งาน CG ช่วงนี้ อัพรูป rep.18 ค่ะ♥

กระทู้จากหมวด 'Gallery' โดย hitokaji, 11 มิถุนายน 2008.

1. hitokaji

hitokaji New Member

EXP:
    469
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    0
    เป็นงานไกอาทั้งหมดเลยจ้า ช่วงนี้งานที่บริษัทไม่ค่อยเยอะเลยมีเวลาเปิดรับคอมมิชชั่น ^^

งานจิบิของตัวละคร OC ของคนในไกอาค่ะ ตัวละครเขาเท่ดีนะแต่เราวาดซะป้อมเชียว 555+

อันนี้ตัว avatar ของเราเอง น่าร้ากกกมั้ย >< theme อารมณ์ประมาณแวมไพร์คลั่งไคล้ตุ๊กตากระต่าย กร๊ากกก

โอ้ อันนี้งานเพิ่งเสร็จร้อนๆเลยจ้า ไม่ค่อยชอบวาดตัวละครผิวสีเข้มเลย ตอนรับงานมาลืมดูให้ละเอียดซะงั้น D:

อือออ อันนี้งานจิบิอีกเหมือนกันแต่วาดออกมาแล้วไม่ค่อยถูกใจเราอะ แต่คนคอมมิชงานเขาก็ชอบนะ รอดตัวไป ^3^"
  2. Niking

Niking Member

EXP:
    322
    0
    16
    Re: งาน CG ช่วงนี้จ้า อัพเพิ่มเรื่อยๆนะ ♥

สีสวยทุกงานเลยครับ * * ~
    อยากทำมั่งจัง
  3. leaf

leaf New Member

EXP:
    1,279
    0
    0
    Re: งาน CG ช่วงนี้จ้า อัพเพิ่มเรื่อยๆนะ ♥

สีสวยมากครับ
    ชอบรูปที่2มาก ขนาดsdยังเท่ห์ได้ขนาดนี้ :D
  4. hitokaji

EXP:
    469
    0
    0

ส่วนมากจะครูพักลักจำวิธีวาดมาจากคนในไกอาแหละค่ะ แบบประมาณว่าเข้าไปดูร้านของคนโน้นคนนี้ เห็นของใครสวยก็ดูๆภาพของเขาแล้วก็ลองมาฝึกเอง ส่วนมากคนที่นั่นชอบตัวจิบิกันนะ มีร้านวาดจิบิแหล่มๆเยอะมากเลย เราเองก็สั่งคอมมิชไว้เหมือนกัน ชอบงานเขามากๆเลยค่ะ ไว้ได้มาแล้วจะเอามาลงให้ดูนะ ^^♥

อันนี้รูปวาดเล่นค่ะ ตอนแรกว่าจะเอาขึ้นเป็น portrait ใน DA แต่ปรากฏว่าขึ้นแล้วไม่งามเพราะมันจำกัดรูปกะต้อยนึง เลยไม่เอาดีกว่า =3=
    เป็นภาพม้าที่ลงสีในคอมครั้งแรกค่ะ ปกติเวลาลงสีภาพสัตว์จะลงแต่สีไม้เพราะคอนโทรลมือง่ายกว่า รูปนี้เลยออกมาไม่งามเท่าไหร่แต่ส่วนตัวแล้วเราชอบนะ ^^ เป็นม้าพันธ์ฟรีเชี่ยนค่ะ ลูกชายเค้าเอง อั๊ง~~ :aiii:

5. hitokaji

EXP:
    469
    0
    0
    Re: งาน CG ช่วงนี้อัพรูป Rep.4 จ้า♥

อันนี้เป็น theme picture ของงานประมูลภาพวาดในไกอาค่ะ เผาสุดๆๆๆ ครึ่ง ชม . เสร็จ แหะๆ =w=" รูปเล็กไปหน่อยเนอะ
    แต่รูปแบบนี้เขาไม่เอาอะไรมากอยู่แล้ว แค่ตรงกับ theme ที่ตั้งไว้ก็พอ อ้อ...ส่วน theme คือ Shhhh... can you keep a secret? ค่ะ :D

6. Codidcy

Codidcy New Member

EXP:
    532
    0
    0
    Re: งาน CG ช่วงนี้ อัพรูป Rep. 4 จ้า♥

น่ารักมากเลยครับ โดยเฉพาะเอสดีเนี่ย
  7. hitokaji

EXP:
    469
    0
    0
    Re: งาน CG ช่วงนี้ อัพรูป Rep. 4 จ้า♥

กลับมาอีกแล้วค่า >_< ช่วงนี้ไม่ค่อยได้วาดรูปเพิ่มเลย รู้สึกเนือยๆยังไงไม่รู้ค่ะ =w=

ภาพแรกเป็นภาพงานคอมมิชชั่นไกอาเหมือนเดิมค่ะ รู้สึกแขนจะยาวไปหน่อย ^^"

ส่วนอันนี้เป็นภาพที่เราตั้งใจว่าจะใช้เป็นภาพ display ม้าของเราในเวบ howrse ชื่อภาพ elemental horse ( wind ) ซึ่งเป็นหนึ่งในคอเลคชั่น(ที่ตั้งใจว่าจะทำ) ค่ะ แต่พอดีช่วงนี้สงสัยเวบกำลังมีปัญหาเลยยังอัพไม่ได้ เศร้าเลย T-T
    แอบเน่า 55555+
  8. Madoukid

Madoukid New Member

EXP:
    56
    0
    0
    Re: งาน CG ช่วงนี้ อัพรูป Rep. 6 ค่ะ♥

วาดภาพได้น่ารักชะมัดเลยครับ ชอบทุกภาพเลยครับ

ดูๆไป พวกม้านี่... ดูมีเสน่ห์แบบแปลกๆดีแฮครับ... (ไม่รู้เพราะอะไร สวยแบบบอกไม่ถูก) แต่ภาพม้าธาตุลม เหมือนคอและหัวสั้นไปนิดมั้ยครับ?
  9. majixian

majixian New Member

EXP:
    47
    0
    0
    Re: งาน CG ช่วงนี้ อัพรูป Rep. 6 ค่ะ♥

ภาพน่ารักจัง
    งื้อ ดูแล้วเคลิ้ม.....น่ารัก......
  10. hitokaji

EXP:
    469
    0
    0

รูปม้าคอไม่สั้นไปหรอกค่ะแต่อ้วนไป อิอิ ^^"
    เราชอบวาดรูปสัตว์โดยเฉพาะม้ามากเลยค่ะ ดูมันเป็นสิ่งมีชีวิตที่มีความสง่างามอยู่ในตัว แต่ยกเว้นม้าลายกับล่อนะคะ =w=
    รู้สึกว่าลง CG ม้านี่ยากเหมือนกันค่ะเพราะกล้ามเนื้อมันเยอะ ตอนนี้ก็ฝึกไล่แสงอยู่แต่ยังไม่ค่อยประสบความสำเร็จเท่าที่ควรเลย
  11. kira

kira KirA.K

EXP:
    190
    0
    16

SD น่ารัก อั๊ง...ทุกรูปเลย -,,,-
    (เห็นแก้มแล้วอยากวิ่งเข้าไปดึง -.,- )
  12. leafticket

leafticket New Member

EXP:
    121
    0
    0

SD น่ารักน่าฉุดกลับบ้าน ><''
    [action]เปลี่ยนเป็นโหมดเรนะ จะเอากลับบ้านนน[/action]

แก้มแด๊งงงแดงค่า

ชอบม้าติดปีก งามมมม
  13. hitokaji

EXP:
    469
    0
    0

กลับมาอัพรูปต่อแล้วค่า ตอนนี้งานที่บริษัทแอบเยอะและน่าเบื่อค่ะเลยต้องเอนเตอร์เทนตัวเองด้วยการวาดรูป ฮ่าๆ...ฮ่า..ฮือๆ...T-T

อันนี้ก็เป็นงานคอมมิชชั่นในไกอาค่ะ ได้โอกาสลองลงสีแบบจัดๆดูมั่งออกมาดูดีกว่าที่คิดแหะ >_<

อันนี้งานเผาๆ ทั้งหมดทำไม่ถึงครึ่งชม. วาดให้คนในไกอาเป็น freebie ค่ะ คือ ให้ฟรี เนื่องจากเขามาช่วยดันกระทู้ ^^v
  14. davidmccartney

davidmccartney New Member

EXP:
    22
    0
    0
    Re: งาน CG ช่วงนี้ อัพรูป Rep. 12 ค่ะ♥

วาดสีเนียนสวยจังเลยค่ะ น่ารักมากเลย
  15. hitokaji

EXP:
    469
    0
    0
    Re: งาน CG ช่วงนี้ อัพรูป Rep. 12 ค่ะ♥

วันก่อนไปดู Dark Knight มาค่ะ เกิดอาการคลั่ง DC Comic ขึ้นมาทันใดเลยค่ะ อาทิตย์ที่แล้วยังคงอินจัดอยู่เลยไปซื้อการ์ตูน Superman/Batman มาอ่านค่ะ ชอบคู่นี้มากกกกกกกกกกก เป็นคู่ที่เข้ากันดีมากๆเลยแต่ไม่ชอบงานคนเขียนบางคนอ่ะค่ะ วาดคู่นี้ออกมาเศร้ามากๆ อ่านแล้วน้ำตาเล็ด T-T
    หลังจากอ่านไปอ่านมาก็เลยวาดภาพนี้ออกมาค่ะ ให้ชื่อใน DA ว่า Dark Knight and the Man of Steel
    สู้เขาต่อไปนะ ซุปปี้ แบตตี้~~~~~~~ XD

16. remeas

remeas New Member

EXP:
    52
    0
    0
    Re: งาน CG ช่วงนี้ อัพรูป ซุปปี้&แบตตี้ ค่ะ♥

ชอบภาพที่ 4 อ่ะฮะ

น่ารักมากมาย~

ลงสีเก่งจังนะครับ (อิจฉา o>.<o)

[action]หลับยาว[/action]
  17. hitokaji

EXP:
    469
    0
    0
    Re: งาน CG ช่วงนี้ อัพรูป ซุปปี้&แบตตี้ ค่ะ♥

ขอบคุณค่า ^^ ก็อย่างที่บอกละค่ะ อาศัยจำๆเขามาอีกที
    วันนี้ก็มาอัพรูปเพิ่มค่ะ เป็นรูป theme ที่ใช้แปะบนกระทู้ auction ในไกอา theme คือเป็น MMORPG Job ค่ะ เราเลือกเป็นพาลาดิน ก็ออกมาอย่างที่เห็นนี่แหละ
    งานเผาสุดๆ 2 ชม. เสร็จ 555+

18. Lucaz

Lucaz New Member

EXP:
    115
    0
    0
    Re: งาน CG ช่วงนี้ อัพรูป rep.16 ค่ะ♥

ท่านพาลาดินหน้าตอกไปนิดครับ ลงสีสวยดีครับ
  19. hitokaji

EXP:
    469
    0
    0
    Re: งาน CG ช่วงนี้ อัพรูป rep.16 ค่ะ♥

แหะๆ ไม่ได้มาอัพซะนานเลยค่า ช่วงนี้บ้า Super-Batty อย่างแรงค่ะ อยากเคลียงานคอมมิชที่รับมาแล้ววาด Fanart อีกจังเลย จะทำโดด้วยละค่า XD

อันนี้ก็เป็นงานคอมมิชชั่นเหมือนกันค่ะ เป็น headshot ของ avartar ในไกอาค่ะ

นี่ก็งานคอมมิชเหมือนกันค่ะ ชอบแพนด้าแดงอ้ะ น่าร้ากกกกกก ><

สุดท้ายเป็นงานประมูลในไกอาค่ะ ส่วนตัวชอบรูปนี้มากกกกก เป็นรูปที่ดูดีที่สุดเท่าที่เคยวาดมาเลย T T งานนี้วาดอยู่ 5 วันได้ค่ะ ส่วนมากต้องกลับมาวาดช่วงหลังเลิกงานเลยค่อนข้างใช้เวลากับรูปนี้นานพอควรเลย

Share This Page