มามะ กระทู้คุย EURO 2008

กระทู้จากหมวด 'ETC' โดย ultimaweapon, 6 มิถุนายน 2008.

1. alladiya

alladiya สมาชิกที่ไม่มีอยู่จริง

EXP:
    1,207
    ถูกใจที่ได้รับ:
    11
    คะแนน Trophy:
    88
    วันอาทิตย์นี้ ใครไปดูบอลที่ไหนกันมั่งคะ??

ไหนๆก็นัดชิงแล้วทั้งที *w* ดูกับเพื่อนๆให้สนุก หรือนอนดูอยู่กับบ้านกันเอ่ย
    (ไม่อยากจะบอกเลยว่าดูคนเดียวแล้วเครียดจัด ตาค้างไป2วันเต็มๆ)

ว่าแต่ปีนี้เมืองไทยมีแฟนโซนกับเค้ารึเปล่าหว่า? แถวเซ็นทรัลเวิล์ด พารากอนเงี้ย *w*??
  2. flamefox

flamefox Well-Known Member

EXP:
    2,755
    4
    88
    จากเวลาแล้ว คงต้องดูที่บ้านอย่างเดียวแล้วล่ะครับ
    จะว่าไปก็ไวมากมาย แปปๆนัดชิงแล้ว >.<~

แปปๆเดี๋ยวเยอรมันก็จะได้ถือถ้วยแชมป์แล้วว
  3. mogca

mogca モーグリ:零式

EXP:
    3,681
    44
    98
    ^
    ^
    rep จุดชนวนกลับมาอีกครั้ง.....ถือว่าพวกมาก -*-
  4. Jack149

Jack149 New Member

EXP:
    50
    0
    0
    จัดอยู่ที่ประจำหน้า Central World ฝั่ง Isetan ครับ สนใจก็สามารถไปร่วมได้ครับ :D

แต่ผมดูอยู่ที่บ้านเหมือนเดิมครับไป Central World ไปแล้วเวลากลับบ้านกลับลำบากน่ะครับ ^^;
  5. identity

identity Active Member

EXP:
    580
    0
    36
    กลัวแต่ว่าบัลลัคจะชอบไอน้ำมากร้องเพลง "ที่หนึ่งไม่ไหว ชั้นขอเพียงเป็นได้แค่ที่สอง" อีกครั้งสิครับ

ปล.ในโลกไม่ค่อยมีใครจำรองแชมป์แม้จะเล่นได้สะเด่ากว่าก็ตาม

อย่างฟรายอิงดัตช์แมนของผม เป็นรองแชมป์โลกสองสมัยซ้อนยังไม่มีใครจำ T T
  6. Jack149

EXP:
    50
    0
    0
    ถูกจำในฐานะทีมผู้ก่อกำเนิด โททัล ฟุตบอล และ ทีมช่วงยุคทศวรรษที่ 70 ก็เป็นทีมยอดเยี่ยมตลอดกาลอันดับ 2 รองจาก บราซิล ชุดแชมป์โลกเมื่อปี 1970 เลยนะครับ คำว่าไม่ถูกจำนี่ไม่น่าจะใช่นะ ฮอลแลนด์จัดเป็นข้อยกเว้นได้ครับแม้ว่าจะไม่ได้บันทึกลงแผ่นกระดาษก็ตามครับ ;)
  7. ultimaweapon

ultimaweapon ULTIMA WEAPON

EXP:
    4,247
    8
    88
    ถ้าเยอรมันได้รองแชมป์อีก บัลลัคควรพิจารณาตัวเองด่วนว่าไปทำบาปทำกรรมอะไรไว้
  8. flamefox

EXP:
    2,755
    4
    88
    ^
    ^
    เยอรมันได้แชมป์แน่นอนครับ : D เอาหัวลุงนุ๊กเดิมพันเลย ; p

ป.ล. ผมไม่ใช่ rep จุดชนวนน๊า
  9. caz

caz Kiri...

EXP:
    364
    0
    16
    ^
    ^
    ต้องสเปนสิครับ ท่านพี่

เหอะๆ วันนี้เหล่า Espada จะนำเกียรติยศสู่มาตุภูมิ !!!!!! (ปลุกระดมกองเชียร์ซะหน่อยๆ :p)
  10. mogca

EXP:
    3,681
    44
    98
    ผมเป็นคนเดินดินครับ ขอเชียร์ทีมสี่ขาติดดินละกัน ไงๆก็เป็นสายที่ผ่านฮอลแลนด์มาได้สเปนสู้ตายคร้าบบบบ
  11. terasphere

terasphere Poets

EXP:
    792
    4
    38
    Palo que pa se, espana simpr

เกิดอะไรขึ้น สเปนก็ยังเป็นสเปน
    เพราะฉะนั้น แพ้ซะเถอะ ฮ่าๆ

Deutschland!
  12. swanton

swanton Dragon on Board

EXP:
    1,424
    69
    113
    [action]ชูธงรบสีเหลืองแดงด้วย[/action]
    เยอรมันครองแชมป์มาบ่อยแล้ว ได้เวลาปล่อยให้ทีมชาวบ้านเขาได้แล้วครับ อีกอย่างอาถรรพณ์มันลบกันไม่ได้ง่ายๆ หรอกนะ หึ หึ หึ หึ
    อินทรีจะจับกระทิงคึกได้ก็ให้มันรู้ปาย~ :bad:

ปล. ถ้ามันแข่งวันเสาร์ผมอาจจะแร่ดไปหาเชียร์ที่อื่น แต่มันเตะตี 1.45 แถมพรุ่งนี้ผมต้องไปทำงาน ผมคงซ่าไปไหนไม่ได้ทั้งนั้นแหละก๊าบ T T
  13. alladiya

alladiya สมาชิกที่ไม่มีอยู่จริง

EXP:
    1,207
    11
    88
    เวลาค่อยๆงวดเข้ามาทุกทีๆ

เป็นไงกันบ้างคะ บรรยากาศก่อนเริ่มเกมทำอะไรกันบ้างเอ่ย

สำหรับยู สงสัย ไม่ไหวละ นอกจากนั่งรอเวลาไปเรื่อยๆก็ทำอะไรไม่ถูกแล้วค่ะ ตื่นเต้นสุดๆ สงสัยก่อนเกมก็มีทีท่าว่าจะนอนไม่ลงแน่ค่ะ 555+

Ein Land
    Ein Team
    Ein Ziel
    DEUTSCHLAND~ [​IMG] [​IMG] [​IMG]

สำหรับวันนี้ เตรียมตัวเชียร์ให้เต็มสูบก่อนค่ะ

มีเมล์เท่าไหร่ ใส่ไปเท่านั้น :bad:
  14. identity

EXP:
    580
    0
    36
    คืนนี้ขอเอาใจช่วย ฟิลลิป ลาห์ม บัลลัค กับเยอรมนี

ในสายตาของผมนอกจากฮอลแลนด์แล้ว เยอรมนีคือทีมที่น่าเชียร์เป็นอันดับต่อมา

เพราะ

1. ระบบทีมดี
    2. มีการบริหารงานคล้ายๆพวกดัตช์ คือให้ความสำคัญกับศูนย์และบุคคลกร
    3. มีจิตวิญญาณนักสู้เตะเปี่ยมที่ไม่มีชาติใดในโลกเทียบ
    4. ฟิลลิปลาห์ม คือนักเตะที่ผมชอบที่สุดตอนนี้
    5. สงสารบัลลัคครับ ในความรู้สึกของผมเขาคือนักเตะที่ดีเยี่ยมคนนึงของโลก พอกับๆ รุด กุลลิท กับไรท์การจ(แต่ไม่สู้น้าฟานหรอก555) อยากให้เขาประสบความสำเร็จบ้าง

6. เข้าใจของหัวอกคนที่ได้แต่รองแชมป์ครับ เพราะในบอลโลกปี 1974 1978 ฮอลแลนด์ในยุคนั้นก็เป็นรองแชมป์สองสมัยซ้อนอยากเอาใจช่วยเขามั่ง

7. อยากให้โอกาสคนหนุ่มอย่างเลิฟ
    8. ผมไม่ชอบอาราโกเนส

--------------------------------------------------

ไม่มีแล้วครับวันนี้ขอเชียร์เยอรมนีสุดใจขาดดิ้นครับ

ถ้าเยอรมนีไม่ได้แชมป์ ขอให้บัลลัค(ซึ่งไม่แน่ว่าจะได้ลงเล่น) ไปบวชเลยเอา

15. bradhawke

bradhawke New Member

EXP:
    102
    0
    0
    กำลังใจกลับมาแล้ว คืนนี้เอาใจช่วยเยอรมนีเช่นเดียวกัน
    เหตุผล แน่นอนเลย... ชอบโคลเซ่ ชอบประเทศเยอรมนีในทางการทหารและอาวุธปืน สเปนทำให้อิตาลีกับรัสเซียแพ้ และก็ไม่ชอบบีญ่าเป็นอย่างมาก

DEUTSCHLAND!! DEUTSCHLAND!! DEUTSCHLAND!! DEUTSCHLAND!! DEUTSCHLAND!!
    DEUTSCHLAND!! DEUTSCHLAND!! DEUTSCHLAND!! DEUTSCHLAND!! DEUTSCHLAND!!

:bad:
  16. mogca

EXP:
    3,681
    44
    98
    อีกสามชม.กว่า! นอนเอาแรงก่อนดีกว่า เดี๋ยวนอนน้อยแล้วไม่ตื่น ฮาๆ

ขนมที่เตรียมไว้กินตอนดูบอลหมดไปเรียบร้อยก่อนกำหนด คืนนี้ท้องกิ่วดูบอลอีกแล้ว ฮือ~~

วันนี้นัดสุดท้ายของทัวร์นาเม้นท์แล้ว สเปนสู้ว้อยยย!!
  17. flamefox

EXP:
    2,755
    4
    88
    อีก 45 นาที เจอกันครับทุกท่าน

เยอรมันแน่นอนนนน >.<~
  18. alladiya

EXP:
    1,207
    11
    88
    เริ่มเกมแล้วจ้าาา

ตื่นเถิดแฟนบอล :D

Ein Land
    Ein Team
    Ein Ziel
    DEUTSCHLAND~
    [​IMG] [​IMG]

เฮ้ๆๆๆ กองเชียร์ไปไหนหมด ทั้งเยอรมัน สเปน - -

25นาที 0-0
    30นาที 0-0
    32.40 เลห์มันพลาด ม่ายยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย 0-1 มาเชียร์ให้ตีคืนเร็วๆเข้าTwT
    นาที35 บัลลัคแตกครับแตกกกกกกกกกกกกก
    นาที42 ใบเหลือง บัลลัค-กาซียาส - -

หมดครึ่งแรก โดนนำไป1-0โดยฝีมือนังเฝอตอร์เรส - -
    ทีมงานอินทรีเหล็ก ณ AF ไปไหนกันหมดค๊าา ตื่นเร้วววว

ก่อนครึ่งหลัง เยอรมันถอกลาห์มมี่ออกให้แยนเซ่นเข้ามาแทน

เขี่ยบอลละคับ

57 เปลี่ยน คูรานยี่มาแทนฮิตเซลแปร์สเกอร์

โอยย รายงานเรียลไทม์ไม่ไหวแล้ว

สุดท้ายก็ ยินดีด้วยนะ สเปน TAT~~~~~

ขออำลาด้วย "เรื่องหลอนตอนยูโร" ฉบับยูคิฮิเมะ

......เป็นมันทั้งทัวร์นาเม้นต์ -_-;

[action]จากไปด้วยใจสลาย[/action]

ถ้าจะให้โทษปี่โทษกลอง...
    ก็คงจะโทษเฮียหมูปีนชไวนี่อะนะ

เฮียบร้าาาา นัดที่แล้วทะลึ่งเอาธงมาห่ม เป็นไงล่ะ จบเห่เลย - -

แต่เผอิญโทษปี่โทษกลองไม่เข้าท่า ก็เลยต้องโทษว่าเล่นไม่ดีเองแหละ หุหุ TwT

ยิ่งกว่าเสียใจ ยิ่งกว่าผิดหวัง ในที่สุดนอกจากโซลยาร์ซังก็ไม่มีใครมาเลย เสียใจมากค่ะ TwT

แต่ไม่ว่าจะยังไง จากนี้ และตลอดไป ยังไงก็ยังจะเชียร์เยอรมันตลอดกาล

Ein Land~
    Ein Team~
    Ein Ziel~
    Deutschland~
    DEUTSCHLAND~
    สงสารเฮีย TAT
  19. dominica

dominica สิ่งมีชีวิตอ้วนกลม

EXP:
    1,818
    0
    36
    โดนไปแล้ว 1 ดอกคร้าบบบบ เยอรมัน
    ม่ายยยยยยยยยย
  20. Jack149

EXP:
    50
    0
    0
    ดับเบิ้ล 4 รองแชมป์ .... แม้แต่อาถรรพ์สเปนก็ยังสู้อาถรรพ์ บัลลัค ไม่ได้ ^^; สมควรไปเข้ารีดบวชเป็นบาทหลวง ได้แล้วละนะ บัลลัค เอ่ย :E อีก 2 ปีกลับมาพร้อมกับความมุ่งมั่นเพื่อแชมป์บอลโลก 2010 นะทำลายอาถรรพ์ตัวเองให้ได้ละ !!!!

ขอแสดงความยินดีกับสเปนด้วยครับ ได้แชมป์ครั้งแรกในรอบ 44 ปี :D
  21. freecss

freecss Member

EXP:
    145
    0
    16
    สเปน! นอนๆ.....
  22. swanton

swanton Dragon on Board

EXP:
    1,424
    69
    113
    Spain! Spain! Espanol! You are the very champion!!!

กรรมการเป่านกหวีดหมดปุ๊บ แทบจะแหกปากก้องซอย T[]T สเปนชนะแล้วว้อยยยยยยยย 44 ปีแห่งความชอกช้ำ ลาก่อนเฟร้ย กร๊าซซซซซ

พี่ตอร์เรสเจ๋งมาก พี่เป็นฮีโร่ของแดนกระทิงจริงๆครับ ขอชมรามอสอีกคนนึง ถ้าไม่มีพี่สเปนถูกเจาะหลังไปแล้วไม่รู้กี่ดอก ยินดีกับนักเตะสเปนทุกๆคนด้วย พยายามมามากในที่สุดทำสำเร็จ ดีใจจริงๆที่ได้เห็นภาพทีมกระทิงฉลองถ้วยยูโร TAT
    (แอบฮาลุงอราโกเนสถูกลูกทีมจับโยนเฮโล ลุงอายุ 69 แล้ว ดีใจก็ดีใจ กลัวลุงหัวใจวายตายก็กลัว กร๊าซ)

ขอแสดงความเสียใจด้วยกับแฟนเยอรมันฮะ อาถรรพณ์บัลลัคมันแรงจริงๆ เยอรมันเล่นได้สวยงามมากจนน่ากลัว แต่อินทรีเหล็กดันแรงแค่ 15 นาทีแรก พอเข้าช่วงท้ายของครึ่งแรก ก็เข้าอีหรอบเดิมนั่นคือถูกกระทิงดุสเปนคุมเกมอีกตามเคย - -" นั่งขำกาซิยาสกับบัลลัค เป็นไงล่ะ ทะเลาะกันดีนัก เอาใบเหลืองไปกินคนละใบ ในฐานะแฟนบอลสเปน ขอชมการวางแผนทีมของโจอาคิม เลิฟ ฟอร์มบอลเมื่อวานปึ้กจริงๆครับ แต่นักเตะเยอรมันไม่มีสมาธิเลย โคกันไม่ดีเอามากๆ ทั้งๆที่ฝีมือการส่งบอลคมกริบอย่างกับอะไร

ปิดฉากบอลยูโรอย่างสวยงาม เจอกันใหม่บอลโลกนะ เยอรมันและทุกๆทีม :)
  23. flamefox

EXP:
    2,755
    4
    88
    ....

ทำไมต้องเด็กหงส์ยิงเยอรมันด้วยฟระ.... (เชียร์หงส์)

อ่าน cartoon ยูคิฮิเมะ~ Gespenst Jaeger แล้วขำ

แต่พอเจอรูปปิดท้ายแล้วเศร้า T.T

จบฤดูกาลยูโรแบบไม่สวยเท่าไหร่ แต่เอาน่าอย่างน้อยๆก็เป็น 1 ใน 3 ทีมที่อยากให้ได้แชมป์ (เยอรมัน สเปน ฮอลแลนด์)
  24. prockdj

prockdj Member

EXP:
    358
    1
    18
    เยอรมันเป็นรองแชมป์หลายนัดแล้ว สเปนก็ล้างอาถรรพ์ 44 ปี
  25. identity

EXP:
    580
    0
    36
    บัลลัคบอกว่าปีหน้าจะเลิกเล่นแล้วครับ

เป็นรองแชมป์เหมือนดัตชืแต่ผมจะจำนะครับ

Share This Page