CG Fan Art สาวน้อยจากเกมส์ PS2 (นานๆวาดที)

กระทู้จากหมวด 'Gallery' โดย tasuku13, 31 พฤษภาคม 2008.

1. tasuku13

tasuku13 New Member

EXP:
    10
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    0
    นานๆจะมีอารมณ์วาด Fan Art กะเค้าซักที รูป Fan Art พวกนี้
    อาจจะไม่สวยซักเท่าไหร่แต่ก็ถือว่าเป็นการดูฆ่าเวลาก็แล้วกันครับ

ปล.คำบรรยายมีการ Spoil ถ้าไม่อยากอ่านให้ข้ามไปละกันครับ

รูปแรกเป็นนางเอกจากเกมส์ GRIMgRiMoiRe ครับ
    เกมส์ RTS 2 มิติแนวขวาง สร้างยูนิตต่างๆมายึดพื้นที่
    และทำสงครามกับศัตรู ตัวเกมส์ผมรู้สึกว่าไม่สนุกเท่าไหร่
    (แบบว่าผมไม่ถนัด RTS ไม่ว่าเกมไหน พอมาเล่นเกมส์นี้
    ก็เลยรู้สึกงั้นๆ) แต่ชอบกราฟฟิก,เพลงประกอบ งานอาร์ตสวยๆ
    กะเนื้อเรื่องของเกมส์นี้ง่ะ(มันค่อนข้างจะเหมือนอ่านนิทานก็เลยชอบ
    แต่ว่า...เฮ้ย!! อย่ามาหาว่าชอบอะไรเหมือนเด็กๆนะ! ไม่งั้นมีเฮ! แง่ง!!)

รูปที่สองเป็นรูปนางเอกจากเกมส์ต่อสู้ของสาวๆแบบเน้นความโมเอ้
    "Arcana Heart" ชื่อของเธอคือ "ฮาร์ท ไอโนะ" (ตลกนิดๆนะเนี่ย...)
    เป็นตัวละครที่ตอนเมื่อแรกเห็นผมชอบเธอเอามากๆ เพราะเธอดูน่ารักและ
    ดูค่อนข้างเป็นผู้เป็นคนกว่าคนอื่น แต่พอได้ลองใช้เธอจริงๆพบว่าท่าทางของ
    เธอค่อนข้างจะโอเวอร์แอ๊คติ้งไปเล็กน้อย(-_-") ทำให้เปลี่ยนใจไป
    ชอบคุณซากิเพื่อนรักของเธอแทน....

ปล. ในเกมส์ไม่มีวันส่องกางเกงในของเธอได้นะครับ ไม่ว่าจะยกขา
    กวาดขาเตะยังไงก็บังไว้หมดทุกมุม(เป็นทุกตัวละคร! แง่ง!!) แต่ด้วย
    จินตนาการความหื่นอันล้ำลึก จึงขอจินตนาการว่าเธอใส่ลายทางสีชมพู
    ละกันน้อ~

รูปที่สามก็ยังคงเป็นรูปจาก "Arcana Heart" อยู่ดีอ่ะ สาวน้อยคนนี้คือ
    เพื่อนรักของหนูไอโนะ ชื่อของเธอคือ "ซากิ ซึซึระ" สาเหตุที่ผมเปลี่ยนใจ
    มาชอบเธอแทนเพราะว่านอกจากหนูไอโนะแล้วก็มีแต่เธอนี่แหละที่ดูจะเป็นผู้
    เป็นคนกะเค้าที่สุด แถมด้วยสีหน้าท่าทางวิตกกังวลตลอดเวลาเหมือนซ่อน
    อะไรเอาไว้ซักอย่าง และแล้วเมื่อเล่นจนปลดล๊อคภาพโบนัสในโหมดแกลลอลี่
    ได้ก็ได้พบกับความจริงอันน่าสะพรึงกลัวว่า "เธอเป็นสาว Y นั่นเอง! วู๊ววว~!"

ปล. ในเกมส์เธอไม่ได้ดูเด็กแบบนี้นะครับ และก็ไม่ได้ยิ้มแบบมีเลศนัย
    แบบนี้ด้วย พอดีผมไม่ถนัดลายเส้นแบบนี้ เลยวาดออกมาดูเป็นเด็กไปนิด..
    แล้วก็ที่เธอมีสีหน้ากังวลก็ด้วยเรื่องเพื่อนเก่าสมัยอยู่อเมริกาของเธอครับ
    (ที่ตอนนี้กลายเป็นเมดสาวน้อยแบกซันคันโตไปแล้ว)

/me แวะมาลงรูป & Spoil แล้วก็เผ่น
  2. Lucaz

Lucaz New Member

EXP:
    115
    0
    0
    ผมไม่เคยเล่นทั้งสองเกมเลยครับ ฮาๆๆ ก็วาดสวยลงสีสวยดีหนิครับ ถ้ามีเวลาว่างก็วาดมาอีกนะครับจะรอชม :D
  3. leaf

leaf New Member

EXP:
    1,279
    0
    0
    รูปแรกสีสวยมากครับ สาววายนี่Yuriรึเปล่า ดูรูปที่3แล้วบ่งบอก :D

Share This Page