วาดเล่นในห้องเรียน CODE HOLIC : Rebelion of watanuki

กระทู้จากหมวด 'Gallery' โดย cdaz, 3 มิถุนายน 2008.

1. cdaz

cdaz นักเล่นแร่ แปรภาพ

EXP:
    2,015
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    86
    พอดีเพิ่งเปิดเทอมคาบแรกเขาเลยแจกคอร์สเซเรบัส กับสาธยายเรื่องสิ่งที่จะได้เรียนในเทอมนี้ ด้วยความเป็นเด็กดีของผม ระหว่างที่อาจารย์ไม่ได้สอนเนื้อหาหลัก ผมก็เลยใช้เวลา(ไม่)ว่างให้(ไม่)เกิดประโยชน์ ด้วยการนั่งวาดภาพเขี่ยๆ ที่แวบเข้ามาในหัวกระทันหัน ก็คือภาพนี้
    วาตานุกิเป็นลูลูสนั่นคง พอดูออก แต่ฮิมาวาริเป็นเชอร์รี่ แล้วมุมซ้ายล่างนั่น ซาชิกิวาราชิรับบทคาเรน(วาดไม่เหมือนเลย น่าอายจริงๆ ดอกไม้ที่เหฯ้บไว้ที่หูจริงๆแล้วต้องเป็นดอกไฮเดรนเยียร์ แต่ทำไมผมวาดออกมาเหมือนเฟื่องฟ้าเบี้ยวๆ ก็ไม่รู้ต้องขออภัยด้วย) ที่ซาชิกิวาราชิถือคือกุญแจไนท์แมร์น่ะ แต่ผมจำไม่ได้ว่ามันเป็นยังไง(แอบวาดในห้องเรียน ไม่มีต้นแบบ) ส่วนที่อยู่ด้านหลังคือไนท์แมร์โมจิดำ
  2. identity

identity Active Member

EXP:
    580
    0
    36
    ภาพมีข้อเสียตรงมีคราบมากเกินไปนะครับ เอาใจช่วยงานหลัง
  3. saji

saji เรียนอักษรเพื่อให้รู้ว่าโง่ภาษา

EXP:
    1,305
    0
    86
    = =; การ์ตูนเรื่องใหม่ที่น่าจับตามอง...ติเรื่องช่วงแขน = =; ~
  4. alladiya

alladiya สมาชิกที่ไม่มีอยู่จริง

EXP:
    1,207
    11
    88
    วาตานุกิ strike back สินะ - -* (พิมพ์ถูกอ๊ะป่าวหว่า ไม่เคยสังเกตุซักที - -)

หน้าวาตานุกิรู้สึกจะโฉดกว่าเจ้าลู่อีกนะคะเนี่ย
  5. majixian

majixian New Member

EXP:
    47
    0
    0
    ศิลปะเพื่อการศึกษา
    ตอนอยู่ว่างๆก็ชอบวาดรูปเหมือนกัน
    ยิ่งเวลาเรียน มันจะมีแรงบันดาลใจทุกทีเลย

ไอเดียเข้าท่าดีจ้า ภาพก็ใช้ได้เลยนะ
    เรายังวาดไม่ได้ขนาดนี้เลย
    วาดไ้ด้แต่หน้า ช่วงตัวกับแขน วาดไม่ค่อยเป็น

Share This Page