มามะ กระทู้คุย EURO 2008

กระทู้จากหมวด 'ETC' โดย ultimaweapon, 6 มิถุนายน 2008.

1. flamefox

flamefox Well-Known Member

EXP:
    2,755
    ถูกใจที่ได้รับ:
    4
    คะแนน Trophy:
    88

อา...มีเหตุผล.....

แสดงว่าเด็กข้างหลังมันรู้ครึ่งไม่รู้ครึ่งสินะ - -"

คืนนี้เยอรมันแน่นอนครับ ชไวนี่ ยิง 1 จ่าย 1 ชนะ 2-0~ เฮ
  2. hannover96

hannover96 New Member

EXP:
    881
    0
    0
    ผมว่าปีนี้มันต้องมีอะไรแปลกๆอีกแน่เลย...

ปีที่แล้วกรีซได้แชมป์ แถมคู่แรกของทัวร์นาเม้นท์ก็เป็นคู่เดียวกันกับคู่ชิง...

ยูโรมันชอบมีอะไรประหลาดๆอย่างนี้แหละครับ...

และคืนนี้ก็เหมือนกัน...*0*
  3. alladiya

alladiya สมาชิกที่ไม่มีอยู่จริง

EXP:
    1,207
    11
    88

[action]จับมือพี่เฟลมฟ็อกซ์[/action]

ตามนั้นค่ะ :bad:

ป.ล. ตะกี้มีใครเห็นมิสเตอร์ซาตานมั้ยคะ !!!!!!!!!!!!!!!!!!! :scare: :scare: :scare:
  4. bradhawke

bradhawke New Member

EXP:
    102
    0
    0
    ตุรกีนำแล้ววววววววววววววววว เมพจริงๆ
    แต่ยังเพิ่ง20กว่านาทีแรก ยังต้องรอดูกันต่อไป... :)

EDIT : จ๊ากกกกกกกกกกกกก ชไวนี่ ตีเสมอแล้ววววววว
  5. flamefox

EXP:
    2,755
    4
    88
    ชไวนี่ยิงไป 1 แล้ว - -" แต่ score คงไม่ 2-0 แล้วสิ

ลุ้นกันต่อ ไว้กลับมา edit >.<~

3-2 นี่ล่ะ กำลังดีแล้ว จบไปๆๆ กี๊ซซซซ

จบสักที ฟ่ออออออออออ

ไปรอชิงแล้ว : D
  6. hannover96

EXP:
    881
    0
    0
    สงสัยว่าเกมนี้ ครึ่งหลังมันหยดแน่นอนพี่น้อง...

แค่ครึ่งแรกก็มันแล้ว...
  7. yunasung

yunasung Well-Done Member(เฮ่ย)

EXP:
    1,241
    4
    88
    เชียร์เยอรมันอยู่ดีๆ กระแสไฟฟ้าขัดข้องซะนี่ OTL
  8. jpenguin

jpenguin Admin Staff Member

EXP:
    2,537
    93
    113
    ตุรกี กับไก่งวง สะกดเหมือนกัน Turkey

ในสมัยก่อน คนยุโรปจะรู้จักนกชนิดนึง จากชาวตุรกี น่ะครับ หน้าตาคล้ายๆ ไก่งวง อ่านว่า กินนี่ฟาว มั้ง?
    <!-- m -->http://en.wikipedia.org/wiki/Guineafowl<!-- m -->

ต่อมาพอชาวยุโรปเข้าไปตั้งรกรากในอเมริกา ไปเจอไก่งวงเข้า ก็นึกว่าเป็นนกชนิดเดียวกัน ก็เลยเรียกมันว่านก Turkey ไปซะงั้น จริงๆ มันก็สายพันธุ์เดียวกัน เป็นญาติห่างๆ กันน่ะแหละครับ
  9. alladiya

alladiya สมาชิกที่ไม่มีอยู่จริง

EXP:
    1,207
    11
    88
    มันอะไรก๊านนนนนนนนน!!!! - - สัญญาณจ๋าTwT
    ชักเครียด เริ่มปวดท้องละ - -

ตกลงเวลาเหลือเท่าไหร่อ้ะ ทีวี79 ซอคเกอร์สแตนด์84 ???
    edit: กลับไปดูไลฟ์สกอร์แทน

สองประตูแล้ววววว เฮ~~~~~~~~~~~!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

edit : แว้กกกกกกกกกกกกกกก 2-2

3-2!!!!!!!!!!!!!!

นกหวีดเป่าแล้ว ว้ากกว้าาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาา

รักน๊าาาเฮียยยหน้ามึน ชไวนี่บันซ้ายยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย
    แทคทีมบาเยิร์นบอมบาเย่ ว้ากกว้า!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!~

วันศุกร์ใส่เสื้อเบอร์7ไปมหาลัยได้อย่างสบายใจแร้วววววววววววว [action]วิ่งขึ้นลงบันไดอย่างบ้าคลั่ง[/action]
    ปอลอ. เฮียชไวนี่ใส่หมวกใบนี้อีกแล้ว เฮียไปปล้นใครมาเนี่ยยยยยยยยยยยยยยยย กรี๊ดดดดด

ปอลอ.ที่เท่าไหร่ไม่รู้.. ก่อนเริ่มเกมนู๋เห็นมิสเตอร์ซาตานบนอัฒจันทร์...จริงๆน๊าาาา

ปอลอ.สุดท้ายยย

โยกี้......ดีใจจนลืมหล่อเลย 555555
  10. bradhawke

EXP:
    102
    0
    0
    สุดยอดดดดดดดดดดดดดดดดดดด 2-2 แล้วววว
    ตุรกี โก โก โก

EDIT - DARTH VADER : NOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOO!!!
    EDIT2 : จบแล้ว อดดูแมทช์ในฝันในรอบชิงเป็นที่เรียบร้อย!! T-T
  11. swanton

swanton Dragon on Board

EXP:
    1,424
    69
    113
    แม่น่ะตั๋วผม!! บอกว่าเมื่อคืนมีคู่สเปน-รัสเซียด้วย ทำเอาเราแทบช้อคตาย ตื่นมาตี 1.45 ไม่เห็นมีเลย =A=*

ลุกขึ้นมาดูตุรกียิงเข้าลูกแรก ดีใจไชโย นึกว่าจะมีการพลิกล็อค ปรากฏว่าเยอรมันสอย 1-1 ตามมาติดๆ แหกตาดูต่อบนที่นอนสักพักก็รู้แล้วว่า ฟอร์มแบบนี้สู้เยอรมันไม่ได้แหงๆ เลยตัดสินใจล้มตัวลงนอน Zzzz

และก็เป็นดังคาด เยอรมันชนะจริงๆ! ดีใจกับแฟนอินทรีเหล็กด้วยนะคร้าบบ

แต่ตุรกีก็เก่งได้ใจจริงๆ! ไล่ได้ถึง 3-2 ปีนี้มันอึดถึกจริงๆครับ! เสียดายอยากให้ทีมรองเข้าชิงสักครั้ง แต่มันไม่ไหว เปิดบอล ผ่านบอลนี่ คมสู้เยอรมันไม่ได้เลย

คืนนี้สเปนเตะ ซาเปนนนนนนนนน สเปนสู้โว้ยยยย เชียร์ขาดใจ ต่อให้พรุ่งนี้ต้องเป็นซอมบี้มาทำงานตูก็ยอม

Allez Espanol!
  12. Jack149

Jack149 New Member

EXP:
    50
    0
    0
    แม้ว่าจะเล่นไม่ดี แต่ฉายา อินทรีเหล็กมันก็ไม่ได้มาเพราะโชคช่วยละนะ :E ตายยากซะอย่างเยอรมัน เลยพลิกแซงตุรกี เข้ารอบไปเลย แบบนี้แหละครับ ถ้าเป็นทีมตายยากเหมือนกัน ทีมที่นักเตะมีคุณภาพกว่าย่อมสามารถเบียดชนะไปได้ และแล้วเยอรมันก็ได้เข้าชิงไปอย่างงดงาม :D

(ไม่ได้ดูเพราะต้องรีบตื่นเสียดาย -_-; )
  13. hannover96

EXP:
    881
    0
    0
    สั้นๆง่ายๆ

"เซ็งครับ..."

เคยโดนเค้ายิงนำก่อนแล้วชนะ เป็นไงล่ะ ยิงนำเค้าก่อนเลยแพ้เลย ฮือๆๆ T-T

อุตส่าห์เชียร์ - -
  14. terasphere

terasphere Poets

EXP:
    792
    4
    38
    อีสานออก ^^;

Deuschland! Deutschland!
  15. flamefox

EXP:
    2,755
    4
    88
    คืนนี้กระทิงจะขวิดหมีขาว (+ ม้า) อีกรอบครับ : D
    เซียนจิ้ง(กระ)จอกเดาไว้ >.<~
  16. alladiya

EXP:
    1,207
    11
    88
    แย่ละ

อยากดูนัดนี้จริงๆเลยนะเนี่ย

แต่ทำยังไงก็หลับไม่ลงง่าาา (ตั้งแต่เมื่อวาน 25 ตื่นแปดโมงกว่าๆ) จนบัดนี้ยังหลับไม่ลง ว้ากกว้าาา~~~~!!!!!!!!

จะว่าอารมณ์ค้างรึมันก็คงไม่ใช่ล่ะหนอ TwT

ใครก็ได้ช่วยที ทำยังไงดีเนี่ยยย T[]T~~~~~~~~~~~~!!!!!!

17. ultimaweapon

ultimaweapon ULTIMA WEAPON

EXP:
    4,247
    8
    88
    รอชิงได้เสียวไส้จริงๆ สัญญาณหายน่าเบื่อมาก ผู้บรรยายต้องเปิดเวบดูผลแล้วรายงาน สาธุ...

Turkey ชื่อประเทศเค้าตั้งใจให้อ่าน tur ว่า ตุร์ ....ไม่ใช่รวมออกมาเป็นไก่งวง

โยนโบวล์สไตรค์ 3ครั้งติดเรียก turkey อันนี้เคยสงสัย มีคนตอบว่าเมื่อก่อนเค้าให้รางวัลเป็นไก่งวงกันถ้าสไตรค์3รวด น่าเชื่อแค่ไหนพิจารณาเอาเถิด
  18. bradhawke

EXP:
    102
    0
    0
    วันนี้ก็รู้สึกเกร็งไปหมดทั้งตัวเลย
    เพราะถ้ารัสเซียแพ้คงหมดอารมณ์ดูรอบชิงไปเยอะ แม้ว่าจะอยากให้เยอรมันชนะในกรณีที่ต้องชิงกับสเปนก็ตาม +_+
  19. caz

caz Kiri...

EXP:
    364
    0
    16
    คืนนี้เชียร์สเปนครับ เพราะมีนักเตะที่ชอบหลายๆคนเลยย หนูเชส ต้องได้ลงนะะะะะ

แต่ก็ประมาทรัสเซียไม่ได้เลย กุดฮิสดิ้งค์วางแทคติกได้เก่งมากจริงๆ

ดูบอลสนุกๆกันดีกว่าครับ คืนนี้ ^^

Edit : กองกลางสเปนวันนี้เล่นได้ดีจริงๆ สุดยอดทุกคนเลยยย

David Silva เราชอบสไตล์นายเล่นมากกกก เชสก็จ่ายได้แม่นจริงๆ ค่าตัวขึ้นอีกแล้วว

่ส่วนรัสเซีย ผมชอบผู้รักษาประตู Igor Akinfeyev นะ จบยูโรน่าจะได้ย้ายไปเล่นให้กับสโมสรใหญ่ๆ่ได้แล้ว
  20. coolkid

coolkid New Member

EXP:
    227
    0
    0
    เชียร์สเปนเหมือนกันครับ แต่ขอให้สัญญาณอย่าเป็นแบบเมื่อคืนนี้

Edit:
    อีก 2 นาทีหมดเวลาคงไม่มีปัญหาแล้วมั้งนำ 3-0 อิอิ
    รอชิงเยอรมัน
  21. bradhawke

EXP:
    102
    0
    0
    มันจบแล้ว จบจริงๆ ไม่มีอารมณ์ดูนัดชิงแล้ว แต่ขอให้เยอรมันโชคดี

ตอนนี้อยากจะร้องไห้...
  22. flamefox

EXP:
    2,755
    4
    88
    เจอกันนัดชิงนะครับ สเปน แต่เยอรมันผมขอแชมป์นะ : P
  23. swanton

swanton Dragon on Board

EXP:
    1,424
    69
    113
    Mwu hahahahaha :morph:

ชนะแล้ว! สเปนชนะแล้ว! บีญ่า ซิลวา ฟาเบรียกัซ กรูรักพวกเมิงงง~~

เกมเมื่อคืนสเปนเล่นได้ดีจริงๆ แม้ว่าจะมาเครื่องติดเอาครึ่งหลังก็ตาม ฟาเบรียกัซไม่ทำให้ผิดหวัง รักษาตำแหน่งแทนบีญ่ายอดเยี่ยม พูยอลกับรามอสยังคงเป็นกองหลังจอมถึก ส่วนอิเคร์ คาซิยาส ก็ยังคงเป็นผู้รักษาประตูที่มือเหนียวเหมือนเดิม ใจหายวาบตอนที่เห็นบีญ่าเจ็บแล้วเดินออกไปจากสนาม เพราะเห็นชัดๆว่าหลังจากนั้นเกมรุกของสเปนโหว่ เหลือแต่ตอร์เรสที่พยายามเปิดเกมรุกคนเดียว แต่ก็อุ่นใจหายห่วงที่เห็นฟาเบรียกัซลงมาแทน แม้จะรู้ว่าเป็นตัวสำรอง แต่ฟาเบรียกัซก็เป็นตัวสำรองที่วางใจได้ ถึงลีลาจะไม่เท่าบีญ่า แต่พี่แกก็ทำให้กองหน้าสเปนแน่นจริงๆครับ

รัสเซียเมื่อคืนนี้ทำผลงานได้น่าผิดหวังมาก ตอนแรกผมปอดๆว่า นัดนี้รัสเซียอาจเอาชนะสเปนไปได้ประมาณ 2-1 หรืออย่างน้อยก็อาจทำประตูบี้สเปนได้ซักลูกสองลูก แต่เกมเมื่อคืนนี้รัสเซียวาง formation ทีมได้แย่สุดๆ formation 3-5-1-1 ที่หวังให้อาชาร์วินกับพาฟลูเชนโกบุก ขณะที่กองกลางกับกองหลังอัดกันแน่นเพราะมัวแต่พะวงสเปนบุกขึ้น ส่งผลให้ตัวรัสเซียเองไม่สามารถเปิดเกมรุกได้เลย ยิ่งตกครึ่งหลัง ต้องบอกเลยว่าเกมของรัสเซีย "ตายสนิท" พะย่ะค่ะ - -" โดนสเปนคุมเกมจนแทบจะพับสนามเล่น เสียดายแทนรัสเซียเหมือนกัน ถ้าเขาเล่นตามแบบแผนของตัวเอง กล้าบุก กล้าสู้ ไม่มัวแต่พะวงการบุกของสเปน ผมคงนั่งเหงื่อตกแทนอราโกเนส ดีไม่ดีอาจมีพลิกโผด้วย

รอบชิงเจออินทรีเหล็กจอมโฉบกลางอากาศ อย่ายอมแพ้ สู้ตายว้อยสเปน!!
  24. Jack149

Jack149 New Member

EXP:
    50
    0
    0
    Germany VS Spain

เป็นคู่ชิงที่เหมาะสมด้วยประการทั้งปวง ใครจะแพ้ชนะเจอกันวันอาทิตย์เน้อ :E

ปล. มองอีกมุมนึง มันเหมือนการวัดกันว่า ดวงใครจะเป็นอีแร้งมากกว่ากันด้วยนะ ระหว่าง บัลลัค (ดวงรองแชมป์) กับ ทีมชาติสเปน (ดวงไร้แชมป์) :E
  25. mogca

mogca モーグリ:零式

EXP:
    3,681
    44
    98
    คู่ชิงเป็นไปตามที่หลายๆคนคาดไว้ ยินดีกับทั้งสองทีมที่เข้ารอบครับ ใจจริงก็อยากดูรัสเซีย - ตุรกี นะ คงสนุกพิลึก แต่เยอรมัน - สเปน นี่...มันส์พะยะค่ะ

ปล. เจอกันวันอาทิตย์!!

Share This Page