CG อีกแล้วครับท่าน ช่วงนี้วาดบ่อยนิดนึง

กระทู้จากหมวด 'Gallery' โดย dokibaku, 31 พฤษภาคม 2008.

1. dokibaku

dokibaku Member

EXP:
    90
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    6
    พอดีช่วงนี้มีเวลาว่างเยอะหน่อย ก็เลยเอามาใช้ทำ CG ได้บ่อยครั้งขึ้น (ถึงฝีมือจะถึงทางตันแล้วก็เถอะ) คิดถึงหนังสือ
    เก่าๆที่มีเรื่องผีนิดหน่อยเลยเอามาผนวกกับตัวละครออริของตัวเองซะเลย

คอนเซปต์คือผีสาวที่จะปรากฏตัวในยามราตรีเพื่อจะมาเล่นกับเด็กๆแล้วจะชวนไปเล่นด้วยกันที่ปราสาทผีสิง
    เด็กคนไหนที่ตามเธอไปจะไม่มีวันได้กลับมาอีก...ในแง่ความจริงคิดว่าเป็นนิทานหลอกเด็กฝรั่งไม่ให้ออกจากบ้าน
    ตอนกลางคืน (คล้ายๆกับจำพวกบูกี้แมนที่หลอกเด็กไม่ให้เป็นเด็กดื้อล่ะมั๊ง?)

แต่...สมัยนี้ไม่มีใครเชื่อแล้วล่ะ (เด็กที่ไหนมันก็ไม่เชื่อ...)
  2. Lucaz

Lucaz New Member

EXP:
    115
    0
    0
    โอ้ น่ากลัวครับขนาดผมโตแล้ว(หรือ?) ฮาๆๆ รู้สึกว่าร่มจะดูเบี้ยวๆยังไงชอบกลนะ
  3. swanton

swanton Dragon on Board

EXP:
    1,424
    69
    113
    มีติด concept ว่าเธอเป็นหนึ่งในมือสังหาร จึงไม่อาจจินตนาการความเป็นผีของเธออออก ^^"

แต่ภาพนี้วาดสวยนะครับ ถ้า bg มืดกว่านี้เธอน่าจะเด่นขึ้น ตัวเธอเป็นตัวละครที่ผมชอบค่อนข้างมากในซีรี่ที่คุณวาดมาทั้งหมด ดูให้อารมณ์ bougy man จริงๆนะ...

สวยดีครับ
  4. Codidcy

Codidcy New Member

EXP:
    532
    0
    0
    ร่มเจ๋งดีครับ ร่มปืน อืม..คัพเอฟสินะ

ชอบกระต่ายห้อยร่มครับ โฉดดี

Share This Page