กระทู้คนรักหนัง -- แบ่งปันความคิดเห็นเรื่องภาพยนตร์กันค่ะ

กระทู้จากหมวด 'ดูหนัง ฟังเพลง อนิเม การ์ตูน' โดย citrus, 14 พฤศจิกายน 2007.

1. hannover96

hannover96 New Member

EXP:
    881
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    0
    ผมไปดูที่เว็บ IMDB มาครับ

มีประกาศออกมาแล้วครับว่า หนังเกม 3 เรื่องจะลงฉายในปี 2009

Prince of Persia : The Sand Of Time
    Max Payne

และเรื่องสุดท้าย ยังไงผมก็จะรอดู นั่นคือ Warcraft ที่เอาเนื้อเรื่องของภาค The Frozen Throne มายำเป็นหนัง

ปล.และนี่คือโปรแกรมหนังที่จะเข้าฉายช่วงต้นปีครับ

พฤหัสบดี 3 มกราคม

Elizabeth: The Golden Age
    Murder of the Inugami Clan
    Love & Dance
    Across the Universe

พฤหัสบดี 10 มกราคม

หม่ำ เดียว หัวเหลี่ยม หัวแหลม
    Hitman
    Mr. Woodcock

พฤหัสบดี 17 มกราคม

กอด (Handle Me with Care)
    Cloverfield (D-War)
    The Mist
    Mr. Magorium's Wonder Emporium
    Retribution
    Frozen Days

พฤหัสบดี 24 มกราคม

Enchanted
    The Flock
    Eastern Promises
    Waiting in the Dark
    Silk

พฤหัสบดี 31 มกราคม

รักสยามเท่าฟ้า (First Flight)
    สียามา (SIYAMA : Village of Warriors)
    American Gangster
    Sweeney Todd: The Demon Barber of Fleet Street
    Martian Child
    Meet Mr.Daddy
    Frontier

พฤหัสบดี 7 กุมภาพันธ์

ช็อคโกแลต (Chocolate)
    CJ7
    Fool's Gold
    Atonement
    L : Change the World (Another Death Note Story)
    Dead in Three Days

พฤหัสบดี 14 กุมภาพันธ์

27 Dresses
    P.S., I Love You
    The Strangers
    My Mighty Princess
    Happiness
    Sky of Love

พฤหัสบดี 21 กุมภาพันธ์

Jumper Fox
    In the Valley of Elah
    No Country for Old Men
    Death Sentence
    Love Complex
    Once

พฤหัสบดี 28 กุมภาพันธ์

Charlie Wilson's War
    P2
    The Eye
    Dan in Real Life
    Love in the Time of Cholera

พฤหัสบดี 6 มีนาคม

ปืนใหญ่จอมสลัด (The Queens of Pattani)
    10,000 B.C.
    The Spiderwick Chronicles
    Boogeyman 2
    Minor
    Persepolis

พฤหัสบดี 13 มีนาคม

Meet the Spartans
    The Kite Runner
    Step Up 2 the Streets
    Untraceable
    First Cry
    Always: Sunset on Third Street 2

พฤหัสบดี 20 มีนาคม

Nak
    Shutter
    The Water Horse: Legend of the Deep
    Walk Hard: The Dewey Cox Story
    I Could Never Be Your Woman
    Bratz
    Elegy

พฤหัสบดี 27 มีนาคม

Wanted
    Inkheart
    Penelope
    Pathology

(โปรแกรมอาจเปลี่ยนแปลงได้ และที่นำมาลงอาจจะมีหนังอื่นแทรกเข้าฉายเพิ่มด้วย)

ที่มา <!-- w -->http://www.pantip.com<!-- w --> ห้องเฉลิมไทย
  2. machan

machan Member

EXP:
    284
    0
    16
    The Warlords เมื่อวันพฤหัสที่แล้วกะไปดูเต็มที่ เจอพากย์ไทยถอยเลยค่ะ รู้สึกรับไม่ได้นิดๆ = =' อยากดูแบบซีเรียสๆ เดี๋ยวนี้เราได้ยินเสียงพระเอกพันธมิตรก็ขำแล้วอ่ะค่ะ สุดท้ายเลยต้องรอแผ่นสินะ TwT

Sweeney Todd กะไปดูชัวร์ค่ะ เพราะ ทิม เบอร์ตัน+จอห์นนี่ เดปป์+เฮเลน่า บอนแฮม คาร์เตอร์ งานนี้พลาดไม่ได้แล้ว >.<!!

ตอนนี้อยากดู Enchanted มากค่ะ เมืองนอกเค้าดูกันไปหมดแล้ว ทำไมเมืองไทยฉายดีเลย์แบบนี้เนี่ยยย
    PS. I love you อีกเรื่องนึง เพราะอยากดูเจอร์ราด บัตเลอร์ค่ะ ฮ่าๆๆ แต่คงไม่ดูโรงแหงๆ เงินจะแล้งหมดซะก่อน

เหลือบมองrepบน....
    ปืนใหญ่จอมสลัด -----> อยากดู >[]<!!!!!
  3. sichon

sichon Board Protector

EXP:
    255
    0
    16
    กลัวบางเรื่องไม่มาเชียงใหม่ - -
  4. Lunae

Lunae New Member

EXP:
    144
    0
    0
    เพิ่งรู้ว่า "สียามา" เป็นชื่อหนัง ก็เห็นแบนเนอร์แปลกๆ หลายทีแล้ว
    เราก็นึกว่าเป็นป้ายเตือนพวกนักการเมืองที่กะลังลงสมัครรับเลือกตั้งเสียอีก ก็เลือกข้อความมาโฆษณาได้ใจมากเลยนี่นะ เหอๆๆ

แต่CloverFieldนี่สงสัยมาก ว่ามันเป็นหนังสัตว์ประหลาดตรงไหน จากtrailerที่เห็นหน้าโรงเนี่ย ไม่มีสัตว์ประหลาดให้เห็นสัตว์ตัว เหมือนใช้กล้องมือถือถ่ายทำ คล้ายๆ Blair Witch Project ซะล่ะมากกว่า แล้วมันจะหนุกเหรอนั่น...

ส่วนคินดะอิจิภาคหนังโรงนั่นเราว่าเห็นโฆษณานานมากแล้วนะคะ ที่ลิโด้น่ะ ตกลงมันยังไม่ฉายอีกเหรอ แต่คงจะไม่ดู เพราะอ่านหนังสือจบแล้ว รู้ตัวคนร้ายกับวิธีฆ่าแล้ว ไปดูก็ไม่น่าจะตื่นเต้นอะไร

ที่สนใจก็ Spiderwick ยังไม่เคยอ่านหนังสือเลย กะว่าถ้าหนังหนุกค่อยหามาอ่าน เพราะล่าสุดลากแม่ไปดูDark Materials ปรากฏว่าแม่บ่นใหญ่เลย ข้อหาพามาดูหนังที่เคยอ่านแล้ว รู้เรื่องหมดแล้วมันไม่สนุกสินะ="=
  5. ninny

ninny New Member

EXP:
    26
    0
    0
    ปีนี้หนังฮอลลีวู้ดคงมีให้ดูน้อยลง ไม่รู้จะสไตรค์กันนานเท่าไหร่ ซีรี่ย์หยุดฉายหลายเรื่องละ
  6. evol

evol Well-Known Member

EXP:
    951
    2
    88
    สำหรับผมปี 2008 จัดเป็นปีทองอีกหนึ่งปี เพราะอุดมไปด้วยหนังที่น่าดูแทบทั้งสิ้น
    ไล่ไปตั้งแต่ซุปเปอร์ ฮีโร่ ก็ปาเข้าไป 3 เรื่องแล้ว Iron Man, Incredible Hulk, Batman The Dark Knight
    จากนั้นก็ ภาพยนต์การ์ตูน 3D ของปิกซ่า Wall E และตามมาด้วย หนังมาเฟีย ของวิกโก้ มอนเต็นเซ่น, อเมริกัน แก๊งสเตอร์
    และอื่นๆ ที่ทยอยกันออกมาครับ
    สรุปว่าผมก็ยังมีหนังให้ได้ดูไม่เบื่ออีกตามเคย (ฮา)

ขอรบกวนหน่อยครับ
    พอดีไปเห็นดีวีดี เรื่อง คิตาโร่ ฉบับภาพยนต์เข้า ว่าจะซื้อมาดู แต่กลัวจะไม่คุ้มเงิน
    รบกวนผู้รู้ที่ได้ดูมาแล้วช่วยมารีวิวให้ได้เห็นภาพกันหน่อยสิครับ

ขอบคุณครับ
  7. citrus

citrus New Member

EXP:
    608
    0
    0
    นั่นสินะ ยังประท้วงกันอยู่เลย อย่างเรื่องที่สงสัยเลื่อนแน่ๆก็แฮร์รี่ภาค 7 นั่นแหละ ตามจริงเรื่องคนเขียนบทนี้น่าจะให้เกียรติเค้านะคะ ทั้งเครดิตทั้งเงินที่ได้น่าจะเท่าเทียมกับนักแสดงหน่อยเพราะยังไงก็ต้องใช้ฝีมือเหมือนกัน

ส่วน Spiderwick เห็นบริษัทสร้างแล้วแอบฮาไม่ได้ (ช่องการ์ตูนที่บ้านเราติดน่ะ) พยายามไปหาหนังสือเรื่องนี้มาอ่านแต่ไปทีไรจำชื่อเรื่องมันไม่ได้ทุกที ดูตัวอย่างน่าสนใจค่ะ ส่วนปีนี้อ้า...หนังภาคต่อมาแรง อย่าง นาร์เนียภาค เจ้าชายแคสเปี้ยนนี้เห็นหน้าแล้ว โอ้ววววววววเจ้าชาย!!!!~ มันต้องอย่างนี้เซ่!!!!!!!(หล่อ) แถมปีนี้ยังมี Star Trek ด้วย (พระเอกหล่อเช่นกัน<<ฮา) ของ J.J. กำกับอันนี้น่าลุ้นว่าพี่แกจะทำเป็นยังไง
  8. soundsyndrome

soundsyndrome Member

EXP:
    330
    0
    16
    ไปดูเรื่อง กอด กันเถอะครับ :D
  9. shinkyoto

shinkyoto Well-Known Member

EXP:
    580
    3
    88
    ว่าแต่ หนัง 300 ภาคใหม่นี่ ได้ข่าวแว่วๆมา จะลงปีนี้หรือเปล่าครับ?
  10. cdaz

cdaz นักเล่นแร่ แปรภาพ

EXP:
    2,015
    0
    86
    เพิ่งซื้อดีวีดี Nation Treasure/Superman return /Armagedon(อันหลังนี่เก่าโคตร)
    แล้วรู้สึกประทับใน เนชันแนลทรีเซอร์ มากสุดแฮะ ซุเปอร์แมนผมดูแล้วเฉยๆ ไม่ค่อยประทับใจ( หรือบางทีผมอาจจะชอบหนังฮีโร่ดราม่า แบบแบทแมนกับสไปเดอร์แมน มากกว่ษฮีโร่คอมมานดี้แบบซุเปอร์แมนก็ได้ ผมดูแล้วรู้สึกมันเบาสมองไป แอบเชียร์เล๊กส์ ลูเธอร์ให้พังเมืองได้สำเร็จด้วยซ้ำไป )

พูดถึงซุเปอร์แมนนี่ มันเกิดอะไรขึ้นในภาคแรกครับ ภาคนี้มันต่อกับเวอร์ชั่นไหน ถ้าผมจำไม่ผิด ครั้งก่อนมันคริสโ๖เฟอร์ รีฟ เล่น แล้วไม่ได้รีเมคเป็นหนังโรงอีกเลยไม่ใช่เหรอครับ
  11. Lunae

Lunae New Member

EXP:
    144
    0
    0
    ปีนี้อยากดูกังฟูแพนด้าค่ะ เพลงกับภาพมันฮามากเลยอ่ะ แต่ก็เข้ากันดีนะ แพนด้ากับกังฟูไฟต์ติ้งเนี่ย ชวนให้นึกถึงตัวเองตอนเล่นเกมเต้นเพลงนี้ ขยับเท้ายิกๆ ก็ยังไม่ทันจังหวะมัน="=

Share This Page