ายอดเยี่ยมแปลงเพศ ฮ่าๆๆ มีแต่ตัวละครดึ๋งดั๋งๆ (==;)
  11. shuu

shuu Banned

EXP:
    1,993
    0
    0
    ตัวละครหลุดโลกไปแล้ว :sad:
  12. Jack149

Jack149 New Member

EXP:
    50
    0
    0
    จริงๆ มันต้องตั้งชื่อ Banpresto x Namco น่าจะถูกกว่าเยอะตั้งแต่มีพวกตัวละคร Namco โผล่มาแบบนี้เนี่ย 55 :E
  13. leaf

EXP:
    1,279
    0
    0
    เอาตัวละครแหนมวัวมาแล้วไม่เอาน้องเคนจากปังย่ามาละงอนจริงๆด้วย 1ในขบวนการเกรียนสุดที่รัก :aha:
  14. identity

EXP:
    580
    0
    36
  15. shuu

shuu Banned

EXP:
    1,993
    0
    0
    ไม่มี account พันทิพยื เศร้า TT (หนูลาโทว์นี่สู้ๆ)
  16. yunasung

EXP:
    1,241
    4
    88
    ^ จิ้มคะแนนให้ลาเมียไปละ = ="
  17. identity

EXP:
    580
    0
    36
    ช่วงที่AFปิดปรับปรุงผมก็ไปป่วนที่จีคอนมาก็เลยเอาไอ้นี่มาให้อ่านแก้เซ็งและกัน

18. leaf

EXP:
    1,279
    0
    0
    - จูโด้เกือบฮาเล็มแล้วแต่ตายหมดเหลือรูคนเดียว เอลไปกับบีเจอร์ - -"
    - ถ้าหน้าแก่เกินอายุในSRWละก็ให้ลุงวืดเท่านั้น :D
    - อามุโร่ผมว่ายิ่งแก่ยิ่งหล่อ ตอนเด็กๆหัวฟูฟ่อง...
  19. bradhawke

EXP:
    102
    0
    0
    เราว่าอามุโร่ในภาคเซต้าดูดีสุดแล้วล่ะ :555:
    ถ้าหน้าแก่ไม่สมอายุ เรายกให้ป้าม่วงคิชิเรียด้วยละกัน อายุยังไม่30ก็เหี่ยวแล้ว... -_-;

ปล. เจริดเท่จะตาย หล่อกว่าไอ้หัวอุนจิซีร็อคโค่ตั้งเยอะ แถมเสียงพากย์เจริดยังเป็นคนเดียวกันกับพี่โรม , จอห์นนี่ ไรเดน และก็ไก มุราคุโมะด้วย :555:
  20. identity

EXP:
    580
    0
    36
    จริงแล้วในจีคอนโซลมีคนบอกว่าหน้าแก่ไม่สมวัยน่าจะเป็นกาโต้ผมก็ว่าจริงแฮะกาโต้อายุแค่25เองทั้งเหี่ยวทั้งย่นทั้งหงอก อ้อเมื่อวานลืมตกข่าวไปได้ไงเนี่ย แว่นตาเตรียมพอร์ต SRW ภาค A ลง PSPฮะ หลังจากพยายามดั๊นดัน(ด้นด้วยยกทรงกับเต้าก็เหอะ) จนดังในOG2 กับ OG G แล้วก็หันมาหากินแบบเดิม(รีเมคเกมส์อีกและ) สรุปมันจะเอาไอ้เกี๊ยว ป้ารั่ว กับลาเมียเป็นตัวเอกจริงๆของมันสินะ(ไอ้ริวกับSRXไม่เด่นเลย)

แต่มันอาจจะเป็นข่าวดีสำหรับยูน่าและหลายคนก็เหอะ(ไม่ได้กันนะ)

แต่มันก็เป็นข่าวร้ายสำหรับผมด้วยเพราะมันเป็นการประกาศไปในตัว(ยิ่งจากการเล่นOG Gจบแล้วด้วย)

ตัวละครที่ผมชอบๆ อย่าง เรียวโตะ ริโอ ยูกิ คาร่า พวกนี้มีสิทธิโดนลบหมด ปกติไม่ชอบฮิกกี้หรอกนะ(เพราะมันมีกันดั้มอยู่)

แต่พอมาเล่นOG แล้วนี้ฮิกกี้นี่สิถึงเรียลโรบ็อทของจริง(อันอื่นมันจะเรียลก็ไม่จะซุปเปอร์ก็ไม่เชิง)

โฮๆ ดีนะที่เลโอน่าเป็นญาติของเอลซัมกับไรตัวละครที่ยังสำคัญอยู่+เป็นเอสมือหนึ่งของฮิริวไคเลยยังอาจจะไม่ถูกตัดบท

โดยส่วนตัวภาคใหม่ที่ไม่ใช่OG ขอให้เอาตัวละครที่หน้าเก่าแต่หุ่นใหม่เหอะเพราะขืนยิ่งทำนักบินยิ่งเยอะเนื้อเรื่องยิ่งมั่วใช้วิธีเปลี่ยนหุ่นเหมือนกับสมัยอินกรัมดีกว่าแฮะ

ภาคต่อไปอยากให้เอาตัวละครภาค@ภาคแรกมาเพราะตัวละครที่ผมชอบมีแต่อยู่ในภาคนั้นแท้ๆ ฮือๆๆๆๆๆๆๆ

เลโอน่า เรียวโตะ ป้าทิวตี้ หนูเฟรเซีย ไอ้เตี้ยมาซากิ เกย์ใหญ่อินกรัม(ที่ไม่ค่อยชอบแต่ยังชอบกว่าไอ้เกี๊ยวเยอะ ช่วงแรกๆก็ชอบนะคู่เกี๊ยวกับป้ารั่วแต่พอหลังๆมาแว่นตามันดันเกินหน้าเกินตาก็เลยเริ่มรู้สึกว่ามันแป้กและไม่ชอบเลย เผลอๆอาจจะแอนตี้ด้วยซ้ำ(คู่อาราโด้ กับคู่บริทก็เหมือนกัน))

ฝันของผมในซีรี่ย์OGจะยังเป็นไปได้รึเปล่าเนี่ย

ซึนดึเระทีมของผม ห้าตัวละครหญิงสายเรียลในภาค@เอามาลงOGให้หมดเหอะ
    เลโอน่า ไอวิส กุซึมิ สเลย์ เซเลน่า

เอาคนอื่นไปขับเกทเพ๊นท์ไม่เท่าไหร่

แต่เท่าเอาเลโอน่าไปขับเธอจะบอกว่า"ถ้างั้นมาเลียเท้าชั้นสิ" ถูกใจประโยคนี้ที่สุด555555555 ทั้งหัวใจยกให้เธอ(+กับตัวละครหญิงเรียลซึนดึเระทั้งหลาย(แต่ไม่ชอบสาววีนแตกแบบเซโอล่านะ)ชอบพวกนิสัยดุๆ)
  21. shuu

shuu Banned

EXP:
    1,993
    0
    0
    [youtube]iF-FMW4pQv4[/youtube]
  22. leaf

EXP:
    1,279
    0
    0
    แฟนคลับป๋าคาซึฮิโกะอยู่ทางนี้ครับ ^^/
    เป็นแฟนคลับหลายคน เอิ๊กๆ

ทุตตี้กับเพรเซียคง
    เกี๊ยวกับป้ายอดเยี่ยมก็ชอบ เพราะหลังๆเก่งกว่าภาคอิมแพคเยอะ
    ชอบบทSMก็ต้องซาฟีเน่เลย ต้นตำรับการเลียรองเท้า :aha:
    เซโอล่าบางทีเราว่าเห็นแก่ตัวในบางเวลา แถมคุณเธอยังล่าผู้ชาย(อาราโด้)น่ากลัวๆ :scare:

แฟร์เลี่ยนของลุงวืด :aha:
  23. bradhawke

EXP:
    102
    0
    0
    [action]แฟนคลับตาเกี๊ยว & ป้ายอดเยี่ยม ( - -)/[/action]
    ปรกติไม่ค่อยชอบคู่รักไหนอยู่ละ มีคู่นี้แหละที่ชอบสุดๆ รู้สึกเข้ากันดี เพราะพึ่งพากันได้ทั้งคู่ และอีกอย่าง... ชอบป้ายอดเยี่ยมมากๆ ตรงสเป็คหลายอย่างเลย (จะดีกว่านี้ถ้าแววตาเธอดุๆหน่อย แหววน้อยกว่านี้ซักนิด และก็... เหอๆๆ) :bad:
    แต่อันที่จริงชอบแบบไอ้หนุ่มรั่วกับสาวฝรั่งเงียบๆมากกว่านะ ว่าง่ายๆก็แบบเกี๊ยวกับป้าเซ่แลกนิสัยกันนั่นล่ะ

ส่วนคู่ของตาบริท เจ้าบริทน่ะโอเค แต่ที่ไม่ชอบน่ะคือคุสุฮะ (จริงๆเอาเป็นว่าเบื่อคู่นี้ที่สุด เพราะโผล่ในอัลฟ่าตลอด) + +
    ส่วนคู่อาราโด้กับเซโอล่าก็ไม่เคยชอบอยู่แล้ว ซึ่งไอ้ที่ไม่ชอบจริงๆก็ตรงเซโอล่าน่ะล่ะ... วีนแตก น่ากลัว อกโตเกิน ฯลฯ

ปล. จริงๆแรกๆก็ชอบเลโอน่ามากนะ แต่หลังๆเห็นคนญี่ปุ่นเชียร์เยอะมากๆ ความชอบที่เรามีต่อเลโอน่าเลยน้อยลงไปเยอะ ไม่รู้ทำไมเหมือนกันนะ ^^;
    ปล. ปลิง วันหลังมาแฉแบบละเอียดๆกันดีกว่าว่าชอบหนุ่มๆสาวๆคนไหนในกันดั้มกันบ้าง :3
    ปล. ปล้อง ยังเล่น G Spirits ไม่จบ เพราะจอยพัง...
  24. Jack149

Jack149 New Member

EXP:
    50
    0
    0
    ไม่มีใครชอบคู่ 2 ลุง เลยรึ :bad: อุตส่าห์มีภาพ ล้อ ออกมาตรึมเลยนะ :E
  25. identity

EXP:
    580
    0
    36
    ที่จริงชอบเรียวโตะกับเลโอน่าฮะ

เพราะให้ความรู้สึกว่าสองคนนี้เป็นนักบินสายเรียลของแว่นตาจริงๆ

และนิสัยก็ไม่ค่อยจะหลุดโลกเหมือนตัวอืนๆ(รวมทั้งยูกิด้วย)

+กับความสามรถที่ดูแล้วเป็นเอซไพล็อทของสายเรียลจ๋ามาแต่ไกลเลย(อีกคนก็ ริน เหมา)

ถ้าหากมีคนว่าเอลซัมคล้ายกับชาร์ล่ะก็

ในแง่ของฝีมือนักบิน+ความสามรถทางเครื่องยนต์กลไกเรียวโตะก็คือคามิวแหละ(หน้าใสๆเหมือนกันด้วย)

เลโอน่าก็คงเป็นมิเรีย จีเนียสแฟนของแม็กในมาครอสล่ะมั้ง

แล้วที่ชอบเลโอน่ามากที่สุดเพราะเป็นตัวละครหญิงที่มีคู่ แต่เด่นกว่าผู้ชายหลายเท่าล่ะครับ(หมายความว่าบทบาทในเกมส์นะไม่ใช่ในกลุ่มแฟนๆ)

อีกอย่างคือชอบฝีมือการขับหุ่นของสองคนนี้เพราะรู้สึกว่าเป็นเอซไพล็อทของเรียลโรบ็อทจริงๆ เพราะหลบเก่งยิงแม่น (เอ๊กเซเลนหลบไม่ถือว่าเด่นยิงก็ไม่แม่น เซโอล่ายิ่งแล้วใหญ่มีดีแค่ยิงสนับสนุนยิงก็ไม่แม่นหลบก็ไม่เก่ง) มันจึงทำให้ผมคิดว่านี่สิเอซไพล็อทที่แท้จริง

คนอื่นมันเป็นเหมือนต้องอาศัยทีมเวอคมากๆยังไงก็ไม่รู้ถึงจะรอดได้อะครับ มีไปเดี่ยวเก่งๆจริงก็มีเลโอน่ากับเรียวโตะนี่แหละ(เลโอน่าได้คะแนนอันดับหนึ่งจากศูนย์ฝึกบินของDCตระกูลนี้มันอัจฉริยะจริงๆพับผ่าถนัดในการขับPTความเร็วสูงและมีความสามรถในการขับด้วยความคล่องตัวที่สูงผิดปกติยากที่หลายคนจะทำได้ ส่วนเรียวโตะก็อัจฉริยะทั้งสร้างทั้งขี่เอง ทั้งซ่อมให้คนอื่นแถมยังมีพลังทีลิงค์ในระดับที่สูงพอๆกันกับริวและก็อายะ ) ผมก็เลยชอบสองคนนี้มากๆครับ ยกให้เป็น เจ้าหญิง-เจ้าชายของสายเรียล เลยเอา

เดิมทีก็ไม่ค่อยชอบฮิกกี้มากนัก

แต่เดี๋ยวนี้ยกให้กันเนอร์กับบ็อกเซอร์และรุ่008L ไปเลย

Share This Page