ขออนุญาตตั้งกระทู้ใหม่เกี่ยวกับเกม console ครับ

กระทู้จากหมวด 'Other Games' โดย techmode69, 14 พฤศจิกายน 2007.

1. bradhawke

bradhawke New Member

EXP:
    102
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    0
    FC
    Mega Drive 16bit
    Sega CD
    Sega Saturn
    Dreamcast
    GB Pocket
    PS1
    PS2
    สมัยก่อนนี่มีหลายเครื่อง หลายตลับมากๆ แต่ตอนนี้ไม่ค่อยชอบเล่นเกมและเบื่อเกมเอาซะง่ายๆแล้วเลยมีน้อยค่ะ ไม่รู้เป็นเพราะหมดวัยหรือเกมมันไม่สนุกเท่าแต่ก่อนกันแน่ แต่ก็กำลังแอบตัดสินใจว่าจะซื้อหรือไม่ซื้อDSอยู่เหมือนกัน...
  2. Kuna

Kuna Editor

EXP:
    369
    1
    38
    ไล่ตั้งแต่ซื้อก่อน>ซื้อหลังเลยละกัน

GameGear
    Famicom
    Megadrive
    Gameboy
    PlayStation
    PlayStation2
    PlayStationPortable
    PlayStation3

ตอนนี้ยังเล่นได้อยู่ทุกเครื่องครับ...แต่อาจมีปัญหาเล็กๆน้อยๆขณะเล่นบ้างสำหรับเครื่องเก่าๆ = =
  3. Ree

Ree Necromancer

EXP:
    570
    2
    38
    เครื่องรึครับ
    ก็
    NES กับ ตลับ rockman 5
    SFC กับแผ่นอีกกล่องใหญ่ๆ ที่คาดว่าน่าจะใช้ไม่ไ้ด้แล้ว
    Megadrive กับตลับเกมส์อีกเล็กน้อย
    PS2 ที่อดข้าวอดน้ำ เก็บเงินซื้อมาจนแทบขาดสารอาหาร สภาพเครื่องเป็นรอย นิดหน่อย
    เนื่องจา่ก แบกไปแบกมาตอนกลับบ้าน บ่อยๆ แต่ภายใน สภาพยังดีอยู่

ปัจจุบันเอา PS2 ต่อเล่นกับ TV tuner ของเครื่อง PC เพราะไม่มี TV
    ส่วน NES SFC และ PS1 นั้นเล่นบน notebook ^^!

~เฮๆ
  4. xylitol

xylitol RPG Enthusiast

EXP:
    122
    0
    16
    มี
    FC รุ่น ยังไม่มีปุ่ม Turbo - -' ตอนนี้เป็นฟอสซิลไปละ
    ส่วนอีกรุ่นนึง ใหม่หน่อย FR202 เครื่องดำๆ ยังเล่นได้นะ เวลาเสียบตลับต้องเอาน้ำรูปตรงขาแรมถึงติด (งงล่ะซิ....)
    PS พังเรียบร้อบ โรงเรียนเยอรมันไปละ (ขนาดคว่ำเครื่องเล่นยังช่วยไม่ได้)
    PS2 รุ่นตัวใหญ่ สภาพใหม่กิ๊ก เพราะแทบไม่ได้เล่นเลย (โตแล้วไม่ค่อยมีเวลาเล่นเลย....)

GB ไม่มีฝาปิดแบตเตอรี่ -*- (ตอนนี้น่าจะอยู่ยังอยู่ในคลองหลังบ้านน้อง T T)
  5. cdaz

cdaz นักเล่นแร่ แปรภาพ

EXP:
    2,015
    0
    86
    PS1 บริจาค ไปแล้ว ปัจจุบันใช้อีมูเล่น
  6. maxlancer

maxlancer ประธานรุ่น2ตุรกีเชียงใหม่

EXP:
    1,183
    1
    88
    GB - มี3เครื่อง หายสาบสูญทั้งสามเครื่อง
    FC - โดนขโมยไปขาย
    SFC - เจ้งไปแล้ว
    GBC - อยู่ในกรุยันปัจจุปันนี้ (ไม่ได้เล่นแล้ว)
    PS - มีชีวิตมาได้6ปี แล้วก็สิ้นชีพไปตามอายุขัย
    PS2 - อยู่มาได้เกือบ4ปีแล้ว ยังใช้งานได้ดีเยี่ยม แต่ที่เสียมักจะเป็นแผ่น (KH1 VP2 MGS3 ไปหมดแล้ว เซ็ง)กำลังบ้าMH2 สุดๆ
  7. BeeJang

BeeJang New Member

EXP:
    41
    0
    0
    FC - เสื่อมสลายตามกาลเวลา
    SFC - รู้จักจะยังใช้ได้ค่ะ แต่เดี๋ยวนี้เล่น Emulator สะดวกกว่า ไม่ต้องรอโหลดแผ่นหัวโปร แถมเกมส์แผ่นสมัยนนั้นส่วนมากภาษาญี่ปุ่นอีก เดี๋ยวนี้มี Rom Eng เยอะแยะ
    PS1 - พี่ชายเอาไปขายแล้ว
    PS2 - ยังน่ารักเหมือนเดิมค่ะ

ท่าทางคุณเจ้าของกระทู้เป็นเหมือนบีจังเลยค่ะ .. คือไม่สามารถเล่นเกมส์มุมมองบุคคลที่ 1 ได้นาน ๆ .. เล่นนานปุ๊บจะเวียนหัว คลื่นไส้ทันทีค่ะ ต้องเล่นไป พักไป เลยไม่ค่อยจะเล่นเกมส์แนวนั้นสักเท่าไหร่ค่ะ
  8. Seirayz

Seirayz New Member

EXP:
    30
    0
    0
    ส่วนผมเองตอนนี้ ก็ติดPSP ง่อมแงมและคงคิดว่าจาติดไปยาวๆ จนกว่ามันจามีเครื่องเกมส์ใหม่ที่มีแผ่นเกมส์ ภาคต่อมาอะ
    (หมายถึงเกมส์ที่ทำภาคต่อจากภาคที่แล้ว) เพราะว่าส่วนใหญ่จะซื่อเครื่องเกมส์มาเพราะว่าเกมส์ที่สนจัยจริงๆ~~
  9. machan

machan Member

EXP:
    284
    0
    16
    PS 1,PS 2, PSP ค่ะ...เป็นทาสผู้ซื่อสัตย์ของบริษัทโซนี่ค่ะบ้านเรา 555+ ทีวี เครื่องเสียง โซนี่หมด
    ไม่แน่ใจว่าที่เล่นตอนเด็กๆเนี่ยเป็น FC หรือ SFC แฮะ ความทรงจำรางเลือนเหลือเกิน = ='

แต่เครื่อง PS1 ได้ลาจากไปแล้วค่ะ เลยเล่นเกมของ PS1 บน PSP แทน
    มี GBA SP ด้วยแต่ว่าไม่ค่อยได้เล่น ยกเว้นมีช่วงนึงบ้า Harvest Moon ม๊ากมาก เล่นมันทั้งวันค่ะ ฮ่าๆๆ
    มี GB Color ด้วยนะแต่ปัจจุบันกลายสภาพเป็นเครื่องประดับตกแต่งบ้านไปแล้ว ฝุ่นจับหนาเลยค่ะ ^^;
  10. Jinx

Jinx New Member

EXP:
    58
    0
    0
    ฟามิคอม ... ตอนนี้เริ่มเปลี่ยนเป็นสีน้ำตาลแก่ๆ จากเดิมสีขาว

PS1 ... ตอนนี้เวลาเล่นต้องตะแคงเครื่อง เนื่องจากเคยเอาไปวางไว้บนเตียง (เพราะมันหนาวและสายจอยมันไม่ยาวพอ) เจอน้องนอนดิ้นอยู่ถีบตกเตียง

PS2 แบบบาง ... ซื้อต่อมาจากเพื่อนจากเดิมราคา ราวๆ 9400 ด้วยความเป็นเพื่อนที่มีน้ำใจอย่างแรง เราเลยต่อราคามันเหลือ 4900...ปัจจุบันเอาไว้ดูหนังแล้ว =w=

GBC/A ... สถาพใช้ได้...เก็บไว้ในกระเป๋าเดินทาง เผื่อเวลานั่งไปไหนนานๆ

ปล. รอ FFTA2 อังกฤษออกก่อน...แล้วค่อยซื้อ NDS ตอนนี้ก็นั่งเก็บตังค์ไปพลางๆ
  11. ben

ben New Member

EXP:
    69
    0
    0
    ผมมีแต่ PS2 เพิ่งซื้อมาเมื่อต้นปีครับ ได้เล่นไปไม่กี่เกมส์เอง 2-3 เกมส์.. รู้สึกเสียดายนิด ๆ ครับ ซื้อมาเพราะจะเล่น Final Fantasy จริง ๆ แต่ก็มี list เกมส์ที่อยากเล่นมากมายบานตะไทแบบพี่ศิชนเหมือนกันนะครับ แบบว่ากว่าจะหามาเล่นได้หมดคงอีกหลายปีอยู่เหมือนกัน แถมเกม PS1 ที่อยากเอากลับมาเล่นใหม่ก็เยอะแยะ พออยู่มหาวิทยาลัยแล้วมันไม่ว่างมาเล่นเลยครับ กิจกรรมเยอะ เซ็ง
  12. wasseryharp

wasseryharp New Member

EXP:
    33
    0
    0
    มองคนอื่นแล้วแอบอิจฉา... -_-+
    ตอนนี้มีแค่ PS2 รุ่นล่ำเครื่องเดียวค่า
    จริงๆมี GBA อีกเครื่อง แต่ปัจจุบันไม่ได้เล่นแล้ว กลายเป็นว่าแม่เอาไปนั่งเล่นมาริโอภาคเก่ากึ๊กของ GB สีขาวดำแทน ^^"
    ตอนนี้กำลังเมียงๆมองๆ NDS อยู่
    ส่วน PS3 กับ Wii นี่ยังได้แค่ฝัน~

Share This Page